Tác giả Chủ đề: Thuận Thành, TP Huế- Bà Đặng Thị Bẽo- Nuôi 3 người con bị tâm thần  (Đã xem 6201 lần)

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Chào cả nhà !

Chúng ta tạm ngừng việc CMTX hoàn cảnh này theo đề xuất của Vodka và chuyển qua CMKTX nha các bạn.

Xin cảm ơn sự chung tay của cả nhà.

Thân.

Không mong Đến, chẳng cầu Đi
Không phân Khôn - Dại còn chi để buuồn
Tâm như nước chảy trên nguồn
Soi hình Tạo hóa mà không lưu hình
                                                          BS

Ngủ rồi vodka

Thân chào cả nhà!
   Hôm trước Vodka cùng Ntv có gé thăm mệ, mệ vẫn đang sống cùng anh An,anh con trai bị tâm thần nhẹ và Vinh(cháu ngoại trai). Hai người con của mệ bị tâm thần nặng hơn thì đang được điều trị ở bệnh viện tâm thần. Em Vinh có thi đậu trường CĐ Công Nghiệp Huế học được vài tháng rồi bỏ chuyển qua học nghề may tầm được 3 tháng rồi. Hàng tháng mệ vẫn nhận được 450k tiền trợ cấp người cao tuổi và 540k tiền trợ cấp tâm thần của anh An. Mệ dạo này yếu nên cũng ít đi bán vé số.

Qua bàn bạc nhóm xin đề xuất ngưng CMTX(do em Vinh đã nghỉ học)và chuyển qua cưu mang nhu yếu phẩm ạ.

Thân.

[ Tập tin đính kèm không tồn tại ]

Ngủ rồi phuclehuu

• Lười Ăn - Chăm tán gái!
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1800
  • Lười ăn, chăm tán gái!
Mong thông tin cập nhật hoàn cảnh này từ các bạn Huế.

Xin cảm ơn.

Bước dài _ Không vội vã!

Ngủ rồi trangvitgioi

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 8
Vịt đang chuyển 500k/ tháng cmtx của anh TLC đến bà Bẽo qua Lệ Tear, nhờ các bạn Huế cập nhật chuyển tiền và tình hình cuộc sống của bà nhé.

Cảm ơn.

Ngủ rồi Lệ Tear

Chào cả nhà
Con xin lỗi vì đã quên cập nhật hoàn cảnh này. Hàng tháng con vẫn trao CMTX đến bà.
Anh Ái An lúc tỉnh lúc mê, hôm đến trao cây mùa xuân, anh đang ngủ tự nhiên tỉnh dậy đôi hết quà ra ngoài sân rồi đuổi các bạn đi.
Hiện tại thì cháu ngoại của bà đã có chị Hoa, mẹ của em lo, bà chỉ phụ giúp thêm. Nhưng hiện tại sức khỏe của bà đã yêu hơn nên chỉ đi bán vé số đc gần nên thu nhập chẳng đc bao nhiêu, trước tết bà lại bị đụng xe, nhưng mắn mắn có người đi đường đưa vào viện, bà bị trầy xước nhẹ, giờ đã ổn.

Let\'s put smile on that face!

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Xin cảm ơn TLC đã tiếp sức CMTX 500,000đ/tháng để giúp cháu Vinh yên tâm học tập.

Tổ TK-KT cập nhật dùm.

Xin cảm ơn sự chung tay của cả nhà.

Thân.

Không mong Đến, chẳng cầu Đi
Không phân Khôn - Dại còn chi để buuồn
Tâm như nước chảy trên nguồn
Soi hình Tạo hóa mà không lưu hình
                                                          BS

Ngủ rồi TLC

Trích dẫn của: \"trangvitgioi\" post=87317
Trích dẫn của: \"yugidazai\" post=87073
Trích dẫn của: \"doankhanhly\" post=85862
...Để xuất Cưu Mang: 800k/tháng (6 tháng)
Rất mong cả nhà chung tay giúp đỡ Mệ...

Mong cả nhà chung tay giúp bà Bẽo ạ :)Xin cám ơn.

Vinh học lớp 11, chúng ta giúp Vinh ít nhất học xong lớp 12, TH cần giúp lâu dài chứ không chỉ 6 tháng. Vịt đề nghị cmtx 500k/tháng trước mắt 1 năm.

Thân.

TLC xin tiếp sưc CMTX cho TH này.
@Vịt, nhờ em theo dõi và chuyển giúp. Cám ơn em.

Where you begin doesn't matter. Your willingness to start is what counts. ~Rhonda Britten.

Ngủ rồi Lệ Tear

Trích dẫn của: \"giangcoinamtruoc\" post=87658
Trường hợp này kêu gọi từ lâu nhưng chưa được giúp đỡ,mong cả nhà chung tay a

mong cả nhà quan tâm giúp đỡ

Ngủ rồi giangcoinamtruoc

• Tồn tại hay không tồn tại!
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 0
Trường hợp này kêu gọi từ lâu nhưng chưa được giúp đỡ,mong cả nhà chung tay a

Ngủ rồi trangvitgioi

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 8
Trích dẫn của: \"yugidazai\" post=87073
...Để xuất Cưu Mang: 800k/tháng (6 tháng)

Mong cả nhà chung tay giúp bà Bẽo ạ :)Xin cám ơn.

