Tác giả Chủ đề: Điện Thắng, Điện Bàn - Anh Võ Đình Quang - Bệnh tim.  (Đã xem 18042 lần)

Ngủ rồi minhsơn97

Trả lời #86 vào: 14-10-2017 21:27:21
Chào cả nhà .
Hôm nay minhson97 có ghé thăm lại hoàn cảnh anh Võ Đình Quang .
Minh Sơn rất vui khi được biết sức khỏe của anh đã tốt hơn trước nhiều và hiện tại anh đang đi làm  ở gần đèo hải vân lương 2,5tr ,tuy khỏe mạnh nhưng anh không thể làm được những công việc nặng được ,anh rất cám ơn NTCM đã giúp đỡ cho anh trong những lúc anh gặp khó khăn anh chân thành cám ơn tất cả mọi người , và minh sơn có hỏi anh về cuộc sóng hiện tại ,anh rất mong muốn tìm được 1 công việc gì đó ở gần nhà hay cách xa xa 1 chút cũng được ,công việc hiện tại của anh ở cách xa nhà anh 26km hằng ngày anh phải chạy 52km để đi làm ,và anh  mong muốn tìm được 1 công việc gì đó ở gần nhà mình, không biết có thành viên nào của mình có biết công việc gì đó phù hợp với anh và ở gần Điện Thắng ,Điện Bàn không giúp anh Quang thực hiện được mong muốn của mình .
Chị Nga  rất cám ơn NTCM đã giúp đỡ gia đình chị và tặng chị chiếc máy may để kiếm sống . hiện chị vẫn còn đang sử đụng chiếc máy may đó để kiếm sống và chị đang làm công nhân cho 1 công ty ở gần nhà
2 anh chị có 1 nụ cười rất vui vẽ và hiền hậu và có 2 đứa con 1 trai 1 gái rất để thương ,nhưng trong niềm vui sự hạnh phúc đó anh chị vẫn phập phòng khi biết căn bệnh của con trai mình , con anh Quang cũng bị bệnh tim giống anh và còn bị cong bê sườn lại không được bình thường như mọi người ,bây giờ em còn nhỏ nên chưa bị ảnh hưỡng nhiều ,được bác sĩ chuẩn đoán lên 10t em sẽ gặp nhiều chịu chứng ảnh hưởng . và phải cần thật hiện ca mổ cho em để tránh gây ảnh hướng cho bé về sau nhưng do không có tiền chị đành ôm con về và không hỏi về số tiền là bao nhiêu .
 [ Tập tin đính kèm không tồn tại ]

minh sơn có định vị lại vị trí nhà anh Quang

sdt của anh Quang : 0902808071

Lẽ phải ánh sáng dẫn đường của nhơn loại.

Ngủ rồi phong_1992_qn

Trả lời #85 vào: 29-12-2014 12:14:41
Mong thành viên nào theo dõi TH này đến xác nhận thông tin giúp ạ!

Thân!

Lan toả lòng nhân ái!

Ngủ rồi quangduy

Trả lời #84 vào: 28-12-2014 22:21:53
Trường hợp này qduy được biết thêm thông tin là gia đình chị vừa có em bé nên đời sống khá chật vật. Mong thành viên theo dõi có thể cập nhật thêm hình ảnh! Thân

Ngủ rồi phong_1992_qn

Trả lời #83 vào: 25-12-2014 18:21:45
Xin lỗi cả nhà vì để TH này trôi quá lâu, như em được biết thì anh Quang đã lấy thẻ BHYT mới và được tiến hành ca phẫu thuật thành công, các chi phí gia đình anh Quang đã lo được. Tuy nhiên, hai ngày trước, chị Nga (vợ anh Quang) có gọi cho em, nhờ được giúp đỡ. Chị nói rằng anh Quang đã mổ xong, tuy nhiên sức khỏe không được tốt, phải tái khám 2 tháng 1 lần, theo chị Nga thì mỗi lần đi tái khám tiền đi lại, tiên ăn uống, và tiền thuốc là khoảng 2-3 triệu. Chị nói hiện tại gia đình đã kiệt quệ hoàn toàn, nên rất cần sự giúp đỡ.
Vậy, mọi người bàn bạc để giúp chị ấy với ạ!

Lan toả lòng nhân ái!

Ngủ rồi loanngyen1202

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 22
Trả lời #82 vào: 12-04-2014 11:41:56
@phong_1992_qn: không biết hôm nay phòng hành chính nhân sự có làm việc không nhỉ? Phong nhắn số đt cho của Phong cho chị với nhé!

Người với người sống để yêu nhau !

Ngủ rồi phong_1992_qn

Trả lời #81 vào: 12-04-2014 10:33:51
Anh Quang vừa gọi cho Phong báo rằng đã có thẻ Bảo Hiểm Y Tế. Nhà mình có ai sắp xếp đến nhận giúp được ko ạ?

Lan toả lòng nhân ái!

Ngủ rồi quangduy

Trả lời #80 vào: 03-04-2014 11:11:55
Phong cập nhật tình hình sức khỏe anh Quang lên đi em!

