Tác giả Chủ đề: Duy Phước, Duy Xuyên - Cụ Hối 87T - Nghèo & bệnh con khuyết tật, tâm thần bất ổn.  (Đã xem 40200 lần)

Ngủ rồi quangduy

Qduy gửi hình

The following users thanked this post: banbe6x, phuclehuu, Bơ Làng, -TrườngGiang-, Sẻ Chia

Ngủ rồi quangduy

Chào cả nhà!
Tết này, quangduy cũng đã đến thăm và gửi chị Định (con của cụ Hối) số tiền 1,5tr để chị lo dịp tết.
Hiện nay, chị Định vẫn bóc đậu thuê và quét dọn bàn ơn chợ để kiếm sống qua ngày. Chị gửi lời cảm ơn chân thành đến đại gia đình đã quan tâm đến chị. Như vậy, số tiền còn lại là 1,4tr chờ để có dịp qduy sẽ trao đến chị.
Thân.

The following users thanked this post: banbe6x, phuclehuu, Bơ Làng, Sẻ Chia

Ngủ rồi ruacon_xd

• Thành Viên Gắn Kết
  • Rất Tích Cực
  • Thích 11
Trích dẫn của: \"quangduy\" post=106632
Chào cả nhà!
.....Qduy có hỏi thêm vài người thân của gđ cụ Hối, theo lời khuyên của nhiều người thì có thể mua vài thứ cụ thể (ví dụ: chăn màn cho mùa đông sắp đến, hoặc cứ giữ đó để khi chị Định đau thì hỗ trợ thuốc men và viện phí...). Qduy vẫn chưa trao số tiền cho chị Định vì chờ ý kiến của cả nhà, nhưng mấy tháng qua không vào diễn đàn được. Mong sớm phản hồi!

Quỹ từ thiện Pacie đồng ý với phương án của Quang Duy,nhờ Quangduy mua đồ giúp chị Định ạ!

The following users thanked this post: banbe6x

Ngủ rồi quangduy

Chào cả nhà!
Cũng khá lâu rồi qduy không đăng nhập vào diễn đàn được. Trong 3 tháng qua, qduy nhận 3x300 =900, thêm quỹ Pacie 2tr, tổng cộng là 2,9tr.
Tuy nhiên, tình hình gđ cụ Hối: sau khi Cụ qua đời, chị Định hằng ngày ăn uống ở nhà chị Cúc (chị đầu); về phần chị Định thì không có quản lý hoặc ko biết cách giữ được tiền, cho nên nếu trao số 2,9tr này cho chị Định thì có lẽ không ổn cả nhà ạ. Qduy có hỏi thêm vài người thân của gđ cụ Hối, theo lời khuyên của nhiều người thì có thể mua vài thứ cụ thể (ví dụ: chăn màn cho mùa đông sắp đến, hoặc cứ giữ đó để khi chị Định đau thì hỗ trợ thuốc men và viện phí...). Qduy vẫn chưa trao số tiền cho chị Định vì chờ ý kiến của cả nhà, nhưng mấy tháng qua không vào diễn đàn được. Mong sớm phản hồi!

The following users thanked this post: banbe6x

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Cụ Hối đã mất ngày 16/5/2018,  tới nay cũng gần 100 ngày rồi Ruacon_xd ơi !

Thời gian đó trang Web sập nên Quangduy không thể đăng nhập để thông báo trên diễn đàn được  nên chỉ trao đổi qua điện thoại mà thôi.

Ruacon_xd xin ý kiến của Quỹ từ thiện Pacie xử lý khoản tiền CMTX trên dùm nhé.

Xin cảm ơn sự quan tâm của cả nhà.

Thân.

Không mong Đến, chẳng cầu Đi
Không phân Khôn - Dại còn chi để buuồn
Tâm như nước chảy trên nguồn
Soi hình Tạo hóa mà không lưu hình
                                                          BS

Ngủ rồi ruacon_xd

• Thành Viên Gắn Kết
  • Rất Tích Cực
  • Thích 11
Em chào cả nhà!
Quỹ từ thiện Pacie vừa chuyển 2000 k CMTX cụ Hối từ tháng 10 năm 2017 đến tháng 7 năm 2018. Nhờ Quang Duy chuyển đến cụ giúp ạ!
Thơi gian vừa qua QUỹ Pacie có một số thay đổi nhân sự nên việc chuyển tìên CMTX không được đều hàng tháng, mong cả nhà thông cảm!
  [ Tập tin đính kèm không tồn tại ]

Ngủ rồi quangduy

Ngủ rồi quangduy

Qduy cập nhật CMTX tháng này;

Ngủ rồi quangduy

Qduy cập nhật tình hình gđ cụ Hối như sau: hiện giờ chị Định ở nhà vì lý do sức khoẻ nên chưa đi làm ở chợ và bóc vỏ đậu thuê. Cụ Hối thì hiện nay đã già, đi lại khó khăn và thường đau vặt. Cả nhà chung tay. Thân!

Ngủ rồi Sẻ Chia

Trang web của chúng ta đã có thể up ảnh trở lại rồi đó anh Quangduy !

Thân mến.

Ngủ rồi quangduy

Chào cả nhà! Mình cập nhật 2 tháng CMTX.

Ngủ rồi quangduy

Ngủ rồi quangduy

Chào cả nhà! Tình hình skhoẻ cụ Hối bây giờ rất yếu, cụ thường xuyên bị đau. Đợt lũ vừa rồi, mực nước vào nửa nhà của cụ. Hầu như Đồ đạc trong nhà bị ngấm nước.
Qduy đã gửi đén cụ CMTX 3 tháng.

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Chào cả nhà !

Cảm ơn Minhson97 và Lengocqs đã ghé thăm và cập nhật tình hình cuộc sống hiện tại của cụ Hối cũng như thay mặt NTCM gửi 400,000đ tiền CMKTX tới cụ.

@Trangvitgioi : Em xuất quỹ gửi bác Mgocthao 400,000đ tiền CMKTX cụ Hối dùm nhé.

Xin cảm ơn sự quan tâm của cả nhà.

Thân.

Không mong Đến, chẳng cầu Đi
Không phân Khôn - Dại còn chi để buuồn
Tâm như nước chảy trên nguồn
Soi hình Tạo hóa mà không lưu hình
                                                          BS

Ngủ rồi minhsơn97

Chào cả nhà !
Hôm nay minhson97 với lengocqs có ghé thăm cụ hối
Hiện sức khỏe của cụ đang rất yếu , hằng ngày sáng cụ với con mình ngồi lột những vỏ đâu thêu(thuê) cho người ta 1 ký được 7k . minhson97 với lengocqs trò chuyện với cụ được 1 lát là phải đi qua các hoàn cảnh khác .
minhson97 với lengocqs có  giủ(gửi) cmktx cho cụ 400. và giử(gửi) lời chúc của toàn thể con cháu ntcm đến cụ.

minh sơn có định vị lại vị trí hoàn cảnh của cụ

Lẽ phải ánh sáng dẫn đường của nhơn loại.