Tác giả Chủ đề: Cần Thơ - Quán cơm 2.000đ  (Đã xem 187689 lần)

Ngủ rồi lathuvang

• ĐIỀU PHỐI VIÊN
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 41
Trả lời #222 vào: 31-12-2010 17:09:19
TNGA đã viết:
Trích dẫn
Chị lá thu vàng oi,
Hôm nay mình đã chuyển 500k vào tài khoản của chị để cưu mang thường xuyên quán cơm 2000 tại Cần Thơ, chị kiểm tra lại dzùm. Thanks!

@TNGA : Lathuvang đã nhận 500,000đ CMTX tháng 1/2011 Quán cơm Cần Thơ của bạn . Cảm ơn nhiều, chúc TNGA luôn vui khỏe.

Lá thu vàng  không rơi

Ngủ rồi TNGA

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #221 vào: 31-12-2010 14:11:57
Chị lá thu vàng oi,
Hôm nay mình đã chuyển 500k vào tài khoản của chị để cưu mang thường xuyên quán cơm 2000 tại Cần Thơ, chị kiểm tra lại dzùm. Thanks!
\\\"Mỗi người hãy là một giọt nước sẽ làm tràn đại dương\\\"

Ngủ rồi HTVY

• Tích Cực
  • **
  • Thích 1
Trả lời #220 vào: 30-12-2010 22:43:29
@ chị lathuvang ơi!
Em gởi chị danh sách nhân sự cố định QC nhé chị.
1.Bếp trưởng: Chị.Nguyễn Thị Thúy Hòa.Làm từ ngày 16/12/2010
2.SV.Phan Thanh Hân - Làm 6 buổi
3.SV.Nguyễn Thị Bích Ngọc - Làm 6 buổi
4.SV.Trần Thị Thanh Huệ - Làm 6 buổi
5.SV.Nguyễn Văn Út Mười - Làm 6 buổi
6.SV.Lê Thị Trúc Ly - Làm 6 buổi
Em gởi bảng chấm công sau nha chị(vì em không chèn file Exell được)
Thanks chị!

Ngủ rồi HTVY

• Tích Cực
  • **
  • Thích 1
Trả lời #219 vào: 29-12-2010 22:08:54
Nhà mình ơi!
Hôm nay mình bán được 282 phần cơm.
Vỗ tay *******
Cám ơn tất cả các bạn TNV.
Chúc cho QC 2k CT của chúng ta ngày càng tốt và là nơi hội tụ của tất cả các TNV KV.Miền Tây.
@Magic_Q: Hôm nay anh 6x có chụp ảnh nhiều lắm,sẽ up sớm lên cho Q xem trong nay mai nhé!
Thanks!

Ngủ rồi ThaiDzuy

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 15
Trả lời #218 vào: 29-12-2010 21:24:28
Từ nay về sau Quán cơm sẽ có nhiều phương tiện truyền thông tới phỏng vấn và ghi hình, chúng ta cần họ đưa kịch bản (nếu quay phim) và đưa bài viết trước khi đăng (nếu viết bài).

Nên có một người đại diện trả lời phỏng vấn.

Sẽ ổn cả thôi, cũng chưa có gì nghiêm trọng mà.

Mới đầu có rất nhiều thực khách giàu có tò mò, vào ăn xem có đúng 2000 VND như thông báo không?

Biết đâu họ sẽ trở thành Thành viên / Mạnh thường quân tiềm năng?

Thân,

Từ đây người biết thương người...

Ngủ rồi HTVY

• Tích Cực
  • **
  • Thích 1
Trả lời #217 vào: 29-12-2010 21:11:57
Nhà mình ơi!

Đúng là bài báo này có nhiều điểm không chính xác lắm làm mình cũng thấy hơi kỳ kỳ.Hôm 22/12 có 1 PV báo CT tới hỏi sơ sơ và xin tên vài TV trong QC rồi xin SĐT của anh banbe6x,nói là sẽ gọi cho anh 6x.

- Mình không tiếp xúc nhiều và càng không có cung cấp thông tin rằng QC 2000 có ở Đà Nẵng gì hết
- Chẳng lẻ mình không biết tên mình???
- Chẳng lẻ là TV của DĐ mà mình không biết rằng ở Đà Nẵng chưa có QC sao?
- Thêm nữa:Bữa giờ quán mình đâu có làm món thịt xào tép đâu?Mà TNV Bích Ngọc càng không vào bếp nấu nướng mà mình chỉ có chị Hòa đứng bếp thôi.
- Còn việc giữ xe máy cho thực khách thì càng không có chuyện đó vì mình đã quán triệt ngay từ đầu.
- Bấy nhiêu đó thôi cũng đủ cho nhà mình xem xét kỹ lại bài báo này.Và một kinh nghiệm cho chúng ta là hãy \\\"thận trọng\\\" với những thông tin báo chí.Tuy họ viết bài cũng chủ yếu để ca ngợi QC của DĐ nhưng những thông tin không chính xác này làm mọi người rất dễ hiểu nhầm.

*Tất cả nguyên nhân theo mình thấy là do PV này chưa thu thập đầy đủ,chính xác các thông tin cần thiết trước khi viết bài.

Ngủ rồi KevinHieu

Trả lời #216 vào: 29-12-2010 20:04:47
Anh Lê Chí Linh, làm việc cho một ngân hàng ở đường 30-4, quận Ninh Kiều, nhận xét: “Tuy giá suất cơm chỉ bằng 1 cây sing-gum nhưng các nhân viên ở đây phục vụ rất chu đáo”.

