Tác giả Chủ đề: Tân Phú - Cụ Phòng - Ung thư Gan  (Đã xem 8196 lần)

Ngủ rồi 2Lúa

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #24 vào: 08-04-2011 09:30:00
haybanglong đã viết:
Trích dẫn
Xin chào bác 2 Lúa và các bạn!

Em cám ơn bác 2 lúa rất nhiều vì bác đã ủng hộ gia đình Cụ phòng ( cũng là ủng hộ đề xuất của em   :laugh: ). Hiện nay em đang gánh giúp 1 hc khó khăn khoản vay nặng lãi khá lớn nên chỉ dám đề xuất ý kiến mà không giúp gì được, bác nhanh tay ủng hộ em mừng như mình đã trả được nợ,cám ơn bác nhiều lắm.

Sau khi trả lãi vay, để giúp gd không tiếp tục vay lãi cao nữa thì rất mong cả nhà chung tay CMTX 1 khoản để có tiền thuốc thang cho Cụ ạ.

Rất mong BQT và các bạn xem xét, quyết định ạ!

haybanglong ơi,
Bà cụ Phòng đã ra đi rồi! Tôi còn áy náy về tr/h này, Vậy nhờ bạn vui lòng tìm hiểu xem chúng ta có thể giúp đo đuoc gi` cha(ng ?
Ca\\\'m o+n,
2Lua\\\'
Nghệ An - Thiếu nữ 17 tuổi chờ chết -Thanh Chương

Ngủ rồi 2Lúa

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #23 vào: 08-04-2011 09:21:21
k87yeng đã viết:
Trích dẫn
Vicuocsongnhanloai và Ken mới gặp cụ đây thôi mà..., sao nhanh quá.

Bất ngờ. Chưa kịp giúp gì cho cụ. Ken còn chưa kịp hỏi cô Hkfami về BHYT, chưa kịp tham gia với gd cho cụ dừng uống thuốc Nam...

Moon ở gần phiền Moon qua nhà cụ xem giùm chúng ta có thể giúp đỡ gì cho gd lúc này không? DD mình có hỗ trợ gì cho gd lúc này không ạ?

Thật đau lòng...!

Không nên đau lòng quá Ken ơi! Còn nhiều hoàn cảnh khác đang chờ chúng ta đó! Ung thư đã đến thời kỳ cuối rồi! Hon nửa: Sanh Lảo Bệnh Tử, ai tránh được ? Tôi ngh?i người chết đã yên phần, chúng ta nên giúp kẻ còn đang bương chải với hoàn cảnh khó khăn . Làm hồ thì cực lắm các bạn ơi! Vì lòng hiếu thảo của gia đình cô con gái thứ ba; Tôi xin hùn với bạn Vitcon702 3T để thanh toán số nợ mà con cụ đã gánh. Nhờ các bạn l/l với bác banbe6x tuần tới để lấy ngân khoản nhé!
Cám ơn tất cả các quí TV,
2Lua\\\'

Ngủ rồi vicuocsongnhanloai

• Rất Tích Cực
  • Thích 0
Trả lời #22 vào: 08-04-2011 08:33:58
Vicuocsong... thật không ngờ khi nghe tin cụ mất,hôm đi xác minh sức khỏe cụ vẫn còn tốt vậy mà giờ cụ đã ra đi,nhanh quá! Cầu mong cụ an nghỉ nơi chín suối và siêu thoát.
Nhân đây vicuocsong... mong DD dành 1 khoảng CMKTX cho cô và chú để sau khi lo hậu sự cho cụ xong, cô chú có thể giảm bớt phần nợ nần mà an tâm làm việc,cải thiện cuộc sống nuôi các con ăn học.
Thân!

Ngủ rồi vitcon702

Trả lời #21 vào: 07-04-2011 23:42:10
Vitcon nho cac ban khi sang thap giup Vit nen nhang cho Cu va chuyen dum 1trieu Vit giup phung dieu Cu. Thanks khi cac ban di nhan tin dum de Vit chuyen tien

Ngủ rồi k87yeng

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
Trả lời #20 vào: 07-04-2011 23:11:15
Vicuocsongnhanloai và Ken mới gặp cụ đây thôi mà..., sao nhanh quá.

Bất ngờ. Chưa kịp giúp gì cho cụ. Ken còn chưa kịp hỏi cô Hkfami về BHYT, chưa kịp tham gia với gd cho cụ dừng uống thuốc Nam...

Moon ở gần phiền Moon qua nhà cụ xem giùm chúng ta có thể giúp đỡ gì cho gd lúc này không? DD mình có hỗ trợ gì cho gd lúc này không ạ?

Thật đau lòng...!

Ngủ rồi Magic_Q

Trả lời #19 vào: 07-04-2011 22:50:48
Xin được thắp nén hương lòng cho cụ và gởi lời chia buồn sâu sắc đến gia đình. Mong rằng cả nhà ta hãy giúp cho gia đình cụ trả dứt số nợ trên, để hương hồn cụ sớm thanh thản ra đi...

Ngủ rồi lehung73

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1
Trả lời #18 vào: 07-04-2011 22:42:14
Đáng tiếc mối duyên của cụ và DD mình ngắn ngủi quá.chưa giúp dc cụ việc gì thì cụ đã ra đi.
xin đc gửi lời chia buồn đến gia đình gia đình và cầu mong cho cụ mau  siêu thoát  :(

Cảm ơn đời mỗi sớm mai thức dậy
Ta có thêm ngày nữa để yêu thương.

Ngủ rồi lovemode

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #17 vào: 07-04-2011 21:26:28
Xin chia buồn cùng gia đình cụ Phòng. Ngày mai mình sẽ chuyển 400K đến Penguin nhờ Penguin chuyển giúp đến gia đình để mua ít nhang đèn cho cụ. Cám ơn Penguin nhiều.

Ngủ rồi fullmoon_107

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 0
Trả lời #16 vào: 07-04-2011 19:58:05
Chào cả nhà...!!! Thật đáng tiếc, Cụ Phòng đã mất vào ngày hôm qua....!!! Chia buồn cùng gia đình...!!! Mong Cụ sớm siêu thoát...!!!! :(

Ngủ rồi haybanglong

Trả lời #15 vào: 07-04-2011 08:32:04
Xin chào bác 2 Lúa và các bạn!

Em cám ơn bác 2 lúa rất nhiều vì bác đã ủng hộ gia đình Cụ phòng ( cũng là ủng hộ đề xuất của em   :laugh: ). Hiện nay em đang gánh giúp 1 hc khó khăn khoản vay nặng lãi khá lớn nên chỉ dám đề xuất ý kiến mà không giúp gì được, bác nhanh tay ủng hộ em mừng như mình đã trả được nợ,cám ơn bác nhiều lắm.

Sau khi trả lãi vay, để giúp gd không tiếp tục vay lãi cao nữa thì rất mong cả nhà chung tay CMTX 1 khoản để có tiền thuốc thang cho Cụ ạ.

Rất mong BQT và các bạn xem xét, quyết định ạ!

Ngủ rồi k87yeng

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
Trả lời #14 vào: 07-04-2011 00:53:10
Thật rất cảm ơn sự quan tâm của chị Haybanglong và sự giúp đỡ của anh 2 Lúa...!

Lúc đầu khi bàn bạc với Thông, em cũng nghĩ tới việc giúp gd số tiền để trả nợ. Tuy số tiền không nhiều, nhưng với gd chạy ăn từng bữa, nay cáng đáng thêm mẹ già bệnh tật, thì hơn 3tr kia quả không nhỏ chút nào. Tuy nhiên, em thấy hiện tại cô chú vẫn còn sức khỏe nên sau này sẽ làm lụng dần dần trả nợ, quan trọng là sức khỏe của bà. Nay có anh 2 Lúa nhận giúp gd 3tr để trả nợ, em rất vui và qua đây cảm ơn tới anh rất nhiều.

TH của bà không biết còn được xét mua BHYT không. Em sẽ hỏi lại cô Hkfami và thông báo lại sau, vì em không rành về khoản này lắm.

Việc khuyên gd bỏ dùng thuốc Nam em e không dễ, người ta có bệnh là vài tứ phương, còn hy vọng là còn chữa. Em sẽ tham khảo ý kiến và tham gia với gd xem sao, có gì em sẽ email cho anh 2 Lúa sau nhé.

Ngoài tiền trả nợ, gd vẫn cần lắm 1 khoản CMTX hàng tháng. Rất mong mọi người giúp đỡ ạ.

