Tác giả Chủ đề: Sóc Trăng - Gđ bé Quốc Tường - Nghèo và bệnh tật  (Đã xem 28962 lần)

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Trả lời #66 vào: 18-06-2013 00:33:08
trangvitgioi đã viết:
Trích dẫn
...
Ngay sau ý kiến của Tổ ĐP, anh Quang được giúp máy may từ anh banbe6x và CMTX hằng tháng nên quỹ chưa chuyển khoản trên. Vịt đề xuất chuyển sang TH chị Phượng Trà Vinh, tổ ĐP cho ý kiến nha.
http://www.nguoitoicuumang.com/index.php?option=com_kunena&Itemid=9&func=view&catid=27&id=67238#69804

Chúng ta thống nhất chuyển khoản tồn quỹ này qua trường hợp Gia đình chị Phương - Nghèo&Bệnh-Châu thành-Trà vinh

Thân.

Không mong Đến, chẳng cầu Đi
Không phân Khôn - Dại còn chi để buuồn
Tâm như nước chảy trên nguồn
Soi hình Tạo hóa mà không lưu hình
                                                          BS

Ngủ rồi trangvitgioi

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 8
Trả lời #65 vào: 16-06-2013 18:00:51
pquyen đã viết:
Trích dẫn
trangvitgioi đã viết:
Trích dẫn
TH em Sỹ ở quá xa nên thông tin cập nhật rất ít. Để tránh tiền cmktx cứ nằm trong quỹ qua các năm, VỊt đề xuất chuyển 1.000.000đ của TH này sang CMKTX anh Đình Quang, Quảng Nam. Thành viên và tổ ĐP ý kiến nhé.
http://www.nguoitoicuumang.com/index.php?option=com_kunena&Itemid=9&func=view&catid=18&id=59357&limit=15&limitstart=15#forumtop

Tạm thời chúng ta chuyển 1.000.000 TH em Sỹ qua TH anh Quang vì hoàn cảnh anh rất cần giúp đỡ.
Thân.

Ngay sau ý kiến của Tổ ĐP, anh Quang được giúp máy may từ anh banbe6x và CMTX hằng tháng nên quỹ chưa chuyển khoản trên. Vịt đề xuất chuyển sang TH chị Phượng Trà Vinh, tổ ĐP cho ý kiến nha.
http://www.nguoitoicuumang.com/index.php?option=com_kunena&Itemid=9&func=view&catid=27&id=67238#69804

Ngủ rồi pquyen

Trả lời #64 vào: 06-02-2013 12:13:54
trangvitgioi đã viết:
Trích dẫn
TH em Sỹ ở quá xa nên thông tin cập nhật rất ít. Để tránh tiền cmktx cứ nằm trong quỹ qua các năm, VỊt đề xuất chuyển 1.000.000đ của TH này sang CMKTX anh Đình Quang, Quảng Nam. Thành viên và tổ ĐP ý kiến nhé.
http://www.nguoitoicuumang.com/index.php?option=com_kunena&Itemid=9&func=view&catid=18&id=59357&limit=15&limitstart=15#forumtop

Tạm thời chúng ta chuyển 1.000.000 TH em Sỹ qua TH anh Quang vì hoàn cảnh anh rất cần giúp đỡ.

Thân.

Ngủ rồi trangvitgioi

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 8
Trả lời #63 vào: 17-12-2012 17:32:40

Ngủ rồi trangvitgioi

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 8
Trả lời #62 vào: 07-12-2011 23:20:08
Không biết tình hình nuôi vịt mẹ con em Sỹ thế nào rồi, nhờ nhóm Tây Đô thông tin giúp nhé  :) . Trong quỹ vẫn còn 1.000.000đ cho TH này, nếu gia đình khó khăn nhờ các bạn đề xuất nha.

Ngủ rồi Quyen_omon

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 6
Trả lời #61 vào: 03-08-2011 16:19:29
chị Nhan-mẹ bé Quốc Tường vừa đt báo cho mình hay là đã nhân được tiền rồi. Chị có gửi kèm lời cảm ơn đến các thành viên của diến đàn
Thân

Ngủ rồi nikecrcc

• Rất Tích Cực
  • Thích 0
Trả lời #60 vào: 29-07-2011 13:22:39
Ôi thiệt là cảm ơn các bạn đã đến thăm & có hướng cho trường hợp này. Cảm ơn các bạn nhóm xác minh vô cùng.

Ngủ rồi pquyen

Trả lời #59 vào: 29-07-2011 09:54:49
Theo nhóm xác minh, gia đình em Sĩ (cháu Tường) cũng cần được giúp đỡ. Cũng như theo ý của Minhtran: chuyển số tiền đã giúp sang em Sĩ. Do đó quĩ sẽ chuyển trước 2.000.000 cho gia đình em để lo một số chi phí.

Pen em chuyển cho cô Út 2.000.000, nhờ chuyển cho gia đình em Sĩ.

Tô Thị Loan, địa chỉ 98 Ấp Nàng Rền, Thị Trấn Phú Lộc, Huyện Thạnh Trị, Tỉnh Sóc Trăng.

Thân.

Ngủ rồi start2404

• Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
Trả lời #58 vào: 28-07-2011 19:22:59
trangvitgioi đã viết:
Trích dẫn
...
Nếu chuyển tiền CMKTX cho gia đình bé Sĩ thì chuyển như thế nào? nhóm xác minh cho ý kiến nhé. Thanks nhiều.

@trangvitgioi Theo nhóm XM thì chúng ta sẽ gửi tiền CMTX cho gia đình em Sĩ qua đường bưu điện, khi nào có TV đăng ký CMTX hoàn cảnh này thì chúng ta sẽ hướng dẫn gia đình làm thẻ ATM để nhận.
Địa chỉ của nhà Sĩ: Ấp Rẫy Mới, TT Phú Lộc, Thạnh Trị, Sóc Trăng.
Nhóm cũng có trao đổi với gia đình em Sĩ, do nhà em cũng khá xa trung tâm Thị Trấn Phú Lộc nên có hỏi xin thêm địa chỉ của cô Út (người đã chăm sóc Tường khi em nằm ở bệnh viện Ung Bướu) để nhờ cô nhận tiền hộ. Thông tin của cô là: Tô Thị Loan, địa chỉ 98 Ấp Nàng Rền, Thị Trấn Phú Lộc, Huyện Thạnh Trị, Tỉnh Sóc Trăng.

P/S: Sorry chị vì tới giờ mới trả lời :).
Trân trọng.

Ta lang thang về miền vô định,
Cõi trần ai lắm cảnh đau thương.

Ngủ rồi trangvitgioi

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 8
Trả lời #57 vào: 25-07-2011 00:23:32
Pokemon22 đã viết:
Trích dẫn

về việc CMKTX (số tiền còn lại trong quỹ là 4M) nhóm đề nghị xuất 2M để cho cô Nhan nuôi thêm vịt, mua quần áo, tập vỡ,... cho em Sĩ.
Mong cả nhà cho ý kiến.

Nếu chuyển tiền CMKTX cho gia đình bé Sĩ thì chuyển như thế nào? nhóm xác minh cho ý kiến nhé. Thanks nhiều.

Ngủ rồi start2404

• Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
Trả lời #56 vào: 19-07-2011 10:35:26
Chào cả nhà,
start2404 xin bổ sung hình ảnh nhóm ghé thăm nhà em Sĩ (anh trai em Tường).

Gia đình em Sĩ (Từ trái qua phải ông ngoại em Sĩ, em Sĩ và mẹ em Sĩ)

Ngôi nhà của mẹ con em Sĩ

Chiếc xe đạp các TV giúp em Sĩ đi học.

Giấy khen của em Sĩ

BHYT của cô Nhang mẹ em Sĩ (Địa phương đang đổi sổ hộ nghèo lại, chưa phát kịp nên nhóm chỉ chụp được hình BHYT của cô Nhang, còn BHYT của em Sĩ hiện giờ vẫn còn ở Trường TH em đang học)

Các TV trao tiền CMKTX cho em Sĩ và mẹ (Mọi người cũng khuyên em đừng bỏ dở việc học :( ).

Đàn vịt gia đình đang chăm (Cô đang có ý định nuôi thêm một số nữa để lo cho cuộc sống 2 mẹ con). Con vịt em Tường nuôi trước lúc mất, giờ đã lớn và đẻ được 9 con- chính là mấy chú vịt lớn trong ảnh đấy  ;).

P/S Mong cả nhà chung tay giúp đỡ TH này.
Trân trọng.

Ta lang thang về miền vô định,
Cõi trần ai lắm cảnh đau thương.

Ngủ rồi Pokemon22

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #55 vào: 18-07-2011 18:40:17
Chào cả nhà,
Chủ nhật rồi các thành viên ở CTO gồm (kietct, pokemon22, Quyen_omon, start2404, jakenguyen) đã xuống Sóc Trăng để thăm gia đình em Tường. Nhóm rất tiếc do trời mưa nên nhóm không thể thăm mộ của bé được.
Khi đến nhà thì được biết mẹ bé Tường là cô Tô Nhan (36 tuổi) đã nghĩ làm ở Bình Dương hơn 2 tháng nay. Theo lời cô nói, lương mỗi tháng được 1,2M trừ các chi phí tiền nhà, tiền ăn,... thì mỗi tháng không còn lại bao nhiêu nên cô về quê sống với em Sĩ cho có mẹ có con. Hiện giờ cô Nhan đang làm thuê ở địa phương (lám cỏ, cắt lúa,...).
Em Sĩ (anh trai bé Tường, 15 tuổi) năm nay mới vào lớp 6. Sau giờ học, thay vì chọn vui chơi như bao nhiêu đửa trẻ khác thì em lại chọn tìm việc làm thêm, khi đêm về em còn đi soi nhái, soi chuột để phụ giúp mẹ. Vì hoàn cảnh gia đình khó khăn nên em đã tạm nghĩ học 1 năm và hiện giờ em đang tính đến chuyện nghĩ học để mẹ đỡ một gánh nặng. Con thương mẹ mẹ thương con, mẹ em không nỡ để con mình phải nghĩ học nên cô đang chắt chiu từng đồng để lo cho em ăn học. Hiện nhà đang nuôi 50 vịt (cô Nhan mong muốn có thể nuôi thêm vịt) hy vọng với đàn vịt này có thể lo cho em Sĩ ăn học.
Nhóm đề xuất CMTX mỗi tháng 500k ,về việc CMKTX (số tiền còn lại trong quỹ là 4M) nhóm đề nghị xuất 2M để cho cô Nhan nuôi thêm vịt, mua quần áo, tập vỡ,... cho em Sĩ.
Nhóm đã gửi số tiền 1M CMKTX cho cô Nhan,
Nhờ start2404 post hình lên giùm mình, thank.
Mong cả nhà cho ý kiến.

Ngủ rồi minhtran

Trả lời #54 vào: 15-07-2011 16:16:45
pquyen đã viết:
Trích dẫn
Theo Tổ KT-TK báo cáo, có tồn 5.000.000 (từ Ductri 4tr, minhtran 1tr) giúp cho cháu Tường. Nhưng cháu đã mất. Số tiền trên đành treo lại vì chưa có xác minh về phía gia đình cháu.

Các bạn Ductri và Minhtran cho ý kiến nhé!

Minhtran xin chuyển 1 tr đồng đó đến em Sĩ (anh của em Tường) để giúp em trong việc học nhé.

Thanks.

Ngủ rồi pquyen

Trả lời #53 vào: 15-07-2011 12:34:40
Theo Tổ KT-TK báo cáo, có tồn 5.000.000 (từ Ductri 4tr, minhtran 2tr) giúp cho cháu Tường. Nhưng cháu đã mất. Số tiền trên đành treo lại vì chưa có xác minh về phía gia đình cháu.

Nay có 2 bạn Quyen-omon và Start đi thăm trường hợp này, nên Tổ ĐP sẽ gởi gia đình trước 1.000.000.

Sau khi xác minh xong, nếu gia đình cần giúp tiếp thì Tổ ĐP sẽ gởi sau theo đề nghị của nhóm xác minh. Nếu không cần giúp nữa, số tiền còn lại sẽ chuyển cho hoàn cảnh khác.

Các bạn Ductri và Minhtran cho ý kiến nhé!

Các bạn đi xác minh ghi chép thông tin chi tiết để chúng ta có thể liên lạc hoặc để chuyển tiền nhé!

Thân.

@Pen: em chuyển cho Start 1.000.000.

Ngủ rồi Quyen_omon

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 6
Trả lời #52 vào: 14-07-2011 20:59:36
Chào cả nhà
Chủ nhật ngày 17/7/2011 mình và start2404 có dịp đi Cà Mau mình sẽ ghé thăm TH này.mong cả nhà cho ý kiến.
Thân.