Tác giả Chủ đề: Hà Tĩnh - Bé Nhàn - Cần được giúp đỡ  (Đã xem 1529 lần)

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Trả lời #8 vào: 21-08-2018 09:31:27
Chào cả nhà !

6x tán thành đề xuất của Kiều Oanh Nguyễn và Thu Hụê là chưa CMTX bé Nhàn.

Tuy nhiên chúng ta có thể CMKTX bé Nhàn vào những thời điểm thích hợp khác như qua Tết qua chương trình CMX hàng năm để động viên cháu ấy...

Nếu có những ý kiến khác thì các bạn cùng trao đổi nhé !

Xin cảm ơn sự quan tâm của cả nhà.

Thân.

Không mong Đến, chẳng cầu Đi
Không phân Khôn - Dại còn chi để buuồn
Tâm như nước chảy trên nguồn
Soi hình Tạo hóa mà không lưu hình
                                                          BS

Ngủ rồi VânKiêuSa

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 34
Trả lời #7 vào: 21-08-2018 09:27:00
Chào cả nhà
Với hoàn cảnh của bé Nhàn VKS đồng ý đề xuất như bài XM của Kiều Oanh Nguyễn vì hoàn cảnh thực tế của bé như thế là quá ổn so với các hoàn cảnh hiện mình đang CM
- Nếu so sánh như LNLB thì kg gì có thể bù đắp đc tình mẫu tử, nếu chúng ta có giúp đỡ CM thì cũng là một chút tinh thần chứ có bù dắp được thứ tình cảm MẸ CHA hay kg????
- Và ở đây Kiều Oanh đã XM rõ, gì dượng nuôi em từ nhỏ nên xem em là con gái út và em cũng gọi gì dượng là bố mẹ, đây cũng xem như một sự may mắn và bù đắp tình cảm cho em hơn các hoàn cảnh khác rồi.
- Trong gia đình thực tế hiện tại KON lại XM rõ thêm vấn đề, hiện tại kinh tế gì dượng rất ổn định, trong 4 người con của gì dượng đi làm thì có 2 người đi  XUẤT KHẨU LAO ĐỘNG  nước ngoài, 2 người đi làm gần nhà, như vậy trong gđ có 06 lao động mà chỉ nuôi 1 mẹ già và bé nhàn đi học, trong khi  bé NHàn được Miễn tiền học theo diện con MỒ CÔI và đc hưởng trợ cấp 405.000/ tháng.
- Như vậy để so sánh thực tế hoàn cảnh bé Nhàn chúng ta chưa cần thiết phải CMTX nhưng chúng ta cũng có thể lưu tâm đến em trong các chương trinh khác như NÂNG BƯỚC EM ĐẾN TRƯỜNG, TRUNG THU , CÂY MÙA XUÂN. đây cũng là cách quan tâm mà VKS nghĩ vùa thiết thực, vừa động viên em trong những ngày lế tết.
- Chúng ta kg thể thay CHA MẸ, càng không thể bù đắp tình cảm Mẫu tử cho em, càng không  phải xóa đói giảm nghèo mà chúng ta đang cố gắng nhân rộng lan tỏa lòng nhân ái đúng nơi, đúng chỗ và đúng mục đích .
Cảm ơn sự quan tâm của cả nhà
Thân

Ngủ rồi -TrườngGiang-

• ĐIỀU PHỐI VIÊN
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 6
Trả lời #6 vào: 21-08-2018 08:12:22
LNLB đã viết:
Trích dẫn
ới một người đã làm cha, làm mẹ sẽ thấu hiểu sâu xa hơn về con trẻ. Cảm nhận được nhiều hơn tình cảm của bố mẹ dành cho con cái cũng như tình cảm, tình yêu thương của những người không sinh thành ra cháu. Với hoàn cảnh của bé Nhàn hơn ai hết LNLB hiểu được tâm tư nguyện vọng của cháu và bà ngoại cháu. Vậy nên LNLB vẫn xin được đề xuất giúp đỡ cháu một phần nào để tạo động lực về tinh thần để cháu vươn lên trọng học tập.

LNLB vui lòng cho biết \"một phần nào\" là cụ thể như thế nào ah? Anh cho phương án cụ thể để cùng bàn bạc trao đổi ah./.

Sức mạnh tinh thần và vẻ đẹp tâm hồn cao cả thường tỏa ánh hào quang có thể lấn át, đè bẹp những kẻ to xác, những tâm hồn hèn hạ

Ngủ rồi Lắng nghe lòng bạn

• ĐIỀU PHỐI VIÊN
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 8
Trả lời #5 vào: 20-08-2018 23:07:53
Chào cả nhà!
Với một người đã làm cha, làm mẹ sẽ thấu hiểu sâu xa hơn về con trẻ. Cảm nhận được nhiều hơn tình cảm của bố mẹ dành cho con cái cũng như tình cảm, tình yêu thương của những người không sinh thành ra cháu. Với hoàn cảnh của bé Nhàn hơn ai hết LNLB hiểu được tâm tư nguyện vọng của cháu và bà ngoại cháu. Vậy nên LNLB vẫn xin được đề xuất giúp đỡ cháu một phần nào để tạo động lực về tinh thần để cháu vươn lên trọng học tập.
Chúc cả nhà ngủ ngon.

