Tác giả Chủ đề: Bạc Liêu (Hồng Dân) - Anh Hận - Mắt mù, bệnh tật  (Đã xem 23808 lần)

Ngủ rồi haybanglong

Trả lời #39 vào: 15-10-2012 15:11:39
Xin chào cả nhà!

HBL cám ơn Thái Duy và Diem diem đã thông cảm cho tội chưa post ảnh của HBL mà ủng hộ cho cháu Hận. DT của HBL rởm quá nên nhìn thấy ảnh mà không hiểu sao không đưa ra được ( mà lần đầu tiên mua thuốc HBL vẫn đưa ảnh ra để nhờ Lê Hùng post lên DD được ); trưa nay ngồi trình bày với Chích Chòe và xem ĐT của CC,thấy tiện quá mà giá khoảng 4,5T nên quyết tâm ăn trưa bằng Gạo lứt muối mè dành tiền sắm 01 cái để \\\"hành nghề\\\" :P .

SK của Hận vẫn tiến triển tốt. Trong thời gian Hận còn phải nghỉ làm để chữa bệnh, HBL đang nhờ các nơi xem có ai tìm được lớp học chữ nổi thì cho Hận học; Hận thông minh, lanh lẹ lắm. Chỗ thày Hải mà Hận đang ở nhờ có 01 cây đàn oocgan không sử dụng đến, Hận rất thèm được học nhưng HBL chưa tìm được SV biết đàn nào dạy miễn phí. Từ khi được đi khám bệnh và có duyên nhận được sự giúp đỡ về vc và tinh thần của DD, Hận vui lắm, thấy được an ủi rất nhiều, yêu đời hơn chứ không còn tâm trạng bi quan chán nản như những tuần đầu nằm viện. HBL cũng rất mong bạn nào biết chỗ học chữ nổi thì mách  giúp nhé.

Các bạn có thể nghe giọng hát của Hận trên mạng qua bài: Nghĩa mẹ ( lấy tên là Út Thương )ở trang : yêu cahat.com.vn).

Chân thành cám ơn cả nhà!

Ngủ rồi diem diem

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #38 vào: 10-10-2012 23:25:55
minh xin duoc giup em phan tien thuoc con lai nha.

Ngủ rồi ThaiDzuy

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 15
Trả lời #37 vào: 08-10-2012 22:58:27
haybanglong đã viết:
Trích dẫn
Rất mong các bạn giúp cho em tiền thuốc T10 là 638.000đ ( HBL sẽ nhờ người đưa hóa đơn và thuốc lên sau ạ )

ThaiDzuy xin góp 200,000 VND. Mong cả nhà chung tay giúp anh Hận chút tiền thuốc tháng này.

Thân mến,

Từ đây người biết thương người...

Ngủ rồi yugidazai

Trả lời #36 vào: 07-10-2012 22:19:16
maisauserasao đã viết:
Trích dẫn
MS dda dang ky CMTX em Han 500k/thang, trong thoi gian nay neu nhu em Han chua can tien CMTX thi MS van giu so\\\' tien moi thang cho em Han, va se chuyen cho em khi em Han vao SG de ddieu tri (hoac giup them cho cuoc song sau nay).

@bác maisauserasao: cho Yugi hỏi ko biết bác vẫn còn giúp a Hận như đã đăng kí chứ? Nếu còn mong bác chuyển cho anh từ T11 để giúp a tiền sinh hoạt hàng tháng như cô haybanglong đã đề xuất được ko ạ :)
Xin cám ơn.

Ngủ rồi haybanglong

Trả lời #35 vào: 30-09-2012 22:29:16
Chào cả nhà!

