Tác giả Chủ đề: Huế (A Lưới) - Hai cháu Tông và Tuyết - Bố vừa mất, mẹ gãy tay.  (Đã xem 2947 lần)

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Chào cả nhà,

Bạn Mộc Di xin được hỗ trợ gia đình 200,000đ/ tháng từ tháng 6 tạm thời đến hết năm 2023 nhé.

Cảm ơn bạn Mộc Di và cả nhà.

Thân !
CMTX tháng 6 chuyển cho Wendy Dương luôn phải ko ạ?

Xin cảm ơn !

Chào cả nhà !

Các bạn khu vực A Lưới cho biết về việc chuyển tiền dùm nhé !

Xin cảm ơn sự chung tay của cả nhà và chúc mọi người luôn mạnh khỏe ạ.

Thân mến.

Không mong Đến, chẳng cầu Đi
Không phân Khôn - Dại còn chi để buuồn
Tâm như nước chảy trên nguồn
Soi hình Tạo hóa mà không lưu hình
                                                          BS

The following users thanked this post: ThaiDzuy, maitramtg

Ngủ rồi loanngyen1202

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 22
Chào cả nhà,

Bạn Mộc Di xin được hỗ trợ gia đình 200,000đ/ tháng từ tháng 6 tạm thời đến hết năm 2023 nhé.

Thân !
CMTX tháng 6 chuyển cho Wendy Dương luôn phải ko ạ? 

Xin cảm ơn ! 

Người với người sống để yêu nhau !

The following users thanked this post: banbe6x, maitramtg

Ngủ rồi Wendy Duong

• Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1
  • Tin Vào Lòng Nhân Ái
Chào cả nhà!
Em wendy xin bổ sung các hình ảnh bệnh án, chụp phim và vết thương hiện tại của em Rapat Quế ạ!
« Sửa lần cuối: 05-06-2023 12:17:38 gửi bởi Wendy Duong »

☘️

The following users thanked this post: maitramtg

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Chào cả nhà,

Thân !

Cảm ơn Mộc Di nhiều nhé.

Thân mến.

BS

The following users thanked this post: maitramtg

Ngủ rồi loanngyen1202

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 22
Chào cả nhà,

Thân !

Người với người sống để yêu nhau !

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Chào cả nhà !

Trước hết xin cảm ơn 2 cô giáo Lê Thị Hòa và Wendy Duong đã ghé thăm xác minh hoàn cảnh khó khăn của gia đình 2 cháu Thượng Tông và Minh Tuyết.

Michele_du và Gia đình đăng ký giúp các cháu 200,000₫/tháng từ tháng 6/2023 và trước mắt trong vòng một năm.

Chị Trang đăng ký giúp các cháu 100,000₫/tháng cũng từ tháng 6/2023 và trong thời gian 1 năm.

Mong có thêm sự chung tay của cả nhà ạ.

Góp ý thêm Wendy Duong và các bạn một chút : 
Kêu gọi giúp đỡ tiền viện phí giúp em Ra Pát Quế rút đinh sau phẫu thuật xương thì các bạn cần chụp và cập nhật cho mọi người biết về hình ảnh vết thương hiện tại của em ấy, các giấy tờ liên quan tới việc phẫu thuật trước đây, BHYT... để làm cơ sở cho chi phí 10,000,000₫ kêu gọi.

Chi phí sử dụng dịch vụ y tế sẽ cao hơn rất nhiều so với việc sử dụng đúng cách quyền lợi của BHYT các bạn ạ.

Xin cảm ơn sự quan tâm của cả nhà.

Thân mến.

BS

The following users thanked this post: loanngyen1202, maitramtg

Ngủ rồi Wendy Duong

• Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1
  • Tin Vào Lòng Nhân Ái
Kính chào cả nhà NTCM và quý mạnh thường quân! 

