Tác giả Chủ đề: Hà Nội (Hai Bà Trưng) - Cô chú Hoàn, Hoa - Bệnh tật  (Đã xem 64644 lần)

Ngủ rồi lamnhi

Trả lời #123 vào: 21-09-2013 22:58:22
bác 6x đọc kỹ bài viết sẽ thấy e có nói với cô chú  e ko ngại bị làm hỏng , dù cố thuyết phục nhưng cô ko muốn làm và đưa ra nhiều lý do

cô sợ làm hỏng , e nói ko sao ,mới hỏng là chuyện bt và ko ảnh hưởng gì  

cô nói nhà dùng nhờ điện của c gái nên ngại , e nói công việc này ko tốn điện , có thì rất ít .

cô nói chú Hòa đầu óc ko bình thường và đàn ông ko cẩn thận nên ko làm đc công việc này , cô thì hay ốm yếu nên cũng ko làm đc .

E thấy có người cần cái cần câu nhưng cũng nhiều ng chỉ cần con cá
 cô không muốn làm thì e ko thể ép

The following users thanked this post: naydjrueng

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Trả lời #122 vào: 20-09-2013 11:51:18
lamnhi đã viết:
Trích dẫn
cắt vải voan thành hình tròn anh ạ , có sẵn 1 cái cốc nhỏ , úp miệng xuống miếng voan , dùng bút hàn cắm điện , bút này nhỏ bằng cái bút bi , chạy đầu bút quanh miệng cốc , đầu bút nóng sẽ cắt miếng voan thành hình tròn của miệng cốc  , đơn giản hơn là dùng kéo cắt , vừa tròn vừa nhanh , vải ko bị xơ , nhẹ nhàng , đi theo khuôn có sẵn ...

Công việc này thật nhẹ nhàng và phù hợp với cả 2 anh chị ấy.
Tuy nhiên tâm lý lo lắng, e ngại hỏng việc cũng là điều dễ hiểu.
Nếu Lamnhi có hàng để giao cho anh chị ấy làm đều thì hay quá.

Thân.

Không mong Đến, chẳng cầu Đi
Không phân Khôn - Dại còn chi để buuồn
Tâm như nước chảy trên nguồn
Soi hình Tạo hóa mà không lưu hình
                                                          BS

Ngủ rồi tuliptim

Trả lời #121 vào: 16-09-2013 11:06:24
Chào cả nhà, sau hai tuần mưa gió không qua thăm cô chú được, chiều thứ 7 vừa rồi tuliptim cùng chị Hong Panda qua hỏi thăm sức khỏe cô Hoa. Như đã nói từ bài trước, em có ý định hướng dẫn cô tập thể dục đi bộ nhẹ nhàng kết hợp với hít thở sâu để khỏe hơn. Lần trước đi về đã để lại cảm giác là cô hơi ỷ lại vào thuốc mà không tự mình rèn luyện thể lực nên đã yếu rồi lại càng yếu hơn.
Đang hăm hở là đến sẽ hướng dẫn cô tập luyện thì thấy cô mời hai chị em ngồi rồi say sưa nói chuyện chương trình tivi đang xem. Hỏi thăm cô có chịu khó đi bộ như đã khuyên lần trước không thì cô kêu thỉnh thoảng mới đi. Nản luôn hai chị em đứng lên xin phép đi về.
 :(

Ngủ rồi tuliptim

Trả lời #120 vào: 21-08-2013 15:26:58
Chào cả nhà, chiều thứ hai vừa rồi tuliptim cùng em ghost3010 có ghé qua thăm cô chú Hoa Hoàn. Hai cô chú đang xem tivi, nhìn chung thì chú vẫn khỏe còn cô thì có vẻ yếu đang nằm trên giường. Hỏi thăm về tình hình thu nhập của cô chú thì thấy bảo chú chỉ 2 tuần 1 lần đi pha rượu cho nhà hàng nào đó còn các ngày khác thì ở nhà. Hỏi thăm về tình hình sức khỏe thì cô lôi ra đống thuốc nào là thuốc huyết áp, thuốc đau đầu, thuốc hạ sốt. Thấy tình hình sức khỏe của cô đáng lo ngại vì một phần, cả ngày cô ở trong căn phòng bé xíu trời nóng thì nóng bức, trời mưa thì ẩm ướt một phần nữa là cô cũng ít vận động chân tay nên em đã khuyên cô nên ra ngoài đi bộ vận động vào mỗi buổi sáng.

Trước khi ra về em có hẹn là 1 tuần sau quay lại xem tình hình cô như thế nào và sẽ hướng dẫn thêm để cô tập luyện nâng cao sức khỏe. Mình định thứ 7 tuần sau sau khi phát cháo ở K xong thì qua đó, có bạn nào đi được với mình thì lên tiếng nhé.

Ngủ rồi ruacon_xd

• Thành Viên Gắn Kết
  • Rất Tích Cực
  • Thích 11
Trả lời #119 vào: 10-08-2013 13:51:38
Lâu không có tin tức gì của cô chú
Chị nttt đã ngừng CMTX từ tháng 4, vậy nhà mình có phương án thay đổi khoản CMTX cho cô chú không ah!
@chị lamnhi: Chị có thông tin gì của cô chú không chị :)

Ngủ rồi lamnhi

Trả lời #118 vào: 03-05-2013 13:30:47
cắt vải voan thành hình tròn anh ạ , có sẵn 1 cái cốc nhỏ , úp miệng xuống miếng voan , dùng bút hàn cắm điện , bút này nhỏ bằng cái bút bi , chạy đầu bút quanh miệng cốc , đầu bút nóng sẽ cắt miếng voan thành hình tròn của miệng cốc  , đơn giản hơn là dùng kéo cắt , vừa tròn vừa nhanh , vải ko bị xơ , nhẹ nhàng , đi theo khuôn có sẵn , ko cần phải tỉa tót như dùng kéo cắt , e lại đưa việc cho bác hàng xóm làm rồi ,công việc nhẹ nhàng ngỗi 1 chỗ , lứa tuổi nào cũng làm đc anh ạ .

Ngủ rồi ThaiDzuy

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 15
Trả lời #117 vào: 01-05-2013 22:53:03
@Lamnhi: Để mọi người dễ hình dung, em có thể nói rõ công việc \\\"cực kỳ đơn giản và nhẹ nhàng\\\" là gì được không?

Thân mến,

Từ đây người biết thương người...

Ngủ rồi lamnhi

Trả lời #116 vào: 28-04-2013 10:54:31
Theo như trăn trở của mọi người rằng cô chú Hoa Hoàn ko có việc làm
chỉ chờ đợi 500k 1 tháng tiền trợ cấp của chú Hoàn, sống rất thiếu thốn , khó khăn , e có 1 công việc cực đơn giản và nhẹ nhàng làm thủ công tại nhà được nên đã qua và nói chuyện nếu cô chú đồng ý làm e sẽ đưa cô chú ngay .

Hôm đầu tiên e đến để nói qua công việc cho cô chú , cô chú nói cũng đơn giản , chắc là làm được nhưng phải dùng đến điện nên hơi ngại vì dùng điện nhờ mắc từ bên nhà chị của cô chú .E có giải thích công việc này lâu dài tiền kiếm được thừa khả năng chi trả tiền điện vả lại việc tiêu thụ điện năng cho công việc này rất nhỏ .

Cô chú cũng bảo e cứ mang qua thử xem cô chú có làm được không .
Hôm qua e có mang đồ qua , cô chú vẫn chưa có việc làm gì , e hướng dẫn thì chú Hòa rất nhiệt tình và thích và bảo đơn giản , định làm thử luôn ,
 nhưng cô Hoa có nói :\\\" ông Hòa ơi sao ông vôi vàng thế \\\" ông có làm được ko rồi hỏng của người ta ra .Thôi cháu ạ , chắc cô chú ko làm được đâu , cô đang ốm , chú thì đàn ông tính ko cẩn thận sợ hỏng của cháu .Với lại liên quan đến điện đóm , nhà cô nhờ vả dùng điện của nhà bà chị nên cũng ngại.