Ngủ rồi -TrườngGiang-

• ĐIỀU PHỐI VIÊN
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 6
Trả lời #4 vào: 20-08-2018 13:26:06
Lằng Nghe Lòng bạn là người giới thiệu hoàn cảnh này thì có ý kiến gì không sau khi nghe thông tin xác minh và đề xuất không cưu mang của Kiêu Oanh?

Sức mạnh tinh thần và vẻ đẹp tâm hồn cao cả thường tỏa ánh hào quang có thể lấn át, đè bẹp những kẻ to xác, những tâm hồn hèn hạ

Ngủ rồi Kiều Oanh Nguyễn

Trả lời #3 vào: 20-08-2018 09:20:37
Chào cả nhà!
Hôm qua, ngày 19/8 Kiều Oanh và Thu Huệ có đến thăm hoàn cảnh này.
Em tên là Nguyễn Thị Nhàn, sinh năm 2008, năm nay là học sinh lớp 5 trường tiểu học Kỳ Văn. Em mồ côi bố mẹ từ nhỏ, giống như bài giới thiệu của Lắng nghe lòng bạn. Xét về mặt tình cảm, cuộc sống của em thật sự có thiếu thốn và khó khăn thật. Tuy nhiên, em vẫn may mắn có bà và dì dượng cưu mang.
Hiện tại, em đang sống chung với bà ngoại là Nguyễn Thị Xuân, năm nay 83 tuổi. Dì là Nguyễn Thị Liên (52t), dượng là Nguyễn Văn Tư (53t). Cuộc sống dì dượng cũng khó khăn, xuất phát là gia đình thuần nông quanh năm bươn chải, sinh sống nhờ ruộng vườn. Gia đình dì dượng có 4 đứa con trai, vì cuộc sống gia đình khó khăn nên các con của dì dượng cũng chỉ được học đến lớp 9 rồi nghỉ học về làm kinh tế phụ giúp gia đình. Thương cháu mồ côi không nơi nương tựa nên dì dượng đem về nuôi nấng, cưu mang, xem như con út trong nhà. Lúc Kiều Oanh vào có thấy em Nhàn gọi dượng là bố. Thấy cũng tò mò có hỏi thì được biết, em sống với dì dượng từ nhỏ, được chăm sóc, nuôi dưỡng như con ruột nên không gọi bằng dì dượng như lẽ thường mà gọi là bố mẹ.
Nói về gia đình dì dượng, cuộc sống trước đó thật sự có khó khăn. Tuy nhiên những năm gần đây do các con dì đã làm ăn được, kiếm được thu nhập. Có 2 anh đầu dang đi làm ở nước ngoài nên cuộc sống hiện tại cũng đã phần nào được cải thiện. Riêng em Nhàn, đi học được miễn giảm học phí, mỗi tháng có trợ cấp xã hội 405.000đ/1 tháng. Nên theo Kiều Oanh trường hợp này không cần phải cưu mang.
Sđt dì Liên: 0983097972.
Thân!
  [ Tập tin đính kèm không tồn tại ]   [ Tập tin đính kèm không tồn tại ]   [ Tập tin đính kèm không tồn tại ]

Kiều Oanh

Ngủ rồi VânKiêuSa

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 34
Trả lời #2 vào: 07-08-2018 21:57:37
Đức Anh, Kiều Oanh, thu Huệ xác minh hoàn cảnh này nhé
cảm ơn

Ngủ rồi Lắng nghe lòng bạn

• ĐIỀU PHỐI VIÊN
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 8
Trả lời #1 vào: 07-08-2018 21:27:11
Chào cả nhà!
Chưa đầy năm thì mất Bố vì tao nạn giao thông, hơn 1 tuổi thì mẹ phải vào Bình Dương làm ăn nên em phải sống vời dì ruột. Vậy mà số phận không cho em được bên mẹ khi em tròn ba tuổi cũng là lúc em vĩnh viễn mất đi người mẹ yêu thương vì mẹ em bị tai biến không qua khỏi. Em mồ côi từ đó. Em về sống với bà ngoại gần 90 tuổi với sự bao bọc yêu thương của xóm làng. Nhưng bà đã già yếu không nuôi nổi em. Nên lên 7 tuổi em lại được dì ruột cưu mang. Dì đông con, làm nghề nông và nuôi cả bà ngoại em nữa. Cuộc sống hết sức vất vả nhưng dì vẫn nuôi em ăn học. Cuộc sống hết sức khó khăn. Đó là em. Nguyễn Thị Nhàn  sinh năm 2008 ở xóm 9 xã Kỳ Văn huyện Kỳ Anh. Học sinh lớp 4B Trường Tiểu học Kỳ Văn- Kỳ Anh- Hà Tĩnh ( hoàn cảnh của bé Lắng nghe lòng bạn biết đến khi đi trao CMTX cho bé Ước ở cùng xóm).
Hiện tại em đang rất mong được giúp đỡ để em tiếp tục đến trường với những niềm vui mà tuổi thơ cần có. Rất mong các nhà hảo tâm cùng chung tay góp sức giúp đỡ em. Nhóm Hà Tĩnh dành thời gian xác minh giúp hoàn cảnh của bé.
Thân!
  [ Tập tin đính kèm không tồn tại ]   [ Tập tin đính kèm không tồn tại ]   [ Tập tin đính kèm không tồn tại ]