Tác giả Chủ đề: Bình Chánh - Bé Đỗ Quyên - Điếc Bẩm Sinh  (Đã xem 6593 lần)

Ngủ rồi yugidazai

Trả lời #19 vào: 21-09-2011 11:06:24
Yugi cám ơn Ken nhiều nhe :)

Ngủ rồi k87yeng

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
Trả lời #18 vào: 20-09-2011 11:31:05
Do thời gian qua bận ôn thi Ken chưa chuyển tiền cho gd anh Dũng được. Chiều qua thi xong, Ken đã ghé bưu điện gửi tiền cho bé Quyên rồi. Đây là hóa đơn ạ.

Ngủ rồi k87yeng

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
Trả lời #17 vào: 05-09-2011 11:25:16
Ken đã liên lạc được với anh Dũng, cha bé Đỗ Quyên và sáng mai Ken sẽ ra bưu điện gửi 300k của Juchi theo địa chỉ nhà anh Dũng, vì anh không có thẻ ATM.

Hóa đơn Ken sẽ up lên sau khi gửi nhé.

Ngủ rồi k87yeng

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
Trả lời #16 vào: 24-08-2011 21:16:57
Yugi sắp tới đi học xa và hiện tại đang rất bận để chạy đua với công việc ở công ty cũ, nên khoản CMKTX của Juchi cho bé Quyên em chuyển giúp Yugi và sẽ liên lạc với gd và gửi cho gd sau. Khi nào gửi xong em sẽ thông báo lên DD. Bạn Juchi thông cảm nhé vì số tiền bạn giúp đã lâu mà chưa được gửi đi, Ken sẽ gửi sớm. Cảm ơn bạn.

Ngủ rồi yugidazai

Trả lời #15 vào: 27-05-2011 12:57:21
@a Pen: Yugi đã nhận đc tiền, thanks anh :)

Ngủ rồi penguin

Trả lời #14 vào: 27-05-2011 01:24:52
Hey Yugidazai, hôm nay quỹ đã chuyển 300.000VND cho em rồi. Check tài khoản nhé, thank em!

Ngủ rồi pquyen

Trả lời #13 vào: 25-05-2011 09:41:05
Vậy Pen chuyển 300.000 (từ Juchi) cho Yugi để giúp bé Quyên.

Thân.

Ngủ rồi yugidazai

Trả lời #12 vào: 04-05-2011 13:30:58
Cám ơn bạn Juchi đã quan tâm bé, Yugi cũng xin góp sức 500k, mong mọi ngừoi tiếp tục ủng hộ giúp bé thêm ạ.
P/S: Yugi và a Lehung xin nhận trung chuyển cho TH này, nên khi nào đi Yugi sẽ gửi trực tiếp, khỏi mất công gửi cho a Pen ạ :)
Cám ơn mọi ngừoi.

Ngủ rồi penguin

Trả lời #11 vào: 04-05-2011 02:39:53
Quỹ đã nhận được 300.000VND của Juchi CMKTX bé Đỗ Quyên.
Cảm ơn bạn Juchi!

Ngủ rồi goosy

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #10 vào: 28-04-2011 15:38:14
^^

Ngủ rồi goosy

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #9 vào: 26-04-2011 12:59:07
Cảm ơn Lehung & Yugi nha. Vì dạo này bận quá nên chưa liên lạc với Yugi nữa. Tối nay mình sẽ liên lạc với Yugi. Cảm ơn những hình ảnh Lehung đã post lên để giúp bé Đỗ Quyên nha.
Hy vọng là với sự giúp đỡ của mọi người. Bé Đỗ Quyên sẽ có cuộc sống như bao trẻ thơ khác.

Ngủ rồi lehung73

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1
Trả lời #8 vào: 25-04-2011 21:40:07
Sorry..vì bận việc nên đến giờ lehung mới post đc hình lên.cả nhà thông cảm.

nhóm xác minh và gia đình của bé Quyên

các giấy tờ liên quan đến bệnh trạng của bé.

Cảm ơn đời mỗi sớm mai thức dậy
Ta có thêm ngày nữa để yêu thương.

