Tác giả Chủ đề: Tân Ninh, Quảng Ninh - Mệ Tỏa - Nuôi con bại liệt động kinh  (Đã xem 21606 lần)

Ngủ rồi mycanh

Chào cả nhà,
Mình sẽ tiếp tục CMTX 200k/tháng cho TH này, vui lòng cho biết số tk để chuyển tiền.

Cảm ơn cả nhà.

Dẫu thắng ngàn quân giặc
Không bằng thắng bản thân
Thắng mình là chiến thắng
Oanh liệt nhất thế gian.

(Kinh Pháp Cú số 103)

Ngủ rồi giangcoinamtruoc

• Tồn tại hay không tồn tại!
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 0
Cảm ơn Mắt biếc nhiều!

Ngủ rồi matbiec

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Em xin lỗi cả nhà!
Thời gian này 2 anh em (matbiec và giangson)không sắp xếp được thời gian rảnh rỗi cùng nhau nên không thể đi chung được. Vậy là ngày hôm qua (ngày 2/1/2013) em \\\"bất đắc dĩ\\\" quyết định đi thăm một mình (vì hẹn cập nhật thông tin với cả nhà lâu rồi...hic)cả 2 trường hợp tại Quảng Bình là Mệ Tỏa và Bé Hải Yến.

Về trường hợp Gia đình Mệ Tỏa
Sau khi lòng vòng tìm kiếm nhà Mệ rồi lại vong vo tìm kiếm Mệ (mệ không có nhà) thì cuối cùng cũng gặp được mệ, về nhà nhà mệ trò chuyện và thăm tình hình sức khỏe của chị Dinh.

Vào nhà mệ thì thấy hoang tàn đi nhiều so với hình trên DD đã cập nhật trước đó (ẩm thấp, cỏ mọc nhiều). Mệ bảo mệ bị cao huyết áp nên lâu rồi không làm ruộng vườn gì nữa; nhà có diện hộ nghèo cho hỗ trợ làm lại nhà nhưng lại không có tiền để làm, vay vốn thì sợ không có để trả nên cứ ở vậy, bảo lũ thì nhờ cháu họ đưa sang ở nhờ.
Sức khỏe chị Dinh cũng ổn, dạo này ít đau ốm. mệ chỉ sợ sau này nếu mệ \\\"đi\\\" trước thì không biết ai lo cho chị. :(
 Theo như mệ nói thì mệ đã nhận được sự hỗ trợ từ Diễn đàn, đến giờ đã là 1.200.000đ(mệ bảo không biết là ai để cám ơn   :cheer: ) Hiện tại mệ được nhà nước hỗ trợ cho chị Dinh mỗi tháng 1triệu đồng + Diễn đàn hỗ trợ 200k nên cuộc sống của 2 mẹ con tạm ổn.
Theo em thấy thì hiện tại về cuộc sống của hai mẹ con mệ Tỏa nói chung cũng đã ổn(1tháng được hỗ trợ tổng cộng 1.200.000đ) không có chi phí gì nhiều cho chị nên em nghĩ trường hợp của mệ có thể BQT xem xét vẫn giữ nguyên mức hỗ trợ là 200k cho mệ.
Hix..nói thật khi đi xác minh, em thấy TH nào cũng khó khăn nhưng có lẽ kinh phí dd hạn hẹp và mạnh thường quân chưa nhiều nên \\\"buộc lòng\\\" phải cân nhắc cho những trường hợp khác khó khăn hơn. :(  

Về phần hình ảnh thì thật tiếc là em không có máy ảnh, lại đi 1 mình nên không có cách nào khác.

Ngủ rồi yugidazai

dragonfly đã viết:
Trích dẫn
hôm nay e matbiec và a Giangson thăm mệ Tỏa sao rùi e báo cho cả nhà hay e.thanks e

@matbiec: e cập nhật tình hình cho cả nhà biết với nhé, thanks e :)

Ngủ rồi dragonfly

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 11
matbiec đã viết:
Trích dẫn
Chào cả nhà!
 Chủ nhật tuần này em sẽ đến thăm nhà mệ Tỏa, có gì em sẽ cập nhật thông tin mới nhất cho mọi người.
@dra: nếu dra đi được thì báo cho matbiec nhé!

hôm nay e matbiec và a Giangson thăm mệ Tỏa sao rùi e báo cho cả nhà hay e.thanks e

Ngủ rồi matbiec

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Chào cả nhà!
 Chủ nhật tuần này em sẽ đến thăm nhà mệ Tỏa, có gì em sẽ cập nhật thông tin mới nhất cho mọi người.
@dra: nếu dra đi được thì báo cho matbiec nhé!

Ngủ rồi mycanh

Chào cả nhà,

Nếu hoàn cảnh của Mệ Tỏa vẫn cần được giúp đỡ thêm một thời gian nữa thì mycanh đăng ký tiếp tục cưu mang Mệ Tỏa 200k/tháng cho năm 2013.

Chúc cả nhà cuối tuần vui vẻ.

Dẫu thắng ngàn quân giặc
Oanh liệt nhất thế gian.

(Kinh Pháp Cú số 103)

Ngủ rồi yugidazai

dragonfly đã viết:
Trích dẫn
cũng khá lâu rùi ko biết có ai giúp đỡ thêm cho 2 mẹ con mệ Tỏa ko??? Để dra hỏi thăm tình hình đã, hoặc sau chuyến đi Hướng Sơn về QT sẽ sắp xếp ra QB 1 chuyến rồi đề xuất sau ạ

@dragonfly: nhờ e cập nhật tình hình của mệ Tỏa giúp nhé, thanks e :)

@mycanh: bác có tiếp tục CMTX mệ Tỏa từ 2013 nữa ko ạ?
Xin cám ơn.

Ngủ rồi dragonfly

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 11
mycanh đã viết:
Trích dẫn
@dragonfly: mycanh đã chuyển vào tk của chị Gái 1.000.000đ CMTX cho 5 tháng (từ tháng 7-11/2012). Nhờ dragonfly nhắn chị Gái kiểm tra tài khoản và chuyển tiền cho Mệ Tỏa giùm nhé.

Cảm ơn mọi người.

ok chị. mai e sẽ liên lạc với chị Gái để nói chị chuyển dùm cho mệ Tỏa
thanks chị

Ngủ rồi mycanh

@dragonfly: mycanh đã chuyển vào tk của chị Gái 1.000.000đ CMTX cho 5 tháng (từ tháng 7-11/2012). Nhờ dragonfly nhắn chị Gái kiểm tra tài khoản và chuyển tiền cho Mệ Tỏa giùm nhé.

Cảm ơn mọi người.

Dẫu thắng ngàn quân giặc
Oanh liệt nhất thế gian.

(Kinh Pháp Cú số 103)

Ngủ rồi yugidazai

@dragonfly: thanks e, vậy trong thời gian chờ, a sẽ vẫn đưa vào danh sách CMTX để mọi người tiếp tục giúp cho đến khi e cập nhật tình hình mới hơn :)

Ngủ rồi dragonfly

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 11
yugidazai đã viết:
Trích dẫn
@dragonfly: trước đây e có đề xuất 500k/tháng cho TH này (hiện tại chỉ có bác mycanh đăng kí 200k/tháng, còn thiếu 300k/tháng), ko biết hiện giờ vẫn giữ mức đề xuất đó chứ? Nếu còn a sẽ thêm vào danh sách cần đăng kí CMTX thêm cho đủ. cám ơn em :)

cũng khá lâu rùi ko biết có ai giúp đỡ thêm cho 2 mẹ con mệ Tỏa ko??? Để dra hỏi thăm tình hình đã, hoặc sau chuyến đi Hướng Sơn về QT sẽ sắp xếp ra QB 1 chuyến rồi đề xuất sau ạ,
Cảm ơn a

Ngủ rồi dragonfly

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 11
mycanh đã viết:
Trích dẫn
@dragonfly: mycanh vừa nhận được thông báo của Ngân hàng là số tiền không thể chuyển đi được do chuyển sai chi nhánh.
Vì vậy, có thể chị Gái sẽ không nhận được tiền từ tháng 7 đến nay. Mycanh sẽ chuyển lại cho chị Gái 5 tháng (từ tháng 7 đến tháng 11), chuyển tiền xong, mycanh sẽ thông báo cho mọi người.

Cảm ơn cả nhà.

dạ khi nào chị chuyển xong nhắn cho trên diễn đàn cho dra với hoặc wa số đthoại 0976162220/01227591129
cảm ơn chị nhiều ạ.

Ngủ rồi mycanh

@dragonfly: mycanh vừa nhận được thông báo của Ngân hàng là số tiền không thể chuyển đi được do chuyển sai chi nhánh.
Vì vậy, có thể chị Gái sẽ không nhận được tiền từ tháng 7 đến nay. Mycanh sẽ chuyển lại cho chị Gái 5 tháng (từ tháng 7 đến tháng 11), chuyển tiền xong, mycanh sẽ thông báo cho mọi người.

Cảm ơn cả nhà.

Dẫu thắng ngàn quân giặc
Oanh liệt nhất thế gian.

(Kinh Pháp Cú số 103)

Ngủ rồi yugidazai

@dragonfly: trước đây e có đề xuất 500k/tháng cho TH này (hiện tại chỉ có bác mycanh đăng kí 200k/tháng, còn thiếu 300k/tháng), ko biết hiện giờ vẫn giữ mức đề xuất đó chứ? Nếu còn a sẽ thêm vào danh sách cần đăng kí CMTX thêm cho đủ. cám ơn em :)