Tác giả Chủ đề: Thanh Hóa (Hậu Lộc) - Anh Tiến - Bị liệt, khó khăn  (Đã xem 31108 lần)

Ngủ rồi levandinh

Trả lời #22 vào: 29-01-2012 20:15:55

Ngủ rồi levandinh

Trả lời #21 vào: 29-01-2012 18:21:40
xl ca nha e  khong gui duoc anh len a

Ngủ rồi levandinh

Trả lời #20 vào: 29-01-2012 18:10:53
chao ca nha hom nay e da den tham lai nha a TIEN mot lan nua tinh cu the cua e xin duoc bao cao voi ca nha minh nhu sau
vao ngay 3/3/1997 am lich a DO NGOC TIEN bi tai lao dong tai cambuchia khi dang lam nghe xay dung , dan den a bi liet ca hai chan (theo a noi thi ho so benh an cua a gio da bi muc nat het khong con gi ca )
sau khi bi tai nan a ve song voi me tai que den nam 2001 thi me a mat gio a song mot minh trong ngoi nha tinh thuong duoc xay dung vao nam 2010 . tong so tien xay dung ngoi nha va mua sam do dac la 27 trieu dong trong do : + nha nuoc ho tro a 7 trieu
                + 8 trieu a duoc ngan hanh cho vay theo du an ho tro nguoi ngeo lam nha
                + so tien con lai a duoc ban be va anh em ho tro
Gia dinh a co tat ca la 8 anh chi e :
    + Hien tai gom ca a nha a co 5 nguoi dang sinh song tai que
      - mot a trai lam pho bi thu dang uy cua UBND XA CAU LOC
      - ba nguoi con lai thi lam ruong
    + 3 anh chi e khac cua a dang di lam va lap gia dinh o trong mien nam  
 Tong dien tich dat canh tac cua a la 1000 met vuong , do a khong the lam duoc nen cho nguoi khac thau de lam mot nam a thu duoc 100kg thoc , so thoc nay du cho a dung trong vong 6 thang
 Hang thang a duoc nha nuoc ho tro 360 ngan so tien nay a dung de chi phi cho sinh hoat hang ngay - mot ngay a an het 6 ngan dong tien thuc an - do tat moi thu a deu phai dung dien de nau nen tien dien cung ton kha kha nam trong khoang tu 70 ngan tro xuong - so tien con lai a dung cho chi phi khac
 Van de kho khan nhat cua a bay gio la di lai tam giat va nuoc sinh hoat ( thieu nuoc ) moi lan bom nuoc a deu phai nho nguoi bom ho tu hang xom cho. nhung cung khong duoc nhieu vi gieng nuoc nha hang xom cung it nuoc a
 Cac van de tren e cung da tim hieu them thong tin tu ba con hang xom va e cung co vao nha bac truong thon o do de hoi them ve hoan canh cua a TIEN
 E co mot so nhan xet the nay mong ca nha cung xem xet
  - ve cuoc song hang ngay cua a da duoc nha nuoc va ban be ho tro e thay cung tam on
  - kho khan nhat cua a la viec di lai
  - so tien 8trieu a vay cua ngan hang hien khong co nguon thu nao de tra
  - thieu nuoc sinh hoat
De xuat cua e la
  - giup cho a mot chiec xe lan dien hoac mot chiec xe lac de a co the di chuyen duoc thuan loi hon vi xe lan tay a khong duoc do doi tay cua a da yeu khong cam nam duoc
  - giup do a mot so tien de a tra lai suat cho ngan hang nam nay va tao cho a mot so von de lam an nho( nha cua anh gan cho )

LAMNHI hom nay minh da gui tiep cho a 400k tien qua cua ban cho a TIEN roi

Ngủ rồi levandinh

Trả lời #19 vào: 29-01-2012 09:57:08
chao ca nha hom truoc vi mot so ly do nen e chua co bai viet cu the tinh hinh cua a TIEN len dien dan duoc , tuan nay e se len lai nha a tien mot lan nua , sau do e se co bai chi tiet len cho moi nguoi cung xem xet
LAMNHI tuan nay to di to se gui cho a tien tiep so tien con lai cua ban

than !

Ngủ rồi phuclehuu

• Lười Ăn - Chăm tán gái!
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1800
  • Lười ăn, chăm tán gái!
Trả lời #18 vào: 28-01-2012 23:52:52
Xo rì mợ lamnhi nhé! Hồi nào vào Đà Nẵng tớ đền 1 bữa đặc sản ... cầu quay cho đỡ chóng mặt! Tại PLH đang di chuyển nên không cập nhật đầy đủ.  ;) . Đành nhờ levandinh vậy bạn nhé  :)

Đây là nơi tắm giặt của anh Tiến (WC thì tại giường rồi!)

Tiến bảo: Mỗi lần giặt đồ là phải tắm luôn, bất kể thời tiết; bởi giặt được cái đồ thì đã thấm đẫm nước từ đầu đến chân.

Bước dài _ Không vội vã!

