Tác giả Chủ đề: Vinh Thái, Phú Vang - Cụ Dương Thị Niên - Tật nguyền & Neo đơn  (Đã xem 18518 lần)

Ngủ rồi slim

• Tích Cực
  • **
  • Thích 0
Hình ảnh nhóm Huế đến viếng đám tang Cụ Niên:

Slim xin thay mặt gia đình Cụ Niên gửi lời cám ơn đến DiepThien và cả nhà đã quan tâm giúp đỡ Cụ trong suốt thời gian qua!

Ngủ rồi comay_a2n

Chào cả nhà!

Lúc 21h ngày 12.08.2014 anh Slim nhận được điện thoại thông báo Cụ Niên đã mất vào lúc 13h30 ngày 11.08.2014 và lễ di quan vào lúc 05h ngày 13.08.2014

Các thành viên gồm Comay, anh Slim, anh PC Thang, anh Viet đã thay mặt diễn đàn về phúng điếu Cụ trong đêm.
Comay đã ứng trước 1 triệu , mua hương, vòng hoa số tiền còn lại bỏ vào phong bì đại diện diễn đàn thắp nhang cho Cụ.

Và số tiền 200.000đ của bác DiepThien CMTX tháng 08.2014 Comay và các anh đã thay mặt bác DiepThien thắp nhang cho Cụ( mặc dù chưa có hỏi ý bác trước, do thời gian gấp rút ạ!)

Về phần đám tang Cụ, áo quan và phần đất, do chính quyền địa phương cấp, do Cụ neo đơn, không có ai nương tựa. Con cháu bà con xa với Cụ và hàng xóm láng giềng đến để lo đám tang Cụ.

Cầu mong linh hồn Cụ sớm lên thiên đàng!

@ chị Thocon: Comay đã nhận được 1 triệu quỹ chuyển trả rồi ạ!

Ngủ rồi comay_a2n

Anh Slim up ảnh lên giúp em với nha!

Ngủ rồi DiepThien

Vậy là cụ Niên đã nghe theo Lời gọi Thiên thu để trở về với tổ tiên. DiepThien lâu nay gắn bó với Cụ, cũng coi như là mối nhân duyên.

Cầu mong cho Cụ sớm siêu thoát.

Chia buồn cùng gia đình Cụ.

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Chào cả nhà !

6x mới nhận được điện thọai từ Comay_a2n báo tin Cụ Niên đã mất ngày hôm qua và lễ động quan tiến hành vào sáng ngày mai.

Do mới biết tin nên các bạn ngòai Huế sẽ tranh thủ đi phúng điếu Cụ Niên trong tối nay và 6x có nhờ Comay_a2n ứng dùm 1,000,000đ để các thành viên Huế thay mặt gia đình NTCM chúng ta phúng điếu Cụ.

@Thocon: Em xuất quỹ chuyển trả Comay_a2n 1,000,000đ tiền đã ứng để phúng điếu Cụ Niên dùm nhé.

@Comay_a2n: Cháu nhắn số TK cho chị Thỏ qua số ĐT: 0913489159 dùm.

Nén nhang lòng nguyện cầu mong Cụ Niên sớm siêu thóat.

Xin cảm ơn sự quan tâm của cả nhà đối với CỤ Niên trong suốt 3 năm qua.

Thân.

Không mong Đến, chẳng cầu Đi
Không phân Khôn - Dại còn chi để buuồn
Tâm như nước chảy trên nguồn
Soi hình Tạo hóa mà không lưu hình
                                                          BS

Ngủ rồi slim

• Tích Cực
  • **
  • Thích 0
Hình ảnh trao tiền CMTX tháng 5,6,7/2014 từ tv DiepThien đến Cụ Niên:

Ngủ rồi slim

• Tích Cực
  • **
  • Thích 0
ngày 28/4, slim đã trao tiền CMTX từ thành viên diepthien đến trường hợp này:

còn đây là hình ảnh trao tiền đợt trước, do slim xóa mất ảnh trên điện thoại nên đợt này có xin chụp lại phong bì trao tiền đợt trước:

Ngủ rồi slim

• Tích Cực
  • **
  • Thích 0
ngày 30/01, slim đã đến trao tiền cmtx đến tháng 01/2014, sức khoẻ Cụ vẫn tốt. hình ảnh slim sẽ đưa lên sau vì không có máy vi tính!
Chúc cả nhà đón xuân vui vẻ, hạnh phúc!

