Tác giả Chủ đề: Tam Phước, Long Điền - Cụ Kim - Nghèo và tâm thần  (Đã xem 22791 lần)

Ngủ rồi le phung

Trả lời #56 vào: 11-10-2016 16:41:26
Chào cả nhà!
LP xin thông báo tin buồn đến cả nhà là vào sáng ngày 9/10/16, em Nguyễn Chí Cường, 23 tuổi, bị mù + thiểu năng trí tuệ - là cháu cụ Kim, đã chết. Trước đó 1 ngày, em Cường bị sốt. Cụ Kim cho em uống thuốc hạ sốt chứ ko đi khám bệnh. Đêm đến, em tự đi vệ sinh lúc nào ko rõ. Chỉ biết đến 24h đêm 8/10, cụ Kim phát hiện em Cường đã bị ngã té đập ngực vào trong bồn cầu. Lúc đó miệng em Cường chảy máu, cụ Kim cứ nghĩ dập môi bình thường nên cụ thay đồ cho em sạch sẽ. Em Cường hiếm khi trò chuyện với ai, cứ im lặng suốt bao tháng ngày qua. Nay tự nhiên em nói với  cụ :\"Con ngủ\". Và rồi em đã ngủ luôn giấc ngủ ngàn thu không quay trở lại cõi đời này nữa! Cầu mong em Cường được yên nghỉ cõi vĩnh hằng, em ko phải mang tấm thân bệnh tật: mù, thiểu năng trí tuệ, và các vết sưng tấy liên tục nổi trên người em khi em còn sống.
Em Cường được nhập quan vào lúc 6h15\' chiều ngày 9/10. Em được chôn ở nghĩa trang của xã, gần nhà cụ Kim, vào lúc 14h ngày 10/10. Mộ của em đặt gần mộ của mẹ (chết năm 2010) và anh trai của em (chết 2011).
Chiều tối ngày 9/10, LP và anh chị em nhóm Đồng Giác đã đến viếng và chia buồn cùng gia đình cụ Kim. Theo tìm hiểu thì nhà cụ được sự trợ giúp chi phí mai táng em Cường như sau: Dịch vụ nấu ăn Ba Ty giúp miễn phí  tiền dựng rạp và dịch vụ ăn uống của đám tang; Hội người mù giúp áo quan, xe đưa rước đám và 3.000k; Huyệt mộ trong nghĩa trang của xã được miễn phí; Các MTQ và hàng xóm giúp kêu gọi thêm tiền phúng điếu... Lễ động quan diễn ra ngay ngày hôm sau nên chi phí đám tang cũng giảm phần tốn kém. Nhận thấy gia đình cụ Kim nhận được sự giúp đỡ chung tay của rất nhiều người nên LP có gọi đt thông báo cho anh banbe 6x biết tin. Vì vậy NTCM hỗ trợ đám tang em Cường 2.300k (Quỹ NTCM 2,000k và bạn của LP 300k). Nhóm Đồng Giác hỗ trợ 1.900k. Vậy là khoản hỗ trợ đám tang em Cường là 4.200k. Đồng thời LP cũng đã trung chuyển 600k CMTX T10/16 (từ chị Nhatle, huongptl, và anh Đức) đến cụ Kim.
Gia đình cụ Kim gửi lời cám ơn sự chung tay giúp đỡ của mọi người rất nhiều!
LP gửi ảnh đám tang em Cường đến cả nhà. Lúc nhóm đến thăm viếng và hỗ trợ là lúc gia đình đang chuẩn bị làm lễ nhập quan cho em Cường.

[ Tập tin đính kèm không tồn tại ]

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Trả lời #55 vào: 11-10-2016 14:47:57
Trích dẫn của: \"le phung\" post=94546
...

...

Tin buồn !

Sáng chủ nhật vừa rồi (09-10-2016) người cháu Mù và Tâm thần (hình trên) của Cụ Kim đã đột ngột ra đi và lễ nhập quan được Gia đình cụ Kim thực hiện vào khoảng 18h00 cùng ngày .

Lễ động quan tiến hành vào sáng thứ Hai (10-10-2016) và cháu được chôn cất tại nghĩa trang của làng .

Lephung và các bạn nhóm Đồng Giác đã ghé thăm chia buồn cùng gia đình cũng như nắm tình hình để chung tay lo đám tang cho cháu .