Trời ơi, có cả nhân viên ngân hàng tới ăn sao ? hy vọng chỉ là do hiếu kỳ vì tiền ủng hộ của các nhà tài trợ đâu phải để giúp những người đó. Nên chăng có một quy định nhỏ giống quán cơm 2K Saigon là trưng biển \\\" chỉ nhận giữ xe đạp \\\" ?

Thân,

Ngủ rồi vicuocsongnhanloai

• Rất Tích Cực
  • Thích 0
Trả lời #215 vào: 29-12-2010 09:48:40
Thích nhất là câu \\\"“Ngoại ngồi đây, để con đi lấy cơm cho! Cần gì ngoại cứ gọi tụi con!”\\\" đúng là cách nói của người miền tây. Mong quán cơm cần thơ và tất cả TNV dưới đó luôn nổ lực hết mình để tiếp sức cho nhưng người nghèo.

Ngủ rồi HMHai

Trả lời #214 vào: 29-12-2010 09:08:22
Có bài này hay, mời các bạn vào xem.
http://www.baocantho.com.vn/?mod=detnews&catid=77&p=&id=71222
Một vài chi tiết nhà báo bị nhầm lẫn: Hà Thanh Vy được đổi tên thành Hà Thúy Vy; Đà Nẵng đã có QC 2,000 đ...  :)

Ngủ rồi Smallpig

Trả lời #213 vào: 29-12-2010 02:00:40
Rat vui khi nha minh co them 1 quan com tu thien de giup do them nhieu ba con ngheo kho, chi la 1 bua com nho nho nhung lam am long nhieu nguoi, chuc nha minh co them vai quan nua o khap noi tren moi mien dat nuoc ( tiec va buon lam khi khong co mat trong buoi khai truong tung bung cung moi nguoi  :(  ). Chuc moi nguoi nhieu nhieu suc khoe de chien dau cung quan com  :cheer:

( xin loi vi viet k co dau, may bua nay may tinh bi gi k bik nua  :angry: )

Ngủ rồi HTVY

• Tích Cực
  • **
  • Thích 1
Trả lời #212 vào: 28-12-2010 21:19:57
Ok!
Sẽ đáp ứng cho sự \\\"khao khát\\\" của Magic_Q trong ngày mai!
Nhưng mà chắc chốp được kiểu \\\"rửa khay\\\" ko à,được ko?Giờ bán phiếu lubu,hehe....(chảnh thấy ớn!)

Ngủ rồi Magic_Q

Trả lời #211 vào: 28-12-2010 18:59:03
Mong vài cái hình để \\\"chiêm ngưỡng\\\" quá đi chị Vy ơi  :lol:  :lol:

Ngủ rồi HTVY

• Tích Cực
  • **
  • Thích 1
Trả lời #210 vào: 28-12-2010 13:18:02
Alo các bác TNV ơi!
Sáng ngày mai CV ở QC khán nhiều đấy,bác nào rãnh lại phụ nhà mình 1tay 1 chân với nhé!
Thanks nhiều nhiều....

Ngủ rồi HTVY

• Tích Cực
  • **
  • Thích 1
Trả lời #209 vào: 28-12-2010 00:34:31
Nhà mình ơi!
Hôm nay là ngày bán cơm thứ 4,là ngày đầu tiên của tuần thứ 2.
Số phiếu cơm bán ra đã tăng lên hơn trước 279ph.Và điều mình lo lắng như hôm trước mình đã nói là vấn đề ổn định trật tư,xếp hàng của bà con đã bắt đầu đi vào nề nếp nên mình ko phải \\\"gào\\\" lên như hôm trước,hihi...
Điều khiến mình vui nhất hôm nay là sáng ra đã có một Nhà hảo tâm đến ủng hộ quán 1 triệu đồng.Anh tên Phạm Thế Phong(không để lại thông tin cụ thể và nói là một người bạn nhờ chuyển)
Thay mặt gia đình cám ơn anh Phong rất nhiều.
Tiếp theo là DNTN An Lộc(chợ Xuân Khánh) ủng hộ 200 ngàn đồng
Bạn Xuân(Trường ĐH Cần Thơ) ủng hộ 150 miếng đậu hủ.
Xin chân thành cám ơn các anh chi đã ủng hộ QC.
Luôn tiện HTVY có hỏi BQT về các thủ tục nhận ủng hộ,đóng góp.HTVY đã nhận được Form mẫu rồi,và đã đưa bà con ký nhận ủng hộ.Riêng phần Thư cám ơn thì anh HMHai nói để bàn bạc với BQT và bác 6x xem như thế nào cho hợp lý và nhanh chóng.
Các bác sớm đưa ra quyết định nhé!
Thanks cả nhà!

Ngủ rồi thaispkdkc

• Tích Cực
  • **
  • Thích 0
Trả lời #208 vào: 24-12-2010 21:10:53
tinhyeusoida đã viết:
Trích dẫn
Cho em hỏi muốn trở thành tình nguyện viên phải làm sao!

Em là sinh viên học kỳ cuối của năm cuối, cũng muốn góp sức.

Không cần điều kiện gì hết bác tinhyeusoida ah. Quán cơm 2000đ ở Cần Thơ hoạt động vào thứ 2-4-6 bắt đầu lúc 11h, nếu bác có thời gian rãnh vào những ngày này thì bác đến giúp mọi người ( bác có thể đến sớm hơn 11h ). Có bạn bè, bác rủ đi chung càng tốt, hihi!