Ngủ rồi slim

• Tích Cực
  • **
  • Thích 0
Cuối tuần vừa rồi, Slim đã đến thăm và trao tiền CMTX Cụ Niên đến tháng 10/2013. Tình hình sức khỏe Cụ vẫn ổn định, Dì Sơn cũng thường xuyên đưa cơm, sữa và các loại bánh trái cho Cụ.
Sau đây là hình ảnh trao tiền:

Ngủ rồi DiepThien

Cảm ơn Slim nhé. Cũng vì thương cụ Niên neo đơn & tật nguyền nên sợ chút giúp đỡ nhỏ đi lòng vòng, lúc cụ cần thì không có nên DiepThien mới lo ngại vậy thôi.

Vậy tối nay DiepThien chuyển 2 tháng 9 & 10/2013 nhé.

Thân mến,

Ngủ rồi slim

• Tích Cực
  • **
  • Thích 0
Chào DiepThien cùng cả nhà.
Trước hết xin cám ơn DiepThien và cả nhà đã giúp đỡ Cụ Niên thời gian qua!
Hôm nay Slim mới vào lại diễn đàn nên không trả lời kịp thời được, mong cả nhà thông cảm!
Slim xin giải đáp một số vấn đề mà DiepThien thắc mắc như sau:
- Thứ nhất, về khâu nhận tiền thì ở bài post cuối cùng trang 2 đã có đề cập: Cụ lẫn thẫn nên cứ giữ tiền là kẻ xấu lừa lấy hết, trước đây đã từng bị. Vì vậy, từ lúc bắt đầu CMTX đến bây giờ đều chuyển tiền cho Dì Sơn, là cháu Cụ, cũng là người hàng ngày chăm sóc, mang cơm nước cho Cụ. Chỉ duy nhất có 1 lần gần đây Slim không gặp được Dì Sơn (do Dì Sơn đi công chuyện ở xa) nên mới nhờ Dì Xuân (là em Dì Sơn) chuyển lại cho Dì Sơn.
- Thứ hai, theo đề nghị của Dì Sơn thì khoảng 2 tháng hoặc 3 tháng chuyển tiền 1 lần cũng được. Do Dì ít khi có mặt ở nhà (đi làm ngoài đồng, đi Lễ,...) nên nhiều lần Slim về mà không gặp được Dì. Trong thời gian chưa nhận được tiền thì Dì vẫn chăm sóc Cụ chu đáo.

Một vài thông tin chuyển đến DiepThien và cả nhà!
Chúc cả nhà sức khỏe, một tuần làm việc hiệu quả!

Ngủ rồi DiepThien

Do chưa có thông tin trả lời từ phía Slim nên tạm thời tháng 9/2013 DiepThien chưa chuyển tiền CMTX tới cụ Niên được.

DiepThien thông báo để cả nhà được biết ạ.

Chúc khoẻ,

Ngủ rồi DiepThien

Cảm ơn bạn Slim. Tiền CMTX tháng 8 tới cụ Niên thì DiepThien cũng đã chuyển, nhờ bạn chuyển tới tay cụ và cập nhật tình hình sức khỏe của cụ.

Hình như bạn gặp khó khăn trong việc gửi tiền cho Cụ Niên nên mới gửi qua Dì Sơn hoặc dì Xuân phải không? Nếu có trở ngại gì trong việc gặp cụ Niên thì Slim cũng cho mình biết để mình tìm giải pháp khác nhé.

Thân mến,

Ngủ rồi slim

• Tích Cực
  • **
  • Thích 0
Cháu cụ Niên nhận tiền:

Ngủ rồi slim

• Tích Cực
  • **
  • Thích 0
Xin chào bạn DiepThien và cả nhà, cuối tháng 7 Slim đã đến thăm và trao tiền CMTX tháng 5,6,7 đến cháu Cụ Niên, tình hình sức khỏe Cụ vẫn bình thường.
Hình ảnh trao tiền: