Tác giả Chủ đề: Huế (Hương Thủy) - Em Quang Được - Mầm sống của 03 người phụ nữ tâm thần  (Đã xem 21119 lần)

Ngủ rồi maisauserasao

Chao ca nha,

Nam 2015, ban comay nhan trung chuyen giup giangcoinamtruoc CMTX hang thang MS gui den gia dinh em Duoc. comay cung co den tham gia dinh em va cap nhat tin tuc den khoang thang 7 2015. Sau do MS ko thay them cap nhat ve gia dinh em Duoc nhung MS van ddeu dan gui CMTX dden gia dinh em. Den giua nam 2016 thi MS co noi tam nung CMTX cho gia dinh em Duoc bat dau tu thang 7 2016 cho den khi co thong tin cap nhat ve tinh hinh gia dinh em Duoc. Sau ddo ban Merci co\' den tham va cap nhat thong tin ve gia dinh em Duoc nen MS da gui CMTX thang 7-2016 cho den bay gio.

Khong biet co phai vi vay ma tao nen su hieu lam nao ddo nen em Duoc ko biet ve viec MS van gui CMTX ko ah? Vodka co the hoi em Duoc can su giup ddo the nao khi hoc Cao dang ko a?

Cam on ca nha.

Than.

The following users thanked this post: maitramtg

Ngủ rồi maisauserasao

Trích dẫn của: \"banbe6x\" post=100177
Theo 6x thì tạm thời Maisauserasao ngừng CMTX hoàn cảnh này cho đến khi có những thông tin rõ hơn cũng như sự xác nhận từ thành viên trung chuyển tiền rồi quyết định sau.

Xin chao 6x va ca nha,

MS se tam thoi ngung CMTX truong hop cua em Duoc theo nhu goi y cua 6x. Khi co the xac nhan thong tin chinh xac thi MS se tiep tuc CMTX cho em Duoc . Cam on ca nha nhieu.

Than.

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Trích dẫn của: \"Sunny_night\" post=99017
Hoàn cảnh này ko biết bác Maisauserasao có còn CMTX ko ạ?
Thành viên Votka của Huế có lần xuống thăm mà ko gặp ai cả nên cũng k cập nhật được giif hơn .
...

Trích dẫn của: \"maisauserasao\" post=100120
...
Cho den thoi diem hien tai, MS van gui CMTX cho em Quang Duoc va gia dinh theo nhu dang ky ban ddau.
...
Trong thoi gian vua qua, CMTX dzo MS gui ve la em Duoc hay la ong cau ho nha.n vay a?
...

Theo 6x thì tạm thời Maisauserasao ngừng CMTX hoàn cảnh này cho đến khi có những thông tin rõ hơn cũng như sự xác nhận từ thành viên trung chuyển tiền rồi quyết định sau.

Xin cảm ơn cả nhà.

Thân.

Không mong Đến, chẳng cầu Đi
Không phân Khôn - Dại còn chi để buuồn
Tâm như nước chảy trên nguồn
Soi hình Tạo hóa mà không lưu hình
                                                          BS

Ngủ rồi vodka

chào cả nhà!

Vodka có trao đổi với Được, em tính không vào Cần Thơ nữa mà ở lại Huế nộp hồ sơ học Cao Đẳng điện tử( nói có gì sẽ gọi lại cho Vodka), còn về phần Maiisau CMTX thì em không rõ lắm, nhưng hình như chuyển qua anh Giang còi, em đã nhắn lại anh Giang còi để anh ý kiểm tra lại,có gì vodka sẽ thông báo lại sau. cảm ơn sự chung tay giúp đỡ của Maisau cùng cả nhà đến em Được.

sdt Được:    0933300542

thân ái!

Ngủ rồi maisauserasao

Xin chao ca nha,

Cho den thoi diem hien tai, MS van gui CMTX cho em Quang Duoc va gia dinh theo nhu dang ky ban ddau. Cam on ban Vodka dda den tham gia dinh em cung nhu cap nhat thong tin cho ca nha cung biet. Em Quang Duoc den nay khong biet da du tuoi de mo tai khoan ngan hang chua a? Neu co the thi MS se gui thang vao tai khoan cua em Duoc (neu nhu em tao duoc tai khoan).

MS xin nho` vodka hoi em Duoc xem neu khong tiep tuc viec hoc nua thi co muon di hoc nghe nao do de co the phu giup gia dinh hay khong? va tuong lai cua em co nhung du dinh gi (ngoai viec vao Can Tho o voi di`)

Trong thoi gian vua qua, CMTX dzo MS gui ve la em Duoc hay la ong cau ho nha.n vay a?

Xin cam on anh 6x, vodka va ca nha da cung chung tay giup ddo gia dinh em Duoc.

Than,

maisauserasao

Ngủ rồi vodka

Chiều qua Vodka có gé lại nhà em Được,đây là lần thứ 3 mới  gặp và được biết em đã thi tốt nghiệp xong nhưng không đăng ký xét tuyển đại học,cao đẳng mặc dù em sức học em khá. Hởi về vấn đề này thì em trả lời \" do không có tổ hợp môn em yêu thích, với lại em thích thi cd Dựoc nhưng ngành Dựoc điểm cao quá nên em không đăng ký\". Em tính sắp tới sẽ vô ở cùng dì thứ nhì đã có gia đình trong Cần Thơ để phụ việc (chủ yếu là việc vặt). Gạo và nhu yếu phẩm trong nhà hình như đã có tổ chức nào đó nhận giúp rồi thì phải. Vodka có trao đổi với cậu họ của được(là người đứng ra nhận các khoản giúp đỡ của các nhóm,các tổ chức giúp gia đình) và biết thêm lâu nay chỉ nhận được tiền trợ cấp của xã 540.000đ/dì( tổng cộng 1.620.000đ/tháng) ngoài ra không có nhóm nào giúp thêm cả( riêng em thì em chả tin ông cậu họ này). Hàng ngày cậu phát cho dì của Đựoc 20.000đ để đi chợ mua thức ăn, đóng học phí thì em qua báo cậu để cậu đưa tiền. Còn về việc CMTX thì anh Giang Còi nhận trung chuyển giúp Masau nhưng lâu rồi không thấy cập nhập, hỏi Đựoc thì em cũng không rõ,em sẽ nhắn lại Giang Còi. Có thông tin gì mới em sẽ thông báo sau.

Thân chào cả nhà!
 [ Tập tin đính kèm không tồn tại ]

Ngủ rồi Sunny_night

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 11
Hoàn cảnh này ko biết bác Maisauserasao có còn CMTX ko ạ?
Thành viên Votka của Huế có lần xuống thăm mà ko gặp ai cả nên cũng k cập nhật được giif hơn . năm nay em Được đã tốt nghiệp 12 ko biết e có tiếp tục học ko hay đi làm.
Các thành viên Huế sẽ cố gắng ghé nhà lại để cập nhật TH này

“Thở vào thở ra
Là hoa tươi mát, là núi vững vàng,
Nước tĩnh lặng chiếu, không gian thênh thang...\"

Ngủ rồi maisauserasao

Chao ca nha,

Nam moi sap den nen MS xin gui them 1 thang CMTX den gia dinh em Quang Duoc de gia dinh em co the sam sua them chut it chuan bi tet den (tong cong thang 1 MS se gui 2 thang CMTX, thang 2 se tro ve nhu cu).

Chuc ca nha nam moi vui ve, suc khoe doi dao, van su nhu y :)

Than,

Maisau.

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Chào cả nhà !

Xin cảm ơn Maisauserasao đã tiếp tục CMTX gia đình em Được .

Chuyến ghé thăm vừa rồi tuy 6x không đựoc gặp em Được nhưng thấy cuộc sống của gia đình Quang Được cũng có thêm sự chung tay của những tấm lòng thơm thảo nên đã có được căn nhà sạch sẽ và khang trang hơn .

Xin cảm ơn sự chung tay của cả nhà.
Thân.

Dưới đây là vài hình ảnh gửi tới cả nhà.

Căn nhà mới được sửa chữa lại
Trò chuyện cùng các chị Sen , Vân và Thu
Góc học tập và Giấy khen của Quang Được

Không mong Đến, chẳng cầu Đi
Không phân Khôn - Dại còn chi để buuồn
Tâm như nước chảy trên nguồn
Soi hình Tạo hóa mà không lưu hình
                                                          BS

Ngủ rồi maisauserasao

chao ca nha,

Duoc biet gia dinh em Duoc co su giup do cua cac nha hao tam, MS rat vui mung. MS van tiep tuc CMTX cho em Duoc vi da biet tin tuc gia dinh em the nao roi. Cam on ban Merci nhieu nhe. MS se gui CMTX thang 8 va thang 9 cho em Duoc trong vai ngay toi. Than!

