Tin chung

Tra soát thu chi công khai:
Quỹ chính 1501 MBBank Hoàng Thị Quỳnh Trang:

https://thiennguyen.app/user/ntcm2007
Quỹ xe Nhân Ái 1575 MBBank Đoàn Thị Khánh Ly:
https://thiennguyen.app/user/nguoitoicuumang
Cập Nhật chi tiết cùng Cơm, Cháo, chương trình khác …. Tại
ĐÂY

Tin chung

Tra soát thu chi công khai:
Quỹ chính 1501 MBBank Hoàng Thị Quỳnh Trang:

https://thiennguyen.app/user/ntcm2007
Quỹ xe Nhân Ái 1575 MBBank Đoàn Thị Khánh Ly:
https://thiennguyen.app/user/nguoitoicuumang
Cập Nhật chi tiết cùng Cơm, Cháo, chương trình khác …. Tại
ĐÂY

Tác giả Chủ đề: Miền Bắc - Hóng trăng cùng Bé Hằng và Bé Cuội  (Đã xem 28432 lần)

chim chích bông

• bạn
Trả lời #156 vào: 10-09-2011 22:54:27
Bảng thống kê các khoản chi bằng tiền mặt cho Chương trình Trung thu chùa Thọ Am (MB)

P/S: Nếu bác nào đã chi nhưng KN chưa thống kê vào đây thì báo dùm để quỹ DD còn trả tiền các bác. Tks!  :cheer:

@ Tep: Kẹo, đồ chơi, Tép ủng hộ hay quỹ thanh toán đấy Tép ơi?

chim chích bông

• bạn
Trả lời #155 vào: 10-09-2011 22:50:14
KN thống kê lại các đăng ký ủng hộ tiền mặt và hiện vật dưới đây. Nếu có gì thiếu và chưa đúng các bác báo dùm nhé. Tks!  :cheer:

Danh sách đăng ký ủng hộ tiền mặt và cập nhật chuyển tiền Chương trình Trung thu chùa Thọ Am (MB) 2011)

[file name=DSUHTMTTMB-20110910.xls
size=14848]http://nguoitoicuumang.com/images/fbfiles/files/DSUHTMTTMB-20110910.xls[/file]

Danh sách đăng ký ủng hộ hiện vật Chương trình Trung thu chùa Thọ Am (MB) 2011)

Mọi đóng góp về tiền mặt xin gửi về quỹ diễn đàn

- Số tài khoản: 0021002259202.
- Tên tài khoản: Trần Thái Sơn.
- Tại: Ngân hàng TMCP Ngoại thương VN - CN Hà Nội (Vietcombank Hà Nội).

Chân thành cảm ơn!

Ngủ rồi Tepty

Trả lời #154 vào: 10-09-2011 19:13:28
maiheo đã viết:
Trích dẫn
Em tưởng bóng bay có nhà tài trợ Tepty nữa chứ!!! Bóng nhà Tep to đùng đẹp nong nanh!!!!
Mai em hẹn ông Tò he 5 rưỡi ở chùa rồi nhá!!! Nếu đến gần đó, ông ý bị lạc, em bảo ông ý gọi cho Daicatroc nhé ạ! ^^

@maiheo : chị đã gửi 100 quả to đùng đó ở nhà chị Gấu rồi, nhưng càng nhiều càng tốt cứ miễn phí là ok em ah :):):)
@anh Trọc : từ hôm nghe tin mình tổ chức mấy em diễn viên múa nhí em quen cứ dập rà dập rình mãi hôm nay mới chốt được là sẽ tham gia cùng nhóm mình : 6 cháu với các tiết mục như vũ điệu tuổi thơ, múa ấn độ, trống hội.... sẽ có các phụ huynh đi kèm nữa nên anh và xitrum điều phối nhé. Các em đó sẽ tới tham gia vào lúc 7.15 em sẽ phụ trách đưa rước nhóm này. Chị Lason , gấu : các chị có thể chuẩn bị thêm 05 phần quà nhỏ nhỏ cho mấy cháu này được ko? nếu vội quá ko kịp thì cũng ko sao mấy mẹ đó cũng chỉ muốn cho các con họ tham gia mấy hoạt động xã hội thôi mà

Ngủ rồi maiheo

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #153 vào: 10-09-2011 14:01:05
Em tưởng bóng bay có nhà tài trợ Tepty nữa chứ!!! Bóng nhà Tep to đùng đẹp nong nanh!!!!
Mai em hẹn ông Tò he 5 rưỡi ở chùa rồi nhá!!! Nếu đến gần đó, ông ý bị lạc, em bảo ông ý gọi cho Daicatroc nhé ạ! ^^

Ngủ rồi daicatroc

Trả lời #152 vào: 10-09-2011 10:55:59
Cám ơn Vothuong đã nhắc nhở, Việc trì hoãn và hạn chế các hoạt động vui chơi lễ hội trong Quốc tang giới hạn ở các hoạt động tổ chức nơi công cộng, qui mô lớn, hoành tráng, còn các hoạt động Trung thu của chúng ta có quy mô nhỏ, tổ chức đơn giản, khiêm tốn nên không vấn đề gì đâu. Tại Hà nội các hoạt động đón Trung thu ở Rạp xiếc, Bảo tàng Dân tộc học, Công viên Nước Hồ tây.... vẫn diễn ra bình thường.