Ngủ rồi 2Lúa

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #13 vào: 07-04-2011 00:03:52
haybanglong đã viết:
Trích dẫn
Chào Ken và cả nhà!

Đọc hc thấy thương Cụ và có thiện cảm với các con của Cụ quá. Và lại thấy tình trạng vay lãi suất cao, trả theo ngày. Lại cái vòng luẩn quẩn: nghèo, kẹt tiền quá - vay lãi cao - không trả được gốc và lãi - khoản vay cứ lũy tiến tăng lên - lại càng nghèo hơn nữa.Mình thấy lo quá. cũng may là gia đình mới vay lãi cao khoảng 3T, mình rất mong anh chị em trong DD trước khi CMTX thì hãy CMKTX giúp gd trả khoản vay lãi cao, nếu không chẳng mấy thời gian mà nó tăng lên thành 10T. Mong cả nhà và BQT cân nhắc giúp đỡ.

Thân!

haybanglong đề nghị đúng lắm! 2Lúa xin CMKTX 3T trả nợ cho tr/h này . Nhờ
haybanglong l/l với bác banbe6x tuần tới để thanh toán vấn đe^` này dùm nhé!
Cám ơn bạn,
2Lúa

Ngủ rồi 2Lúa

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #12 vào: 06-04-2011 23:57:48
..................CUT.....................................................

Hello Ken,
 Chúng ta cần bao nhiêu để mua BHYT cho cụ ?
Cám ơn,
2Lúa[/quote]
Theo em được biết BHYT hiện tại là 320.000/người/năm.[/quote]

2Lúa xin trợ giúp 400.000 để mua BHYT cho cụ. Nhờ Thông & Ken liên lạc với bác banbe6x đe^? nhận tài khoản dùm nhé .
Nhân tiện, tôi đề nghị quí bạn nên khuyên cụ chấm dứt xài ~ bài thuốc Nam nhảm nhí .
Tr/h K gan nặng mà còn dùng ~ cây cỏ không rỏ nguồn gốc có thể làm hại gan thêm . Nếu bệnh của cụ ở giai đoạn cuối (terminal ill) thì chủ yếu là giử cho cụ bớt đau đớn và ra đi trong nhẹ nhàng! Các bạn nghỉ thế nào ?
Sau khi khám bệnh ne^\\\'u cần thêm thuốc gì xin 2 bạn vui lòng email cho mình dùm nhe\\\' . Cám ơn nhiều
2Lúa

Ngủ rồi vicuocsongnhanloai

• Rất Tích Cực
  • Thích 0
Trả lời #11 vào: 06-04-2011 22:37:52
2Lúa đã viết:
Trích dẫn
k87yeng đã viết:
Trích dẫn
Tuần rồi Vicuocsongnhanloai và Ken đã tới nhà cụ Phong và hỏi được một số thông tin về cụ và gd. Quả thật trong hoàn cảnh hiện tại gd rất khó khăn............................CUT........................, nếu TH của cụ còn mua được BHYT thì chúng ta giúp cho cụ tiền mua BHYT luôn. Rất mong mọi người góp sức.

Chúng em: Vicuocsongnhanloai, Ken xin chân thành cảm ơn.

Hello Ken,
 Chúng ta cần bao nhiêu để mua BHYT cho cụ ?
Cám ơn,
2Lúa

Theo em được biết BHYT hiện tại là 320.000/người/năm.

Ngủ rồi haybanglong

Trả lời #10 vào: 06-04-2011 22:23:05
Chào Ken và cả nhà!

Đọc hc thấy thương Cụ và có thiện cảm với các con của Cụ quá. Và lại thấy tình trạng vay lãi suất cao, trả theo ngày. Lại cái vòng luẩn quẩn: nghèo, kẹt tiền quá - vay lãi cao - không trả được gốc và lãi - khoản vay cứ lũy tiến tăng lên - lại càng nghèo hơn nữa.Mình thấy lo quá. cũng may là gia đình mới vay lãi cao khoảng 3T, mình rất mong anh chị em trong DD trước khi CMTX thì hãy CMKTX giúp gd trả khoản vay lãi cao, nếu không chẳng mấy thời gian mà nó tăng lên thành 10T. Mong cả nhà và BQT cân nhắc giúp đỡ.

Thân!