Ngủ rồi lamnhi

Trả lời #17 vào: 28-01-2012 23:27:26
bác Phuclehuu và bạn levandinh có qua anh tiến thì gửi 600k lamnhi lì xì a như đã viết ở trên chắc bác hem đọc nên hem để ý , bạnlevandinh hôm đi xm vì ko mang theo đủ tiền nên mới gửi anh tiến 200 , thứ 2 lamnhi sẽ gửi tiền cho bác pen để gửi trả bạn levandinh và nhờ bạn gửi nốt 400k cho a tiến giúp , thanks bạn levandinh nhìu

Ngủ rồi MuaNgauSaigon

• Tích Cực
  • **
  • Thích 0
Trả lời #16 vào: 28-01-2012 15:52:28
Chào cả nhà,
Xin cảm ơn TV levandinh &bác Phuclehuu đã nhanh chóng đi XM HC/Đỗ Ngọc Tiến!
:)
Cảm ơn bác Phuclehuu đã trao quà Xuân đến cháu Tiến! :)

Chúc Tiến một năm mới Nhâm Thìn 2012 vui vẻ+may mắn+hanh phúc! :)  :)

Thân,
MN

Ngủ rồi canthoquetoi

Trả lời #15 vào: 28-01-2012 14:52:01
canthoquetoi xin phụ anh Tiến mỗi tháng 100k cho 1 năm, sau khi có hướng đề xuất cưu mang thì canthoquetoi xin nhờ chị lathuvang trung chuyển dùm .
cám ơn levandinh và Phuclehuu , cám ơn các bạn đã lặn lội đi xác minh dùm
@lathuvang : chị lá ơi cái mạng internet em mới làm lại rồi. Hôm nay mới vào khai trương lại nè. Trường hợp này có gì nhờ chị chuyển dùm em nghen...Có thiếu thì em sẽ trả lại sau...cám ơn chị nhiều

Ngủ rồi banron

Trả lời #14 vào: 28-01-2012 10:06:22
Chào cả nhà,

Xin cám ơn các bạn Levadinh, Phuclehuu đã cất công đi đến tận nơi thăm anh Tiến và chia sẻ thông tin với mọi người. Tôi xin đăng ký giúp anh Tiến mỗi tháng 200 ngàn đồng.

Khi nào BQT duyệt xong và có người nhận trung chuyển giúp thì tôi sẽ gởi tiền, bắt đầu từ tháng 2/2012.

Chúc mọi người vui.

Ngủ rồi phuclehuu

• Lười Ăn - Chăm tán gái!
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1800
  • Lười ăn, chăm tán gái!
Trả lời #13 vào: 28-01-2012 07:40:41
Hôm qua, mùng 5 Tết, PLH cùng Gấu có ghé qua thăm anh Tiến; đồng thời chuyển quà của chị MuaNgauSaiGon đến anh.

Căn nhà tình thương được nhà nước và anh em đóng góp xây dựng + vay diện chính sách hộ nghèo 8 triệu đã quá hạn trả lãi vào năm ngoái

Anh Tiến nhận quà (400k) từ chị MuaNgau gởi

Anh Tiến hiện không làm gì được. Anh được cấp có 1,5 công ruộng cho người ta làm, năm thu 1,5 tạ lúa, không đóng sản lượng thì đủ ăn nửa năm. Vừa rồi diễn đàn người khuyết tật có tặng anh giàn vi tính, thỉnh thoảng mượn 3G của đứa cháu thì lên mạng.

\\\"Nội thất\\\" nhà anh Tiến

Cuộc sống thường nhật anh tự chăm lo bản thân mình, với đôi tay còn lại, tất cả mọi sinh hoạt gọi gọn quanh chiếc giường.

Căn nhà khó tìm, đã đuược thành viên levandinh chỉ dẫn mà PLH tìm toát cả mồ hôi. Cảm phục bạn thật! qua trao đổi, levandinh cho biết vì tết nên chưa gặp được người để nắm thông tin đa chiều. bạn sẽ quay lại nắm thêm thông tin từ chính quyền, làng xã rồi bạn ấy mới đưa chi tiết và đề xuất cả nhà ạ. Bạn lại vất vả rồi, cảm ơn bạn nhiều nhé.

Thân mến!

Bước dài _ Không vội vã!

Ngủ rồi yugidazai

Trả lời #12 vào: 27-01-2012 10:56:50
@levandinh: xin cám ơn bạn đã dành thời gian những ngày Tết đi thăm a Tiến và xác minh. Yugi thấy bài viết của bạn hơi sơ sài, mong bạn cho biết thêm 1 số thông tin:
- Giấy tờ về chấn thương của anh sau tai nạn?
- Anh muốn xin vay vốn để làm ăn, nhưng với số tiền bao nhiêu? kế hoạch thế nào và hoàn trả trong bao lâu?
- Sau khi xác minh, bạn cho biết mức đề xuất hoặc cách thức giúp đỡ phù hợp với a Tiến như thế nào?
Cám ơn bạn.
p/s:lần sau viết TV có dấu bạn nhé :)

Ngủ rồi lamnhi

Trả lời #11 vào: 26-01-2012 23:43:33
sorry bạn levandinh nhé lúc bạn gọi mình đang có việc nên ko nói chuyện đc nhiều , số tiền bạn lì xì cho anh tiến mình sẽ gửi cho bác pen ck cho bạn hoặc gửi tk của bạn nếu bqt đồng ý , bạn levandinh vất vả quá đi xm đến 30, 40 cây số

Ngủ rồi levandinh

Trả lời #10 vào: 26-01-2012 23:12:04
xin loi ca nha nhe may cua minh bi loi nen co mot chut su co

Ngủ rồi levandinh

Trả lời #9 vào: 26-01-2012 23:08:53

Ngủ rồi levandinh

Trả lời #8 vào: 26-01-2012 23:06:52
chao ca nha hom nay tranh thu thoi gian e da den tham A TIEN , hoan canh cua a hoan toan dung so voi nhung gi a da viet tren dien dan , a cung da co mot chiec xe lan nhung do doi tay a khong cam nam duoc nen neu muon di dau thi a deu phai nho nguoi day xe ho . gia dinh a van con mot so a chi e nua nhung do hoan canh cung chua duoc tot lam nen ko giup do nhieu cho a duoc , chi phi hang thang cua a la 306k va a ko co them khoan thu nhap nao khac nua
xin loi ban LAMNHI vi do dieu kien kinh te cua to dot nay khong duoc tot lam nen to chi li xi cho a duoc co 200k thoi