Tác giả Chủ đề: Vĩnh Phúc (Vĩnh Tường) - Anh Thanh - Khuyết tật, vợ bệnh tật, nuôi 2 con ăn học  (Đã xem 36859 lần)

Ngủ rồi 1nong_dan

loanngyen1202 đã viết:
Trích dẫn
Bác 1nong_dan đã viết:
Trích dẫn
Chào cả nhà.
1nong_dan xin gửi tk của cháu Hà.
STK :0361 0022 8821
Chủ TK : NGÔ THU HÀ
Chi nhánh Vinh Phuc.
Hôm nay Loan chuyển khoản tiền CMTX tháng 11 vào TK trên nhưng hệ thống báo số TK không hợp lệ, hình như bị thiếu 1 số thì phải  :(. Nhờ bác 1nong_dan kiểm tra lại giúp nhé. Cảm ơn bác :) .
Thân!

1nong_dan đã xác nhận lại số tk của cháu Hà,do cháu gửi bị thiếu số.
1nong_dan xin gửi lại:
STK :0361 0002 28821
Chi nhánh Vinh Phuc

Ngủ rồi loanngyen1202

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 22
Bác 1nong_dan đã viết:
Trích dẫn
Chào cả nhà.
Chi nhánh Vinh Phuc.
Hôm nay Loan chuyển khoản tiền CMTX tháng 11 vào TK trên nhưng hệ thống báo số TK không hợp lệ, hình như bị thiếu 1 số thì phải  :(. Nhờ bác 1nong_dan kiểm tra lại giúp nhé. Cảm ơn bác :) .

Thân!

Người với người sống để yêu nhau !

Ngủ rồi 1nong_dan

Chào cả nhà.
Chi nhánh Vinh Phuc.

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
loanngyen1202 đã viết:
Trích dẫn
Anh Quanpm.vaeco giúp gia đình anh Thanh 300.000đ/tháng (tạm thời trong vòng 5 tháng) bắt đầu từ T11/2014. Loan sẽ chuyển giúp. Cảm ơn anh Quân.
...

Cảm ơn Quan.vaeco đã CMTX gia đình anh Thanh.

Tổ TK-KT cập nhật dùm.

Xin cảm ơn sự quan tâm của cả nhà.

Thân.

Không mong Đến, chẳng cầu Đi
Không phân Khôn - Dại còn chi để buuồn
Tâm như nước chảy trên nguồn
Soi hình Tạo hóa mà không lưu hình
                                                          BS

Ngủ rồi loanngyen1202

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 22
nong_dan1 đã viết:
Trích dẫn
Cháu Hà đã có tk Vietcombank.
Vậy mong TDP cấp phép thông hành đi ạ.
Nhờ bác nong_dan1 cập nhật số TK của cháu Hà lên đây để TĐP duyệt nhé! Cảm ơn bác :)

Thân!

Ngủ rồi 1nong_dan

Cháu Hà đã có tk Vietcombank.
Vậy mong TDP cấp phép thông hành đi ạ.

Ngủ rồi 1nong_dan

Cảm ơn Quanpm.vaeco và Loannguyen.
1nong_dan sẽ báo với gia đình anh Thanh và sẽ hướng dẫn cháu Hà mở TK để các mạnh thường quân chuyển vào tk của cháu cho tiện.
Thay lời gia đình anh Thanh xin cảm ơn anh Quanpm.vaeco,Loannguyen cùng cả nhà.

Ngủ rồi loanngyen1202

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 22
Anh Quanpm.vaeco giúp gia đình anh Thanh 300.000đ/tháng (tạm thời trong vòng 5 tháng) bắt đầu từ T11/2014. Loan sẽ chuyển giúp. Cảm ơn anh Quân.
@ 1nong_dan: không biết giờ Loan chuyển tiền CMTX theo TK nào vậy ạ? Cảm ơn bác nhé!

Nhờ TĐP duyệt giúp ạ. Cảm ơn TĐP.

Thân!

Ngủ rồi loanngyen1202

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 22
1nong_dan đã viết:
Trích dẫn
...
Hiện tại gia đình cháu vẫn còn rất nhiều khó khăn,nhà có 5 người nhưng chỉ có một mình chị Tư là lao động chính để nuôi cả nhà,giờ lại thêm cháu Hà đi học xa nên lại càng khó khăn hơn.
Vậy 1nong_dan xin đề xuất CMTX 300k/tháng để hỗ trợ gia đình cháu bớt khó khăn phần nào.
Mong cả nhà chung tay giúp đỡ. Xin cảm ơn  :)

Thân!

Ngủ rồi 1nong_dan

ruacon_xd đã viết:
Trích dẫn

Chắc đến thời điểm này em Hà đã nhập học rồi, thời gian đầu năm học mới sẽ tốn rất nhiều tiền, với lại em cũng mới ra Hà Nội nên sẽ gặp nhiều khó khăn. Bác 1_nong_dan có thể cập nhật tình hình của em xem em có thiếu thốn gì không, Và đề xuất cưu mang để cả nhà có thể giúp đỡ em và gia đình kịp thời ạ.
Ở Hà Nội nhà mình nhiều thành viên, nếu bác lấy được số ĐT của em Hà thì sẽ tiện cho việc thăm hỏi động viên em ấy ạ :)
Cảm ơn bác, chúc bác sức khỏe  :)

Hiện tại gia đình cháu vẫn còn rất nhiều khó khăn,nhà có 5 người nhưng chỉ có một mình chị Tư là lao động chính để nuôi cả nhà,giờ lại thêm cháu Hà đi học xa nên lại càng khó khăn hơn.
Vậy 1nong_dan xin đề xuất CMTX 300k/tháng để hỗ trợ gia đình cháu bớt khó khăn phần nào.
SDT:của cháu Hà :01653 173 186

Ngủ rồi ruacon_xd

• Thành Viên Gắn Kết
  • Rất Tích Cực
  • Thích 11
1nong_dan đã viết:
Trích dẫn

Vậy 1nong_dan đề xuất giúp đỡ gia đình cháu để cháu dc học đại học theo mong ước.
1nong_dan cũng có nói với cháu là khi cháu về HN học tập sau khi đã quen và biết đường đi sẽ đến tham gia nồi cháo HN cùng các cô chú,anh chị.
vậy rất mong các thành viên nồi cháo ủng hộ giúp đỡ cháu vì cháu rất nhút nhát,và chưa bao giờ đi xa.

