Tác giả Chủ đề: Sài Gòn - Anh Sóc (Bến Tre) - Uốn Ván - BV N. Đới  (Đã xem 8904 lần)

Ngủ rồi Xelan90

Trả lời #7 vào: 19-08-2011 10:16:40
Chào cả nhà!
Một lần nữa lời kêu gọi cầu cứu cho một mạng người của anh VanBienTHV lại thiết tha vang lên. Kính mong cả nhà, CLB XMMN, hoặc ai đó đọc lướt qua hoàn cảnh khẩn cấp này. Làm phước ghé qua BV Nhiệt Đới xác minh, thăm hỏi giùm trhop này. Xin chân thành cảm ơn
ĐC: Anh TRẦN VĂN SÓC
Giường số 18
KHOA CẤP CỨU HỒI SỨC
BV NHIỆT ĐỚI
SĐT anh Giáng (người chăm sóc) 0165.527.5565

VANBIENTHV

• bạn
Trả lời #6 vào: 18-08-2011 22:34:01
Kính chào gia đình anh chị em  NTCM . Hiện hoàn cảnh anh Sóc rất khó khăn kính mong anh chị em cứu giúp bệnh tình anh như hiện nay .
vanbienthv xin chân thành cảm ơn thật nhiều .

Ngủ rồi My Darling

• Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
  • Mạng là ảo nhưng tình thương yêu là có thật!
Trả lời #5 vào: 12-08-2011 23:41:38
Các bạn SG đâu rùi , bác Lehung73, Ken , Yugi , Moon , Tiger,Magic_Q. tyana nếu rãnh rỗi thì vào thăm anh Sóc và xem tình hình thế nào vậy ?

Ngủ rồi lovemode

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #4 vào: 11-08-2011 08:31:53
Trường hợp này đáng thương quá, khi nào các anh chị trong DD đi xác minh thì cho em đi theo thăm anh Sóc luôn nhé. Rất cám ơn.

Ngủ rồi lehung73

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1
Trả lời #3 vào: 07-08-2011 15:54:38
Trường hợp của anh Sóc thật là bi đát..đã nghèo còn mắc eo.
các bạn CLBXMMN
Tiger,Magic_Q. tyana ơi và các bạn ở quán cơm  có bạn nào thu xếp vào bệnh viện thăm anh Sóc đc ko?

Cảm ơn đời mỗi sớm mai thức dậy
Ta có thêm ngày nữa để yêu thương.

Ngủ rồi opla

Trả lời #2 vào: 07-08-2011 14:46:50
@Anh Tranvanbien: nhắc nhở anh khi viết bài giới thiệu hoàn cảnh mới, anh vào mục \\\"Hoàn cảnh chờ xác minh\\\" để tạo bài viết mới. Anh nhiều lần viết lung tung vào mục khác sẽ làm cho anh em trên diễn đàn không theo dõi để giúp hoàn cảnh nghèo khó được. Cám ơn anh.

Kinh mong tổ xác minh quan tâm.

VANBIENTHV

• bạn
Trả lời #1 vào: 07-08-2011 11:42:57
Chiều thứ 7 ngày 06/08/2011 vanbienthv và chị Hoàng làm cùng CTY ra về vội vàng đến thăm anh , vanbien và chị Hoàng ước lem hết cả người !
Anh TRẦN VĂM SÓC quê Bến Tre 40 tuổi làm công cho một cơ sở tư nhân, lương thu nhập từ 1.500.000đ đến 2.000.000đ tháng ở huyện Bình Chánh TP .HCM   anh nấu nhôm bất cẩn và sơ ý làm rớt khung nấu nhôm lên bàn chân phải , anh Sóc cứ ngỡ là không sao anh tiếp tục công việc nấu nhôm một tuần lễ trôi qua .
Ngày 03/08/2011 anh Sóc lên cơn co giật và hôn mê anh chị em trong cơ sở nơi anh đang làm việc đưa  anh vào cấp cứu Bệnh Viện Nhiệt Đới lúc 10:45 ! Hiện tình trạng sức khỏe anh hết sức nguy kịch Bác Sỉ Bệnh Viện chuẩn đoán uốn ván co giật hôn mê . Nhìn anh nằm im mà phải thở bằng oxy miệng truyền dịch , thật là thương tâm quá
Vanbienthv và chị Hoàng hỏi thăm về hoàn cảnh gia đình anh Sóc , anh Giáng là anh họ anh Sóc cho biết ! Anh Sóc hiện là trụ cột chính  trong gia đình ,vợ anh đã bỏ đi anh nuôi một mẹ già 79 tuổi  và  một người con gái TRẦN HUỲNH TRANG hiện đang học lớp 11. Đồng lương thu nhập anh làm quá thấp giờ không biết nhờ trong vào sự giúp đỡ vào ai .Tiền đâu lo chạy chữa cho anh Sóc đây . . . . .anh Giáng nói trong tuyệt vọng không còn cách nào khác hơn đành đưa anh Sóc về quê thôi , phó mặc cho số phận .
Gia đình anh Sóc cha anh là Liệt Sĩ thuộc diện nghèo ! Sau khi hay tin anh Sóc cấp cứu trong cơn thâp tử nhất sinh mẹ anh Sóc đã khóc hết nước mắt vì sự già nua , cháu HUỲNH TRANG đi học về ngất sỉu hay tin cha bệnh nặng đang cấp cứu .
Vanbienthv kính mong anh chị em NTCM cùng các bạn biết được hoàng cảnh anh Sóc như hiện nay cùng chung tay góp sức cứu giúp anh Sóc mau bình phục lại sức khỏe đi làm  để nuôi mẹ già , giờ đây  mẹ anh không biết con mình ra sao nữa đang mỏi mòn chờ tin con khỏe lại ,cháu HUỲNH TRANG mong từng giờ để cha tỉnh lại !
ANH TRẦN VĂN SÓC - BẾN TRE
GƯỜNG SỐ 18
KHOA CẤP CỨU HỒI SỨC
BỆNH VIỆN NHIỆT ĐỚI
số điện thoại anh Giáng 0165.527.5565
Vanbienthv xin chân thành cảm ởn !