Ngủ rồi vothuong

Trả lời #151 vào: 09-09-2011 21:04:39
Các anh chị ơi! Cả nhà ơi !
Không biết là ở những nơi Diễn đàn dự định tổ chức Trung thu đã nhận được thông báo gì chưa. Còn ở nới VT, PGD vừa có ( cách đây vài phút)thông báo khẩn về việc tổ chức Trung thu trong những ngày Quốc tang như sau ( VT coppy nguyên văn cho cả nhà xem nhé)
                       Thông báo Khẩn
          Thực hiện hướng dẫn của Quốc hội nước Cộng hoà xã hội chủ nghĩa Việt Nam về quyết định tổ chức tang lễ đ/c Võ Chí Công theo nghi thức Quốc tang; Thực hiện chỉ đạo của Sở GD&ĐT LS về việc hoãn các cuộc tổ chức vui hội tết trung thu năm 2011 trong các trường học và các cơ sở GD. Phòng GD&ĐT thông báo đến các trường MN, TH, PTCS, THCS trong toàn huyện như sau:

1. Ngừng tất cả các hoạt động tổ chức vui hội tết trung thu(tổ chức theo quy mô tập thể tổ, trường, liên trường...) đối với tất  cả các nhà trường trong 3 ngày Quốc tang.(từ 9/9/2011 đến hết ngày 11/9/2011).

2. Sau 3 ngày Quốc tang, các đơn vị trường có thể tổ chức hội trung thu cho HS trường mình diễn ra bình thường theo kế hoạch của nhà trường.

Đề nghị HT các trường thực hiện nghiêm túc các nội dung trên./

Trân trọng cảm ơn.!

VT thấy thời gian tổ chức TT ở cả 3 miền đều nằm trong thời gian Quốc tang. Các anh chị thử liên lạc với địa phương xem có nhận được thông báo gì không để kịp thời thay đổi kế hoạch cho phù hợp kẻo lỡ đâu cả chính quyền địa phương và tất cả mọi người sẽ có một cảm giác gì đó, môt chút... \\\"dở dang\\\" khi thực hiện !
Thân!

Ngủ rồi vothuong

Trả lời #150 vào: 09-09-2011 19:58:43
Trung thu đang đến rất gần rồi !
Dạo quanh diễn đàn, đâu đâu cũng thấy không khí trung thu thật là náo nức,thầy trò của VT cũng vậy.
Vậy mà mấy hôm nay LS mưa to quá, hôm nào cũng mưa vào buổi chiều và tối, không biết đến hôm đó có mưa không nữa. Hy vọng là sẽ \\\"trời quang mây tạnh\\\" để tất cả mọi người cùng các em nhỏ đón Trung thu với niềm vui trọn vẹn !
Chúc cho mọi chương trình tổ chức Trung thu của 3 miền thành công tốt đẹp!Chúc các em nhỏ sẽ có một đêm Trung thu thật vui và ý nghĩa !
Thân mến !

Ngủ rồi Tepty

Trả lời #149 vào: 09-09-2011 18:34:00
daicatroc đã viết:

- Quà tặng cho trò chơi : Tepty
- Bánh kẹo, đĩa nhựa, bóng bay trang trí : Tepty ok
[/quote]

Quà tặng cho trò chơi tep đã mua 30 gói tròn robo trái cây để làm quà cho các cháu tham gia. Tep định mua thêm đồi chơi xếp hình robo trái cây bằng nhựa để làm giải thưởng cho các cháu đoạt giải nữa nhưng số lượng ntn xitrum báo cho tep với nhé
Tep cũng đã mua kẹo sữa tổng hợp và kẹo mút, chuẩn bị bóng bay và bơm bóng sẵn sàng rồi : trưa mai sẽ gửi qua nhà chị Gấu. Riêng bánh vì hanoi đã xin được 100 cái bánh ngọt nên có lẽ mình ko nên mua thêm nữa. Đĩa Hanoi cũng chuẩn bị rồi nhá

