Tác giả Chủ đề: Đà Nẵng - Gđ A. Kình -K 323/7 Hải Phòng -Thanh khê  (Đã xem 1184 lần)

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Trả lời #9 vào: 16-03-2013 00:40:59
Chào cả nhà!

Nếu mọi người chưa có ý kiến gì thêm thì chúng ta tiếp tục đồng hành cùng gia đình anh Kình và chưa thực hiện việc CMTX trong thời gian này.
Tùy vào tình hình cuộc sống của gia đình anh Kình trong thời gian tới mà chúng ta sẽ quyết định việc CMTX hay CMKTX gia đình anh.

Cảm ơn các bạn nhiều.
Thân.

Không mong Đến, chẳng cầu Đi
Không phân Khôn - Dại còn chi để buuồn
Tâm như nước chảy trên nguồn
Soi hình Tạo hóa mà không lưu hình
                                                          BS

Ngủ rồi nguyễn thị hồng Dung

Trả lời #8 vào: 19-02-2013 09:34:40
Đã có nhiều ý kiến đóng góp từ laohatien, love_noborder và Yugi, mong nhóm xác minh bổ sung thêm thông tin để sớm có quyết định cho trường hợp này ạ.

Thân mến!

Ngủ rồi yugidazai

Trả lời #7 vào: 27-01-2013 00:59:36
Ko biết nhóm xác minh có chụp hình về sổ hộ nghèo ko ạ?
Cũng như ý kiến của bác laohatien và a love_noborder, Yugi thấy với hoàn cảnh và thu nhập hiện tại (2 anh chị đều có thể làm ra tiền + 2 con nhỏ + chỉ có anh bệnh nhẹ, tiền thuốc 1 tháng ko wa nhiều) nên Yugi nghĩ anh chị vẫn có thể tự lo đc.
Mong nhóm xác minh xem xét lại có thực sự cần CMTX ko ạ, vì còn nhiều TH khác còn khó khăn hơn rất nhiều đang cần đc CM.
Xin cám ơn :)

Ngủ rồi love_noborder

Trả lời #6 vào: 26-01-2013 10:43:22
Chào cả nhà,
CẢm ơn các bạn đã dành thời gian quý báu của mình để xác minh. Cảm ơn bác laohatien đã comment.Theo love_noborder thiển nghĩ, đói với trường hợp này,nhóm xác minh chúng ta cần có thêm thông tin để xác định chính xác hơn mức độ cần giúp đỡ.
Theo địa chỉ tại khu phố hẻm đường Hải Phòng này, ngôi nhà cách không xa khu chợ dân sinh, như vậy, việc gia đình sắm tủ lạnh là chưa thực sự cần thiết. Nếu ta cưu mang 200k/ tháng, thì chưa chắc đã đủ để trả tiền điện sử dụng một cái tủ lạnh mà gia đình đang dùng. Nếu gia đình này tắt cái tủ lạnh đi thì tiết kiệm được khá nhiều tiền điện đáy.

Theo mình được biết, Số lượng nhà có tủ lạnh ở TP thì không quá 60%, còn ở quê thì không quá 20%.

Thân ái,

Ngủ rồi laohatien

Trả lời #5 vào: 26-01-2013 10:19:28
Chào các bác!
Trước hết xin cảm ơn nhóm xác minh đã đảm đương được khối lượng xác minh nhiều đến như vậy nhất là trong dịp tết cận kề như thế này. Tuy vậy chắc là lần đầu các bạn đi xác minh nên cập nhật thông tin còn sơ sài và hầu như chỉ là thông tin một chiều. Nói như vậy là bởi vì các hồ sơ và chứng thực thu chi, bệnh án của các hoàn cảnh chưa được thể hiện cho mọi người xem và xác thực. Ở đây laohatien xin nhấn mạnh đó là yếu tố cần chứ không phải là vì không tin vào tổ xác minh nhé. Cách cảm nhận của các bạn và cảm nhận của những người đọc bài và quan tâm đến các trường hợp cần phải hỗ trợ là khác nhau nên vì vậy nếu các bạn thể hiện được rõ hơn sự khó khăn của các trường hợp thì chính là giúp cho các trường hợp đó có gặp được sự đồng cảm hơn đấy ạ.
Một lần nữa xin cảm ơn và gửi lời chúc sức khỏe tới các bác từ laohatien!

Ngủ rồi flyandsky99

Trả lời #4 vào: 25-01-2013 12:01:31
hình đây e...hihi.... :)

Ngủ rồi le khoi

Trả lời #3 vào: 25-01-2013 06:52:52
Em xin chào cả nhà!!
 Em xin bổ sung một tí về bài viết của chị flyandsky99. Anh Kình nhìn vẻ bên ngoài rất thương tâm, người ốm yếu, Ở trong ngôi nhà rất chật hẹp. Khi nhóm xác minh đến, theo em quan sát thì hình như anh ngủ dưới đất,còn giường trong phòng thì để cho 2 cháu ngủ. Đã lâu rồi anh không đi khám bệnh vì thiếu tiền!! Anh chỉ mua thuốc về nhà uống!!
 Em mong cả nhà quan tâm giúp đỡ trường hợp này ạ!
 Thân ái!
 @ Mong hình ảnh sớm từ chị flyandsky99 :lol: @

Sỏi đá cũng thành cơm!!

Ngủ rồi flyandsky99

Trả lời #2 vào: 24-01-2013 20:11:48
Sáng nay nhóm xác minh gồm các thành viên flyandsky99, thuythuymeocon, nguyenlyhai1992, lekhoi và bạn của Lekhoi đã đến xác minh hoàn cảnh này:
Tiếp chuyện với nhóm là a Trần Văn Kình (50 tuổi), gia đình anh hiện có 4 người. Vợ là chị Đinh Thị Thúy Nga (40 tuổi) hiện đang làm công nhân ở khu công nghiệp thu nhập hàng tháng 1,8-2tr, anh chị có 2 cháu nhỏ hiện đang học lớp 2 và lớp 5. Bản thân a kình bị hen suyễn, sức khỏe yếu chỉ ở nhà không làm đc gì và phải thường xuyên uống thuốc, chi phí thuốc men gần 200k/tháng. Thỉnh thoảng sức khỏe có khá hơn a tranh thủ chạy xe ôm kiếm thêm thu nhập để lo cho 2 bé đi học.
Gia đình thuộc diện hộ nghèo.
sau khi xem xét và bàn bạc nhóm đề nghị cm hoàn cảnh này 200k/tháng để giúp cho việc học tập của 2 cháu nhỏ.
SDT a Kình: 01659824117
Thân mến!
@nợ cả nhà hình nhé, đợi chị Thuymeo gửi hình rồi fly sẽ post lên sau

Ngủ rồi xulanhphanlan

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 101
Trả lời #1 vào: 23-01-2013 18:37:43
Linhthuc đăng bài giới thiệu.24-12-2012

Thân chào cả nhà.
Đồng nghiệp cũ của linhthuc hiện dang công tác tại một tổ chức Phi Chính phủ nhờ linhthuc giới thiệu đến NTCM một số hoàn cảnh khó khăn rất cần sự giúp đỡ cưu mang của mọi người.
Tuy đây là những trường hợ khó khăn nhưng lại không nằm trong bất kỳ tiêu chí nào để nhận được sụ giúp đỡ hỗ trợ nào từ các Tổ chức đoàn thể.
Thời gian qua linhthuc cũng ít có mặt tại ĐN nên cũng chưa đến trực tiếp để nắm rõ tình hình thực tế. Vậy mong các bạn trong Tổ Xác minh miền Trung dành chút thời gian tìm hiểu nhé. Thân mến.

4. Số nhà: K 323/7 Hải Phòng, Thanh khê, Đà Nẵng
Làm nghề xe thồ, bệnh hen suyễn nặng, có 2 con nhỏ (10 tuổi và 7 tuổi)