Tác giả Chủ đề: Hà Nội - Hỗ trợ mua thẻ BHYT cho đối tượng đặc biệt mắc bệnh hiểm nghèo  (Đã xem 5107 lần)

Ngủ rồi maitan97

Thân gửi cả nhà

Chương trình mua thẻ BHYT cho bênh nhân đặc biệt mắc bệnh hiểm nghèo đã hoàn tất - Mai tan em xin thống kê tài chình để ACE và các  bạn  được biêt ah

- Tổng thu: 27.800.000
- Chi mua thẻ: 24.794.000
Số tiền dư trong quỹ diễn đàn: 3.006.000

Trân trọng cảm ơn cả nhà 
Thân ái

Maitan

Ngủ rồi maitan97

Dear cả nhà
Em hân hoan xin thông báo việc mua thẻ cho BN đã hoàn tất và thẻ BHYT đã về đấn PK để trao gửi cho BN vào đúng ngày họ đến khám và nhận thuốc

Em trân trọng cảm ơn cả nhà đã cùng chung sức giúp em hoàn thiện dự án cho đối tượng đặc biệt này
Cảm ơn em Mai Thị Bích Hồng - Phụ trách PK  đã gieo duyên lành
Kính chúc ACE nhiều sức khoẻ và hạnh phúc để cùng nắm tay nhau đồng hành trên con đường
Thiện nguyện
Thân ái
Maitan
« Sửa lần cuối: 11-06-2019 11:18:56 gửi bởi maitan97 »

Ngủ rồi -TrườngGiang-

• ĐIỀU PHỐI VIÊN
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 6
Chương trình này triển khai đến đâu rồi chị Mai Tân ơi.

Sức mạnh tinh thần và vẻ đẹp tâm hồn cao cả thường tỏa ánh hào quang có thể lấn át, đè bẹp những kẻ to xác, những tâm hồn hèn hạ

Ngủ rồi maitan97

E cảm ơn chị thỏ Bạn Hồng đã nhận tiền rồi ạ

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Thocon đã chuyển tiền rồi các bạn nhé

Không mong Đến, chẳng cầu Đi
Không phân Khôn - Dại còn chi để buuồn
Tâm như nước chảy trên nguồn
Soi hình Tạo hóa mà không lưu hình
                                                          BS

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
...
Tổng số trường họp cần mua là 33 thẻ * 751.000 thẻ/năm = 24.783.000 vnđ
...

Tiền sẽ  chuyển  cho bạn Mai Thi Bich Hong ( thay cho thủ quĩ) số TK 26010000821473 Ngân hàng BIDV chi nhành Mỹ ĐÌnh
...

@Thocon : Em chuyển số tiền trên tới tài khoản của bạn Bích Hồng theo đề xuất của Maitan97 dùm nhé.

Xin cảm ơn sự chung tay của cả nhà.

Thân.

BS

Ngủ rồi maitan97

Thân gửi các anh chị và các bạn

Xin trân trọng cảm ơn Anh chị và các bạn đã đồng hành và hỗ trợ cho người bệnh . Ngày hôm qua thứ ba ngày 10/4/2019 maitan đã có buổi làm việc với BGĐ BV và phòng khám rà soát lại toàn bộ người bệnh có hoàn cảnh khó khăn và không thể mua được thể để duy trì điều trị trong năm 2019
Tổng số trường họp cần mua là 33 thẻ * 751.000 thẻ/năm = 24.783.000 vnđ

Maitan xin đề xuất Ban quản trị xem xét và phê duyệt số tiền mua thẻ trên.

Tiền sẽ  chuyển  cho bạn Mai Thi Bich Hong ( thay cho thủ quĩ) số TK 26010000821473 Ngân hàng BIDV chi nhành Mỹ ĐÌnh

Em cảm ơn

Maitan

Ngủ rồi -TrườngGiang-

• ĐIỀU PHỐI VIÊN
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 6
TG Đã chuyển vào tài khoản của Thủ quỹ 500k ủng hộ Chương trình này. Cú pháp TG UH THE BHYT. Thân mến./.

Sức mạnh tinh thần và vẻ đẹp tâm hồn cao cả thường tỏa ánh hào quang có thể lấn át, đè bẹp những kẻ to xác, những tâm hồn hèn hạ

Ngủ rồi xitrum7882

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Oh nhà mình NTCM có giao diện mới ạ!
Em xin cập nhật thống kê tính tới ngày hôm nay.
Tổng đăng ký ủng hộ là 29.800.000.
Trong file đính kèm em đã ghi rõ. Em sẽ chờ sao kê của Thỏ và cập nhật lại nội dung nhận tiền.
Cám ơn cả nhà đã chung tay.

