Tác giả Chủ đề: Nghệ An (Thanh Chương) - Em Thủy - Bệnh tủy sống  (Đã xem 33711 lần)

Ngủ rồi loanngyen1202

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 22
Trả lời #149 vào: 29-03-2014 17:06:25
Anh Yugizadai đã viết:
Trích dẫn
Mong Mechele_du & gia đình, bác viethuong và bác be-buti cho biết có tiếp tục CM Thủy từ 2014 ko ạ?
Xin cám ơn  :)

Người với người sống để yêu nhau !

Ngủ rồi getdown_sky

Trả lời #148 vào: 29-01-2014 07:49:29
ngày 26/1/2014 getdown_sky và chich_le có tời thăm và trao quà CMX 2014 cho gia đình em Thủy
Hình ảnh cập nhật:

gia đình cho biết mấy tháng trước có đưa em Thủy qua Hà Tĩnh chạy chữa nhưng lúc về em trúng gió ốm một thời gian dài dip này em Thủy bắt đầu ổn đinh sức khỏe trở lại nhưng bệnh tình không có tiến triển gì cả. thăm hỏi qua khoản CMTX thì anh Triều(bố em thủy cho biết) từ tháng 8 tới giờ mỗi tháng anh kiểm tra chỉ có 100k trong tài khoản thôi ạ. Tổ điều phối kiểm tra thông tin này giúp getdown_sky nhé. Với hoàn cảnh này getdown_sky đề xuất tiếp tục CMTX để giúp đỡ cuộc sống gia đình em!
Thân ái

Ngủ rồi be-buti

Trả lời #147 vào: 27-01-2014 10:43:00
Mình xin tiếp tục CMTX cho em Thủy 2014

Ngủ rồi yugidazai

Trả lời #146 vào: 26-01-2014 22:15:03
yugidazai đã viết:
Trích dẫn
Mong Mechele_du & gia đình, bác viethuong và bác be-buti cho biết có tiếp tục CM Thủy từ 2014 ko ạ?
Xin cám ơn :)

Ngủ rồi yugidazai

Trả lời #145 vào: 22-12-2013 01:03:08
Xin cám ơn :)

Ngủ rồi lathuvang

• ĐIỀU PHỐI VIÊN
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 41
Trả lời #144 vào: 08-07-2013 16:00:56
banbe6x đã viết:
Trích dẫn
Chào cả nhà!
...Mechele_du và gia đình tiếp sức TLC 100,000đ/tháng trong thời gian 6 tháng và bắt đầu từ tháng 7/2013...

Lathuvang đã trung chuyển 100,000đ CMTX tháng 7 Em Thủy vào TK anh Triều của Michele_du và gia đình. Mong em khỏe.

Lá thu vàng  không rơi

Ngủ rồi mongthuynavy

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 0
Trả lời #143 vào: 29-06-2013 22:15:40
Chào cả nhà.
-Chiều nay mongthuynay có cùng các thành viên nồi cháo ghé thăm em Thủy.Được biết dạo này sức khỏe của em Thủy đag yếu đi. Do cách đây 1 tháng gia đình có nghe ông thầy bên Hà Tĩnh chữa bệnh giỏi nên đưa em đi nhưng đi về thì em lại ốm nặng ra và không ăn uông được gì, toàn bị nôn và giờ không ngồi được ở ghế như trước nữa vì chóng mặt.
 - Còn hồ sơ bệnh án của em gửi qua thì đã có kết quả : hiện nay bên Mỹ cũng chưa nghiên cứu được cách điều trị bệnh này.
 - hàng tháng anh Triều vẫn nhận được khoản CMTX đầy đủ.
Cảm ơn cả nhà nhiều.

Ngủ rồi be-buti

Trả lời #142 vào: 29-06-2013 12:35:11
Pháp sư Tịnh Không :
Trong mạng đã được định trước là có, sẽ luôn có. Trong mạng đã định sẵn không có, cầu cách nào cũng không được. Vì thế, Viên Liễu Phàm tin vào vận mạng, vọng tưởng gì cũng chẳng cần nghĩ tới, vì sao? Trong mạng đã định sẵn rồi, ta có muốn cũng chẳng được! Trong mạng là có thì ta chẳng muốn cũng không được luôn! Coi như xong, đơn giản là chẳng nghĩ tới nữa! Tâm ông ta thanh tịnh, đắc Định rồi, mà cũng đắc tam muội. Ông ta và hòa thượng Vân Cốc hai người ngồi xếp bằng trong Thiền Đường suốt ba ngày ba đêm, trong tâm chẳng dấy lên một vọng tưởng nào! Hòa thượng Vân Cốc thấy vậy bội phục vô cùng: Một người có công phu Thiền Định sâu như thế chẳng dễ có, ba ngày ba đêm ngồi trên bồ đoàn chẳng dấy lên một vọng tưởng nào! Do vậy, hết sức ca ngợi ông ta. Ông ta mới cho biết: “Mạng tôi đã được Khổng tiên sinh đoán sẵn rồi, hết thảy đều biết”. Ông ta nói: “Tôi có suy tưởng cũng uổng công; nên đơn giản là chẳng nghĩ tới nữa”. Nghe xong, thiền sư Vân Cốc cười ha hả: “Tôi ngỡ ông là thánh nhân, [nào ngờ] vốn là phàm phu”. Thánh nhân là công phu thành tựu, còn ông ta là phàm phu, tin tưởng nhân quả, coi như chẳng cần nghĩ tới, có nghĩ tới cũng uổng công, suy tưởng đều là vọng tưởng, cớ gì chính mình phải chịu khổ? Vì thế, chẳng nghĩ tới. Vì thế, ông ta chưa phải là định, mà là hiểu rõ nhân quả. Chúng ta phải tin sâu nhân quả, “một miếng ăn, miếng uống đều đã định sẵn”, có thể tin sâu chẳng nghi thì tự nhiên có thể buông xuống, sẽ dám buông xuống. Nhiều người chẳng dám buông xuống vì sợ nếu buông xuống hết tất cả thì ngày mai phải làm sao đây? Cứ luôn nghĩ trước, nghĩ sau, chẳng chịu buông xuống triệt để. Ðây là vì chẳng hiểu rõ Sự Lý, chẳng sanh khởi lòng tin. Nhưng sự thật là buông xuống càng nhiều thì thâu hoạch càng nhiều. Giàu sang từ đâu đến? Từ bố thí tài vật mà đến, đây là quả báo. Quả báo của bố thí pháp là thông minh trí huệ, quả báo của bố thí vô úy là khỏe mạnh, sống lâu, tóm lại càng bố thí thì được càng nhiều.
Các bạn đọc liễu phàm tứ huấn thì biết, số mạng Viên Liễu Phàm sống đến năm 53 tuổi, không có con trai, công danh chỉ đến vậy, vậy mà tu bố thí, thập thiện, thực tế sống đến 74 tuổi, có con trai, công danh vượt hơn 1 bậc

