Tác giả Chủ đề: Thạch Vĩnh, Thạch Hà - Chị Loan - Chồng mất, con thơ  (Đã xem 20030 lần)

Ngủ rồi yugidazai

Trả lời #80 vào: 31-01-2014 19:23:57
@anh TLC: Yugi nghĩ sau khi các thành viên xác minh và đề xuất, đến khi có thành viên đăng kí hỗ trợ vốn vay HeartBank thì BQT mới duyệt ạ :)

Ngủ rồi TLC

Trả lời #79 vào: 27-01-2014 07:45:39
TLC xin kéo topic này lên lần nữa, mong BQT dành thời gian xem xét để không phí công đi thăm hỏi của các bạn.

Cám ơn

Where you begin doesn't matter. Your willingness to start is what counts. ~Rhonda Britten.

Ngủ rồi TLC

Trả lời #78 vào: 06-11-2013 00:48:30
TLC xin kéo topic này lên, mong BQT duyệt phương án vay vốn HeartBank cho gia đình chị Loan.

Cám ơn.

Where you begin doesn't matter. Your willingness to start is what counts. ~Rhonda Britten.

Ngủ rồi dungphan72

Trả lời #77 vào: 03-09-2013 23:56:14
trangvitgioi đã viết:
Trích dẫn

Mongthuynavy: các bạn nên cần chi tiết kế hoạch vay vốn heartbbank như mua bò con hay bò đã lớn hơn, trong bao lâu sẽ trả vay, cách thức và mức trả như thế nào, thành viên nào theo dõi dự án, thành viên hoặc người quen nào tư vấn chị Hà nuôi hiệu quả không... Dù là vay vốn Heartbank song quy trình, kế hoạch cũng như chúng ta vay vốn Ngân hàng. Mục đích chúng ta giúp hoàn cảnh có cầu câu, vượt khó nên cần cẩn trọng để tránh tăng gánh nợ cho hoàn cảnh.

Theo Vịt hiểu từ nuôi bò chị Nga, Điện Bàn, bò chỉ nuôi để đẻ con hoặc bán lấy thịt, chứ không dùng cày kéo. Có thể mỗi vùng miền khác nhau, các bạn nghiên cứu thêm nhé.

Chào cả nhà về trường hợp của chị Loan hôm đó em có đi với mongthuynavy, getdown và đoàn.
Sau khi đọc bài của trangvitgioi em đã lên gia đình chị Loan xác minh lại mấy thông tin mà trangvitgioi đề xuất như sau:
- Chị Loan có mong muốn mua 1 con bò cái (nuôi để đẻ lấy con) bò lớn hay bò nhỏ tùy vào số tiền được vay.
- 1 con bò con giao động từ 12 triệu đến 14 triệu, bò lớn hơn thì khoảng 15 đến 17 triệu.
- Hiện tại gđ chị Loan có 1 cái chuồng bò lớn đang để hoang vì trước đây chị có nuôi 2 con nhưng sau khi chồng chị Loan đi viện chị phải bán hết để lấy tiền chữa bệnh cho chồng.
- Về việc trả vốn vay em có hỏi ý chị Loan thì chị nói là lúc bò đẻ sẽ bán bò con để trả vốn (tầm khoảng 12 tháng đến 15 tháng nếu chăm tốt), và mức hoàn trả là 100%.
- Thành viên trực tiếp theo dõi dự án: dungphan và nhóm Hà Tĩnh sẽ cập nhật tình hình và theo dõi dự án.
- Và mô hình nuôi cũng giống như trường hợp chị Nga, Điện Bàn. Nuôi để đẻ con bán con giống chứ không dùng cày kéo.
- Về tư vấn nuôi bò trong nhà chúng ta ai có kinh nghiệm xin chia sẽ để nhóm tư vấn cho chị Loan có cách nuôi bò tốt hơn.

--- về Đề xuất của bản thân em. Chúng ta nên cho chị Loan vay quỹ Heartbank khoảng 12 triệu để mua 1 con bò con và chị sẽ chăm lớn để sinh con (như nhận định của chị là từ 12 đến 15 tháng bò sẽ sinh con). Em nghĩ nếu thuận lợi việc trả vốn sẽ dể dàng hơn là mua 1 con bò lớn.

Mong được sự tư vấn góp ý của cả nhà để giúp dự án thành hiện thực và giúp đỡ phần nào cho gia đình chị Loan trả được số nợ và lo lắng cho các cháu tiếp tục ăn học sau khi chồng chị qua đời.

Xin cảm ơn cả nhà. Thân !

