Tác giả Chủ đề: Huế (Phú Vang) - Em Tơ - Sinh viên nghèo, cha mẹ tàn tật  (Đã xem 14113 lần)

Ngủ rồi comay_a2n

Hình ảnh chuyển tiền 400k CMTX tháng 11/2012 từ anh Gietthoigian0707 đến em Tơ:

Ngủ rồi giangcoinamtruoc

• Tồn tại hay không tồn tại!
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 0
Em đã chuyển tiền đến em Tơ khi em tham gia nấu cháo anh 0707 nhé!
Gửi Trang: em đưa hình lên cho anh với nhé!

Ngủ rồi gietthoigian0707

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
Hôm qua Gietthoigian0707 đã chuyển  400K cmtx tháng 11 vào tk của Giangcoi,nhờ bạn chuyển tiếp đến em Tơ,cám ơn bạn!

Ngủ rồi comay_a2n

Sáng nay, được sự hướng dẫn của các anh chị, em Tơ đã tham gia nấu cháo cùng mọi người. Và anh Gietthoigian0707 đã trao tiền CMTX tháng 10/2012 cho em Tơ.

Ngủ rồi comay_a2n

Comay sẽ hường dẫn em Tơ mở tài khoản, khi nào có Comay sẽ báo thông đến cả nhà.
Cám ơn mọi người đã chung tay giúp đỡ em Tơ.

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
gietthoigian0707 đã viết:
Trích dẫn
Gieetthoigian0707 đăng ký CMTX cho em Tơ 400k/th từ tháng 10 tạm tính trong 6 tháng

Cảm ơn gietthoigian0707 đã đăng ký CMTX em Tơ 400,000đ/tháng.
Nhờ các bạn hướng dẫn em Tơ mở tài khoản cá nhân tại ngân hàng dùm ( nếu tại VCB thì tiện nhất ).

Tổ TK-KT cập nhật dùm.

Xin cảm ơn cả nhà.
Thân.

Không mong Đến, chẳng cầu Đi
Không phân Khôn - Dại còn chi để buuồn
Tâm như nước chảy trên nguồn
Soi hình Tạo hóa mà không lưu hình
                                                          BS

Ngủ rồi gietthoigian0707

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
Gieetthoigian0707 đăng ký CMTX cho em Tơ 400k/th từ tháng 10 tạm tính trong 6 tháng

Ngủ rồi giangcoinamtruoc

• Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 0
Thật may mắn là Em được học bổng 4.000.000 đồng( Bốn triệu đồng) nên đã có tiền đóng học phí lúc mới vào nhập học. Vì học cả ngày nên em phải ở lại TP.Huế buổi trưa. Buổi trưa em ăn cơm tại chợ sẽ dỡ bớt  chi phí( rẻ hơn ăn cơm bụi ở quán) Nên nhóm xác minh đề xuất giúp em tiền cơm buổi trưa một tháng 3.00.000 đồng + 1.00.000 đồng mua sách vở và tài liệu học... tổng cộng = 4.00.000( Bốn trăm nghìn đồng)
Mong cả nhà chung tay giúp đỡ em trên con đường học tập.

Ngủ rồi comay_a2n

Chiều nay, lúc 17h30 ngày 02/10/2012 nhóm Xác minh gồm: Dinhstudio, Giangcoinamtruoc, Comay_a2n đã đến thăm và xác minh xong trường hợp:
Huế- SV Tơ - Bố Mẹ tàn tật- Phú Vang

Sau một hồi hỏi thăm thì nhóm XM đã tìm đến được nhà em Tơ. Khi nhóm xác minh đến thì cha mẹ em đi vắng, chỉ có em và bà cố ở nhà.
Cha em tên là: Huỳnh Văn Siêng sinh năm 1968, chú bị teo cơ nên hai chân không được khỏe như bình thường nên chú ngồi xe lăn để đi bán vé số dạo.
Mẹ em tên là: Nguyễn Thị Thanh sinh năm 1973,do thường hay bị đau ốm nên dì ở nhà làm ruộng. Gia đình em làm 1.3 sào ruộng thu hoạch khoảng 3 tạ / mùa
Em tên Huỳnh Thị Tơ sinh năm 1994 hiện đang học ngành Dược trường CĐ T Tế Huế.Vừa qua em có nhận học bổng của báo Tuổi Trẻ được 4 triệu nên em mới có tiền để đóng học phí ở trường hết 2.280.000đ và đóng những khoản tiền khác. Là sinh viên trường Y nên em thường học 2 buổi/ ngày, buổi trưa em thường ở lại trường để học vì nhà xa do đó tiền ăn bữa trưa của em hết 12.000đ/ ngày.