Ngủ rồi be-buti

Trả lời #141 vào: 29-06-2013 12:12:19
Be-buti xin cưu mang số còn lại 100k/tháng đến hết năm 2013, mình đã chuyển 600k vào tài khoản anh Lâm Văn Triều, bố em Thủy. Cầu cho em Thủy nghiệp chướng tiêu trừ,bệnh tình thuyên giảm, căn lành tăng trưởng, Nam Mô A Di Đà Phật,Nam Mô Đại Bi Quán Thế Âm Bồ Tát.

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Trả lời #140 vào: 26-06-2013 10:54:56
viethuong đã viết:
Trích dẫn
Chào cả nhà,

viethuong xin CMTX 500k/thg 7-12/13 và sẽ gửi tiền vào t/k Lâm Văn Triều 1 triệu cho 7&8/13.
Cầu mong em Thủy nhận đc tin tốt về việc phẫu thuật.

Thân

Tổ TK-KT cập nhật dùm.

Cảm ơn Viethuong rất nhiều.
Thân.

Không mong Đến, chẳng cầu Đi
Không phân Khôn - Dại còn chi để buuồn
Tâm như nước chảy trên nguồn
Soi hình Tạo hóa mà không lưu hình
                                                          BS

Ngủ rồi viethuong

Trả lời #139 vào: 25-06-2013 16:46:41
Chào cả nhà,

viethuong xin CMTX 500k/thg 7-12/13 và sẽ gửi tiền vào t/k Lâm Văn Triều 1 triệu cho 7&8/13.
Cầu mong em Thủy nhận đc tin tốt về việc phẫu thuật.

Thân

Ngủ rồi yugidazai

Trả lời #138 vào: 22-06-2013 04:55:53
Mong cả nhà tiếp sức phần CMTX 600k/tháng còn lại ạ :)
Xin cám ơn.

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Trả lời #137 vào: 20-06-2013 10:18:44
Chào cả nhà!

Cảm ơn TLC đã đồng hành với các hoàn cảnh khó khăn trong giai đoạn vừa qua.
Chúc bạn và gia đình luôn mạnh khỏe và sớm qua giai đoạn khó khăn chung này.

Mechele_du và gia đình tiếp sức TLC 100,000đ/tháng trong thời gian 6 tháng và bắt đầu từ tháng 7/2013.

Mong có thêm sự chung tay từ cả nhà.

Liên lạc với Thuỷ qua số Điện thoại của anh Lâm Văn Triều(Bố Thủy): 0984.912.487

Thân

Không mong Đến, chẳng cầu Đi
Không phân Khôn - Dại còn chi để buuồn
Tâm như nước chảy trên nguồn
Soi hình Tạo hóa mà không lưu hình
                                                          BS

Ngủ rồi TLC

Trả lời #136 vào: 20-06-2013 05:21:06
Chào cả nhà,

TLC và Pen đã chuyển tiền CMTX tháng 4+5+6 cho TH này. Nay do khả năng tài chính khó khăn, TLC xin ngừng cưu mang TH này.

Mong các MTQ khác xem xét và tiếp sức giúp.

Cầu chúc may mắn đến với em.

Cám ơn.

@Pen,
Nhờ em note dùm anh nhé. Thanks

Where you begin doesn't matter. Your willingness to start is what counts. ~Rhonda Britten.

Ngủ rồi mongthuynavy

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 0
Trả lời #135 vào: 06-03-2013 22:30:59
Chào cả nhà.
Trước tiên thì mongthuynavy xin thay mặt gia đình em Thủy cũng như các thành viên ở nồi chào Nghệ an cảm ơn sự chung tay của mọi người dành cho em Thủy.
Theo như hôm mongthuynavy đi thăm em Thủy trong chương trình CMX được biết thì dạo này em Thủy vẫn đang ở nhà chờ kết quả gửi hồ sơ bệnh án như thế nào,và hiện em đang vừa uống thuốc nam vừa uống thuốc bắc.Nên mongthuynavy nghĩ với mức CMTX của anh TLC như vậy là được rồi ạ.Đến khi hồ sơ bệnh án của em Thủy có kết quả và sẽ có hướng điều trị mới như thế nào thì lúc đó mongthuynavy sẽ thông báo cho mọi người biết và sẽ đề xuất mức cưu mang hợp lí để giúp đỡ em.
Em xin cảm ơn mọi người nhiều.