Theo thông tin từ Lephung thì gia đình có được khá nhiều sự giúp đỡ từ chòm xóm và những người hảo tâm nên NTCM chúng ta giúp 2,000,000đ để góp một phần cho tang lễ của cháu ( 6x đã nhờ Lephung ứng tiền dùm ).

Cầu mong cháu sớm siêu thoát và phù hộ cho gia đình .

Xin cảm ơn Lephung và các bạn nhóm Đồng Giác không quản ngại mưa gió vượt đường xa thay mặt NTCM đến chia buồn cũng như chung tay lo việc tang lễ cho người cháu xấu số này .

Thân .

Không mong Đến, chẳng cầu Đi
Không phân Khôn - Dại còn chi để buuồn
Tâm như nước chảy trên nguồn
Soi hình Tạo hóa mà không lưu hình
                                                          BS

Ngủ rồi le phung

Trả lời #54 vào: 29-09-2016 16:18:14
Chào cả nhà!
Ngày 27/9, LP đã đi thăm và trung chuyển 600k CMTX T9/16 (từ chị Nhatle, anh Đức và huongptl - mỗi người giúp 200k) đến cụ Kim. Cụ Kim gửi lời cám ơn mọi người nhiều.
Thân ái!

Ngủ rồi le phung

Trả lời #53 vào: 10-08-2016 00:34:02
Chào cả nhà!
Ngày 7/8, LP và nhóm Đồng Giác đã đi thăm và trung chuyển CMTX T8/16 là 600k (từ chị Nhatle, anh Đức và huongptl - mỗi người giúp 200k) đến cụ Kim.  
Đồng thời nhóm đã chuyển tặng phần quà của chị Chích Chòe Ntcm giúp cho bé Thảo, cháu ngoại cụ Kim tiếp tục đến trường. Quà trị giá 413k: bộ sách 113k (theo chương trình học GDTX) và 300k giúp em đóng tiền học phí đầu năm. Em Thảo và gia đình cụ Kim gửi lời cám ơn mọi người rất nhiều.
Rất vui vì em Thảo đã có đủ sách, tập và tiền đóng học phí đầu năm để em tiếp tục đến trường. LP gửi hình ảnh chia vui đến cả nhà. Thân mến!

Bộ sách giáo khoa tặng em Thảo

Nhóm trung chuyển CMTX T8/16 đến cụ Kim và quà của chị Chích Chòe Ntcm tặng em Thảo

Ngủ rồi le phung

Trả lời #52 vào: 31-07-2016 17:04:06
@huongptl: LP đã nhận được 600k quý 3 của huongptl chuyển. Cái này là do sơ suất của LP, thành ra \"ép\" huongptl rồi. Cám ơn nhiều nha  :P

Ngủ rồi le phung

Trả lời #51 vào: 31-07-2016 17:00:35
Chào cả nhà!
Ngày 16/7, LP và nhóm Đồng Giác đã đi thăm và trung chuyển CMTX T7/16 là 600k (từ chị Nhatle, anh Đức và huongptl - mỗi người giúp 200k) đến cụ Kim. Cụ gửi lời cám ơn mọi người nhiều.
Ngày 19/7, nhóm Đồng Giác đã trao tặng phần học bổng \"Tiếp sức đến trường\" trị giá 400k (20 quyển tập và 300k tiền mặt) cho cháu ngoại gái của cụ Kim, ở nhà sát bên cạnh nhà cụ Kim. Chân thành cám ơn nhóm Đồng Giác đã chung tay giúp đỡ các hoàn cảnh khó khăn trong tỉnh BRVT.
Thân ái!

Trao CMTX T7/16

hình ảnh trao học bổng \"Tiếp sức đến trường\" của nhóm Đồng Giác gửi

Ngủ rồi huongptl

• Thành Viên
  • *
  • Thích 2
Trả lời #50 vào: 11-07-2016 18:46:45
Minh vừa chuyển tiền quý 3 cho chị Phụng. Thực ra cho đến cam kết gần đây thì mình mới chỉ cam kết cho 6 tháng đầu năm 2016. Mình sẽ tiếp tục giúp gia đinh cụ Kim cho đến cuối 2016 và sẽ xác nhận tình trạng sau đó sau.