Sau 01 tháng nghỉ dưỡng bệnh ở TT dạy nghề..., SK của Hận có khá hơn. Ngày 27/9 HBL đã đưa em đi tái khám. Hận và HBL thấy rất cảm động và vui khi Hận đi tới chỗ nào trong BV đều được mọi người chào hỏi niềm nở cứ như gặp lại người thân; em Hận nghe giọng nói mà cũng không nhầm tên một người nào làm họ rất vui ( HBL thấy bất ngờ và cứ mong ước: giá như Bs, nhân viên ở BV nào cũng có tấm lòng trắc ẩn - thương người như ở BV da liễu thì bệnh nhân được an ủi biết bao! ). Mỗi lần tái khám em chỉ cần làm xét nghiệm hóa sinh máu và xét nghiệm tế bào máu ngoại vi, bệnh viện vẫn miễn phí và còn ưu tiên cho xét nghiệm ngay, không cần xếp hàng; sau đó y sỹ lau rửa vết đau và hướng dẫn em chăm sóc kỹ hơn( vì vậy HBL chỉ cần 2 tiếng ở BV là xong mọi việc ). HBL nói vui: Hận như là hotboy trong BV, em nở nụ cười rất hạnh phúc; cầm tay em đi trong BV mà mình thấy sự đồng cảm của mọi người chứ không thấy bị soi xét như đang làm một việc khác thường.

Kết quả xét nghiệm bình thường, SK của em cho phép vẫn được tiếp tục uống thuốc chống lao ( thuốc này rất hại cho SK, nhất là Gan ); BS chỉ nhắc nhở bồi dưỡng thêm để vết thương chóng lành. BS Sơn đã kê thuốc uống trong tháng 10, có thêm 10 ngày kháng sinh để chống nhiễm trùng chỗ vết thương. HBL mua tại Siêu thị thuốc MEGA 3 ( 31 Láng Hạ - HN) hết 638.800đ ( Riêng thuốc bổ Gan - LIVEREX thì HBL mua cả Lọ 90 viên - uống trong T10+11+12 ).

Chỗ TT dạy nghề cho người khuyết tật mà Hận ở, mọi người cũng quý Hận và thích nghe Hận hát. Ở đây không có nghề nào phù hợp cho người khiếm thị học. Thầy Hải có thể giới thiệu cho em đi hát để có thu nhập nhưng vì SK không cho phép ( đặc biệt là vết thương chưa ổn định , BS cũng tư vấn không nên đi; do vậy HBL động viên em hãy yên tâm nghỉ ngơi chữa cho khỏi bệnh, khi nào vết thương lên da non một cách chắc chắn, không có nguy cơ tái nhiễm trùng thì mới đi hát.
   HBL đã nhận được 720.000đ tiền ăn của T9 + T10 quỹ DD giúp đỡ em. Rất mong các bạn giúp cho em tiền thuốc T10 là 638.000đ ( HBL sẽ nhờ người đưa hóa đơn và thuốc lên sau ạ )

Chúc cả nhà một tuần làm việc vui vẻ và hiệu quả!

Ngủ rồi penguin

Trả lời #34 vào: 16-09-2012 03:59:48
Quỹ đã chuyển 720.000VND vào tài khoản chị Haybanglong.
Thân.

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Trả lời #33 vào: 07-09-2012 11:29:03
Chào cả nhà !

Như vậy em Hận còn cần một thời gian điều trị duy trì trong khoảng 6-7 tháng nữa và việc được ở tại trung tâm dạy nghề của thầy Hải cũng có thể giúp Hận học thêm nghề để kiếm thu nhập để tự lo cho bản thân.

Tuy nhiên trước mắt em Hận còn khó khăn nên chúng ta sẽ giúp em khoản chi phí tiền ăn trong tháng 9 & 10-2012 với số tiền 720,000đ.

Nhờ Haybanglong và các bạn Miền Bắc thường xuyên cập nhật tình hình điều trị bệnh cũng như việc học nghề của em Hận để kịp thời kêu gọi sự trợ giúp nhé.

Xin cảm ơn cả nhà.
Thân.

@Pen: Em xuất quỹ chuyển cho Haybanglong 720,000đ . Cảm ơn Pen.

