Tác giả Chủ đề: Thuận Thành, TP Huế - Cháu Trang - U sọ hầu.  (Đã xem 4907 lần)

Ngủ rồi truonghylan

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #23 vào: 15-07-2013 14:41:08
Chào cả nhà,
      Mình mong nhóm xm Huế ghé thăm gia đình Cháu Trang. Hiện tại cuộc sống gia đình Cháu Trang rất khó khan và rất cần sự quan tâm và giúp đỡ của mọi người. Mình chúc cả nhà một ngày làm việc vui vẻ.

Ngủ rồi tranthanh

Trả lời #22 vào: 15-07-2013 07:02:27
Chào cả nhà!
Theo như thàn viên fast viết thì hoàn cảnh đã có những thay đổi, việc điều trị cho cháu Trang và cuộc sống của gia đình cô Mai cũng trở nên khó khăn hơn. Vậy mong nhóm xác minh ở Huế có thể sắp xếp một chuyến tái xác minh hoàn cảnh để cả nhà cùng biết rõ và có hướng giúp đỡ phù hợp nhất. Chờ tin các bạn!
Thân.

Ngủ rồi fast

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #21 vào: 14-07-2013 16:22:18
Chao ca nha,
    Hom qua minh co ghe den tham Chau Trang thi duoc biet hien tai Chau Trang ko co xa tri ma chua bang khi cong. Minh nghe Me Chau noi khi qua tai kham lai thi Bac si cho biet neu Chau Trang co xa tri thi se keo dai 3 nam nhung xa tri thi Chau se hon me va so suc khoe cua Chau ko du de xa tri. Con neu ko xa tri thi Chau song duoc 1 nam. Khi nghe vay minh thay thuong Chau Trang qua. Hien tai cuoc song cua gia dinh Chau Trang rat vat va va kho khan vi Me Chau dau co di lam duoc phai o nha cham soc Chau va Me chau co tam su gio ko biet lay tien dau de lo cho hai nguoi Chi cua Chau Trang di hoc. Hai chi cua Chau Trang hoc rat gioi va rat ngoan. Minh rat mong ca nha quan tam va giup do cho gia dinh Chau Trang. Minh mong som nhan tin cua ca nha.
    Chan thanh cam on.

Ngủ rồi comay_a2n

Trả lời #20 vào: 19-05-2013 22:37:03
Comay và SV Trang đã đến thăm và trao số tiền 1.000.000đ từ quỹ NTCM đến gia đình em Trang.
Được biết, em Trang ra Huế vết mổ của em đã khô, đã cắt chỉ và em đã đi tái khám ở BV TW Huế. Bác sĩ hẹn 2 tháng sau sẽ tái khám thêm một lần nữa để quyết định có thể xạ trị cho em Trang ở Huế, nếu không được thì phải đi TP.HCM.
Mẹ em gửi lời cám ơn đến cả nhà đã quan tâm giúp đỡ em trong thời gian qua.
Hình ảnh:

Ngủ rồi penguin

Trả lời #19 vào: 15-05-2013 02:24:50
Quỹ đã chuyển 1.000.000VND vào tài khoản Comay_a2n. Nhờ em xác nhận giúp. Cảm ơn em!

Ngủ rồi nhàn hà an

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #18 vào: 12-05-2013 16:30:59
chào cả nhà,
mình được biết bé Trang đã về Huế lại rồi,các bạn ở Huế nếu có thời gian thì tới thăm để xem tình hình hiện tại của bé thế nào và nhớ cập nhật tình hình của bé cho mọi người cùng biết nhé ^^,cảm ơn các bạn,mong cả nhà quan tâm ủng hộ để giúp bé và gia đình vượt qua được giai đoạn khó khăn này nha!!!!!!!!!!!!!!

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Trả lời #17 vào: 08-05-2013 05:57:46
nhàn hà an đã viết:
Trích dẫn
...

Đề xuất cưu mang không thường xuyên: 1.000.000 vnđ.
...

Chúng ta xuất quỹ CMKTX bé Trang 1,000,000đ.

Mới trò chuyện qua điện thoại với chị Hòa nên 6x được biết bé Trang đã xuất viện và về tới nhà ở Huế ngày hôm qua. Vết mổ và sức khỏe của bé khá tốt tuy chưa cắt chỉ, bé sẽ còn phải điều trị đợt 2 tại Huế theo phương pháp hóa trị.

Nhờ Comay_a2n và các thành viên Huế ghé thăm và trung chuyển tiền CMKTX tơi gia đình bé Trang dùm.

Xin cảm ơn sự chung tay của cả nhà. Cầu mong bé Trang sớm lành bệnh.
Thân.

@Pen: Em chuyển cho Comay_a2n 1,000,000đ để bạn ấy và các bạn ngoài Huết gửi tới gia đình bé Trang dùm nhé. Cảm ơn Pen

Không mong Đến, chẳng cầu Đi
Không phân Khôn - Dại còn chi để buuồn
Tâm như nước chảy trên nguồn
Soi hình Tạo hóa mà không lưu hình
                                                          BS

Ngủ rồi yugidazai

Trả lời #16 vào: 07-05-2013 23:10:27
nguyễn thị hồng Dung đã viết:
Trích dẫn
Cảm ơn các bạn đã đến thăm hoàn cảnh của bé. Nhóm xác minh đề xuất CMKTX 1000.000đ mong cả nhà chung tay giúp đỡ.