Ngủ rồi Comoi

Nhà cháu ủng hộ: 750.000 đ, đã chuyển khoản ạ.

.

Ngủ rồi maitan97

Em cảm ơn cả nhà hỗ trợ cho bệnh nhân . Mong những ngày đầu tháng tư này mình gom đủ số tiền để chuyển cho TTYT . Em cũng xin đóng góp 1000 k cho dự án này

Ngủ rồi -TrườngGiang-

• ĐIỀU PHỐI VIÊN
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 6
TG ủng hộ Chương trình 500.000 nhé./.

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Đây là việc làm hết sức ý nghĩa và đầy tính nhân văn !
Đây cũng là một phần trong các công việc của chúng ta.

Chúng ta tiến hành triển khai các bạn nhé !

Michele_du và Gia đình chung tay ủng hộ 5.000.000đ nha các bạn.

Mong có thêm sự chung tay của cả nhà.

Thân.

BS

Ngủ rồi ThaiDzuy

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 15
Thân gửi cả nhà,

Trong Y khoa có rất nhiều bệnh hiểm nghèo nhờ Y học hiện đại có thể chữa khỏi nhưng cũng có những bệnh cần phải chữa trị cả đời và nếu không được điều trị người bệnh có thể lây lan ra cộng đồng. Trong hơn 10 năm vừa qua, phần lớn những người bệnh này được hỗ trợ hoàn toàn chi phí  khám chữa bệnh, xét nghiệm, thuốc điều trị từ các dự án phi chính phủ tài trợ, chi phí này khoảng từ 6-13 triệu đồng/người/năm, chưa kể chi phí liên quan đến điều trị các bệnh lý khác kèm theo.

Kể từ khi Việt Nam trở thành nước có thu nhập trung bình, nguồn tài trợ dần bị cắt giảm và  bước sang năm 2019 người bệnh phải tự chi trả một phần chi phí khám chữa bệnh của mình thông qua việc sử dụng thẻ Bảo Hiểm Y tế và BHYT là phần quan trọng cứu cánh cho những bệnh nhân này.

Chủ trương của nhà nước là cấp miễn phí thẻ cho những người bệnh thuộc hộ nghèo, cận nghèo nhưng cũng có những bệnh nhân hoàn toàn không có chứng minh được mình nằm trong diện đó, thậm chí có bệnh nhân được xếp trong nhóm nhiều KHÔNG: KHÔNG NƠI ĂN CHỐN Ở, KHÔNG GIA ĐÌNH, KHÔNG CÔNG ĂN VIỆC LÀM thậm chí KHÔNG GIẤY TỜ TÙY THÂN… và thêm nữa là KHÔNG thể có tiền để mua thẻ.

Trong quá trình làm việc với một số phòng khámở Hà Nội, có hơn 1500 bệnh nhân, thì có khoảng 400 bệnh nhân ngoại tỉnh. Trong số đó còn chừng 30 bệnh nhân có hoàn cảnh vô cùng khó khăn, nhiều KHÔNG như mô tả ở trên. Việc không có thẻ BHYT có nghĩa những bệnh nhân này không thể tiếp tục điều trị, có nghĩa khả năng duy trì sự sống sẽ giảm đi nhiều và đặc biệt lại gia tăng khả năng lây truyền trong cộng đồng.

Vì những lý do đó, nhóm đã trao đổi, bàn bạc để tìm ra giải pháp tốt nhất. Song song với việc vận động những bệnh nhân này xin lại giấy tờ tùy thân, trước mắt nhòm xin đề xuất hỗ trợ mua thẻ BHYT cho những bệnh nhân này. Đây là một trong những việc làm rất nhân văn.

Hình thức:

Maitan sẽ xác minh và thẩm định từng trường hợp của Phòng khám. Phòng khám đứng ra mua thẻ BHYT 2019 cho người bệnh thông qua BHXH quận với sự giám sát của nhóm. Có hóa đơn chứng từ cụ thể.

Số lượng thẻ: 30 thẻ x 750.000/thẻ = 22.500.000
Người thực hiện và theo dõi chương trình: Maitan
Thủ quĩ chương trình: Chích Chòe
Thống kê & cập nhật: Xì Trum

Mong Ban Quản trị cho ý kiến sớm để nhóm triển khai thực hiện.

Thân mến,

Từ đây người biết thương người...