Không mong Đến, chẳng cầu Đi
Không phân Khôn - Dại còn chi để buuồn
Tâm như nước chảy trên nguồn
Soi hình Tạo hóa mà không lưu hình
                                                          BS

Ngủ rồi haybanglong

Trả lời #32 vào: 05-09-2012 14:22:20
Xin chào cả nhà!

Sau 2T chữa nội trú tại BV Da Liễu TW, do phát hiện đúng căn bệnh là Lao da nên BV có phác đồ điều trị phù hợp, cùng sự chăm sóc rất tận tình của y bác sỹ và người nhà bệnh nhân khác nên căn bệnh của Hận đã đỡ rất nhiều, vết tổn thương da ở cổ và gần nách trái đã khô, đầy miệng và thành sẹo, không còn nhức nhối đau rát nữa. Chiều 31/8, BV đã cho xuất viện để chữa ngoại trú, BS cho đơn thuốc tự mua uống 1 tháng và sau đó đến tái khám ( làm lại các xét nghiêm...). Hận cần uống đều thuốc độ 6-7 tháng nữa; nếu không có gì thay đổi nhiều thì khoảng gần 500.000đ/1tháng thuốc.

Chi phí chữa bệnh do Bảo hiểm TT là hơn 6T; phần bệnh nhân thanh toán hơn 1,5T nhưng do rất thông cảm với hc của Hận nên BV miễn cho toàn bộ phần này. Như vậy là Hận không mất CP chữa bệnh và ăn uống trong 2 tháng vừa qua. ( HBL đến đón muộn quá, không kịp phôtô hồ sơ nên chỉ nhớ gần chính xác số tiền vậy thôi ).

19h tối 31/8, HBL cùng 2 chị em của Hà ( người viết bài giới thiệu hc của Hận lên DD chúng ta ) đã đưa Hận về ở tại TT dạy nghề và tạo việc làm cho trẻ khuyết tật; đ/c tại Ngõ Linh Quang thuộc ngõ Văn Chương - Khâm Thiên - HN. Đây là TT của cá nhận thày Hải gây dựng nên, đang chăm lo cho rất nhiều trẻ tật nguyền, gánh nặng của Thày Hải rất lớn nên HBL chỉ dám nhờ thầy cho ở nhờ, còn CP ăn uống thì DD chúng ta cố gắng lo gúp Hận.

Ở TT này, hàng ngày các cháu tự lo bữa sáng, 2 bữa chính mỗi cháu nộp 6.000đ/bữa ( vì các cháu có SX nên có thu nhập và thày Hải đã bù thêm để đủ suất ăn giá trị khoảng 15.000đ/bữa ). Do vậy, nếu Hận ở tại TT thì cần chi ăn uống là: ăn sáng hết 300.000đ ( tạm thời Hận tự lo được từ nguồn hỗ trợ nơi khác còn lại ); nộp tiền ăn 2 bữa chính là 360.000đ.

HBL đã nhận 1T CMKTX của bạn Điểm Điểm; bù vào tiền thuốc lần trước thiếu 664.000đ thì còn dư là 336.000đ. Ngày 29/8 HBL đã mua thuốc theo đơn hết 466.000đ ( mua 3 loại tại ST thuốc Mega thì có hóa đơn còn 01 loại tại nhà thuốc tư nhân thì không có hóa đơn ). Số tiền mua thuốc còn thiếu là 130.000đ  HBL đăng ký giúp luôn cho Hận.

Như vậy hiện nay Hận còn thiếu 360.000đ tiền ăn của tháng 9, rất mong cả nhà chung tay ạ!

Ngủ rồi penguin

Trả lời #31 vào: 29-08-2012 01:43:18
Quỹ đã chuyển 1.000.000VND của bạn Diem diem vào tài khoản chị Haybanglong. Chị Haybanglong ơi, lên tiếng xác nhận giúp em nhé.

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Trả lời #30 vào: 24-08-2012 17:49:27
diem diem đã viết:
Trích dẫn
chào cả nhà,hôm nay mình chuyển 1 triệu đồng vao TK thủ quỷ,giúp tiền thuốc cho em,còn dư gởi em bồi dưỡng sức khoẻ.chúc em mau bình phục nhé.

Pen chuyển 1,000,000đ cho haybanglong để nhờ bạn ấy trung chuyển tiền tới anh Hận giúp diem diem nhé.

Thân.

Không mong Đến, chẳng cầu Đi
Không phân Khôn - Dại còn chi để buuồn
Tâm như nước chảy trên nguồn
Soi hình Tạo hóa mà không lưu hình
                                                          BS

Ngủ rồi diem diem

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #29 vào: 14-08-2012 22:41:53
chào cả nhà,hôm nay mình chuyển 1 triệu đồng vao TK thủ quỷ,giúp tiền thuốc cho em,còn dư gởi em bồi dưỡng sức khoẻ.chúc em mau bình phục nhé.

Ngủ rồi trangvitgioi

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 8
Trả lời #28 vào: 06-08-2012 00:01:23
diem diem đã viết:
Trích dẫn
chào cả nhà,phần tiền thuốc còn lai mình xin được giúp em Hận,chuyên tiền thế nào cho mình biết nhé,cám ơn cả nhà nhiều.

@ diem diem: đây là khoản ủng hộ CMKTX nên bạn chuyển vào TK thủ quỹ Penguin của DD.
- Số tài khoản: 0021002259202.
- Tên tài khoản: Trần Thái Sơn.
- Tại: Ngân hàng TMCP Ngoại thương VN - CN Hà Nội (Vietcombank Hà Nội).

Nội dung chuyển tiền bạn ghi rõ nick ủng hộ TH nào, địa danh. Cảm ơn bạn.

Ngủ rồi diem diem

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #27 vào: 05-08-2012 22:37:24
chào cả nhà,phần tiền thuốc còn lai mình xin được giúp em Hận,chuyên tiền thế nào cho mình biết nhé,cám ơn cả nhà nhiều.

Ngủ rồi haybanglong

Trả lời #26 vào: 04-08-2012 15:24:57
Xin chào cả nhà!

Hết ngày 02/8 vừa rồi là hết thuốc miễn phí 1 tháng của BV dành cho em Hận.

Bệnh của em đỡ rất nhiều, vết thương lành hơn, nhẵn mịn hơn. BV cũng muốn cho em ở lại khoảng 15 - 30 ngày nữa để tiêm thuốc và chăm sóc thêm vết thương; nhưng BV không xin đươc thuốc miễn phí nữa nên 31/7 Hận đã gọi cho HBL đến gặp bác sỹ. Trưa 01/8 HBL đã gặp bác sỹ Sơn -trực tiếp điều trị cho Hận. BV đồng ý cho Hận điều trị ở viện thêm 01 thời gian và miễn phí giường nằm + tiền ăn, tiền thuốc thì các MTQ lo giúp. BS đưa đơn thuốc cần mua cho HBL, nói là khoảng 1.000.000đ.( dùng trong 30 ngày ). Vì việc cần gấp ( riêng bệnh lao thì không thể dừng thuốc 1 ngày nào vì như vậy dễ nhờn thuốc )nên HBL đã gọi điện xin ý kiến của anh 6X và đã mua thuốc đưa cho Hận vào tối ngày 02/8. ( HBL không thể đến được vào giờ làm việc để đưa trực tiếp cho BS ).

Tổng chi phí mua 5 loại thuốc hết 1.164.000đ.

01 đồng nghiệp của HBL đã giúp Hận 500.000đ để mua thuốc.

Rất mong các bạn giúp đỡ ạ!

Chúc cả nhà nghỉ cuối tuần vui và hiệu quả!

Ngủ rồi ONG GIA

Trả lời #25 vào: 31-07-2012 08:27:56
ONG GIA đã chuyển 300k của chị woaidaren  CMKTX anh Hận cho thủ quỹ
Thân..