Tin chung

Tra soát thu chi công khai:
Quỹ chính 1501 MBBank Hoàng Thị Quỳnh Trang:

https://thiennguyen.app/user/ntcm2007
Quỹ xe Nhân Ái 1575 MBBank Đoàn Thị Khánh Ly:
https://thiennguyen.app/user/nguoitoicuumang
Cập Nhật chi tiết cùng Cơm, Cháo, chương trình khác …. Tại
ĐÂY

Tin chung

Tra soát thu chi công khai:
Quỹ chính 1501 MBBank Hoàng Thị Quỳnh Trang:

https://thiennguyen.app/user/ntcm2007
Quỹ xe Nhân Ái 1575 MBBank Đoàn Thị Khánh Ly:
https://thiennguyen.app/user/nguoitoicuumang
Cập Nhật chi tiết cùng Cơm, Cháo, chương trình khác …. Tại
ĐÂY

Tác giả Chủ đề: Bình Tân - Cụ bà 80 tuổi - Bình Hưng Hòa  (Đã xem 6127 lần)

Ngủ rồi laohatien

Trả lời #18 vào: 18-04-2011 19:21:09
Rất cảm ơn nhóm xác minh đã đưa thông tin thật sự đa chiều về bà cụ.
Theo tôi nghĩ vấn đề về nội tộc gia đình của bà cụ thì chúng ta không nên bàn đến nữa, hãy tôn trọng và để cuộc đời phán xét, việc của chúng ta là lan tỏa lòng nhân ái các bạn nhé. Thân!

Ngủ rồi mai-am-chung

Trả lời #17 vào: 18-04-2011 14:15:03
Nếu ai cũng ăn ở hoà đồng và biết chử hiếu đI đầu thì xã hội đâu có những chuyện đau lòng chúng ta thường gặp trong xã hội. 
Cũng gì vật chất tiền tài mà biết bao nhiêu Anh em ruột mà phải đâm chét nhau.
Mình rất đau lòng khi thấy những cụ lớn tuổi và trẻ em phảI vất vả kiếm từng miếng ăn mõI ngày. Lúc ở vietnam Gia đình MAC cũng đã trảI qua những  chuyện Anh em tranh chắp từng miến đất. Lớn lên rồi mình mớI hiểu tại Sao họ muớn giành của cải và còn đánh đạp Ba mẹ hồI xưa. Nghe người đời thường nói \\\"tất đất tất vàng\\\" bây giờ mớI hiểu cáI nghĩa sâu xa của nó.

Ngủ rồi nhobuon

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #16 vào: 18-04-2011 13:26:20
Thật sự là hôm qua khi nghe anh Lehung hỏi thêm tin tức từ chú xe ôm và chị hàng xóm để biết thêm sự thật thì Nhobuon cũng thấy hơi ấy nấy,nhưng dù sao như thế cũng giải bày được (?) trong lòng Nhobuon khi tiếp xúc với Bà lần đầu tiên rồi.Cảm ơn mọi người đã thông cảm cho Nhobuon nghen.
 Khi nghe qua câu chuyện chị hàng xóm kể Nhobuon cũng thấy thương Bà vô cùng,Bà là một người bà,một người mẹ có tấm lòng bao dung nhân từ như vậy ,mà sao những người con lại nỡ đối xử với đức sinh thành của mình như thế.Nhobuon hứa sẽ cố gắng ghé thăm và tâm sự với Bà nhiều hơn nữa.Nhobuon sẽ hứa mà

