Tác giả Chủ đề: Hòa Hưng, Cái Bè - Cháu Nguyễn Văn Hoà  (Đã xem 14076 lần)

Ngủ rồi Tieuhuongduong

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1
Trả lời #27 vào: 30-09-2010 00:23:06
Khi nghe tin em đang trong cơn hấp hối, thd và bymyside đã cố chạy thật nhanh từ chỗ Vũ Trần Vũ để bymyside nhìn thấy em lần cuối nhưng muộn quá, xe đã lăn bánh mười phút. Trời trút mưa như trút bao nỗi muộn phiền, mưa trắng xóa tiễn em đi trong đau đớn của thể xác. Dù chưa nhìn thấy em, nhưng khi tới bệnh viện vẫn thấy bàng hoàng, hụt hẵng...

Cầu chúc em tìm được sự bình yên nơi cõi vĩnh hằng.

Vì ta cần nhau!

Ngủ rồi Blue_Gem_Vt_90

Trả lời #26 vào: 30-09-2010 00:21:14
Quá bất ngờ!!!
Vừa mở topic lên thấy cô hkfami nói em đã trút hơi thở cuối cùng lúc 9 giờ tối mà cứ ngỡ cô nhầm lẫn, vì lúc 9 mình với Magic_Q còn chuyển em lên xe và cùng cả nhóm tiễn em về quê dưới cơn mưa tầm tã của Sài Gòn.
Ngay cả cô điều dưỡng cũng nói thằng bé chắc không qua khỏi được cổng bệnh viện, mà mình cũng nào có tin vì mình thấy tuy yếu nhưng bé vẫn thở được với chiếc bình oxi.
Còn nhớ 2 ngày trước vào thăm em, thấy em vẫn khỏe, còn dự tính chủ nhật tuần này đi phát cháo xong sẽ xin 1 phần cháo mang qua cho em và người thân. Thậm chí đến 11 giờ đêm nay, mình còn nghĩ rằng chắc bé đã về gần tới nhà và sắp được gặp lại mẹ cùng người thân. Rồi còn dự định chuyến đi miền Tây sắp tới sẽ đến thăm em.

Vậy mà giờ đây ... hụt hẫng quá !!!
Tất cả dự định cho em đã nằm ngoài vòng tay với, Không bao giờ mình có thể làm được nữa rồi.

Không còn đau đớn thể xác, không còn phải chịu đựng nữa đâu. Ở nơi xa ấy, em hãy thanh thản vì đâu đó trên thế giới này còn có những người thân xa lạ vẫn quan tâm và nghĩ về em.!

Ngủ rồi fullmoon_313107

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #25 vào: 29-09-2010 23:57:50
:(  :(  :(  :(  :(  :(  :(  :(  :(  :(  :(  :( :(

Ngủ rồi lathuvang

• ĐIỀU PHỐI VIÊN
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 41
Trả lời #24 vào: 29-09-2010 23:33:08
Nhận tin nhắn của chị hkfami và bây giờ mới vào dđ được , ôi sao mà bất ngờ ,chỉ ngỡ đưa em về quê khi bệnh em di căn. Cầu mong em nhẹ nhàng, thanh thản ở cõi bên kia.

Lá thu vàng  không rơi

Ngủ rồi Magic_Q

Trả lời #23 vào: 29-09-2010 23:31:29
Một đêm buồn! Trời đổ mưa tầm tã khi tôi và các thành viên NTCM ở bên em trong những giây phút cuối cùng, nhớ lắm ánh mắt như van nài được sống của em khi tôi và Blue_Gem chuyển em lên xe về đất mẹ... Nhưng rồi em đã ra đi khi xe vừa qua cổng bệnh viện, nghe giọng của chị Bé Ba nghẹn ngào văng vẳng trong điện thoại, nhìn cảnh thành viên bymyside04 cúi đầu ngồi rũ bên một góc cầu thang, tôi chợt nghe tim mình thắt lại. Nhưng thôi, có lẽ ở đâu đó trên trời cao, em đã được thanh thản. Những đau đớn, vất vả của cuộc đời đã không còn đeo đẳng bên em nữa, cầu chúc em mãi mãi hạnh phúc và bình yên nơi thiên đường. Các anh chị sẽ luôn nhớ về em...

