Tác giả Chủ đề: Quảng Nam - Em Hòa - K Máu, nhà nghèo  (Đã xem 1815 lần)

Ngủ rồi nguoithuhaihai

Trả lời #5 vào: 22-03-2013 22:38:46
Vâng, có thêm tên tổ địa bàn dân cư sẽ dễ tìm. Tks. Chúc vui, khỏe!

22 & các bạn sẽ cố gang ghé đó để xác minh.

Thân!

Ngủ rồi truonghylan

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #4 vào: 22-03-2013 10:30:13
Chào cả nhà,
    Mình cám ơn bác 22 quan tâm trường hợp này. Hiện tại gia đình em Hòa ở Tổ 14, Thị trấn Hà Lam, Huyện Thăng Bình, Quảng Nam. Mình mong nhóm xm Quảng Nam sớm xm trường hợp này.
    Chân thành cám ơn.

Ngủ rồi nguoithuhaihai

Trả lời #3 vào: 21-03-2013 22:32:03
truonghylan đã viết:
Trích dẫn

Mình rất mong nhóm Quảng Nam sớm xm hoàn cảnh Em Hòa.

@bác truonghylan ui, bác trực tiếp hỏi giúp em Hòa là: nhà Hòa ở thôn nào của Thị trấn Hà Lam nhé!
@Các bác ở Huế: Nhanh tay nhanh chân xác minh giúp trường hợp e Hòa ở Huế nhé.
Tanhkiu. Chúc vui!

Ngủ rồi truonghylan

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #2 vào: 13-03-2013 14:16:55
Chào cả nhà,
      Mình rất mong nhóm Quảng Nam sớm xm hoàn cảnh Em Hòa. Chúc cả nhà một ngày làm việc vui vẻ.

Ngủ rồi nguoithuhaihai

Trả lời #1 vào: 11-03-2013 00:36:33
Thành viên truonghylan-NTCM Huế giới thiệu 1 trường hợp cần sự giúp đỡ của cả nhà:

SV Nguyễn Hòa (1983), cha: Nguyễn Hậu(63t), mẹ Nguyễn Thị Tuyết(59 tuổi), quê quán Thị trấn Hà Lam, huyện Thăng Bình, tỉnh Quảng Nam. Hiện học lớp K43-KTKT, TRƯỜNG ĐHKT-HUẾ.
Đang là SV năm cuối nhưng Hòa vừa đi học vừa chống chọi với căn bệnh ung thư máu. Mỗi cuối tháng, Hòa lại vào BV điều trị nhưng những lúc phát bệnh đột ngột lại phải vào BV ngay. Chính vị vậy, tiền thuốc men rất tốn kém.

Truonghylan cho biết: Cha mẹ Hòa  đều làm nông ở quê, đời sống khó khăn nên đề nghị NTCM quan tâm xác minh, giúp đỡ để bản thân SV Nguyến Hòa đủ tự tin vươn lên trong cuộc sống.

Nhờ CLB XMMTrung: các bạn Quảng Nam và Huế gặp gia đình SV Hòa tại quê nhà (Thăng Bình) và Hòa tại bệnh viện TW (Huế) xác minh hộ nhé.

(truonghylan sẽ bổ sung Địa chỉ cụ thể hơn nữa tại Hà Lam, Thăng Bình (khối phố? vị trí nhà cha mẹ...)