Em của em là Huỳnh Văn Lụa sinh năm 1995, hiện đang là học sinh lớp 12.
Cha mẹ em là người tàn tật nên hàng tháng vẫn nhận theo diện chính sách của nhà nước là 180.000đ/tháng/người.
Ngoài ra, gia đình em còn có bà cố ngoại ( được biết đó là bà Nội của mẹ em.) cùng sống chung với gia đình em.

Qua thực tế xác minh, nhóm XM xin đề xuất:
 - CMKTX: 500.000đ để giúp em may đồng phục và mua tài liệu học tập.
 - CMTX: 400.000đ/tháng để giúp em có bữa trưa đến trường. Để cha mẹ em đỡ vất vả hơn.
Hình ảnh XM:

Ngôi nhà của em:

Em tơ:

Bà cố của em:

Sổ hộ nghèo:

( Trong sổ hộ nghèo, có người cuối cùng là cậu của em Tơ, cậu đã lấy vợ nhưng vẫn chưa tách hộ khẩu)

Ngủ rồi Sunny_night

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 11
Chiều nay Sunny, Giang còi và Comay sẽ đi xác minh TH em Tơ ạ! Sẽ có thông tin cho cả nhà trong tối nay  :)

“Thở vào thở ra
Là hoa tươi mát, là núi vững vàng,
Nước tĩnh lặng chiếu, không gian thênh thang...\"

Ngủ rồi ThaiDzuy

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 15
@Giangcoinamtruoc ơi: Hoàn cảnh này em và các bạn có thu xếp xác minh được như kế hoạch không?

Thân mến,

Từ đây người biết thương người...

Ngủ rồi giangcoinamtruoc

• Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 0
truonghylan đã viết:
Trích dẫn
Chào cả nhà mình xin viết rõ lại địa chỉ nhà em Tơ và điện thoại của nhà em Tơ để mọi người tiện đi xác minh.
       Em Tợ ở Thôn Mỹ An, Xã Phú Dương, Huyện Phú Vang ( Qua cầu nhỏ Mỹ An ) quẹo trái vào xóm đi một đoạn là đến nhà em Tơ. Điện thoại liên lạc : 01628749156. Mong các TV Huế xác mình trường hợp này.

Trưa thứ bảy ngày 29/09/2012 Giang coi sẽ đi xác minh trường hợp này! Các thành viên , ai tham gia được thì đăng ký nhé!

Ngủ rồi truonghylan

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Chào cả nhà mình xin viết rõ lại địa chỉ nhà em Tơ và điện thoại của nhà em Tơ để mọi người tiện đi xác minh.
       Em Tợ ở Thôn Mỹ An, Xã Phú Dương, Huyện Phú Vang ( Qua cầu nhỏ Mỹ An ) quẹo trái vào xóm đi một đoạn là đến nhà em Tơ. Điện thoại liên lạc : 01628749156. Mong các TV Huế xác mình trường hợp này.

Ngủ rồi gietthoigian0707

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
Anh/chị fast:Hoan nghênh anh/chị đã đến với DĐ và giới thiệu hoàn cảnh khó khăn.Anh/chị có thể cho biết chính xác địa chỉ nhà hoặc số điện thoại của em Tơ để tiện cho việc đi xác minh.Cám ơn anh/chị nhiều!

Ngủ rồi xulanhphanlan

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 101
Chào Huế Thương

Mong các TV Huế giúp xm cho HC này nhé. TH em Tơ này nhà cùng Huyện với HC GĐ em Thoại - Phú Vang đó các bác ơi...

Thân