Ngủ rồi le phung

Trả lời #49 vào: 09-07-2016 00:53:24
@huongptl: hiện LP đã trung chuyển xong 3 tháng 4,5,6/16 của huongptl rồi nha. Chờ nhận tiền tháng 7 của huongptl. Cám ơn nhiều  :)

Ngủ rồi le phung

Trả lời #48 vào: 14-06-2016 23:01:30
Chào cả nhà!
Ngày 8/6, LP và nhóm Đồng Giác cùng đến thăm và trung chuyển CMTX T6/16, với số tiền 600k (từ chị Nhatle, anh Đức và huongptl - mỗi người giúp 200k) đến cụ Kim. Cụ gửi lời cám ơn mọi người nhiều.
Thân ái!

Ngủ rồi le phung

Trả lời #47 vào: 23-05-2016 15:22:16
Chào cả nhà!
Ngày 19/5, LP và con trai đã trung chuyển CMTX T5/16 là 600k (từ chị Nhatle, anh Đức và huongptl - mỗi người giúp 200k) đến cụ Kim. Cụ gửi lời cám ơn mọi người nhiều.
Thân ái!

Ngủ rồi le phung

Trả lời #46 vào: 15-04-2016 15:59:31
Chào cả nhà!
Ngày 13/4, LP và nhóm Đồng Giác cùng đi thăm và trung chuyển CMTX T4/16 (từ chị Nhatle, anh Đức và huongptl - mỗi người giúp 200k) đến cụ Kim. Cụ gửi lời cám ơn mọi người nhiều.
Thân ái!

Ngủ rồi le phung

Trả lời #45 vào: 06-04-2016 14:25:48
Chào cả nhà!
Ngày 30/3, LP và nhóm Đồng Giác đến thăm và trung chuyển 600k CMTX T3/16 (từ chị Nhatle, anh Đức và huongptl - mỗi người giúp 200k) đến cụ Kim. Cụ gửi lời cám ơn mọi người nhiều.
Thân ái!
@huongptl: tiền CMTX quý 1 hết rồi nha em  :)

Ngủ rồi le phung

Trả lời #44 vào: 08-03-2016 18:17:44
Chào cả nhà!
Quà tết nhóm Đồng Giác đã gửi tặng gia đình cụ Kim, phần quà trị giá 420k gồm: 1 bao lì xì 100k, 10 kg gạo, nước ngọt, dầu ăn, bánh... Do nhóm ĐG ko chụp hình trao tặng quà nên LP ko có hình để gửi đến cả nhà.
Ngày 24/2, LP đã trung chuyển CMTX T2/16 là 600k (từ chị Nhatle, anh Đức và huongptl - mỗi người giúp 200k) đến cụ Kim. Cụ gửi lời cám ơn mọi người nhiều.
LP up ảnh trung chuyển CMTX T2/16 đến cả nhà. Thân ái!

Ngủ rồi le phung

Trả lời #43 vào: 08-03-2016 18:17:43
Chào cả nhà!
Quà tết nhóm Đồng Giác đã gửi tặng gia đình cụ Kim, phần quà trị giá 420k gồm: 1 bao lì xì 100k, 10 kg gạo, nước ngọt, dầu ăn, bánh... Do nhóm ĐG ko chụp hình trao tặng quà nên LP ko có hình để gửi đến cả nhà.
Ngày 24/2, LP đã trung chuyển CMTX T2/16 là 600k (từ chị Nhatle, anh Đức và huongptl - mỗi người giúp 200k) đến cụ Kim. Cụ gửi lời cám ơn mọi người nhiều.
LP up ảnh trung chuyển CMTX T2/16 đến cả nhà. Thân ái!

Ngủ rồi le phung

Trả lời #42 vào: 16-02-2016 16:03:39
Chào cả nhà!
Ngày 31/1, LP đã trung chuyển CMTX T1/16 là 600k (từ chị Nhatle, anh Đức và huongptl - mỗi người giúp 200k) ngay trong ngày em Tình Người, LP, nhóm Đồng Giác và các bạn TNV tổ chức chương trình Tết yêu thương dành tặng 140 phần quà tết cho 140 người mù ở huyện Long Điền và Đất Đỏ. Cụ Kim đi nhận quà thay cho em Cường bị mù và tâm thần. Quà tết là 1 bao lì xì 50k, bánh kẹo mứt 150k, và 1 máy nghe giảng pháp của 1 nhóm từ thiện bên Phật giáo gửi tặng kết hợp.
Cụ Kim gửi lời cám ơn mọi người đã giúp đỡ gia đình cụ.
Lp gửi hình ảnh đến cả nhà