Chắc đến thời điểm này em Hà đã nhập học rồi, thời gian đầu năm học mới sẽ tốn rất nhiều tiền, với lại em cũng mới ra Hà Nội nên sẽ gặp nhiều khó khăn. Bác 1_nong_dan có thể cập nhật tình hình của em xem em có thiếu thốn gì không, Và đề xuất cưu mang để cả nhà có thể giúp đỡ em và gia đình kịp thời ạ.
Ở Hà Nội nhà mình nhiều thành viên, nếu bác lấy được số ĐT của em Hà thì sẽ tiện cho việc thăm hỏi động viên em ấy ạ :)
Cảm ơn bác, chúc bác sức khỏe  :)

Ngủ rồi 1nong_dan

ruacon_xd đã viết:
Trích dẫn

@bác 1nong_dan theo em hiểu thì hiện tại nhà mình tạm thời dừng CMTX hoàn cảnh anh Thanh đúng không ạ :)
Cảm ơn bác!

Do chưa có kết quả của cháu Hà nên 1nong_dan chưa đề xuất cụ thể.
Nhưng đến hôm nay thì gia đình cháu cho biết cháu đã đủ điểm và nhận dc giấy báo trúng tuyển chính thức.
Rất mừng cho cháu và gia đình vì cháu đã phấn đấu và cố gắng học tập trong điều kiện rất nghèo khó để đạt dc kết quả như vậy,và cũng thấy vui khi gia đình nhà NTCM có các cháu đỗ đại học như vậy.
Cháu Hà định ko đi học vì thương bố mẹ ko có điều kiện để lo cho cháu ăn học đại học,nhưng anh em bạn bè động viên gia đình và cháu nên cháu quyết định học tiếp.
Chính vì vậy gánh nặng lại càng thêm nặng cho gia đình.
Vậy 1nong_dan đề xuất giúp đỡ gia đình cháu để cháu dc học đại học theo mong ước.
1nong_dan cũng có nói với cháu là khi cháu về HN học tập sau khi đã quen và biết đường đi sẽ đến tham gia nồi cháo HN cùng các cô chú,anh chị.
vậy rất mong các thành viên nồi cháo ủng hộ giúp đỡ cháu vì cháu rất nhút nhát,và chưa bao giờ đi xa.

Ngủ rồi ruacon_xd

• Thành Viên Gắn Kết
  • Rất Tích Cực
  • Thích 11
1nong_dan đã viết:
Trích dẫn
1nong_dan vẫn theo dõi hoàn cảnh này và sẽ có đề suất giúp đỡ trong thời gian tới nếu cần.

@bác 1nong_dan theo em hiểu thì hiện tại nhà mình tạm thời dừng CMTX hoàn cảnh anh Thanh đúng không ạ :)
Cảm ơn bác!

Ngủ rồi 1nong_dan

Chào cả nhà.
Sự sẻ chia giúp đỡ như những anh em thân thiết tràn đầy lòng nhân ái từ  các mạnh thường quân diễn đàn NTCM đối với gia đình anh Thanh trong mấy năm qua đã để lại nhiều dấu ấn và tình cảm sâu sắc đối với gia đình anh Thanh, và ít nhiều cũng đã tác động đến suy nghĩ của những người sung quanh ở cái làng nhỏ này.
Như vậy NTCM đã thưc hiện đúng mục đích là lan toả lòng nhân ái.
Còn gia đình anh Thanh cũng đã bớt dc khó khăn và cho hai cháu ăn học tới nơi tới chốn.
Cháu Hà vừa thi đại học Công Nghiệp HN khoa kế toán đạt 15,5 điểm.
Và đang chờ điểm xét tuyển.
Cháu cho biết cháu chưa hài với số điểm thi vừa qua.
Cháu rất thương bố mẹ,vì bố thì tàn tật còn bà thì già yếu,chỉ còn mẹ là người lao động chính để nuôi 5 con người,và no cho 2 chị em ăn học.
Cháu đi thi vậy thôi nhưng nếu đỗ thì ko biết bố mẹ cháu có lo nổi ko?
Còn cháu Thu năm tới cũng là năm cuối.
1nong_dan vẫn theo dõi hoàn cảnh này và sẽ có đề suất giúp đỡ trong thời gian tới nếu cần.
Cháu Hà đã viết bức thư nhờ 1nong_dan gửi lên dd,mời cả nhà cùng đọc.

Ngủ rồi ruacon_xd

• Thành Viên Gắn Kết
  • Rất Tích Cực
  • Thích 11
Mun Vu đã viết:
Trích dẫn
Mun Vũ và cô NikeCRCC vừa thống nhất là tiếp tục CMTX hai chi Hà- Thu với mức tiền không thay đổi là 200,000 VND/tháng từ tháng 9/2013 đến hết năm học tháng 5/2014.

Mong bác 1nong_dan cập nhật thêm tình hình về gia đình anh Thanh và có đề xuất gì không ạ!