Vinh học lớp 11, chúng ta giúp Vinh ít nhất học xong lớp 12, TH cần giúp lâu dài chứ không chỉ 6 tháng. Vịt đề nghị cmtx 500k/tháng trước mắt 1 năm.

Thân.

Ngủ rồi yugidazai

...
Để xuất Cưu Mang: 800k/tháng (6 tháng)

Mong cả nhà chung tay giúp bà Bẽo ạ :)
Xin cám ơn.

Ngủ rồi Lệ Tear

Con post ảnh giúp chị Doankhanhly
Úp kiểu bên kia khi thì hiển thị khi thì không. hic, con up tậm ảnh nhỏ vậy

Ngủ rồi Khánh Ly

• Thành Viên Gắn Kết
  • Rất Tích Cực
  • Thích 11
Chị Trangvitgioi viết:
Anh Sơn và chị Hoa ở trung tâm bảo trợ xã hội được nhà nước lo phải không chị? Mệ có phải đóng khoản phí nào không? Cháu Vinh đi học có được miễm giảm học phí không?
Ly xin trả lời Chị:
Dạ, Anh Sơn và chị Hoa bệnh nặng nên ở TT bảo trợ xh và ở TT họ lo hết các khoản, mệ không đóng thêm tiền. Nhưng Mệ thương con nên tuần nào cũng mua thêm đồ ăn lên và thăm Anh Chị. Cháu Vinh đi học thì được miễn giảm học phí, ngoài học phí thì tất cả các khoản khác cháu đều phải đóng.
Thân!

Ngủ rồi trangvitgioi

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 8
doankhanhly đã viết:
Trích dẫn

Anh Ái Sơn, sinh năm 1971 và chị Tôn Nữ Kim Hoa sinh năm 1965 hiện ở tại Trung Tâm bảo trợ xã hội.

Anh Sơn và chị Hoa ở trung tâm bảo trợ xã hội được nhà nước lo phải không chị? Mệ có phải đóng khoản phí nào không? Cháu Vinh đi học có được miễm giảm học phí không?

Thanks.

Ngủ rồi Khánh Ly

• Thành Viên Gắn Kết
  • Rất Tích Cực
  • Thích 11
Chào cả nhà!
Chiều thứ ba, 23/12/2014, nhóm xác minh gồm doankhanhly, Lệ Tear, Kute đã đến thăm Mệ Thẻo!
Chúng tôi ngạc nhiên khi nhìn thấy mệ, nhìn Mệ rất đẹp lão, quý phái. Khi chúng tôi đến nhà thì Mệ đi bán vừa về để lo cơm tối cho người con bị tâm thần và đứa cháu ngoại ở nhà rồi lại tiếp tục đi bán buổi tối.
Mệ tên Đặng Thị Thẻo, năm nay mệ 81 tuổi. Mệ ở tại 18/6 tổ 13 Phường Thuận Thành- Huế
Mệ có 6 người con thì có 3 người bị tâm thân ở cùng mệ, còn những người con khác của mệ lấy chồng ở gần nhà mệ, nhưng chẳng ai giúp được gì vì ai cũng nghèo.
Con trai của Mệ là Anh Ái An, sinh năm 1976. An bị Tâm thần nhẹ nên ở nhà cùng mệ, mỗi lúc trời quá nắng hoặc quá lạnh thì anh lại lên cơn.
Hàng thàng Anh nhận trợ cấp ở Phường 270k.
Anh Ái Sơn, sinh năm 1971 và chị Tôn Nữ Kim Hoa sinh năm 1965 hiện ở tại Trung Tâm bảo trợ xã hội.
Có những ngày bán được thì mệ lên Trung Tâm bảo trợ thăm hai người con của mình.
Hằng ngày mệ thu nhập từ 30 - 50k, mệ còn nuôi một người cháu ngoại là Tôn Thất Vinh, con của Chị Hoa. Em Vinh học giỏi nên cũng phần nào là động lực giúp mệ vượt qua những khó khăn.
Hàng tháng mệ nhận trợ cấp từ Phường 360k và 270k.
Hiện đang mùa mưa và lạnh, tuổi mệ đã già, sức mệ cũng đã yếu. Vậy mà hằng ngày mệ vẫn đi bán. Cái tuổi như Mệ đáng ra ở nhà và được con cái chăm sóc. Vậy mà Mệ...
Để xuất Cưu Mang: 800k/tháng (6 tháng)
Rất mong cả nhà chung tay giúp đỡ Mệ.

Thân!

Ps: Lệ Tear ơi, em post ản lên giúp chị nha. Cảm ơn e.