Tác giả Chủ đề: Hoa Thủy, Lệ Thủy - Ngà Trần - Ngôi nhà tan hoang sau bão  (Đã xem 9816 lần)

Ngủ rồi Giang sơn

Chào cả nhà
Xin cảm ơn cả nhà đã ủng hộ cho NGÀ TRẦN, theo như kế hoạch sáng mai thứ 7 ngày 12/10 sể tiến hành lớp lại mái cho nhà ngà trần nhưng hiện tại Quảng Bình vẩn chưa nhận được số tiền.
Nhờ thủ quỷ Pen có thể điều chuyển tiền về cho Giang Sơn hoặc phạm Quỳnh theo các số tài khoản sau đây
Tài khoản ĐAò GIANG SƠN ngân hàng BIDV số tài khoản: 53110000108375
hoặc PHẠM THỊ NHƯ QUỲNH ngân hàng VIETCOMBANK QB số tài khoản : 0311000680583.
Xin cảm ơn

Ngủ rồi nguoithuhaihai

phuclehuu đã viết:
Trích dẫn
nguoithuhaihai đã viết: trong topic #73757
Trích dẫn
Xin được chia sẻ với những mất mát, thiệt hai của bà con quê hương sau cơn bão số 8. Và, rất hoan nghênh tinh thần của phamquynh, giangcoi cùng các bạn với kế hoạch giúp đỡ Ngà Trần khắc phục hâu quả cơn bão.
22 xin góp tấm prociment= 200.000đ (sẽ chuyển ngay khi có thủ quỹ đảm nhận).

Anh HaiHai chuyển về Pen anh nhé.

mong thêm có sự chung tay của cả nhà.

Thân ái.

Ngủ rồi nguyenthang

Sáng nay do ảnh hưởng của cơn bảo số 12 nên Quảng Bình trời mưa rất rất to.rất ảnh hưởng đến cuộc sống sinh hoạt của nhà Ngà Trần.mong sao ngày mai thứ 7 trời sẽ không mưa để gia đình lợp mái nhà như đã dự tính!

Ngủ rồi Giang sơn

Chào cả nhà.
 Được sự giúp đở của diển đàn, sau khi bản tính kỹ với gia đình Ngà Trần. gia đình quyết ngoài số tiền ủng hộ của điển đàn 8 triệu đồng gia đình sẻ cố gắng vay mượn thêm tiền để lớp lại mái nhà bằng tôn luôn cho chắc ăn không lớp fibro như trong dự tính của giang còi nữa. Vì vậy mấy hôm nay gia đình đang đi hỏi mua tôn và xà gổ để sáng thứ 7 này sẻ khơi công làm lại mái nhà, ACE ở Quảng Bình sẻ giúp sức.
Xin cả nhà cho biết thêm y kiến
Ghi Chú : Có gì nhờ anh pen chuyển khoản vào tài khoản của phạm Quỳnh củng được

Ngủ rồi ONG GIA

Công việc giúp nhà bạn Ngà Trần tiến hành thế nào rồi ah  :laugh:
Các bạn nhóm Quảng Bình chia sẻ cho mọi người không khí khắc phục sau lũ của Quảng Bình với ah  :P  :P

Ngủ rồi love_noborder

Dear all,
Love_noborder đã chuyển 100k vào tài khoản bác Pen
Chúc gia đình Ngà Trần nhanh chóng ổn định cuộc sống

Ngủ rồi ONG GIA

Ngà Trần đã viết:
Trích dẫn
Chào cả nhà!
 Biết nói gì nhỉ?
 Thời gian qua vì phải về quê giúp gia đình khắc phục bão, sống trong điều kiện thiếu điện và thông tin liên lạc nên em ko thể truy cập diễn đàn đc. Hôm nay lên dd và thấy nguyên một cái topic viết về gia đình em làm em ko khỏi ngạc nhiên và xúc động!
 Xúc động đầu tiên là thấy được tình cảm của các ace dành cho gd e quá lớn,ko biết phải làm gì cho xứng đáng với những tình cảm này đây! Xúc động nữa là e thấy hơi áy náy vì đã để ace phải bận tâm quá nhiều về gd m khi mà em chưa làm được gì nhiều cho... Thật sự là quá bất ngờ nên chẳng biết nói gì hơn...
 Cho phép e gửi lời cảm ơn đến BQT và các ace trong diễn đàn đã quan tâm qua đình em! Chúc mọi người sức khỏe và thành công!
 Cảm ơn cả nhà rất rất nhiều! Thật sự là như vậy!

Ngà Trần là một trong những thành viên tích cực tham gia hoạt động của nồi cháo. Mong bạn sớm vượt qua khó khăn này. OG xin được ủng hộ bạn mấy viên gạch gọi là niềm động viên. OG sẽ chuyển cho Pen 100k ủng hộ Ngà Trần

Thân

Ngủ rồi love_noborder

Cố gắng lên nhé. Mọi khó khăn rồi cũng sẽ qua thôi.Sau cơn mưa trời sẽ sáng.
Love-noborder góp 100k để phụ việc sửa nhà của Ngà Trần. ( Của ít lòng nhiều...hì hì). Sẽ chuyển đến bác Pen sau khi có lương.
Mong cả nhà chung tay ạ.

Ngủ rồi Ngà Trần

Chào cả nhà!
 Biết nói gì nhỉ?
 Thời gian qua vì phải về quê giúp gia đình khắc phục bão, sống trong điều kiện thiếu điện và thông tin liên lạc nên em ko thể truy cập diễn đàn đc. Hôm nay lên dd và thấy nguyên một cái topic viết về gia đình em làm em ko khỏi ngạc nhiên và xúc động!
 Xúc động đầu tiên là thấy được tình cảm của các ace dành cho gd e quá lớn,ko biết phải làm gì cho xứng đáng với những tình cảm này đây! Xúc động nữa là e thấy hơi áy náy vì đã để ace phải bận tâm quá nhiều về gd m khi mà em chưa làm được gì nhiều cho... Thật sự là quá bất ngờ nên chẳng biết nói gì hơn...
 Cho phép e gửi lời cảm ơn đến BQT và các ace trong diễn đàn đã quan tâm qua đình em! Chúc mọi người sức khỏe và thành công!
 Cảm ơn cả nhà rất rất nhiều! Thật sự là như vậy!

Ngủ rồi phuclehuu

• Lười Ăn - Chăm tán gái!
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1800
  • Lười ăn, chăm tán gái!
nguoithuhaihai đã viết: trong topic #73757
Trích dẫn
Xin được chia sẻ với những mất mát, thiệt hai của bà con quê hương sau cơn bão số 8. Và, rất hoan nghênh tinh thần của phamquynh, giangcoi cùng các bạn với kế hoạch giúp đỡ Ngà Trần khắc phục hâu quả cơn bão.
22 xin góp tấm prociment= 200.000đ (sẽ chuyển ngay khi có thủ quỹ đảm nhận).

Anh HaiHai chuyển về Pen anh nhé.

mong thêm có sự chung tay của cả nhà.

Thân ái.

Bước dài _ Không vội vã!

Ngủ rồi ONG GIA

Sự giúp đỡ đối với gia đình Ngà Trần lúc này là vô cùng cần thiết và gấp rút. Mong cả nhà cùng chung sức

Thân

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Chào cả nhà!

Bài viết về gia đình Ngà Trần ngay sau khi cơn bão chấm dứt nhưng lẫn trong bài  Chương trình ủng hộ bão lụt miền Trung 2013    nên 6x tách bài viết này để cả nhà tiện theo dõi.

Ngày 3-10-2013ONG GIA đã viết:
Trích dẫn
...thành viên Ngà Trần trên dd em vừa có hoàn cảnh khó khăn, mẹ mất sớm nhà đông anh em lại chịu thiệt hại nặng nề sao cơn bão. ...

Ngày 6-10-2013Pham Quynh đã viết:
Trích dẫn
Đây là hình ảnh nhà của Thành Viên Ngà Trần sau cơn bão ạ !

Ngày 7-10-2013giangcoinamtruoc đã viết:
Trích dẫn
Tranh thủ ngày nghỉ cuối tuần Giangcoi và Hải( Thành viện nồi cháo Huế)đã chạy xe ra thăm nhà thành viên Ngà Trần.
 Sau một hồi tìm và được hướng dẫn từ bà con  hai anh em cuối cùng cũng tìm ra được nhà.
 Trước mắt hai anh em là ngôi nhà chưa kịp tô trét hoàn thiện đã bị bay mái hoàn toàn, mảnh vụn tầm Fiboro bay tơi tả, sách vở của các em đang phơi lại cho khô.
Hoàn cảnh gia đình thật sự rất khó khăn. Mẹ Bạn mới bị tai nạn qua đời cách đây đúng một năm.
 Gia đình bảy chị em gái còn rất nhỏ đang tuổi đi học. cả nhà chỉ dựa vào mấy sào ruộng  và đồng lương ít ỏi của Ngà Trần phụ ba lo cho các em! Nghe bác trai bảo cũng định bán con bò  đi để mua mái lợp lại nhưng sợ sắp vào lúc cày ruộng lại không có để mà cày.( Hơn nữa giá tấm lợp lên cao nên có bán đi cũng chưa chắc đã đủ mua). Hiện cả nhà đang thu gom lợp tạm lại mái dại phía bếp để ở tạm.Trên nhà chỉ che bạt nơi bàn thờ của bác gái:
Qua đó Giangcoi và Thanh Hải xin đề xuất gấp rút với cả nhà như sau:
Đề xuất Cưu mang không thường xuyên cho trường hợp khó khăn này cụ thể:
1. Tấm lợp Fiboro số lượng 80 tấm(1,8 mét)x 80 nghìn = 6.400.000 đồng
2. Đòn tay số lượng 16 đòn x 100 nghìn  = 1.600.000 đồng
Tổng cộng: 8.000.000 đồng

lưu ý:  giá cả  có thể dao động tại từng thời điểm và trên đây chỉ là dự kiến tạm thời rất mong các thành viên trong DD đóng góp ý kiến.

Riêng nhân công và chi phí lợp các thành viên Huế và Quảng Trị và Quảng Bình sẽ chung tay khi có quyết định  của BQT và ủng hộ của mọi người.
( Ảnh Giangcof sẽ gửi lên sau ạ!)
Trường hợp khác nhờ các thành viên giới thiệu và đưa tin nhé!

Chúng ta ứng quỹ khẩn cấp giúp gia đình Ngà Trần 8,000,000đ để gia đình bạn ấy sớm ổn định chỗ ở.

@Pen: Em chuyển tới Giangson 8,000,000đ để giúp gia đình Ngà Trần (6x đã nhờ Giangson ứng tiền trước để Ngà Trần sớm sửa nhà)

Michele_du và gia đình CMKTX gia đình Ngà Trần 1,000,000đ.

Mong có thêm sự chung tay của cả nhà.
Các khoản ủng hộ Ngà Trần các bạn chuyển về cho thủ quỹ Pen dùm.

Thân.

@All: Các hoàn cảnh đề xuất giúp đỡ mong cả nhà viết cụ thể và tách bạch để tránh rối trong việc theo dõi . Cảm ơn cả nhà.

Không mong Đến, chẳng cầu Đi
Không phân Khôn - Dại còn chi để buuồn
Tâm như nước chảy trên nguồn
Soi hình Tạo hóa mà không lưu hình
                                                          BS