Tác giả Chủ đề: Miền Bắc - Hóng trăng cùng Bé Hằng và Bé Cuội  (Đã xem 28390 lần)

Ngủ rồi Tepty

Trả lời #186 vào: 14-09-2011 13:57:43
Phóng đã viết:
Xin nhờ các bác giải đáp giúp em những ly bia đặt chồng chất, những dĩa mồi nhậu vương vãi trong hình của Âu Dương Kỳ Nhi có ý nghĩa gì trong chủ đề này ạ?[/quote]

Hi Phóng và các bạn, mình xin chia sẻ với các bạn: thành viên kynhi trước giờ là phóng viên ảnh chiên nghiệp của tụi mình ở ngoài miền bắc  :P . Với chương trình trung thu này bạn ấy còn kiêm thêm chân thống kê kế toán và gọt rau củ quả chuẩn bị cho chương trình nữa đấy ạ. Chân chụp chân gọt này đến chùa từ lúc hơn 14h và về lúc gần 22h mà ko được ăn tối  :). Tụi mình thì kỳ kèo được anh Trọc bữa tối lúc 22.00 và đương nhiên vương quốc campuchia lại tài trợ cho. Cám ơn anh Trọc nhiều vì đã đứng mũi chịu sào tổ chức buổi lễ rất thành công này và vì cả bữa tối muộn đó nữa nhé, kakaka

Kynhi đang định post một phóng sự ảnh về chương trình này theo một mạch khác, góc nhìn khác (mà tụi mình thường rất thích). Những hình ảnh bạn xem là buổi offline anh trọc tổ chức tại một quán bia cỏ để vừa lên dây cót vừa ép hạ các thành viên tham gia buổi trung thu này (cái này mình nói vui đấy nhá). Có thể những hình ảnh ban đầu đó đặt ngay sau những hình ảnh của buổi lễ đã gây ra những cảm nhận chưa hay nhưng nếu các bạn cho kynhi thêm thời gian thực hiện nốt phóng sự ảnh thì có lẽ ko chỉ các bạn mà tất cả chúng ta sẽ lại có được những niền vui dạt dào khác. Cái cách các bạn góp ý luôn, phản ứng ngay với các comment và hình ảnh được post lên diễn đàn chứng tỏ bạn rất quan tâm tới diễn đàn tới những phận người được diễn đàn cưu mang. Mình cám ơn bạn nhiều vì điều đó nhưng có thể nào chúng ta hãy khoan vội vã góp ý gay gắt... và nếu có thì có thể dùng những lời lẽ nhẹ nhàng hơn có phải là sẽ tốt hơn cho nhau ko nhỉ

@Kynhi : cám ơn ấy đã ghi nhận khoản ủng hộ của chị Nga, hihi. Mong chờ phóng sự của ấy đấy nhé
@Lason : dạo này chị xì tin quá cơ nào là avatar mới nào là faysbuk, hihi

Ngủ rồi daicatroc

Trả lời #185 vào: 14-09-2011 11:17:15
@ Kinhi: Không vấn đề gì đâu em, bỏ qua đi
Lason đã viết:
Trích dẫn
....  Để chị túm cổ nó đòi......

Này Mụ Lason, ở nhà với Lão Cua thì OK, lão ấy quen thế rồi, đằng này ở chỗ công cộng, Mụ nữ tính một tý xem nào  :laugh:
@ Lão SơnRack: Ảnh Bác chụp đẹp quá, em khoái nhất cái ảnh nụ cười của thằng cu Bô :

Và cái ảnh mà Bác phải trèo lên cây chanh cao hơn chục mét mới chụp được, làm em cứ lo mãi, đúng là săn bắt cái con nghệ thuật nó cũng lắm công phu bác nhẩy  :woohoo:

Ngủ rồi giangcoinamtruoc

• Tồn tại hay không tồn tại!
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 0
Trả lời #184 vào: 14-09-2011 10:08:38
Em đồng ý với ý kiến của bác Âu Dương Kỳ Nhi!

Ngủ rồi Phóng

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #183 vào: 14-09-2011 09:14:44
Em ở xa xôi tận mây ngàn
Chờ hóng kết quả của đêm trăng
Vỡ òa sung sướng khi nhìn ảnh
Của Daicatroc và Rackson.

Sáng nay dậy sớm ngồi hóng tiếp
Sốc hàng nhìn thấy ly trống trơn
Dĩa mồi còn lại dăm hành tỏi
Bé Hằng Bé Cuội đang lên cơn!

Rồi em tự hỏi
Vì sao tay em lạnh
Vì sao chân em run
Vì sao chân không vững
Vì sao và vì sao?

Xin nhờ các bác giải đáp giúp em những ly bia đặt chồng chất, những dĩa mồi nhậu vương vãi trong hình của Âu Dương Kỳ Nhi có ý nghĩa gì trong chủ đề này ạ?

Ngủ rồi Lason

Trả lời #182 vào: 14-09-2011 07:42:25
Âu Dương Kỳ Nhi đã viết:
Trích dẫn
Lason đã viết:
Có Libra ủng hộ 300k chị bảo cứ chuyển vào quĩ cho Pen thôi em ạ.Tiền phông em ứng cứ trừ vào tiền mua đồ giúp chị nhé.Thanhk you em.