Thân mến!

Mong mọi người giúp gia đình bớt gánh nặng phần nào chi phí chữa bệnh cho bé Trang ạ :)
Xin cám ơn.

Ngủ rồi truonghylan

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #15 vào: 07-05-2013 06:23:46
Chào cả nhà,
   Mình cám ơn nhóm xm SG đã quan tâm đến Cháu Trang. Và rất mong các nhà hảo tâm, các mạnh thường quân giúp đỡ cho gia đình Cháu Trang. Mình được biết hôm nay Cháu Trang ra Huế vì hoàn cảnh gia đình nên phải đưa Cháu ra Huế điều trị. Mình mong rằng Cháu Trang được sự cưu mang của diễn đàn NTCM.
    Chân thành cám ơn.

Ngủ rồi tranthanh

Trả lời #14 vào: 03-05-2013 20:22:58
Một số hình ảnh:

Vì máy ảnh chụp không rõ mong cả nhà thông cảm!

Thân.

Ngủ rồi nguyễn thị hồng Dung

Trả lời #13 vào: 29-04-2013 14:34:43
Cảm ơn các bạn đã đến thăm hoàn cảnh của bé. Nhóm xác minh đề xuất CMKTX 1000.000đ mong cả nhà chung tay giúp đỡ.

Thân mến!

Ngủ rồi nhàn hà an

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #12 vào: 29-04-2013 11:10:19
Chào cả nhà,
xin lỗi cả nhà vì bận ôn thi nên mình có hơi chậm trễ trong việc cập nhật tin tức của bé Trang cho cả nhà!!!
mình đến thăm bé hôm thứ tư,bé đã mỗ được 9 ngày rồi,tình hình sức khỏe cũng dần hồi phục không còn đau nhiều như lúc mới mỗ xong nữa.
khối u của bé quá lớn và quá lâu đến nỗi tạo thành gốc rễ nối và bám vào các dây thần kinh,mổ lần này là để lấy phần bên trong của khối u ra còn phần vỏ bọc thì hiện tại vẫn chưa thể lây ra và bác sĩ vẫn đang tiếp tục theo dõi tình hình vì nếu lấy ra ngay bây giờ sẽ ảnh hưởng tới nhiều dây thần kinh kéo theo có thể sẽ gây những ảnh hưởng xấu tới não bộ của bé.

đôi mắt bé được xác định từ trước khi mỗ là không thể sáng được nữa, và thực tế là không có chuyển biến gì sau lần mỗ này, bé giờ chỉ thấy bóng, tức là nếu có ai đó đứng trước mặt thì em sẽ chỉ có thể nhìn thấy 1 bóng đen tối tăm trước mặt mình  :( :(

khi nhắc tới người chồng mà cô Mai nói đã li thân của mình, cảm thấy cô có chút buồn và rưng rưng,bé Mai bao nhiêu tuổi là bấy nhiêu năm người cha em rời bỏ gia đình trở về Hải Phòng quê ông sinh sống và không hiểu là vì thật sự khó khăn về kinh tế hay lí do gì khác mà cũng chừng ấy năm ông không hề có bất cứ một sự chu cấp nào cho vợ con cũng không trở lại Huế để thăm họ dù chỉ một lần,chỉ thỉnh thoảng gọi về hỏi thăm,nhưng thời gian gần đây thì cũng không còn sự \\\"thỉnh thoảng\\\" đó nữa vì giờ ông đã tái hôn, cô Mai một gánh nuôi con đó quả là một sự vất vả muôn phần đối với một người phụ nữ yếu đuối như cô!!!!!!
Mình cũng đã chụp lại hình sổ hộ nghèo và bảo hiểm y tế của bé bạn Thanhtran sẽ up lên sau.
Rất mong được nhận sự chung tay giúp sức của cả nhà để giúp đỡ bé có thể tiếp tục đứng lên và đi tiếp trên con đường còn nhiều lắm những chông gai này.

Ngủ rồi be-buti

Trả lời #11 vào: 16-04-2013 15:27:00
Mình kiến nghị các bạn giúp mẹ cháu mở tài khoản để tiện việc ủng hộ, cháu bé có hoàn cảnh đáng thương và cháu cũng rất đáng yêu

Ngủ rồi truonghylan

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #10 vào: 16-04-2013 09:37:44
Chào cả nhà,
    Sáng nay mình vào diễn đàn đọc được tin của các bạn mình rất vui. Và hằng ngày mình điều liên lạc với gia đình của Cháu Trang. Và sáng nay Cháu Trang đã mỗ. Mình xin nói rõ để các bạn biết là vừa rồi Mẹ cháu Trang có đem sổ hộ nghèo và BHYT vào nên mong nhóm xm Sài Gòn đến gặp Dì Mai mẹ Cháu Trang để lấy và post lên. Còn như bạn Dung hỏi thì Ba và Mẹ cháu Trang ly thân khá lâu và Ba của Cháu Trang ko có phụ giúp gì cho Cháu cả. Mình mong các bạn, các mạnh thường quân quan tâm và giúp đỡ cho Cháu Trang.
      Chân thành cám ơn.

Ngủ rồi be-buti

Trả lời #9 vào: 15-04-2013 15:04:09
Hy vọng các bạn Sài Gòn chung tay ủng hộ bé, bé đáng yêu quá