Tác giả Chủ đề: Nghệ An (Nam Đàn) - Cụ Tư - Gia cảnh khó khăn  (Đã xem 29442 lần)

Ngủ rồi Alexander

Trả lời #139 vào: 14-06-2021 18:07:31
Chào chị Hoàng Oanh ạ, sức khoẻ của cụ Chắt dạo này cũng đỡ hơn nhưng bệnh người già nên cụ cũng không tránh khỏi đau yếu mỗi khi trở trời. Hai chị con cụ vẫn vậy, không phụ giúp hay giúp gì cho cụ được nhiều. Cụ vẫn ngày ngày chăm hai người con tàn tật như vậy, các con cụ cũng không tập luyện nên tay chân cũng yếu không làm gì được, có đi cũng đi chững chững thế, mọi việc đều cần sự giúp đỡ của cụ. Chỉ có một điều là đợt này, có một người con trước đây của cụ anh cũng khó khăn nuôi vợ con, anh làm thợ hồ, gia đình cũng khó khăn. Căn nhà cũ không ở được nữa do xuống cấp quá nên cụ Chắt có cho anh chị một khoảng đất trống trong vườn để anh chị làm nhà ở để gần còn chăm sóc cho cụ Chắt vì cụ cũng bắt đầu già yếu đi nhiều so với trước đây. Anh làm thợ xây nên cũng đang cố gắng tự xây nhà cho gia đình luôn để tiết kiệm kinh phí xây dựng. Cũng mừng cho cụ Chắt, mong những tháng ngày sau này cụ sẽ có thêm sự đỡ đần của con cái. Tuy nhiên cụ cũng không dám than để nhờ con trai, con dâu giúp đỡ nên lâu giờ cụ vẫn cố gắng gượng mà chăm sóc hai người con tàn tật đau yếu, vì cụ nghĩ cũng ko thể bắt con dâu chăm sóc những việc vệ sinh cá nhân chăm sóc cho con gái cụ được nên cụ vẫn ráng gượng tự mình làm. Cụ vẫn luôn không yên tâm về hai người con gái tàn tật của mình nhưng giờ cụ cũng không biết làm sao, chỉ biết ngày qua ngày chăm con như thế. Có lẽ cuộc đời cụ mắc nợ hai người con này cho nên cả cuộc đời cụ đều hy sinh cho các chị ấy. Nhưng các chị ấy có vẻ cũng không bình thường lắm do bệnh tật nên cũng không thể hiểu hết được nỗi khổ của người mẹ nên cũng không vượt lên số phận được. Không biết rồi đâu sẽ như thế nào nhưng giờ ai giúp và hỗ trợ thêm được gia đình cụ Chắt cụ cảm ơn lắm, vì cụ cũng ko có sức lao động, con cái thì cũng ko hỗ trợ nhiều. Mẹ con cụ chủ yếu sống bằng tiền trợ cấp, sau có thêm khoản cưu mang nữa, ba mẹ con mỗi tháng cũng có được tầm 1.500.000 đồng để cụ nuôi con qua ngày, mỗi ngày tiền ăn của ba mẹ con tính là cũng tầm 50.000 đồng một ngày, nên nếu chi tiêu tính toán cẩn thận, ăn uống đạm bạc xíu thì vẫn sống được ạ. Mặc dù không bị đói nhưng cuộc sống của một cụ già lớn tuổi đáng lẽ cái tuổi được nghỉ ngơi rồi nhưng tấm thân của cụ vẫn cực khi ngày nào cũng lủi thủi chăm lo cho con như thế. Thật sự rất là thương cụ mà không thể làm gì để giúp cụ thêm ngoài việc mong sự chung tay giúp đỡ thêm phần nào cho cụ mỗi tháng. Số cụ khổ, không được nhờ con từ trước tới giờ. Em gửi ít thông tin của cụ Chắt hiện tại để chị nắm bắt được ạ . Cảm ơn gia đình anh chị Lộc Oanh đã giúp đỡ gia đình cụ Chắt trong suốt thời gian qua ạ. Alexander xin cập nhật một số hình ảnh trao CMTX tháng 6 hoàn cảnh cụ chắt ạ
« Sửa lần cuối: 04-09-2021 10:11:44 gửi bởi phuclehuu »

The following users thanked this post: banbe6x, phuclehuu, DucTai, maitramtg, minhsơn97, Hoang Oanh, Rèm cửa Long An

Ngủ rồi Hoang Oanh

Trả lời #138 vào: 10-06-2021 15:42:42
Chào cả nhà,

Gia đình Lộc và Oanh xin được tiếp tục cưu mang gia đình cụ Chắt 500,000đ/tháng từ t6 đến hết t08/2021.  Mình đã ck cho Alexander.

Các bạn vui lòng cho mình xin thông tin tình hình của cụ và các con cụ hiện tại ntn, các chị bây giờ có thể đi lại hay làm những việc đơn giản để giảm gánh nặng chăm sóc của cụ ko ạ? Cám ơn mọi người

Gia đình Lộc và Oanh
Thân
« Sửa lần cuối: 10-06-2021 16:16:15 gửi bởi Hoang Oanh »

The following users thanked this post: banbe6x, phuclehuu, maitramtg, minhsơn97, Alexander

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Trả lời #137 vào: 08-06-2021 10:13:34
Chào chú 6x, chào cả nhà,

Gia đình Lộc và Oanh xin được tiếp tục cưu mang gia đình cụ Chắt 500,000đ/tháng từ t3 đến hết t05/2021.  Mình đã ck cho Alexander. Cám ơn mọi người

Gia đình Lộc và Oanh
Thân

Locnguyen và Hoàng Oanh ơi !

Các bạn vẫn tiếp tục giúp đỡ cụ Tư cho 3 tháng tiếp theo phải không ạ ?

Thân mến.

Mong Locnguyen và Hoàng Oanh cho ý kiến ạ.

Thân mến.

Không mong Đến, chẳng cầu Đi
Không phân Khôn - Dại còn chi để buuồn
Tâm như nước chảy trên nguồn
Soi hình Tạo hóa mà không lưu hình
                                                          BS

The following users thanked this post: maitramtg, Kiều Xuân Trường Trường

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Trả lời #136 vào: 05-06-2021 19:22:43

Gia đình Lộc và Oanh xin được tiếp tục cưu mang gia đình cụ Chắt 500,000đ/tháng từ t3 đến hết t05/2021.  Mình đã ck cho Alexander. Cám ơn mọi người

Gia đình Lộc và Oanh
Thân

Locnguyen và Hoàng Oanh ơi !

Các bạn vẫn tiếp tục giúp đỡ cụ Tư cho 3 tháng tiếp theo phải không ạ ?

Thân mến.

BS

Ngủ rồi Alexander

Trả lời #135 vào: 04-06-2021 13:37:39
Chào cả nhà, Đã sang tháng 6 rồi vẫn chưa có mạnh thường quân cưu mang những tháng tiếp cho hc cụ Chắt , kính mong cả nhà quan tâm , chung tay giúp đỡ cho hc cụ Chắt ạ. Con xin cám ơn
« Sửa lần cuối: 04-06-2021 14:08:51 gửi bởi Alexander »

The following users thanked this post: phuclehuu, maitramtg, Kiều Xuân Trường Trường

Ngủ rồi Alexander

Trả lời #134 vào: 17-05-2021 13:51:30
Chào cả nhà, con xin cập nhật hình ảnh trao CMTX tháng 5 hoàn cảnh cụ Chắt ạ. Tụi con đã trao xong 3 tháng từ tháng 3 đến tháng 5 từ sự chung tay giúp đỡ của gia đình anh Lộc và chị Oanh. Cám ơn anh chị rất nhiều đã chung tay giúp đỡ hoàn cảnh của cụ trong suốt thời gian qua. Chúc anh chị có thật nhiều sức khỏe và giúp đỡ được nhiều gia đình hoàn cảnh khó khăn hơn nữa. Mong cả nhà tiếp tục chung tay giúp đỡ hoàn cảnh của cụ trong thời gian tới  ạ. Cám ơn cả nhà 

The following users thanked this post: banbe6x, DucTai, maitramtg, Kiều Xuân Trường Trường

Ngủ rồi Alexander

Trả lời #133 vào: 12-04-2021 15:31:38
Chào cả nhà, Sức khoẻ cụ Chắt ngày một yếu hơn, trông cụ gầy lắm. Một cảm giác cụ rất mệt rất muốn được nghỉ ngơi nhưng vì không có ai chăm sóc hai người con nên cụ vẫn phải gắng gượng. Tụi con đã trao xong cưu mang T4/2021 cho cụ. Cảm ơn cả nhà đã giúp đỡ cưu mang đỡ đần thêm cho hc của cụ trong thời gian qua.

The following users thanked this post: banbe6x, Tieuhuongduong, maitramtg

Ngủ rồi Alexander

Trả lời #132 vào: 17-03-2021 09:03:39
Chào cả nhà, Con xin cập nhật một số hình ảnh trao CMTX tháng 3 hoàn cảnh cụ chắt số tiền 500.000 đồng. 
Cụ chắt dạo này sức khỏe yếu đi rất là nhiều, cụ ngày càng lo lắng các con sau này không biết sẽ ra sao.
Gia đình cảm ơn gia đình anh chị Locnguyen và Hoang Oanh, cám ơn cả nhà đã chung tay giúp đỡ hoàn cảnh của cụ trong thời gian qua.

The following users thanked this post: banbe6x, maitramtg, Kiều Xuân Trường Trường

Ngủ rồi Trần Quốc Hương

• Super Mode
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 11
Trả lời #131 vào: 06-03-2021 06:49:16
 Chào cả nhà !!!