Ngủ rồi laohatien

Trả lời #7 vào: 25-04-2011 12:04:57
Số tiền 500 triệu quả là lớn không chỉ với một gia đình mà còn đối với cả NTCM cũng như rất rất nhiều hội từ thiện khác. Vấn đề đặt ra ở đây là ước mong cho cháu đủ tiền để phẫu thuật và mặt khác chúng tôi cũng  trăn trở đặt ra câu hỏi là liệu chúng ta có đủ sức giúp đỡ tất cả các hoàn cảnh như vậy không!?.
Tôi đồng ý với đề nghị mong cả nhà trợ giúp một khoản CMKTX hỗ trợ tinh thần cho gia đình, mong các bác Mạnh Thường Quân cùng chung tay giúp đỡ cho cháu bé.
Các bác nào có được thông tin trợ giúp về y tế, về các hỗ trợ khác cho các bệnh nhi mắc phải bệnh này xin vui lòng thông tin tới gia đình.
Xin cảm ơn!

Ngủ rồi yugidazai

Trả lời #6 vào: 24-04-2011 22:41:28
Chào cả nhà,
Chiều nay, a Lehung và Yugi đã đến thăm bé Đỗ Quyên và trò chuyện cùng a Dũng (bố của bé) và mẹ của bé.
Hiện tại, anh chị đều là điều dưỡng tại trung tâm tâm thần Lê Minh Xuân gần nhà với mức lương khoảng 3tr5/người/tháng, và sống cùng bố mẹ a Dũng trong căn nhà của bố mẹ anh.
Những thông tin về bệnh của bé Quyên do bạn goosy cung cấp là chính xác. Bé rất dễ thương, nhưng từ nhỏ đã phải mắc nhiều bệnh bẩm sinh: trật khớp háng + u cơ ức đòn chũm. Do bé đc chữa trị sớm nên khớp háng cũng đã gần bình phục, chỉ còn phải cố định 2 chân khi ngồi xe (xe em bé).
Ngoài ra, bé còn bị chậm phát triển vận động, nên thường xuyên đc anh chị đưa đi tập vật lí trị liệu để giúp bé phát triển bình thường.
Nhìn chung cuộc sống gia đình anh chị ổn định, nên ko có gì phải lo nhiều với các bệnh trên.
Nhưng bé ko may bị điếc sâu, và bé cần đc phẫu thuật để cấy ốc tai với số tiền khoảng 500tr (250tr/tai loại thường) (nếu không sẽ bị điếc vĩnh viễn và ảnh hưởng vòm họng khiến bé bị câm), sau đó sẽ tiếp tục kiên trì tập luyện để giúp bé có thể phát triển thính lực bình thường. Thời gian tốt nhất để bé có thể phát triển tốt nhất cho thính lực là 12-18 tháng tuổi (trễ nhất là 3 tuổi).
Sau đây là ý kiến của nhóm xác minh:
- Dù mức thu nhập là đủ sống và lo cho bé,nhưng số tiền trên là quá lớn so với khả năng của anh chị để xoay đc trong thời gian vài tháng, trong khi anh chị ko đành lòng nhìn con mình có 1 cơ hội để phẫu thuật mà ko thể làm gì. Mong cả nhà có thể giúp bé 1 khoản CMKTX, để phụ giúp anh chị 1 phần chi phí phẫu thuật, để bé đc phát triển bình thường như bao em bé khác ạ.
@a Lehung: nhờ a post hình dùm e, thanx a :)
Cám ơn mọi người.

Ngủ rồi goosy

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #5 vào: 24-04-2011 22:28:03
í wên, ko để lại số dt thì sao mà liên lạc được nhỉ, xin lỗi Yugi nhé.
Thế Yugi đã đi chưa? Thôi, để có gì Goosy sẽ Tell trực tiếp cho Yugi để hỏi thăm luôn.
Nhìn mặt em bé đó đáng yêu quá, cuộc sống đôi khi không công bằng Yugi nhỉ.
Hình bé tập vật lý trị liệu tại Khoa Khám Nhi,đối diện BV Hùng Vương.
Mỗi tuần Bé tập 2 buổi, thứ 3 & thứ 5.