Vâng ạ. Em đã đưa vào chi phí rồi. Nhưng vẫn còn việc nữa là khoản tiền mua đèn lồng mà bác Bơ làng đăng kỳ ủng hộ Trung thu MB, bác í sé chuyển cho chị mua đèn hay chuyển vào quỹ ạ?
Vì đến nay quỹ vẫn chưa nhận được.

Em cảm ơn chị!

Hôm trước chị thấy có bài Bơlang viết gửi cho quĩ đấy .Đây rồi.

Hỏi mụ Lason số TK để chuyển mụ mua dùm lồng đèn mà mụ í không biết số tài khoản của mình là số mấy, hay nhờ, nhờ!

Đành phiền lão pen vậy. em chuyển 600k qua thủ quỹ diễn đàn.

cảm ơn mọi người. Thân mến.

Để chị túm cổ nó đòi.

Âu Dương Kỳ Nhi

• bạn
Trả lời #181 vào: 13-09-2011 22:55:20
Xin lỗi vì đã làm ảnh hưởng đến Daicatroc

@ Các bác có ý kiến: Đó là hoạt động offline để chốt chương trình tổ chức Trung thu.

Việc thu hút các thành viên trong và ngoài diễn đàn tham gia vào các hoạt động của DD (ở khu vực miền Bắc) chưa bao giờ là dễ dàng. Mỗi người có một cách để thu hút sự ủng hộ nhân lực một cách khác nhau nhằm đạt được hiệu quả cao nhất.
Hơn nữa những hoạt động đó, mọi người tham gia đều tự bỏ tiền túi để thanh tóan. Thậm chí sau những hoạt động đó còn thu hút được thêm nhân lực và vật lực cho DD.
Công việc từ thiện là 1 hoạt động xã hội vì vậy đừng quá gò ép suy nghĩ rằng cứ công việc từ thiện thì phải nghiêm trang, không được cười đùa.
Một xã hội thì có vui, có buồn. Vì vậy, thay vì trách móc nhau, hãy đem lại niềm vui cho nhau, giúp đỡ nhau. Có như vậy mới gắn kết được các thành viên trên con đường thiện nguyện mà không để họ lần lượt vẫy tay chào tạm biệt không hẹn ngày gặp lại.

Âu Dương Kỳ Nhi

• bạn
Trả lời #180 vào: 13-09-2011 22:52:03
Lason đã viết:
Có Libra ủng hộ 300k chị bảo cứ chuyển vào quĩ cho Pen thôi em ạ.Tiền phông em ứng cứ trừ vào tiền mua đồ giúp chị nhé.Thanhk you em.[/quote]

Vâng ạ. Em đã đưa vào chi phí rồi. Nhưng vẫn còn việc nữa là khoản tiền mua đèn lồng mà bác Bơ làng đăng kỳ ủng hộ Trung thu MB, bác í sé chuyển cho chị mua đèn hay chuyển vào quỹ ạ?
Vì đến nay quỹ vẫn chưa nhận được.

Em cảm ơn chị!

@ Tep: ok. Tớ đã cập nhật.

Ngủ rồi Tepty

Trả lời #179 vào: 13-09-2011 14:46:59
@Kynhi : phần quà trò chơi, kẹo, cốc tớ đã mua tớ ủng hộ cho các cháu nhé ấy  :laugh: . Chiều tối hôm đó tớ có nhận được 18 gói bánh từ chị Bùi Phi Nga cty dumex bổ sung vào phần quà cho các cháu---> ấy ghi nhận khoản này giúp tớ nhé. Cám ơn ấy nhiều

Ngủ rồi Lason

Trả lời #178 vào: 13-09-2011 10:50:46
Âu Dương Kỳ Nhi đã viết:

@ Lason: Có ai đăng ký ủng hộ phông nền với chị không ạ? Hay quỹ chi ạ?

Có Libra ủng hộ 300k chị bảo cứ chuyển vào quĩ cho Pen thôi em ạ.Tiền phông em ứng cứ trừ vào tiền mua đồ giúp chị nhé.Thanhk you em.

Âu Dương Kỳ Nhi

• bạn
Trả lời #177 vào: 12-09-2011 22:43:10
@ Daicatroc: ok. Đấy là chi phí cho trò chơi đúng không ạ. Còn khoản chi nào nữa không ạ?

@ Lason: Có ai đăng ký ủng hộ phông nền với chị không ạ? Hay quỹ chi ạ?

@ All: Có bác nào chi khoản gì nữa không để KN tổng kết nốt ạ.

Các bác cố gắng đến mai là báo hết lên đây hộ nhé!

Cảm ơn nhiều!

Ngủ rồi Sonrack

Trả lời #176 vào: 12-09-2011 21:11:44

Ngủ rồi Sonrack

Trả lời #175 vào: 12-09-2011 21:10:51

Ngủ rồi Sonrack

Trả lời #174 vào: 12-09-2011 21:09:53

Ngủ rồi Sonrack

Trả lời #173 vào: 12-09-2011 21:08:55

Ngủ rồi Sonrack

Trả lời #172 vào: 12-09-2011 21:07:34