Ngủ rồi traithuongyeuthuong

Trả lời #15 vào: 18-04-2011 10:47:54
Thân Chào cả nhà...!!!.
Hôm qua nhờ có anh Lehung nên traithuuong...được đi cùng mx trường hợp bà cu..(đi ké xe...hihi :cảm ơn anh lehung nhìu nhìu). Khi nói chuyện với bà cụ biết được hoàn cảnh của cụ như bạn nhobuon đã gthiệu...thấy thương bà cụ quá...
Nhưng khi biết được hoàn cảnh thật sự của bà mà bà đang cố dấu...tự nhiên thấy lòng mình nặng trĩu vô cùng, có một nỗi buồn gì đó ko gọi được thành tên ...Có lẽ vì cuộc sống hiện đại, vì tiền tài danh vọng...mà những người con của cụ nỡ đành lòng đẩy cụ ra đường...??? Vấn đề này vẫn là một câu hỏi lớn trong lòng traithuong...và traiyhuuong cũng như mọi người ko thể hiểu rõ được nguồn căn...
Vấn đề ở đây là làm sao để các con của cụ có trách nhiệm và nghĩa vụ với cụ ... mà việc này lại ko phải của dd mình.. :unsure:   Traithuong... thấy hôm qua a lehung biếu cụ một ít tiền và đề xuất của anh cùng rất hay, hợp lý: \\\"chuyện về cụ đã rõ,tuy nhiên nếu như thỉnh thoảng bạn nhobuon có đi ngang thì ghé chỗ cụ,tâm sự và chia sẻ với cụ thì rất hay,,,điều bà cần bây giờ là có người để chia sẻ và tâm sự phải ko các bác\\\". ...mong rằng bạn nhobuon ở gần cụ lúc nào có thông tin mới về cụ thông báo cho mọi người cùng biết để giúp đỡ cụ hen, vì nỗi đau của cụ còn lớn hơn cả nỗi đau nghèo khó...!!!
Trên đây là những lời tâm sự chân thành của traithuongyeuthuong...

Ngủ rồi lehung73

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1
Trả lời #14 vào: 18-04-2011 00:35:06
Chào cả nhà.
Chiều nay..cả nhóm có lehung,Yugi,Moon,Traithuong..và cả bạn nhobuon nữa cũng đã ghé xác minh trường hợp này.vài thông tin cập nhật cho cả nhà đc rõ.
những thông tin về bà của bạn nhobuon  tương đối chính xác..nếu như chỉ hỏi chuyện với bà..nên cũng ko ngạc nhiên khi bạn nhobuon giới thiệu về hoàn cảnh này..@nhobuon bạn đừng áy náy nhé..chuyện thường mà.

khi nhóm gặp và hỏi chuyện..bà đã kể một câu chuyện về một căn phòng trọ.mà ở đó bà đang ở chung với hai vợ chồng người cháu làm công nhân may,hai đứa con của đôi vợ chồng này,và cả ba mẹ vợ của người cháu nữa.mỗi ngày bà bán hàng lời đc 15 ngàn ,thỉnh thoảng có mua thuốc uống về bệnh của người già.hỏi con cháu thì cụ bảo còn hai đứa con ở ngoài Hà Nội.Cụ vào đây đã dc 5-6 năm và bán từ đó đến bây giờ...năm nay cụ đc 83 tuổi rồi..đó là những thông tin xác minh khi hỏi bà..

bà cụ đang kể chuyện cho nhóm XM nghe.

còn đây là những thông tin chính xác về bà.do những người xung quanh và chính người đang thuê nhà của bà cung cấp.sau khi nhóm xác minh hỏi thăm những nguồn khác.
căn nhà  lầu mặt tiền đường Bình Long mà bà đang ngồi bán phía trước chính là nhà của bà,bà đang ở với gia đình người con gái lớn.hiện nay đang có sự tranh chấp của những người con trong gia đình..bà hiện đang ở một căn phòng nhỏ phía sau căn nhà đó.
những người con của bà điều ở gần đó,kinh tế khá giả(điều mở dịch vụ bưu điện gần đó),nhưng việc chăm lo cho bà thì ko đc chu đáo lắm.bà vẫn thích ngồi bán như vậy để ko phải xin tiền con cháu,khi trong nhà có chuyện tranh giành nhà cửa tài sản.lúc chị thuê nhà của cụ hiện giờ nóí chuyện với lehung(sau khi lehung đã bt sự thật qua lời của bác xe ôm trước nhà) thì bà luôn ra hiệu bảo chị ta đừng kể nữa.
có lẽ cũng thông cảm với cụ khi trong nhà có chuyện ko vui,nên cụ phải sắp sẵn một câu chuyện cho riêng mình.chuyện khổ cực thì đã rõ,tuy ko khá giả nhưng về kinh tế cụ vẫn ổn,gút mắt ở đây là chuyện khổ về thế thái nhân tình,chuyện về tấm lòng của những người con đối với cha mẹ.có lẽ vì những điều này nên nét nhăn trên trán cụ thêm nhiều và lưng cụ càng còng thêm,nỗi buồn này khó nói lắm phải ko cả nhà. :(

măt tiền căn nhà đang cho thuê và con hẻm dẫn vào phòng của bà ngay bên hông.

chị thuê nhà đã kể chi tiết về bà(áo thun xanh),nhóm gửi bà ít tiền cho bà thêm vui tuổi già.

chia tay và cũng để giúp cho cụ thêm ấm áp khi gặp những người xa lạ.lehung đã gửi biếu cụ 200k,mong cụ mua thêm quà bánh và thêm chút vốn cho cụ buôn bán vui tuổi già.
chuyện về cụ đã rõ,tuy nhiên nếu như thỉnh thoảng bạn nhobuon có đi ngang thì ghé  chỗ cụ,tâm sự và chia sẻ với cụ thì rất hay,,,điều bà cần bây giờ là có người để chia sẻ và tâm sự phải ko các bác.

