Tác giả Chủ đề: Nghệ An (Nam Đàn) - Chị Hà - Chồng mất, bệnh tật, nuôi con nhỏ  (Đã xem 24853 lần)

Ngủ rồi Alexander

Các TV Nghệ An đã trao 6.000.000 đồng tiền học phí cho con trai chị Hà ở xóm 6 Nam Thái , Nam Đàn, Nghệ An .
NTCM tại Nghệ An xin cảm ơn anh Thái Duy , cảm ơn cả nhà đã quan tâm ạ . Em ấy rất vui , hai mẹ con gửi lời cảm ơn diễn đàn , Chúc cả nhà nhiều sức khỏe , nhiều hạnh phúc ạ. Alexander xin cập nhật một số hình ảnh cả nhà được biết:  [ Tập tin đính kèm không tồn tại ]   [ Tập tin đính kèm không tồn tại ]   [ Tập tin đính kèm không tồn tại ]   [ Tập tin đính kèm không tồn tại ]   [ Tập tin đính kèm không tồn tại ]   [ Tập tin đính kèm không tồn tại ]

The following users thanked this post: ThaiDzuy

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
@Thocon : Em xuất quỹ chuyển 6,000,000đ tới Mongthuynavy để các bạn khu vực Nghệ An đóng tiền học phí năm thứ nhất cho cháu Long dùm.

Xin cảm ơn sự chung tay của cả nhà.

Thân.

Không mong Đến, chẳng cầu Đi
Không phân Khôn - Dại còn chi để buuồn
Tâm như nước chảy trên nguồn
Soi hình Tạo hóa mà không lưu hình
                                                          BS

Ngủ rồi mongthuynavy

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 0
Chào cả nhà.
Mongthuynavy xin nhận trung chuyển cho TH này a.
Chắc chắn ba mẹ con c Hà sẽ rất vui mừng và cháu yên tâm để học tập.
Thay mặt C Hà cảm ơn Garage sale.
Thân.

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Chào cả nhà !

Sau hơn 10 ngày kêu gọi nhưng chưa có bạn nào chung tay hỗ trợ học phí cho con chị Hà.

Chúng ta sẽ xuất quỹ 6,000,000đ để giúp tiền học phí năm thứ nhất trong chương trình trung học học nghề của cháu Long các bạn nhé.

Bạn nào đảm nhận việc trung chuyển tiền học phí thì xác nhận dùm nhé.

Xin cảm ơn sự chung tay của cả nhà.

Thân.

BS

Ngủ rồi ThaiDzuy

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 15
ThaiDzuy đã chuyển CMTX quý 3/2018 tới tài khoản chị Hà hôm đầu tháng 7/2018 rồi cả nhà nhé.

Thân mến,

Từ đây người biết thương người...

Ngủ rồi ThaiDzuy

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 15
Trích dẫn của: \"mongthuynavy1992\" post=105164

Phương án 1 : Đóng tiền học cho cháu cả năm thông qua nhà trường ( Vì xét thấy cháu còn nhỏ mà đã có nghị lực và suy nghĩ chín chắn cho cuộc sống để giúp đỡ mẹ ). CMKTX tiền học khoảng 6.000.000 đồng
Phương án 2 : Mua vé xe buýt cả 9 tháng học cho cháu : 1.800.000 đồng cho 9 tháng. CMKTX 1.800.000 đồng
Ngoài ra mongthuynavy xin hỗ trợ nhu yếu phẩm cho 3 mẹ con  1 tháng : 1kg đường, 1 lít nước mắm, 2 gói súp, 1 gói mì chính, 1 lít dầu ăn, 1 gói muối. và trao 3 tháng 1 lần ( vì hoàn cảnh từ đường chính vào ơi xa )
Mong BQT cũng như mạnh thường quân xem xét hỗ trợ giúp cho cháu. Vì thực sự cháu đã là một người con rất cố gắng.
Thân.

ThaiDzuy nghĩ tạo điều kiện học tập cho cháu lúc này thật đáng quý. Rất mong BQT điều phối số tiền Quỹ Garage Sale gửi vào Quỹ NTCM giúp học phí cho cháu ố tiền 6 triệu VND.

Anh Banbe6x ơi, giúp con chị Hà toại nguyện nhé anh.

Thân mến,

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Chúng ta điều chỉnh lượng Mì chính ( Bột ngọt ) còn 454gr ( 1 gói ) trong 3 tháng kể từ tháng 7/2018 các bạn nhé.

Lý do : Mì chính chỉ là chất điều vị không có giá trị dinh dưỡng và nên hạn chế sử dụng.

Bạn nào chung tay hỗ trợ việc khoản CMKTX cho việc học tập của con trai chị Hà thì đăng ký nhé.

Xin cảm ơn sự quan tâm của cả nhà.

Thân.

BS

Ngủ rồi mongthuynavy

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 0
Chào cả nhà.
Con xin cảm ơn phê duyệt của BQT ạ.
Như vậy dựa vào tình hình trong kho con xin đề xuất CMTX nhu yếu phẩm 3 tháng 7,8,9 /2018 cho gia đình chị Hà như sau ạ :
3 lít dầu ăn, 2 kg đường, 3 lít nước mắm, 2 kg muối, 0.908 kg mì chính( hai gói nhỏ )
Cảm ơn cả nhà nhiều.

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Chào cả nhà !

Chúng ta sẽ CMTX các nhu yếu phẩm cho Gia đình chị Hà theo đề xuất của Mongthuynavy1992 các bạn nhé.

Bạn nào chung tay hỗ trợ việc khoản CMKTX cho việc học tập của con trai chị Hà thì đăng ký nhé.

Xin cảm ơn sự quan tâm của cả nhà.

Thân.

BS

Ngủ rồi mongthuynavy

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 0
Chào cả nhà.
Hôm qua Mongthuynavy có gọi điện hỏi thăm chị Hà thì được biết c Hà vẫn nhận được khoản tiền CMTX từ anh Thái Duy.
Năm nay cậu con trai đầu đã bắt đầu bước sang lớp 10 nhưng cậu không thi vào hệ chính quy phổ thông mà cậu đăng kí học theo hệ vừa học vừa làm để học nghề luôn thì đến lúc hết lớp 12 cậu sẽ có tấm bằng nghề. Do biết hoàn cảnh của mẹ vất vả nên cậu xác định vừa học nghề luôn đỡ tốn tiền sau này mà lại có việc sớm ( Đây là định hướng của cháu ). Hè này cháu đi làm cho quán phở cách nhà 2 km, làm từ 5h sáng cho tới 10 giờ đêm mới về để kiếm tiền cho năm học. Qua nói chuyện chị Hà thì năm nay cháu đi học xa tầm 15km và phải đi xe đạp từ nhà ra đường chính khoảng 3km rồi mới bắt xe buýt để đi nên mỗi tháng cũng tốn khoảng 200.000 đồng. Và tiền học của cháu cả năm là khoảng 6.000.000 đồng.
   Còn chị Hà thì dạo này vẫn đều đặn lấy thuốc hàng tháng, năm nay chị có nuôi thêm được 1 con dê mạ đang bầu và vẫn nuôi bò, còn gà c ko nuôi được nhiều vì nhà chị không có chuồng kiên cố.
Xét thấy hoàn cảnh chị không đủ sức lao động ốm yếu suốt, hai cháu học cũng khá nhiều chi phí phải đóng nên mongthuynavy đề xuất trường hợp này như sau :
Phương án 1 : Đóng tiền học cho cháu cả năm thông qua nhà trường ( Vì xét thấy cháu còn nhỏ mà đã có nghị lực và suy nghĩ chín chắn cho cuộc sống để giúp đỡ mẹ ). CMKTX tiền học khoảng 6.000.000 đồng
Phương án 2 : Mua vé xe buýt cả 9 tháng học cho cháu : 1.800.000 đồng cho 9 tháng. CMKTX 1.800.000 đồng
Ngoài ra mongthuynavy xin hỗ trợ nhu yếu phẩm cho 3 mẹ con  1 tháng : 1kg đường, 1 lít nước mắm, 2 gói súp, 1 gói mì chính, 1 lít dầu ăn, 1 gói muối. và trao 3 tháng 1 lần ( vì hoàn cảnh từ đường chính vào ơi xa )
Mong BQT cũng như mạnh thường quân xem xét hỗ trợ giúp cho cháu. Vì thực sự cháu đã là một người con rất cố gắng.
Thân.

Ngủ rồi ThaiDzuy

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 15
Mong nhóm Nghệ An xem giùm hoàn cảnh này. ThiaDzuy vẫn chuyển đều đặn hàng quý. Quý 2/2018 vừa chuyển hôm 2/4 ạ.

Thân mến,

Ngủ rồi loanngyen1202

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 22
Trích dẫn của: \"ThaiDzuy\" post=96114
Cảm ơn Mongthuynavy về thông tin cập nhật. Về phần CMTX của anh, do có 2 người nữa nên anh chỉ gửi phần anh 100k/tháng rất đều đặn, ko bỏ sót tháng nào hết. Ko biết chị Hà hoặc anh chồng chị Hà có kiểm tra tài khoản ko.

Thân mến,

Mongthuynavy check lại với gia đình chị Hà xem có nhận được tiền CMTX anh ThaiDzuy gửi không nhé.

Cũng hơn nửa năm rồi em ghé thăm laị xem có cần thay đổi mức CMTX không nhé.
Thanks!

Người với người sống để yêu nhau !

Ngủ rồi ThaiDzuy

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 15
Cảm ơn Mongthuynavy về thông tin cập nhật. Về phần CMTX của anh, do có 2 người nữa nên anh chỉ gửi phần anh 100k/tháng rất đều đặn, ko bỏ sót tháng nào hết. Ko biết chị Hà hoặc anh chồng chị Hà có kiểm tra tài khoản ko.

Thân mến,

Ngủ rồi mongthuynavy

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 0
Chào cả nhà.
Hôm trước mongthuynavy được chị bạn chở đi nên có ghé thăm được hoàn cảnh chị Hà. Chị dạo này vẫn vậy, sức khỏe không khá hơn trước được tí nào. Hằng ngày chị vẫn chăm vườn chè và con bò để kiếm đồng vào đồng ra. Hai cháu con chị năm ngoái cũng được học sinh tiên tiến nên vừa rồi được học bổng 1.200.000 của huyện. Nhưng vì là thuộc hộ nghèo nhưng tiền học thêm ở trường vẫn phải đóng chỉ được miễn giảm bảo hiểm và xây dựng mà thôi. Vì vậy một mình chị nuôi hai đứa khá vất vả trong khi tháng nào chị cũng phải xuống vinh lấy thuốc.
  Mongthuynavy có hỏi tiền CMTX hàng tháng thì chị bảo từ ra tết đến giờ không có khoản nào. Nên em nhờ anh Thái Duy kiểm tra lại xem  a chuyển tiền lúc nào để em báo chị hà kiểm tra lại ạ.
 Mongthuynavy vẫn đề xuất mức CMTX 300k/1 tháng để giúp chị Hà phần nào tiền học của các cháu ạ.
Mong các mạnh thường quân chung tay giúp đỡ gia đình chị và các cháu.

Em xin chân thành cảm ơn cả nhà nhiều.

Ngủ rồi ThaiDzuy

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 15
Chào cả nhà,

Mình vẫn chuyển đều đặn 100k/tháng vào tài khoản chị Hà. Không biết các thành viên khác nhận CMTX còn tiếp tục nữa không?

Thân mến,