Ngủ rồi trangvitgioi

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 8
Trả lời #76 vào: 24-08-2013 21:50:27
mongthuynavy1992 đã viết:
Trích dẫn

Vì thế nên mongthuynavy có đề xuất là xin cho chị LOan vay vốn heartbank 10 triệu để mua 1 con bò nuôi.Vì chị Loan làm ruộng thì cũng cần có 1 con bò để cày kéo tiết kiệm chi phí đi thuê và có thêm thu nhập khi bò lớn.
Mong BQT và cả nhà xem xét ạ.

Mongthuynavy: các bạn nên cần chi tiết kế hoạch vay vốn heartbbank như mua bò con hay bò đã lớn hơn, trong bao lâu sẽ trả vay, cách thức và mức trả như thế nào, thành viên nào theo dõi dự án, thành viên hoặc người quen nào tư vấn chị Hà nuôi hiệu quả không... Dù là vay vốn Heartbank song quy trình, kế hoạch cũng như chúng ta vay vốn Ngân hàng. Mục đích chúng ta giúp hoàn cảnh có cầu câu, vượt khó nên cần cẩn trọng để tránh tăng gánh nợ cho hoàn cảnh.

Theo Vịt hiểu từ nuôi bò chị Nga, Điện Bàn, bò chỉ nuôi để đẻ con hoặc bán lấy thịt, chứ không dùng cày kéo. Có thể mỗi vùng miền khác nhau, các bạn nghiên cứu thêm nhé.

Ngủ rồi mongthuynavy

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 0
Trả lời #75 vào: 24-08-2013 00:36:58
Chào cả nhà.
Mongthuynavy cập nhật cho cả nhà tình hình nhà chị Loan thông qua chương trình sách vở cùng em tới trường ạ.
- Năm học vừa rồi cả 2 cháu có kết quả học tập rất tốt.
- dạo này chị Loan vẫn đi làm thuê, lúc không có việc thì chị đi mua phế liệu thu nhập 1 ngày được khoảng 50-60k
- Hiện tại chị đang làm 4 sào ruộng và nuôi mấy con lợn. Nhưng do lúc trước chị có 2 cái chuồng nuôi bò do khó khăn chị mới phải bán bò đi để trả nợ nên giờ không có bò để nuôi. Vì vậy chị Loan có nguyện vọng muốn có con bò để nuôi cho có thêm thu nhập. (hiện tại chị Loan vẫn đang còn vay ngân hàng 65 triệu nữa)
Vì thế nên mongthuynavy có đề xuất là xin cho chị LOan vay vốn heartbank 10 triệu để mua 1 con bò nuôi.Vì chị Loan làm ruộng thì cũng cần có 1 con bò để cày kéo tiết kiệm chi phí đi thuê và có thêm thu nhập khi bò lớn.
Mong BQT và cả nhà xem xét ạ.
hình ảnh trao quà :

Thân!

Ngủ rồi Sunny_night

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 11
Trả lời #74 vào: 09-06-2013 16:16:39
Chị Loan báo lại là đã nhận được tiền! Thanks all!

“Thở vào thở ra
Là hoa tươi mát, là núi vững vàng,
Nước tĩnh lặng chiếu, không gian thênh thang...\"

Ngủ rồi Sunny_night

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 11
Trả lời #73 vào: 01-06-2013 09:32:01
Hôm trước em có gọi điện hỏi thăm tình hình gia đình chị Loan, chị cho biết cháu đầu vẫn đi làm thuê ở trong Nam, còn hai em sau đều đạt kết quả học sinh giỏi.
Chị cũng cho biết tháng 5 vừa rồi chị chưa nhận được tiền, ko biết anh TLC còn tiếp tục CMTX TH này ko ạ?

“Thở vào thở ra

Ngủ rồi yugidazai

Trả lời #72 vào: 02-03-2013 01:05:15
DiepThien đã viết:
Trích dẫn
...
DiepThien vừa chuyển tới chị Loan 200k tiền CMTX tháng 2/2012. DiepThien xin ngừng cưu mang hoàn cảnh này.
Xin lỗi bác DiepThien, Yugi ko để ý thấy bài post này nên đã làm phiền :P

Như vậy hiện tại với mức đề xuất 500k/tháng đã đủ do anh TLC tiếp tục CM cho gia đình chị Loan :)
Xin cám ơn.

Ngủ rồi TLC

Trả lời #71 vào: 27-02-2013 00:34:53
Chào mọi người,

Xin lỗi cả nhà vì dạo này nhiều việc nên TLC khg có lên dđ để trả lời.

