Tác giả Chủ đề: Tân Phú - Bà Lê Thị Lềnh - Vô Gia Cư  (Đã xem 13904 lần)

Ngủ rồi trangvitgioi

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 8
Trả lời #44 vào: 01-03-2012 16:09:22
Fullmoon_107: em xác nhận lại mức CMTX của cụ Lềnh là 600.000đ từ Bibong (300.000đ) và người bạn của Start (300.000đ) thay thế chị truongngocdung43 hay chỉ có 300.000đ từ Bibong và bắt đầu từ tháng nào?. Thanks em.

Ngủ rồi fullmoon_107

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 0
Trả lời #43 vào: 14-02-2012 16:36:10
ThaiDzuy đã viết:
Trích dẫn
Fullmoon ơi,

Vậy Moon cho cả nhà cập nhật thêm mức CMTX hiện nay cho cụ Lềnh từ nhóm Nam Việt là bao nhiêu luôn nhé.

Thân mến,

Cảm ơn cả nhà đã thông cảm.
 Mức cưu mang nhóm NamViet vẫn giữ ở mức cũ là 600.000đ ( tháng nào có ngày 31 thì thêm 20.000đ) trao vào ngày 16 hàng tháng.

@ThaiDzuy : em vẫn làm việc ở tp anh ah.. hihi

Ngủ rồi ThaiDzuy

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 15
Trả lời #42 vào: 12-02-2012 22:47:57
Fullmoon ơi,

Điều quan trọng nhất là bản thân mình nhận ra cái sai của mình và chủ động khắc phục nó. Ai cũng có lúc gặp những tai nạn như thế này vì quá tin tưởng vào sự tận tâm của người khác. Chắc bạn vẫn còn đang day dứt. Tôi tin rằng sự việc chưa nghiêm trọng đâu, mọi người sẽ thông cảm với bạn. Hãy vui lên nhé! Sẽ thêm kinh nghiệm sống mà.

Điều đáng mừng là cụ Lềnh đã khỏe hơn trước. Vậy Moon cho cả nhà cập nhật thêm mức CMTX hiện nay cho cụ Lềnh từ nhóm Nam Việt là bao nhiêu luôn nhé.

(Chúc Moon có được công việc tốt tại Dung Quất)

Thân mến,

Từ đây người biết thương người...

Ngủ rồi fullmoon_107

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 0
Trả lời #41 vào: 12-02-2012 22:16:47
Chào cả nhà...!!!
Trước khi trình bày sự việc sau, đầu tiên fullmoon xin gửi lời xin lỗi đến BQT, nhóm NamViet và tất cả ACE của diễn đàn nguoitoicuumang.com

Vào cuối năm 2011 fullmoon kiếm được việc làm trong ngành hàng hải nên phải thường xuyên đi tỉnh xa ( cụ thể là Dung Quất- Quãng Ngãi). Vấn đề bắt đầu từ việc vào cuối tháng 12/2011  fullmoon nhận công tác tại Quãng Ngãi  , thời điểm này cũng trùng vào đợt trao tiền cuối cùng cho cụ Lềnh vào ngày 31/12, như thế là fullmoon ko thể trao tiền được cho Cụ. Từ miền Trung Moon có nhờ 1 người em họ trong thành phố ghé qua gửi giup cho Moon. Có gọi điện thoại nhiều lần để dục người em họ nhưng vào thời điểm cận tết cuốn theo công việc nên Moon ko để ý đến vấn đề này. Với suy nghĩ chủ quan là người em đã chuyển rồi nên Moon an tâm. Hàng tháng Moon cập nhập một lúc các trường hợp lên dd trong đó có TH cụ Lềnh, tin người em họ đã chuyển nên Moon cập nhập lên dd về cụ Lềnh vì đã 1 lần ko thể post hình nên Moon thấy ngại nếu có lần thứ 2 nên đã lấy một tấm hình cũ để kèm vào. Đây là việc làm sai trái, ẩu tả của Moon. Vào tuần trước các anh nhóm NamViet có gọi thông bào nên Moon biết chưa chuyển tiền, thứ 5 vừa qua từ mien Trung về Moon đã  lập tức đến chỗ chị Quý bán cơm trao lại số tiền 600.000đ và trình bày sự việc cho chị.
Sáng nay fullmoon và nhóm NamViet cùng ghé đến thăm cụ Lềnh và nói chuyện với chị Quý. Moon đã trình bày sự việc và gửi lồi xin lỗi đến các anh nhóm NamViet.
Sự việc diễn ra, fullmoon thành thật xin lỗi diễn đàn và các thành viên. Moon xin nhận sự khiển trách, dạy bảo của mọi người. Sự dụng hình ảnh như vậy Moon nhận thức được như một hành động lừa đảo, sai trái, ảnh hưởng xấu đến diễn đàn. Nhưng ko phải vì thế mà Moon từ bỏ diễn đàn, Moon sẽ rút kinh nghiệm nhiều hơn để ko phải mắc các sai lầm về sau.
Về phần ghé thăm Cụ Lềnh hôm nay, thời gian Cụ ăn cháo như Moon đã cặp nhập trước kia  là lúc cụ bị bệnh nhưng giờ cụ khỏe, sức ăn đã vựt hơn xưa. Hỏi ý kiến các anh nhóm NamViet, các anh vẫn tiếp tục cưu mang cho Cụ, các anh sẽ trực tiếp trao tiền cho chị Quý hang tháng.

Một lần nửa Moon gửi lời xin lỗi chân thành đến diễn đàn.

Ngủ rồi fullmoon_107

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 0
Trả lời #40 vào: 22-01-2012 14:39:15

Ngủ rồi start2404

• Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
Trả lời #39 vào: 22-01-2012 10:51:50

Ta lang thang về miền vô định,
Cõi trần ai lắm cảnh đau thương.

Ngủ rồi xulanhphanlan

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 101
Trả lời #38 vào: 22-01-2012 03:27:26
Fullmoon_107 đã viết:

Đợt này là kết thúc 6 tháng CMTX, qua phần xác minh lại thì Cụ giờ đã ko ăn được nhiều nửa, giờ Cụ cũng đã lẩm cẩm, bình thường thì Cụ vẫn ngồi đó, trời mưa thì qua nhà đối diện bên kia đường ở, người con trai đưa cháo hay bánh Cụ ăn. Moon đề xuất ngưng CMTX cho TH cụ Lềnh.

gửi anh BiBong và start : TH này có thể kép lại tại đây , Mong 2 thành viên quan tâm các TH khác ah.
Thân

@ Fullmoon với TH Cụ Lềnh này sao em lại đề xuất ngưng CMTX vậy ? trong khi các MTQ vẫn tiếp tục giúp đở Cụ trong những ngày cuối đời.trong cuộc đời làm người,ở vào cái tuổi gần đất xa trời này. các Cụ rất cần đến sự giúp đở của chúng ta.mà nay em lại đề nghị ngừng giúp đỡ Cụ trong lúc này. chúng ta có mang tội với Cụ kg !?  anh kg hiểu tại sao và lý do gì em đề xuất ngừng CMTX ? em có thể cho biết cụ thể thêm.

Còn nếu như bây giờ Cụ kg được ăn cơm nhiều nửa. thì ít ra Cụ vẫn cần và rất cần.ăn cháo và uống sũa để mà sinh tồn Moon àh.trong khi Cụ kg có nguồn thu nhập. thì chúng ta kg có lý do gì để bỏ rơi Cụ trong lúc này.Cá nhân tôi rất mong rằng các MTQ vẫn tiếp tục giúp đỡ cho Cụ

Thân

Ngủ rồi fullmoon_107

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 0
Trả lời #37 vào: 19-01-2012 21:57:00

Ngủ rồi fullmoon_107

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 0
Trả lời #36 vào: 08-01-2012 11:53:58
Start em đừng chuyển tiền vô TK anh, a sẽ báo TK khác cho em.

Ngủ rồi start2404

• Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
Trả lời #35 vào: 05-01-2012 11:19:49
truongngocdung43 đã viết:
Trích dẫn
Cả nhà,

Đến tháng 12/2011 (sau 6 tháng), mình xin ngừng CMTX trường hợp này. Mong BTC cập nhật.

Xin cảm ơn
Dung

Xin cám ơn cô truongngocdung đã chung tay gúp đỡ Th của bà.
Một người quen nhờ start2404 đăng ký giúp 300,000đ/tháng. Bắt đầu từ tháng 01.2012.
start2404 sẽ chuyển tiền tháng 1 cho anh FullMoon trong tuần này.
Trân trọng.

Ta lang thang về miền vô định,
Cõi trần ai lắm cảnh đau thương.

Ngủ rồi fullmoon_107

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 0
Trả lời #34 vào: 09-12-2011 19:40:09
Trao tiền cơm tháng 12 cho Cụ.

Thân....!!!

Ngủ rồi fullmoon_107

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 0
Trả lời #33 vào: 19-11-2011 10:34:05
Chào cả nhà...!!!
Ngày 31 /10 Moon đã trao tiền cơm tháng 11 của cụ Lềnh cho chị Quý chủ quán cơm đối diện.
Vào tháng trước thì hàng ngày chị Quý mang cơm hộp qua cho Cụ nhưng Cụ ăn đc tý thì đưa người con trai ăn nên Moon đã nói với chị Quý là sau này khi nào Cụ qua quán ngồi ăn thì hãy bán và nữa tháng sau thì Cụ qua quán ngồi ăn luôn chứ ko ăn hộp.
Hiện tại Cụ đi ăn xin, Moon đã tìm gặp Cụ hỏi nguyên do nhưng Cụ chỉ nói \\\" ngồi xin ít tiền để đưa cho con, chia sẽ với nó tý.\\\" :S  Cụ nói như thế nên Moon đành chịu.
Xin lỗi cả nhà do máy tính Moon bi hư nên mất hết hình ảnh do vậy ko post hình lên được , cả nhà thông cảm...
thân...!!!

Ngủ rồi truongngocdung43

• Tích Cực
  • **
  • Thích 0
Trả lời #32 vào: 14-11-2011 11:49:18
Cả nhà,

Đến tháng 12/2011 (sau 6 tháng), mình xin ngừng CMTX trường hợp này. Mong BTC cập nhật.

Xin cảm ơn
Dung

Ngủ rồi fullmoon_107

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 0
Trả lời #31 vào: 23-10-2011 00:16:24
Em đã nhận dc 900.000đ của chi Dung...!!!
@ Namviet: thường em thấy mấy anh chuyển từ ngày 7 đến ngày 10 hàng tháng. Không biết mấy anh đã chuyển chưa ah?
Thân...!!!

Ngủ rồi truongngocdung43

• Tích Cực
  • **
  • Thích 0
Trả lời #30 vào: 22-10-2011 23:45:50
Mình đã chuyển 900k vào tk fullmoon vào 21 Oct.

Nhờ fullmoon phân phối dùm nha. Cảm ơn nhiều.

Dung