Ngủ rồi k87yeng

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
Trả lời #22 vào: 29-09-2010 23:21:01
Cả nhà,  

Giờ đây ngồi viết bài mà em cũng không biết phải viết như thế nào. Buồn. Đau. Bất ngờ quá! Đúng 7h30 tối nay em, anh Lehung và Tommy lên tới phòng em Hòa nằm. Anh hai của Hòa vừa gặp mấy anh em đã òa khóc, nói bác sĩ bảo khó qua khỏi đêm nay. Em không thể nói được gì lúc ấy. Không thể nào tin được, hay nói đúng hơn là không ai muốn tin. Mới thứ 2 đây thôi còn thấy Hòa linh hoạt, vậy mà mới 2 ngày...Chưa kịp giúp Hòa được gì, tờ giấy cuối cùng chị Ba mới lấy được từ bác Dũng gửi lên, ngỡ sắp được phẫu thuật, mà...sao phần số em ấy ngắn quá.
Nghe tiếng Hòa la hét vì đau đớn, 3 anh em đứng ngoài cầm lòng không đặng. Tội lắm, thương lắm cả nhà ơi. Chưa kịp mừng khi lo đủ giấy tờ cần thiết và được Tấm lòng vàng hỗ trợ cho Hòa...

Em, Tom và vài bạn nữa cùng nhiều người tiễn em Hòa ra xe khi anh Hùng đi đóng tiền viện phí. Lúc đưa Hòa lên xe chở về quê cũng là lúc Hòa ra đi mãi mãi, 21h. SG tối nay mưa tầm tã, thân gầy còm bé nhỏ đã lạc về một nơi xa xôi trong một ngày mưa như thế, ai dõi theo không khỏi đau xót.

TH của Hòa bệnh viện không thu viện phí, 500k hôm nhập viện người nhà nộp vào nay BV trả lại và em đã gửi lại cho chị họ của Hòa. Xe về quê được chương trình Ước mơ của Thúy hỗ trợ nên hiện tại DĐ mình chưa phải hỗ trợ khoản nào. Nhân đây nhóm cũng xin đề xuất với cả nhà, mình có thể xem xét hỗ trợ gđ em Hòa một phần để lo tang lễ cho em ấy được không ạ? Gia cảnh nhà cũng khó khăn quá, nay Hòa lại mất, nỗi buồn cứ  chồng chất thêm cao.

Bây giờ tâm trạng em rất bối rối. Mong cả nhà xem xét thêm.

Hòa ơi, chị không ngờ hôm nay anh chị vào thăm em lại là những phút giây sống cuối cùng của em trên cõi đời này...Thương em nhiều, nhiều lắm. Chị không biết nói gì hơn...

Ngủ rồi lehung73

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1
Trả lời #21 vào: 29-09-2010 23:14:42
Biết nói gì vào lúc này với cả nhà...quá bất ngờ..mọi việc đang suôn sẻ...bỗng nhiên..

Khi nghe bác sĩ báo kết quả em sẽ ko qua khỏi..đêm nay..lehung và cả nhóm cứ trải qua từng thời khắc,hy vọng..hy vọng ..nghe tiếng em đau đớn trên giường bệnh mà thắt cả lòng nói chi người nhà của em..
ông trời cũng như đau lòng khi lá xanh lìa cành quá sớm..trời bỗng nhiên mưa,mưa như trút nước..rồi cũng đến lúc cuối cùng..em ra đi khi xe vừa lăn bánh đưa em về với người thân...mọi người như hụt hẫng..
có lẽ em sẽ hạnh phúc hơn khi ở thế giới bên kia...nhưng nỗi chia ly sẽ khó mà nguôi ngoai cho người thân của em..