Chúng tôi gồm các thành viên
1. Cô Lê Thị Hoà ( người giới thiệu)
2. Cô Wendy Dương( người
xác minh hoàn cảnh)
đã ghé thăm gia đình  2 cháu : Lê Thượng Tông (2015) học lớp 2 Trường TH Hồng Thượng và cháu Lê Thị Minh Tuyết( 2017)  đang học Mẫu giáo  trường Mầm non Hồng Thượng. 2 cháu vừa mất đi người bố thương yêu trong một vụ tai nạn thương tâm , bố em là Lê Thượng Vi ( 1978) là người dân tộc pa ko,  đi rừng kiếm mật ong mưu sinh qua ngày ko may bị tai nạn rơi từ trên cây cao xuống chết ngay tại chổ vào cuối tháng 04/2023. Mẹ em : Ra Pát Quế ( 1994) ,  bị gãy tay đang bắt vít chưa có tiền để tháo  cả năm nay không làm được việc gì nặng , chỉ ở nhà quanh quẩn việc nhà , bếp núc cho chồng con , giờ chồng mất, tay chị thì chưa hồi phục không làm được gì , hỏi chi phí một ca  phẩu thuật tốn tầm 25  triệu,  trước khi vào viện tạm  số tiền 3 đến 5 triệu đồng để làm phẩu thuật, sau khi ra viện trừ đi phí bảo hiểm  thì phải trả 8 đến 9 triệu đồng số tiền đó quá lớn với cả gia đình , giờ không biết xoay xở ở đâu , khi nghề nghiệp ko có,  được 1,5 sào ruộng để trồng lúa nuôi con thì giờ người ta làm đường cũng  san lấp cả ; bố và mẹ đều làm rẩy kiếm ăn qua ngày bố em là lao động chính trong gia đình nuôi  4  người ăn  nhưng hôm nay đã chết để lại  vợ và 2 con . Gia đình đã khó khăn nay còn khó khăn hơn khi người lao động chính không còn , giờ hàng ngày 2 cháu phải đi qua nhà chú và ông bà nội xin ăn , có chi ăn nấy, cuộc sống rất vất vả  Vì vậy em  viết lên đây mong sự giúp đỡ của quí mạnh thường quân cho 2 em  với mức đề xuất : 1 triệu đồng / tháng , để lo tiền ăn học cho 2 cháu , mỗi cháu 200.000 tiền sữa mỗi tháng . Nhu yếu phẩm cho gđ là 600.000đ / tháng (30kg gạo khoảng 400k; mắm muối dầu khoảng 200k) . Ngoài số tiền CMTX  và nhu yếu phẩm hàng tháng em xin kêu gọi số tiền chữa bệnh cho mẹ cháu 10 triệu  đi mổ tay  để sau này về lo cho 2 cháu .  Kêu gọi hỗ trợ CMKTX 10tr đồng để chị có kinh phí mổ tay tháo vít, phục hồi nuôi con.
Tóm tắt kêu gọi:
CMTX: 30kg gạo = 400k
Nhu yếu phẩm:    = 200k
Sữa cho 2 bé 200 x 2 = 400k
Tổng cộng kêu gọi CMTX : 1tr/ tháng
CMKTX: 10.0000.000đ

Mong quý Mạnh Thường Quân chung tay giúp đỡ
Em xin chân thành cảm ơn

☘️

Ngủ rồi Wendy Duong

• Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1
  • Tin Vào Lòng Nhân Ái
Chào cả nhà!
Em Wendy sẽ đại diện nhóm Huế
đi xác minh hoàn cảnh gia đình 2 cháu Tông- Tuyết vào 14 h chiều mai ngày 27/5/2023.
Trân trọng!

☘️

Ngủ rồi Hòa Lê

Kính thưa quí mạnh thường quân!

Em là Lê Thị Hòa gv trường THPT A Lưới.
Hôm nay một lần nữa em xin sự giúp đỡ của quí mạnh thường quân cho trường hợp 2 cháu: Lê Thượng Tông (2015) học lớp 2 Trường TH Hồng Thượng và cháu Lê Thị Minh Tuyết( 2017) đang học Mẫu giáo  trường Mầm non Hồng thượng . 2 cháu vừa mất đi người bố thương yêu trong một vụ tai nạn thương tâm, bố em là Lê Thượng Vi (1978) là người dân tộc pa cô, hôm đi rừng kiếm Mật Ong mưu sinh qua ngày ko may bị tai nạn rơi từ trên cây cao xuống chết ngay tại chổ. Mẹ em: Ra pát Quế ( 1994) dân tộc tà ôi  , cả bố và mẹ đều làm rẩy kiếm ăn qua ngày, bố em là lao động chính trong gia đình nuôi  sống gia đình, nhưng hôm nay đã chết để lại vợ và 2 con nhỏ, vợ thì  bị gãy tay vẫn còn nẹp vít chưa lành hẵn, đang nằm điều trị tại bệnh viện . Gia đình đã khó khăn nay còn khó khăn hơn khi người lao động chính không còn.  Tới thắp cho anh nén hương, nhìn ánh  thất thần của  chị , sự ngơ ngác thơ dại của 2 đứa con , em không kìm được nước mắt. Vì vậy em  viết lên đây mong sự giúp đỡ của quí mạnh thường quân cho 2 em được tiếp tục con đường đến trường. Em xin châm thành cảm ơn❤❤❤9
« Sửa lần cuối: 19-05-2023 15:27:42 gửi bởi Hòa Lê »

The following users thanked this post: banbe6x, phuclehuu, maitramtg, Sẻ Chia