Tác giả Chủ đề: Phú Thọ - Bạn Thủy - Đột quỵ bên Nhật, gia cảnh khó khăn  (Đã xem 1800 lần)

Ngủ rồi -TrườngGiang-

• ĐIỀU PHỐI VIÊN
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 6
Theo thông tin mới nhất của gia đình bạn Thủy. Bạn ấy đã không qua khỏi và hiện giờ vẫn đang ở bên Nhật, gia đình cũng đã có mặt để lo thủ tục đưa em về với quê hương. Một hoàn cảnh thật đáng thương, vì khó khăn và cũng vì cuộc sống mưu sinh mà bạn ấy phải kiếm sống và từ biệt cõi đời ở xứ người. Nếu có thể được, rất mong diễn đàn chung tay, giúp gia đình em một khoản để hỗ trợ mai táng cho bạn ấy. Thân mến!

Sức mạnh tinh thần và vẻ đẹp tâm hồn cao cả thường tỏa ánh hào quang có thể lấn át, đè bẹp những kẻ to xác, những tâm hồn hèn hạ

Ngủ rồi -TrườngGiang-

• ĐIỀU PHỐI VIÊN
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 6
Đây là hình bạn Thủy đang hôn mê, bất tỉnh tại Bệnh viện bên Nhật Bản.

Sức mạnh tinh thần và vẻ đẹp tâm hồn cao cả thường tỏa ánh hào quang có thể lấn át, đè bẹp những kẻ to xác, những tâm hồn hèn hạ

Ngủ rồi -TrườngGiang-

• ĐIỀU PHỐI VIÊN
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 6
Trường Giang nhận được thông tin kêu cứu từ gia đình người ở quê cùng TG. Thông tin như sau:

Bạn: Nguyễn Văn Thuỷ,  sinh ngày 19/08/1990 ở khu 1, Sơn Thủy, Thanh Thủy, Phú Thọ. Do hoàn cảnh gia đình khó khăn, Thủy là con trai duy nhất trong gia đình (có 04 người con). Thủy đi xuất khẩu lao động sang bên Nhật, mới qua Nhật chưa được 01 năm, do làm việc quá sức, em bị đột quỵ, hiện đang hôn mê, bất tỉnh tại bệnh viện: 府中病院 1-chōme-10-17 Hikochō, Izumi-shi, Ōsaka-fu 594-0076, Nhật Bản.

Bạn Thủy cưới vợ xong thì đi xuất khẩu lao động luôn, vợ ở nhà cũng chưa có việc làm ổn định, bố mẹ lại làm ruộng nên gia cảnh cũng khó khăn.

Do hoàn cảnh gia đình khó khăn, Thủy lại thân một mình nơi xứ người, nên gia đình đang làm thủ tục để sang xem tình hình em thế nào.

Hiện giờ tình hình rất nguy cấp, mọi thông tin có được cũng rất mong manh. Rất mong sự chung tay giúp đỡ của cộng đồng để giúp gia đình em qua cơn hoạn nạn này.

Đây là số điện thoại của ông Thời, bố bạn Thủy:   0972650976.

Mong bạn ấy nơi xứ người sẽ có được sự giúp đỡ kịp thời nhất. Rất mong Diễn đàn chung tay giúp đỡ gia đình em. Còn đó một tương lai phía trước và còn đó một món nợ chưa dám nghĩ khi nào có thể trả.

Đây là hình ảnh vợ chồng Thủy lúc mới cưới

« Sửa lần cuối: 13-07-2019 12:06:49 gửi bởi -TrườngGiang- »