Khi các bạn đã sắp xếp thời gian đến thăm hỏi và đưa ý kiến lên dđ thì TLC thấy ý kiến đó là xác thật nhất. TLC xin xác nhận vẫn tiếp tục CMTX cho TH này. Do một vài khó khăn nhỏ nên đã chuyển tiền chậm cho Pen. Mong các bạn đang theo dõi TH thông tin đến gđ chị Loan.

Cám ơn

Ngủ rồi Sunny_night

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 11
Trả lời #70 vào: 26-02-2013 08:33:19
C Loan báo từ tháng 1 chị đã ko nhận được tiền từ diễn đàn nữa, vì thế hình như a TLC và c Diepthien đã ngừng CMTX rồi ạ!
Mong BQT cho ý kiến và các MTQ chung tay tiếp tục giúp đỡ cho gia đình chị Loan!
Thanks all!

“Thở vào thở ra

Ngủ rồi yugidazai

Trả lời #69 vào: 20-02-2013 00:00:56
yugidazai đã viết:
Trích dẫn
Mong bác TLC DiepThien cho ý kiến có tiếp tục CMTX nữa ko ạ :)
Xin cám ơn.

Ngủ rồi yugidazai

Trả lời #68 vào: 04-02-2013 22:17:17
Mong bác TLC và DiepThien cho ý kiến có tiếp tục CMTX nữa ko ạ :)
Xin cám ơn.

Ngủ rồi dungphan72

Trả lời #67 vào: 04-02-2013 13:58:39
Xin chào cả nhà
Hôm qua em cùng 1 thành viên mới (thành viên này hiện đang tranh ngôi hotgirl với Mongthuynavy :) ) đã đi thăm lại các trường hợp trên địa bàn Hà Tĩnh.

Em xin tóm lược qua hoàn cảnh của chị Loan hiện nay
Hiện nay chị Loan đang vay ngân hàng với số tiền lên đến 75 triệu đồng, ngoài ra còn có 1 số khoản vay khác của anh em hàng xóm nữa.
Số ngân hàng

Em rất ấn tượng với 2 cháu con chị Loan
Cháu nhỏ Đoàn Thị Na hiện cháu đang học lớp 5 trường tiểu học Thạch Vĩnh nhưng cháu rất ngoan, chăm chỉ, hát rất hay và đặc biệt hát tiếng anh rất giỏi, em có hứa tặng cháu 1 chiếc đài nghe đĩa tiếng anh.

Lúc vào gặp cháu em cứ ngỡ cháu học lớp 1, vì cháu đang rất nhỏ so với tuổi. hỏi về ước mơ sau này của cháu, cháu nói cháu muốn trở thành bác sỹ để chữa trị cho những người bệnh mắc bệnh hiểm nghèo như bố cháu.

Cháu lớn Đoàn Thị Giang Hiện đang học lớp 11 trường THPT Lý Tự Trọng, cháu cũng học rất giỏi và hoạt động đoàn rất năng nỗ, bên cạnh đó cháu còn là 1 gia sư cho em gái mình.
Định hướng của cháu, cháu nói sau này cháu sẽ thi vào HV An ninh

Cháu trai lớn Đoàn Trọng Hồng đang học dở trường Cao Đẳng Nghề Việt Đức do hoàn cảnh khó khăn nên cháu phải bỏ học đi làm thuê trong Miền Nam.

Em đã trao cho gđ chị Loan suất quà trị giá 100.000đ bao gồm
1 chai dầu ăn Mezal: 35.000đ
1 Gói bột ngọt Vedan: 31.000đ
3 gói bột xúp: 10.000đ
1 hộp bánh Goutar: 25.000đ
và 1 phong bì 100.000đ (trong đó em ủng hộ thêm 50.000đ mỗi suất)

.

Qua tiếp xúc và xác minh lại hoàn cảnh của gđ chị Loan, nhóm đề xuất tiếp tục hỗ trợ CMTX hoàn cảnh này 500.000đ/ tháng
Trước tết em sẽ mang tặng 2 cháu 1 đài đĩa học tiếng Anh. 1 chiếc điện thoại để tiện liên lạc và học tiếng Anh.
Qua đây em cũng mong cả nhà chung tay hỗ trợ Mong 2 cháu không phải bỏ học giữa chừng.
Xin cảm ơn cả nhà. Thân !

Ngủ rồi ruacon_xd

• Thành Viên Gắn Kết
  • Rất Tích Cực
  • Thích 11
Trả lời #66 vào: 02-02-2013 18:02:32
Đợt này về em sẽ đến thăm,trao quà CMX cho gia đình chị và tìm hiểu tình hình hiện tại của gia đình chị Loan ah :)