Tác giả Chủ đề: Hòa Hưng, Cái Bè - Anh Lê Ngọc Lâm  (Đã xem 4144 lần)

Ngủ rồi laohatien

Trả lời #42 vào: 01-09-2011 10:58:30
Laohatien gửi lời xin lỗi bác nào đã viết bài cập nhật trường hợp anh Lâm. Trong quá trình di chuyển bài về chung một mục đã làm mất bài của bác, phiền bác cập nhật lại vào trong mục này với ạ. Xin cảm ơn!

Ngủ rồi penguin

Trả lời #41 vào: 12-07-2011 03:26:49
Quỹ đã chuyển 1.200.000VND vào tài khoản anh Banbe6x. Anh 6x chuyển giúp em tới anh Lehung nhé. Cảm ơn anh!

Ngủ rồi pquyen

Trả lời #40 vào: 10-07-2011 21:32:58
Pen em chuyển 1.200.000 cho lehung  đã ứng trước giúp chi phí điều trị cho anh Lâm.

Thân.

Ngủ rồi lehung73

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1
Trả lời #39 vào: 09-07-2011 22:43:37
chào cả nhà.
Trưa qua lehung đã ghé bv và trao số tiền CMKTX của dd giúp anh Lâm thêm chi phí mua thuốc,
anh Lâm sau khi đc khám và vào thuốc sức khỏe tiến triển tốt,bác sĩ bảo anh nhớ lên truyền thuốc đúng thời gian chỉ định,vừa rồi sức khỏe của anh xấu đi là do anh hết thuốc mà ko tái khám.

Với số tiền của dd phụ giúp và số tiền gia đình có sẵn,bv đã cấp cho anh một tháng dùng thuốc sau đó sẽ tái khám tiếp tục,gia đình anh gửi lời cảm ơn đến tất cả mọi thành viên của dd đã giúp đỡ gia đình trong lúc khốn khó này..và mong là anh Lâm sẽ còn có hy vọng..lẽ đương nhiện,phải hy vọng phải ko cả nhà.
lehung sẽ tiếp tục cập nhật tình hình sức khỏe của anh sau ah.
ĐT em anh Lâm:0932945647.cám ơn cả nhà.
cám ơn Magic_Q đã post hình giùm anh nhé.

Cảm ơn đời mỗi sớm mai thức dậy
Ta có thêm ngày nữa để yêu thương.

Ngủ rồi Magic_Q

Trả lời #38 vào: 09-07-2011 18:02:56
Magic Q xin gởi hình ảnh trong chuyến đi của anh lehung hôm qua:

Ngủ rồi lehung73

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1
Trả lời #37 vào: 08-07-2011 09:33:47
chào cả nhà.
chiều qua gia đình đã đưa anh Lâm lên bệnh viện bằng xe máy,đi xe khách thì chủ xe ko cho vì nhìn anh Lâm ai cũng sợ.
sau khi làm thủ tục thì sáng nay anh sẽ nhập viện để vào thuốc,lehung hỏi thăm thì đc bt gia đình vay mượn cũng đã đc 1 triệu,phân nữa chi phí,
vậy là với số tiền xuất từ quỹ và của anh xelan90,lehung(lehung đưa thẳng luôn phần của lehung nhé).đã tạm đủ cho chi phí vào thuốc ..trưa nay lehung sẽ ghé để đưa cho gia đình số tiền này.có bạn nào thu xếp đi đc ko ah.vì trường hợp này hơi gấp,ko kịp chờ quỹ chuyển nên lehung xin đc ứng trước số tiền ah.mong tổ điều phối cho phép. :(

Ngủ rồi Xelan90

Trả lời #36 vào: 06-07-2011 17:44:23
lehung73 đã viết:
Trích dẫn
...
lehung đã hỏi kĩ khoảng tiền mỗi lần anh vào thuốc như vậy là bao nhiu,gia đình cho bt,nhờ có bảo hiểm nên phần đóng tiền thuốc ngoài danh mục với phụ phí là hơn 2 triệu.
sau khi bt tin,lehung đã hội ý cùng bác 6x,xuất quỹ CMKTX cho anh 1 triệu trong lúc cấp bách này.
vậy là số tiền đã đc một nữa chi phí,mong cả nhà chung tay giúp đỡ anh qua cơn ngặt nghèo này.qua điện thoại nghe đc tiếng anh rên đau đớn mà xót cả lòng.lehung cũng xin đc góp 200k cho anh.thanks cả nhà. :(

Xl90 xin góp 200k. Đã chuyển thủ quỹ Pen. Mong sự chung tay của cả nhà
Mến!

Ngủ rồi lehung73

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1
Trả lời #35 vào: 06-07-2011 15:22:16
Chào cả nhà.
Trưa nay lehung vừa gọi điện thoại hỏi thăm sức khỏe nha Lâm thì đc Ngọc em anh cho bt.
Mấy hôm nay khối u hạch cổ của anh sưng to lên,hành anh đau đớn rất nhiều.anh ko ăn uống đc gì cũng như chỉ nằm chịu đựng đau đớn.