Cảm ơn đời mỗi sớm mai thức dậy
Ta có thêm ngày nữa để yêu thương.

Ngủ rồi k87yeng

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
Trả lời #13 vào: 16-04-2011 01:14:12
Hôm trước Nhobuon đã ghé qua gặp và hỏi kỹ thời gian bà đi bán hàng ở nghĩa trang đó. Buổi sáng bà bán từ hơn 6h tới khoảng gần 12h trưa thì bà về, chiều bà bán lại lúc 4h tới 10h đêm, ngày nào cũng như vậy. Hôm trước nhóm tới xác minh lúc 2h chiều nên không thể gặp bà được.

Sắp tới có lẽ Ken không tham gia xác minh TH này được nữa do cũng hơi bận. Bạn nào đi xác minh nhớ đến vào thời gian bà bán hàng để gặp được bà nhé. Có gì các bạn có thể gọi ĐT cho Nhobuon - thành viên đã giới thiệu hoàn cảnh này lên DD mình, với số ĐT: 0942 627 491.

Cảm ơn các bạn trước nha.

Ngủ rồi mai-am-chung

Trả lời #12 vào: 04-04-2011 13:04:21
MAC mong nhóm xác minh sẽ gặp cụ sớm. 

Ngủ rồi k87yeng

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
Trả lời #11 vào: 04-04-2011 09:34:10
Chiều thứ 7 rồi Tommy, Nhobuon và Ken (Yugi bận việc ở công ty nên không đi được) có đến nghĩa trang Bình Hưng Hòa nhưng hôm đó bà không đi bán nên không gặp. Nhóm có hẹn ngày nào gần đây sẽ đi xác minh lại. Hy vọng bà vẫn khỏe mạnh. Nhóm mong gặp bà một ngày gần đây...

Ngủ rồi yugidazai

Trả lời #10 vào: 02-04-2011 02:27:10
@Ken: vậy mai Yu sẽ đến nghia trang BHH lun, hẹn gặp mọi người :)

Ngủ rồi thaispkdkc

• Tích Cực
  • **
  • Thích 0
Trả lời #9 vào: 01-04-2011 20:32:48
@k87yeng: Ngày mai tui đi học nên không đi được, ^^. Sớm mong tin xác minh của nhóm!

Ngủ rồi k87yeng

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
Trả lời #8 vào: 01-04-2011 10:40:54
Hi mọi người,

Chiều mai 2h sau khi bán cơm xong chúng ta tập trung ở quán cơm để đi xác minh TH của cụ bà nhé. Riêng bạn Nhobuon chúng ta sẽ gặp bạn trước cổng nghĩa trang BHH. Ken đã nhắn cho Nhobuon rồi.

Khâm thử.....
 :laugh:

Ngủ rồi tommyleewrong

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #7 vào: 01-04-2011 10:12:44
@K87yeng: Chiều thứ 7 bán cơm xong đi được không ? Nếu đi giờ đó Tommy đi được  :)

Ngủ rồi nhobuon

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #6 vào: 01-04-2011 09:41:10
Chào ken ,trong tuần này ken đi hả ? cụ thể là thứ mấy vậy ,có thể cho mình biết thời gian được không ?Nếu được thì cho minh tham gia với ,mình cũng muốn tham gia hoạt động nhân ái này.Với lại từ nhà trọ mình lên đó cũng gần.sdt của mình 0942627491 có gì liên lạc nhé.
                                         nhobuon.

Ngủ rồi yugidazai

Trả lời #5 vào: 01-04-2011 03:01:03
@Ken: Yu biết chỗ này, cũng gần khu nhà Yu, nếu đi được thứ 7 khoảng 2-5h thì Yu đi với:)

Ngủ rồi lehung73

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1
Trả lời #4 vào: 31-03-2011 22:53:37
@k87yeng khi nào em đi thì lên lịch cho anh bt để sắp xếp .anh sẽ cùng tham gia.thanks  :)

Cảm ơn đời mỗi sớm mai thức dậy
Ta có thêm ngày nữa để yêu thương.