Ngủ rồi Lason

Trả lời #148 vào: 09-09-2011 16:30:21
gaumevidai đã viết:
[
   * Nước Coca, cam: 8 chai x 15.000 = 120.000 k
   * Nước khoáng:   1thùng x 80.000  =  80.000 k
   * Sữa tươi vỉ:    18 vỉ x 22.000  = 396.000 k  
                          Tổng cộng:   596.000 k
  Phần Lason mua gồm :
   *Tất :38 đôi      :  310K
   *Truyện :40 quyển:   295k
   *Đèn,trống ,mặt nạ.  635k

Tổng :      1 240k

Phần Bưởi Chichchoe mua được chị dâu ChichChoe ủng hộ .Cảm ơn Chichchoe và gia đình nhé .
@Phần phân công các bạn khác mua khoản nào trích quĩ các bạn báo cáo để Kinhi còn vào sổ và thủ quĩ Pen thanh toán các bạn nhé .Cảm ơn các bạn nhiều .
              CHÚC CHƯƠNG TRÌNH THÀNH CÔNG

Ngủ rồi daicatroc

Trả lời #147 vào: 09-09-2011 15:22:41
Cám ơn Tiêm chích và  Ruồi bay : Nếu trời mưa đã có phương án dự phòng.
Trời mưa thì mặc  trời mưa
Nếu mà mưa quá thì ta căng dù

@all: Bác nào chưa rõ đường đi  thì có 3 phương án để lựa chọn:
1. Gọi điện cho người thân (là em)
2. 50 - 50 : Tự hỏi đường theo sơ đồ
3. Gọi điện cho hãng Taxi ôm

- Lưu ý: Khi kết thúc chương trình, mọi người thu xếp ở lại để thu dọn đồ đạc và vệ sinh sân chùa sạch sẽ

Ngủ rồi dragonfly

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 11
Trả lời #146 vào: 09-09-2011 09:36:36
chim chích bông đã viết:
Trích dẫn
Chích bông em xin có ý kiến thế này: lượn lờ mấy web, em đều thấy nhà dự báo thời tiết nói hôm rằm có mưa dông, mà mấy ngày nay trời mưa nắng cũng thất thường, địa điểm tổ chức là sân trước nhà tam bảo của chùa, rộng và sạch đẹp, nhưng tiếc rằng không có mái che, em xin có thông báo này để anh chị cùng chú ý ah. hehe.
@ anh Trọc: em không có pháo giấy, em có là quả pháo bông nổ ý ạ, sợ nó bụp linh tinh thì bốc hỏa, nhg em cứ mang theo, còn pháo giấy, thì em sợ bắn, kim tuyến sẽ bay bẩn khắp chùa, nhưng em cũng sẽ mang theo ah. hihi, còn vụ cái đài, có cần nữa ko ah?

hj. cho dra bon chen bên này chút( ;) ), mình có thể thuê bạt lớn để che lỡ trời có mưa. CHÚC TRUNG THU MIỀN BẮC THÀNH CÔNG!!!
THÂN

chim chích bông

• bạn
Trả lời #145 vào: 09-09-2011 09:20:09
Chích bông em xin có ý kiến thế này: lượn lờ mấy web, em đều thấy nhà dự báo thời tiết nói hôm rằm có mưa dông, mà mấy ngày nay trời mưa nắng cũng thất thường, địa điểm tổ chức là sân trước nhà tam bảo của chùa, rộng và sạch đẹp, nhưng tiếc rằng không có mái che, em xin có thông báo này để anh chị cùng chú ý ah. hehe.
@ anh Trọc: em không có pháo giấy, em có là quả pháo bông nổ ý ạ, sợ nó bụp linh tinh thì bốc hỏa, nhg em cứ mang theo, còn pháo giấy, thì em sợ bắn, kim tuyến sẽ bay bẩn khắp chùa, nhưng em cũng sẽ mang theo ah. hihi, còn vụ cái đài, có cần nữa ko ah?

Ngủ rồi manhlevan

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #144 vào: 09-09-2011 00:05:02
cho em hỏi, phương tiện đi lại tự túc hả các bác.

Ngủ rồi Hanoi

Trả lời #143 vào: 08-09-2011 14:59:58
Tình hình là lượn mấy cái chợ mà chưa thấy có hồng ngâm,chỉ thấy có hồng Trung quốc,quả to đùng ngã ngửa mà lại ko ngon.Hanoi sẽ ngắm xem có quả nào ngon bổ rẻ thì mua vậy,

Ngủ rồi mavica

Trả lời #142 vào: 08-09-2011 12:45:51
chichchoe đã viết:
Trích dẫn

2. Vụ mua tất em không hoàn thành nhiệm vụ vì đang mùa hè, các nhà buôn tất em quen đều chuyển sang mặt hàng khác nên đành phải nhờ mama Lason giải quyết hộ  :P

Tất mua bao nhiêu đôi và chủng loại thế nào các chị? Em có thể nhờ mẹ hỏi mua giúp?