Nhìn cảnh này gia đình cầm lòng ko đặng,chạy vạy gom góp vay mượn tiền hàng xóm cho anh nhưng chỉ đc vài trăm vẫn chưa đủ để đưa anh lên bệnh viện ung bướu vào thêm thuốc.gia đình đang bối rối ,bất lực ,vô vọng nhìn anh ngày càng trở nặng vì căn bệnh.\\\"còn nước còn tát\\\" chỉ hy vọng làm anh bớt đau đớn mà ko thể đc.
lehung đã hỏi kĩ khoảng tiền mỗi lần anh vào thuốc như vậy là bao nhiu,gia đình cho bt,nhờ có bảo hiểm nên phần đóng tiền thuốc ngoài danh mục với phụ phí là hơn 2 triệu.
sau khi bt tin,lehung đã hội ý cùng bác 6x,xuất quỹ CMKTX cho anh 1 triệu trong lúc cấp bách này.
vậy là số tiền đã đc một nữa chi phí,mong cả nhà chung tay giúp đỡ anh qua cơn ngặt nghèo này.qua điện thoại nghe đc tiếng anh rên đau đớn mà xót cả lòng.lehung cũng xin đc góp 200k cho anh.thanks cả nhà. :(

Ngủ rồi Quyen_omon

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 6
Trả lời #34 vào: 13-06-2011 10:47:42
@lehung73:hhbee_2510 và start2404 bận ôn thi, nên có một mình em không đi được, để em tìm 1 bạn TV khác xem sao, nếu có em sẽ tranh thủ đi sớm.
Thân.

Ngủ rồi lehung73

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1
Trả lời #33 vào: 13-06-2011 09:32:37
chào cả nhà.
Sáng nay em Ngọc.là em của anh Lâm có điện cho lehung và cho biết tin,hiện nay sức khỏe anh Lâm rất yếu.bệnh càng nặng hơn.ko tránh đc trường hợp xấu nhất,vì vậy nên gia đình sẽ ko đưa anh lên bệnh viện vào thuốc như lịch hẹn nữa..gia đình cũng đã chuẩn bị tâm lí.nghe tin mà lahung buồn quá.cứ mong mỏi một phép màu là anh sẽ qua khỏi.hy vọng mà thôi. :(
@nhóm Tây Đô ,các bạn có thể sắp xếp chút ít thời gian ghé qua Tiền Giang thăm gia đình anh Lâm đc ko ah.cảm ơn các bạn nhiều.

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Trả lời #32 vào: 08-06-2011 20:37:08
Chào cả nhà !
Hôm nay Lâm đã truyền liều hoá chất thứ 4 và dự kiến ngày 28-6 sẽ lên BV Ung bứu để truyền tiếp hoá chất .
Tình hình sức khoẻ của Lâm theo gia đình báo lại thì thấy mệt nhiều sau khi truyền hoá chất nhưng vẫn cố gắng theo hướng điều trị của bác sĩ .
Cầu mong cho Lâm vượt qua được căn bệnh quái ác này .

Hôm 12-4 vừa qua trong chuyến thăm lại và xác minh các trường hợp quanh khu vực Cái Bè - Tiền giang các thành viên Quyen_Omon , Dung.caibe , Start2404 , vovanqui1992 và 6x có ghé thăm và trao tiền CMKTX của mai-am-chung dành cho anh Lâm nhưng 6x đã quên cập nhật thông tin cho cả nhà biết .
6x xin lỗi cả nhà về thiếu sót này ạ .
Hình ảnh chuyến thăm Lâm vừa rồi - Dung.caibe trao tiền CMKTX cho anh Lâm

Không mong Đến, chẳng cầu Đi
Không phân Khôn - Dại còn chi để buuồn
Tâm như nước chảy trên nguồn
Soi hình Tạo hóa mà không lưu hình
                                                          BS

Ngủ rồi lehung73

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1
Trả lời #31 vào: 08-06-2011 19:37:41
mai-am-chung đã viết:
Trích dẫn
Bác lehung, không biết tình hình Anh Lâm thế nào rồI hả bác? 

dạ chào chị.hôm vừa rồi bác 6x cùng nhóm Tây Đô trong chuyến đi xm các trường hợp khác ở Tiền Giang đã ghé thăm anh Lâm và trao số tiền CMKTX của chị cho anh Lâm.bác 6 và nhóm sẽ cập nhật tình hình cho cả nhà bt ah.thanks

Ngủ rồi mai-am-chung

Trả lời #30 vào: 06-06-2011 13:32:22
Bác lehung, không biết tình hình Anh Lâm thế nào rồI hả bác? 

Ngủ rồi mai-am-chung

Trả lời #29 vào: 25-05-2011 12:55:42
Lehung ơI không biết tình trạng Anh Lâm thế nào rồi bác?

Ngủ rồi penguin

Trả lời #28 vào: 13-04-2011 04:26:36
pquyen đã viết:
Trích dẫn
Pen em chuyển 1.050.000 (từ Maiamchung giúp $50) cho bác 6x, nhờ lehung chuyển cho anh Lâm khi lên SG chữa trị đợt kế tiếp.

Thân.

Quỹ đã chuyển 1.050.000VND vào tài khoản bác 6x.
Thân.