Xin cảm ơn Gia đình Locnguyen và Hoàng Oanh đã tiếp tục giúp đỡ hoàn cảnh khó khăn của Gia đình cụ Tư.

Thân

The following users thanked this post: ThaiDzuy, banbe6x, maitramtg, Kiều Xuân Trường Trường

Ngủ rồi Hoang Oanh

Trả lời #130 vào: 05-03-2021 17:20:49
Chào cả nhà,

Mình đã ck 1,500,000đ CMTX t11.2020 - t01.2021 hc cụ Chắt vào tk của Alexander rồi nhé.Xin cám ơn

Lộc & Oanh
Thân

Locnguyen và Hoàng Oanh có tiếp tục CMTX cụ Chắt không ạ ?

Xin cảm ơn sự chung tay của cả nhà.

Thân.

Gia đình Lộc và Oanh xin được tiếp tục cưu mang gia đình cụ Chắt 500,000đ/tháng từ t3 đến hết t05/2021.  Mình đã ck cho Alexander. Cám ơn mọi người

Gia đình Lộc và Oanh
Thân
« Sửa lần cuối: 05-03-2021 17:27:26 gửi bởi Hoang Oanh »

The following users thanked this post: ThaiDzuy, banbe6x, maitramtg, Trần Quốc Hương

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Trả lời #129 vào: 02-03-2021 05:56:13
Chào cả nhà,

Mình đã ck 1,500,000đ CMTX t11.2020 - t01.2021 hc cụ Chắt vào tk của Alexander rồi nhé.Xin cám ơn

Lộc & Oanh
Thân

Locnguyen và Hoàng Oanh có tiếp tục CMTX cụ Chắt không ạ ?

Xin cảm ơn sự chung tay của cả nhà.

Thân.

BS

The following users thanked this post: DucTai, maitramtg

Ngủ rồi Trungkienbeo@gmail.com

Trả lời #128 vào: 02-03-2021 00:30:55
Tụi con đã trao xong 3 tháng tụi con nhận trung chuyển đợt rồi ạ . Kính mong BQT và các mạnh thường quân giúp đỡ gia đình cụ Chắt ba tháng tới  tháng 3,4,5/2021 . Đợt này sức khoẻ cụ Chắt yếu đi nhiều , lần nào tới trông cụ Chắt cũng có vẻ mệt mỏi , ốm . Kính mong sự quan tâm cho hc của cụ ạ

The following users thanked this post: banbe6x, phuclehuu, maitramtg, Kiều Xuân Trường Trường

Ngủ rồi Alexander

Trả lời #127 vào: 24-12-2020 13:42:14
Chào cả nhà, Alexander xin cập nhật một số hình ảnh trao CMTX Tháng 12 hoàn cảnh cụ Chắt, số tiền 500.000đ. Cám ơn cả nhà đã chung tay giúp đỡ hoàn cảnh của cụ trong thời gian qua
« Sửa lần cuối: 04-09-2021 10:12:51 gửi bởi phuclehuu »

The following users thanked this post: ThaiDzuy, banbe6x, phuclehuu, DucTai, maitramtg

Ngủ rồi Trần Quốc Hương

• Super Mode
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 11
Trả lời #126 vào: 26-11-2020 06:33:34

Chào cả nhà !!!

Cảm ơn @Alexander  và các bạn khu vực Nghệ An rất nhiều ! 
Nhờ có các bạn mà cụ Chắt có thêm niềm vui trong cuộc sống vốn dĩ đầy vất vả.

Chúc các bạn nhiều sức khỏe , 

Thân.

The following users thanked this post: banbe6x, maitramtg

Ngủ rồi Alexander

Trả lời #125 vào: 25-11-2020 14:33:06
Chào cả nhà, Nhóm đã trao cưu mang T11 đến cho hoàn cảnh cụ chắt , cụ ngày ngày vẫn chăm hai chị như thế . Mẹ Hà có mua thêm cho cụ một số nhu yếu phẩm trao thêm cho cụ ngoài tiền cưu mang gia đình anh chị Lộc  Nguyễn và Hoàng Anh gửi cho cụ . Cụ nhờ TV Nghệ An gửi lời cảm ơn đến các anh các chị cảm ơn gia đình anh chị đã cưu mang giúp đỡ cụ những ngày tháng qua , cụ nhắn nhủ mong gia đình anh chị nhiều sức khoẻ , hạnh phúc . Vì người ở hiền xứng đáng gặp những điều hạnh phúc may mắn trong cuộc sống . Tụi con thay mặt cụ nhắn lại những lời cụ nói . Xin cảm ơn cả nhà rất nhiều vì đã luôn yêu thương quan tâm đến những cảnh đời bất hạnh kém may mắn tại Nghệ An . Tụi con xin cảm ơn rất nhiều ./

The following users thanked this post: banbe6x, phuclehuu, maitramtg, Trần Quốc Hương