Ngủ rồi Merci

Chào cả nhà! Thứ 7 ngày 06/08/2016, nhóm NTCM bao gồm các thành viên banbe6x, phu nhân bác nguoithuhaihai, sunny_night, Siro, bichthuy_md và Merci đã cùng nhau ghé thăm trường hợp này.

Khi nhóm đến nhà thì cháu Được không có nhà, chỉ có 3 người phụ nữ mắc bệnh nan y ở nhà. Bà con láng giềng xung quanh biết nhóm đến cũng ghé qua trò chuyện. Theo như lời của bà con chòm xóm cho biết thì cách đây một thời gian không lâu, có một người phụ nữ tốt bụng ở trong miền nam đã kêu gọi các nhà hảo tâm quyên góp được một chút tiền và người phụ nữ đó đã ra ngoài nhà cháu Được khoảng 1 tháng để sửa sang nhà cửa cho gia đình. Nhìn ngôi nhà sáng sủa thoáng đãng hơn cả nhóm đều rất mừng cho gia đình cháu.

Cháu Được cũng đã học hết lớp 11 với học lực khá. Hiện tại thành viên maisauserasao đang tạm thời dừng CMTX cho gia đình cháu từ tháng 08. Merci thay mặt nhóm NTCM đến thăm gia đình cháu xin được đề xuất CMTX hàng tháng cho gia đình cháu Được bằng nhu yếu phẩm. Định mức nhu yếu phẩm cho gia đình cháu Được hàng tháng là như thế nào thì xin nhờ các thành viên ở Huế lên danh sách và thông báo lên diễn đàn cho cả nhà biết.

Những thông tin cụ thể còn thiếu sót và hình ảnh thực tế thì Merci xin nhờ anh banbe6x và sunny_night bổ sung giùm. Cảm ơn nhiều! Thân.

Nhà không cần quá lớn miễn là trong đó có đủ tình yêu thương!!!

Ngủ rồi maisauserasao

Chao ca nha,

MS van dang cmtx truong hop em Quang Duoc, va mong ban comay co the thong bao tin tuc hoac mot vai hinh anh cua gia dinh em Quang Duoc luc nay the nao duoc ko a? Cung hon ca nam roi ko biet tin tuc cuoc song cua em the nao. Mong tin tu ban comay nhe

Than.

PS: vi cung hon ca nam roi ko biet tin tuc em Duoc the nao nen MS se ngung cmtx vao thang 8 cho den khi nghe duoc tin tuc tu ban comay va cac ban o Hue nhe. MS van se cmtx em Duoc sau khi biet cuoc song cua em the nao.

Ngủ rồi ruacon_xd

• Thành Viên Gắn Kết
  • Rất Tích Cực
  • Thích 11
Lâu không có thông tin về tình hình sức khỏe và cuộc sống của gia đình. Mong báccomay_a2n và  các thành viên Huế thương ghé thăm và cập nhật cũng như đề xuất nếu có thay đổi giúp cả nhà ạ :)

Ngủ rồi comay_a2n

Ngày 28 Tết, Comay đã trao quà CMX đến gia đình em Được. Khi đến thì không có em Được ở nhà. Chỉ có một dì với Mẹ của em, dì kia đi phụ rửa chén ở quán bún chưa về.
Mọi người trong gia đình em vẫn khỏe.
Do điện thoại bị hỏng nên không chụp ảnh được ạ!

Một số thông tin đến cả nhà!

Ngủ rồi loanngyen1202

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 22
Anh yugidazai đã viết:
Trích dẫn
maisauserasao đã viết:
Trích dẫn
Maisau van tiep tuc cuu mang truong hop em Duoc va mong duoc nghe tin tuc xem cuoc song em Duoc hien nay nhu the nao. Cam on cac anh chi nhieu a!

Mong tin từ các bạn ở Huế
Xin cám ơn.

Người với người sống để yêu nhau !