Tác giả Chủ đề: Hà Nội-Cụ bà bệnh nặng không con-chồng mất  (Đã xem 2464 lần)

Ngủ rồi makenlu

Trả lời #4 vào: 03-03-2011 19:36:29
Nhà mình có ai đi xác nhận trường hợp này ko ạh  :(

Ngủ rồi Minhna

Trả lời #3 vào: 27-02-2011 12:26:17
Sáng nay em có đến nhà bà cụ thì đc tin là chiều nay đưa tang nhưng bà cụ lại đang ở quê  :( định hỏi thêm tình hình bà cụ thì có vẻ bà cụ ko đc lòng mọi người xung quanh lắm nên em cũng chưa hỏi đc kĩ  :( mong cả nhà thông cảm :(

Ngủ rồi Haibara82

Trả lời #2 vào: 27-02-2011 10:41:51
Hôm qua e cũng đọc tin này trên mạng, thấy các cụ khổ quá đi mất, lại không có con cái gì hết.
Nhà e thì ở ngay Lò Đúc thôi, hôm nào nhà mình đi xác minh và có kế hoạch giúp đỡ cụ bà thì ới e với nhé.
Chị Haybanglong nhiệt huyết quá đi mất. Hix hix, e thì cả 2 đứa đều nhỏ quá nên toàn tranh thủ đi 1 tý, 1 lát thôi chứ khó đi lâu lắm.

Ngủ rồi haybanglong

Trả lời #1 vào: 26-02-2011 21:30:13
Xin chào cả nhà!

Mình vừa đọc được thông tin sau trên báo Dân Trí ngày 26/02/2011, thấy tội nghiệp cho 2 ông bà không con này quá, bây giờ ông mất đột ngột thì bà cụ biết sống làm sao? Nếu ai gần khu này mà tìm hiểu được hoàn cảnh này để nếu không may bà khổ quá thì DD mình sẽ giúp.

Một cụ ông đột ngột tử vong trên phố
Cụ già 84 tuổi đang trên đường đi mua bánh cho vợ, do bước hụt chân lên vỉa hè nên đã té ngã và tử vong một cách thương tâm ngay sau đó ít phút.
Vụ tai nạn hy hữu và thương tâm xảy ra vào khoảng 15h ngày 25/2, trước một cửa hàng đồ gỗ trên phố Minh Khai, Hai Bà Trưng, Hà Nội.

Theo lời của người dân trong khu vực, cụ già 84 tuổi do bước hụt chân lên vỉa hè nên đã té ngã và tử vong ngay sau đó ít phút. Được biết, cụ già sống trong khu công ty lắp máy Lilama với người vợ bệnh nặng không thể đi lại.

Hai cụ không có con, một tay cụ ông chăm sóc cụ bà. Tai nạn xay ra khi cụ đang trên đường đi mua bánh cho vợ.

Theo Phương Hiền

VTCNews