Ngủ rồi phong_1992_qn

Trả lời #79 vào: 29-03-2014 08:23:32
chào cả nhà!
công ty anh a Quang làm việc là Công ty cổ phần bao bì nhựa sài gòn, đường số 10, khu cn Tân Bình, quận Tân Phú, TP HCM, gặp chị Thủy hoặc chị Phương (số đt: 0909319737) phòng hành chính nhân sự. anh Quang nói công ty  thuờng trễ phát thẻ bảo hiểm cho công nhân từ 10 đến 20 ngày, anh đã gọi vào nhờ chị Thủy cố gắng làm cho nhanh thẻ BH nhưng chưa có kết quả là khi nào lấy. Anh Quang sẽ gọi cho Phong khi nào có thẻ BH và Phong sẽ báo lên đây để mọi người sắp xếp nhờ người đến lấy thẻ và đi xin giấy chuyển viện. Còn bệnh viện trong đó (nơi đăng ký khám chữa bệnh trên BH) mọi người đến nhận thẻ rồi hỏi cho rõ địa chỉ ạ.
thân!

Lan toả lòng nhân ái!

Ngủ rồi phuclehuu

• Lười Ăn - Chăm tán gái!
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1800
  • Lười ăn, chăm tán gái!
Trả lời #78 vào: 28-03-2014 10:06:58
Nhờ Phong và các bạn ở Huế kết nối thông tin.

Cố gắng để làm thủ tục chuyển BHYT trong đầu tháng tư, vì khoản tiền bớt đi cho chuyện này là quá đáng kể, sẽ nhờ ace Sài Gòn giúp; nhưng các bạn phải thường trực và cung cấp thông tin cũng như bổ sung giấy tờ đầy đủ??? Chúng ta chuyển hồ sơ qua EMS???.

Nhờ anh chị em miền Nam lưu ý giúp ạ.

Phong cung cấp cho cả nhà thông tin:

- Nhận giấy BHYT ở đâu, gặp ai? số ĐT?
- Hồ sơ giấy tờ khi ace trong đó xin giấy chuyển viện ....

.......

Thân ái.

Bước dài _ Không vội vã!

Ngủ rồi quangduy

Trả lời #77 vào: 27-03-2014 07:26:03
Cảm ơn Phong. Mong cả nhà có hướng giúp đỡ thêm! Thân ái.

Ngủ rồi phong_1992_qn

Trả lời #76 vào: 26-03-2014 11:15:12
Chào cả nhà!
Phong vừa tranh thủ ghé thăm anh Quang:
 Anh Quang nhập viện TW Huế ngày 20/4, được chẩn đoán là Hở van động mạch chủ nặng, Phình động mạch chủ lên.
 Chi phí của ca phẫu thuật là 170 triệu (BH chịu 30%), gia đình đã ứng được 20 triệu, khi nào ứng đủ tiền thì BV mới thực hiện ca mổ. Hiệ tại a đã được đưa đi nhổ 2 răng số 8, nhưng chưa xếp lịch mổ.
Về phần BHYT, do a sống và làm việc tại TP HCM nên được cấp thẻ BHYT công nhân tại đó, đến ngày 31/3 sẽ hết hạn và ngày 1/4 sẽ được cấp mới. Do điều kiện xa nhà, ko có người thân chăm sóc nên anh Quang nhập viện TW Huế, vì nhập viện trực tiếp ( không thực hiện thủ tục chuyển viện từ BV trong TP HCM) nên BH chỉ chi tra 30%.
 Phong không biết nếu có người trong TP HCM cầm thẻ BHYT mới đi xin giấy chuyển viện cho anh Quang được không?
Về phần đề xuất thì Phong không biết nên như thế nào, mọi thông tin Phong đã đưa ở trên, mọi người bàn bạc đưa ra hướng giúp đỡ ạ.

Lan toả lòng nhân ái!

Ngủ rồi quangduy

Trả lời #75 vào: 26-03-2014 08:19:13
Chào cả nhà.
Các bác sĩ bênh viện TW Huế đã chẩn đoán chức năng tim của anh Quang còn 30%, sáng nay nhổ 8 cái răng để chuẩn bị mổ. Mong các bạn ở Huế tranh thủ đến thăm gia đình. Thân!

Ngủ rồi nguoithuhaihai

Trả lời #74 vào: 25-03-2014 17:26:18
quangduy đã viết:
Trích dẫn
Mong các bạn ngoài Huế dàn xếp đến xem sao.!

Cám ơn thông tin của bạn quangduy.
Các thành viên NTCM Huế đã nhận đến thăm trong thời gian sớm nhất.
Thân ái!

Ngủ rồi quangduy

Trả lời #73 vào: 25-03-2014 10:05:16
QD gửi kèm theo đây số điện thoại chị Nga (vợ anh Quang): 0906776642.

Ngủ rồi quangduy

Trả lời #72 vào: 25-03-2014 10:01:48
Chào cả nhà.
Qduy vừa được thông tin là anh Quang đang nhập viện tại BV Trung Ương Huế, tầng 4 (Khoa tim mạch), phòng 404. Đây là t/h được gia đình chúng ta CMTX trong thời gian dài. Mong các bạn ngoài Huế dàn xếp đến xem sao. Thân!