E có nói là e ko ngại hỏng vì lần đầu làm ko tránh đc  , còn tiền kiếm được e đảm bảo thừa để cô chi trả tiền điện .

cô Hoa nói : Công việc tỉ mỉ như này chắc chú Hòa ko làm được đâu
Chú Hòa thấy cô nói vậy cũng thôi và nghe theo , đang định chạy đi lấy đồ làm thì dừng lại và ngồi lên giường xem ti vi  .

E hỏi cô vậy chú Hòa làm được công việc gì để e giúp tìm việc . Cô nói : trước đây ông ý chở củi cho ng ta , chỉ làm đc công việc chân tay nặng nhọc ko làm được công việc tỉ mỉ

E nói : công việc chân tay cháu cũng có nếu chú muốn cháu sẽ giúp
Cô hoa trả lời : Đấy là trc đấy ông ý khỏe , giờ cũng yếu rồi nên lao động nặng chắc cũng ko làm được \\\"

e hơi nản vì mình có muốn giúp nhưng cô không muốn , nên đành thôi

Công việc thủ công đơn giản cô nói tỉ mỉ chú ko làm được , công việc chân tay cô nói chú ko có sức làm .

E không dám hỏi cô chú có muốn công việc chỉ cần giao tiếp và nói chuyện với khách hàng không vì lại sợ cô từ chối lần thứ 3 và bảo ông nhà tôi không biết cách giao tiếp , nói chuyện .....

và cũng vì 1 phần e cũng ko có công việc nào chỉ cần nói và giao tiếp mà ko làm gì cả.

Vậy là e chào cô chú và ra về với nỗi buồn man mác bên cạnh câu hỏi:

\\\"vì sao người nghèo vẫn cứ nghèo mãi\\\" .

Ngủ rồi Lason

Trả lời #115 vào: 07-04-2013 17:45:13
altistau đã viết:
Trích dẫn
Em xin lỗi cập nhật muộn. ^^ mải ăn tết bánh chưng múp hết đầu mất nên quên cập nhật.  Dưới đây là ảnh hôm em chuyển quà tết cho Ông Hoàn-Bà Hoa.

Bà cảm động lắm, bà gửi lời cảm ơn NTCM

Cảm ơn em nhiều nhé.Khi nào có việc chị lại ới em  :woohoo:

Ngủ rồi altistau

Trả lời #114 vào: 03-04-2013 11:11:24
Em xin lỗi cập nhật muộn. ^^ mải ăn tết bánh chưng múp hết đầu mất nên quên cập nhật.  Dưới đây là ảnh hôm em chuyển quà tết cho Ông Hoàn-Bà Hoa.

Bà cảm động lắm, bà gửi lời cảm ơn NTCM

Ngủ rồi nguyễn thị hồng Dung

Trả lời #113 vào: 02-04-2013 12:29:32
Chào cả nhà!

Chị nttd đã thông báo ngưng CM hoàn cảnh này từ tháng 4 này. Mong các bạn cập nhật thông tin và đề xuất giữ nguyên hay thay đổi mức CMTX không ạ.

Thân mến!

Ngủ rồi Lason

Trả lời #112 vào: 05-03-2013 15:09:53
Lason đã viết:
Trích dẫn
Bạn Antistau ăn nhiêù bánh trưng quên cả up ảnh rồi.

Ngủ rồi yugidazai

Trả lời #111 vào: 03-03-2013 00:55:59
ThaiDzuy đã viết:
Trích dẫn
...
Cây Mùa Xuân năm nay bạn nào trồng ở nhà cô chú vui lòng cập nhật chút nhé....

Mong các bác cập nhật tình hình và cho biết có cần thay đổi mức CM ko ạ?
Xin cám ơn chị nttd đã giúp cô chú trong thời gian qua :)

Ngủ rồi phong_1992_qn

Trả lời #110 vào: 02-03-2013 09:49:58
Phong vừa chuyển vào tài khoản chú Hoàn 200.000VND tiền CMTX tháng 03/2013 từ chị nttd.
Chúc chú Hoàn và gia đình luôn mạnh khỏe. Mong sẽ có người tiếp tục giúp chú trong thời gian tới.

Thân!

Lan toả lòng nhân ái!

Ngủ rồi Lason

Trả lời #109 vào: 28-02-2013 15:14:32
Bạn Antistau ăn nhiêuf bánh trưng quên cả up ảnh rồi.