Tác giả Chủ đề: Đôi lời về diễn đàn  (Đã xem 1607 lần)

Ngủ rồi caycaudua45@yahoo.com.vn

Trả lời #1 vào: 27-01-2012 12:16:17
Tuy mình là thành viên mới của điễn đàn nhưng mình rất thích cách làm việc của điễn đàn.Mình chưa từng trải qua cảnh nghèo khó nhưng mẹ mình thì đã từng trải nên mình có thể đồng cảm chút ít với những người kém may mắn tuy số tiền chúng ta bỏ ra giúp họ đối với những người có tiền thì ít nhưng nó lại vô cũng to lớn đới với những ai kém may mắn có ý nghĩa vật chất lẫn tinh thần.Mình thật sự rất khâm phục các thành viên trên điễn đàn biết sống quên mình như câu nói của Hải Thượng lãn Ônh \\\"Công danh trước mắt trôi như nước , nhân nghĩa trong lòng chẳng đổi phương\\\".Mình thấy trong cuộc sống hiện đại đã làm cho phần lớn 1 số người sống trở nên vô cảm coi thường nhân nghĩa đặt tiền bạc lên trên hết.Mình rất cảm ơn cả nhà đã cho mình tin tưởng được rằng trong thế giới hiện đại vẫn còn có sự xuất hiện của những ông bụt, cô tiên.Chính cả nhà đã vẽ ra những kết thúc có hậu cho những người kém may mắn trong câu chuyện đời thật của họ . Năm mới mình chúc cả nhà vạn sự như ý, tiền vô tỉ tỉ , tiền ra rỉ rỉ , miệng cười hi hi.Trẻ mãi không già mặn mà nhan sắc, tiền vô như nước , tiền vào cửa trước, vàng vào cửa sau tiền vàng gặp nhau chui vào két sắt