Lần cuối tiễn em ..anh tin là linh hồn em sẽ đc siêu thoát,và mong gia đình em sẽ vượt qua nỗi đau mất mát này.

Cảm ơn đời mỗi sớm mai thức dậy
Ta có thêm ngày nữa để yêu thương.

Ngủ rồi ThaiDzuy

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 15
Trả lời #20 vào: 29-09-2010 22:10:14
Nhận được tin dữ qua tin nhắn của chị Hkfami mà bàng hoàng cả người. Chưa kịp lo giấy tờ xong cho em để miễn giảm phẫu thuật thì em đã vội ra đi. Chỉ biết cầu mong và tin rằng số phận đã chọn em như vậy đ6ẻ không còn chịu thêm đớn đau nữa.

Thành tâm chia buồn cùng gia đình em!

Từ đây người biết thương người...

Ngủ rồi hkfami

Trả lời #19 vào: 29-09-2010 21:49:40
Em đã bị di căn phổi, chiều tối nay bị suy hô hấp, bác sĩ đã cho cấp cứu và khuyên nên đưa về vì dấu sinh tồn rất yếu.

Lehung, Ken vào thăm đúng lúc em nguy kịch và đã cùng người nhà để làm thủ tục xuất viện cho em.

Xe vừa đưa đến cổng thì em trút hơi thở cuối cùng.
.....
Sáng nay lúc hội chẩn, dù chưa có kết quả xét nghiệm các bác sĩ đã có dự cảm không hay, nhưng mình vẫn cố bám vào hy vọng đoạn chi để dứt khối u ra khoỉ cơ thể em , rồi em sẽ khoẻ mạnh, sẽ đi được, máu sẽ mang chất dinh dưỡng nuôi cơ thể em chứ không dồn về đó nữa.

Tiếc rằng đã không làm gì được cho em sớm hơn.

Ngủ rồi asian

Trả lời #18 vào: 29-09-2010 21:48:27
Oh! Thật là nhanh Chị nhỉ. Em vừa nhận được tin tối nay là bé bị di căn phổi, suy hô hấp, không thể dùng thuốc mê vì quá muộn, đang đưa về Tiền Giang mà giờ thì bé đã ra đi. Cảm ơn Chị đã gửi tin nhắn.

Chúc cho hương hồn bé được siêu thoát!

Ngủ rồi vitcon702

Trả lời #17 vào: 29-09-2010 21:42:30
Su that qua dau long khi chung ta moi dua bai viet len muh be Hoa da ra di xin chia buon cung gia dinh em

Ngủ rồi fullmoon_107

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 0
Trả lời #16 vào: 29-09-2010 21:41:28
Trời...............!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!! sao vậy cô??????????
 :(  :(  :(  :(  :(  :(  :(  sao kỳ wa vậy !!! huhuhuhuhuhuhuhu

Ngủ rồi hkfami

Trả lời #15 vào: 29-09-2010 21:38:33
Bé Hoà đã ra đi về cõi vĩnh hằng lúc 9g tối nay.

Không biết diễn tả như thế nào - tâm trạng mình đang rất ngổn ngang.

Ngủ rồi lehung73

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1
Trả lời #14 vào: 29-09-2010 11:02:24
người nhà của bé Hoà cũng đem giấy tờ đầy đủ lên nôp cho phòng hành chính như lời chị dăn rùi chị Tím ah..mama nhà mình giỏi thật..ko ngoa khi gọi là \\\"chiên da \\\".hihih.. :)

Cảm ơn đời mỗi sớm mai thức dậy
Ta có thêm ngày nữa để yêu thương.

Ngủ rồi fullmoon_107

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 0
Trả lời #13 vào: 29-09-2010 10:56:38
Đúng là chiên gia có khác... nhanh chóng,, gọn lẹ... hihi!!!! cảm ơn mama rất nhìu!!! :laugh: