Tác giả Chủ đề: Xin chia sẽ hoàn cảnh mẹ đơn thân ở Lâm Đồng  (Đã xem 466 lần)

Ngủ rồi Lê Tuấn

Trả lời #1 vào: 03-12-2020 21:31:05
Hoàn cảnh của fb của mẹ đơn thân Cobe Maccam ở Lâm Đồng, nhà bé hoàn cảnh khó khăn, gia đình làm thuê nương rẫy, hiện nay hoàn cảnh thường hay thiếu sữa cho bé, nhưng do trưởng thôn báo lên xã, nên xã không cho chị tự đăng bài hỏi sự trợ giúp vì sợ ảnh hưởng đến xã, và do là người dân tộc nên sẽ có nhiều sự dèm pha, nên mình xin chia sẽ giúp. Theo mình được biết thì bố của con chị đã bỏ đi mất. Và mình cũng đã gửi thông tin lên chữ Thập Đỏ, tuy nhiên cả 2 tuần rồi Công Tác Đoàn chưa đến xác nhận. Chị tạm thời được 1 số bạn bè trên cộng đồng mạng gửi quần áo và ít sữa cho bé rồi ạ. Mình có nhiều bài chưa ai xác nhận, trường hợp này ở Lâm Đồng cũng khá xa, do người dân tộc ở đó cũng khá nghèo, riêng chị Cobe thì có con trai nhỏ cần sữa, nên mình nghĩ chắc cũng không ai ở ở Lâm Đồng để tiện xét duyệt cho duy nhất 1 ca chị Cobe thôi đúng không ạ, có nhiều ca không cập nhật sẽ bị quên mất, vậy nên mình xin để lại đây ca của bé này mang tính chất chia sẽ thôi ạ, nếu ai có dịp ghé qua, hoặc còn nhớ đến trường hợp của bé thì xin mọi người giúp đỡ gia đình bé 1 ít quà ạ, và người dân tộc ở làng cũng rất kỳ thị vì lý do mẹ đơn thân, nên mọi người xem xét trước tình hình nếu có thể giúp ạ.

- Gia đình bé ở 146 thôn k rèn, xã hiệp an, huyện Đức Trọng tinh Lâm Đồng,sdt 0336832229 https://www.facebook.com/cobe.maccam

The following users thanked this post: banbe6x, phuclehuu