Tác giả Chủ đề: Miền Nam - Cây mùa xuân Nhâm Thìn 2012  (Đã xem 10321 lần)

Ngủ rồi trangvitgioi

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 8
Trả lời #50 vào: 10-02-2012 16:36:47
Thấy em Sunny_night post tổng kết CMX Huế mới nhớ ra Vịt cũng chưa post. Vịt gửi cả nhà tổng kết CMX Sài Gòn 2012  :P .

Tổng ủng hộ: 12.000.000đ
Tổng chi phí: 15.401.200đ
Cân đối: (3.401.200đ)

Chi tiết ủng hộ và mua quà theo file đính kèm.

Ngủ rồi Meokitty

Trả lời #49 vào: 18-01-2012 20:54:56
Meokitty ko co tham gia trao qua hom day.

@Thaidzuy : Gia ca dat do nhung an thua minh kheo thu xep sao cho torn ven thoi anh. Moi phan qua chi co hon 170k ( da bao gom bao li xi 50k ) thoi day  :)

Ngủ rồi My Darling

• Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
  • Mạng là ảo nhưng tình thương yêu là có thật!
Trả lời #48 vào: 18-01-2012 19:28:48
Tiger đã viết:
Trích dẫn

Sao không thấy bác Lehung73 trao quà cho các thành viên này nhỉ ?  B)
Cho hỏi tý , người giơ hai ngón tay và mặc áo xanh là Meokitty à ???

Ngủ rồi ThaiDzuy

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 15
Trả lời #47 vào: 18-01-2012 19:16:34
Nhìn các túi quà màu đỏ thật thích. Các hội viên dù không thấy sắc đỏ đó nhưng những món quà được trao đi một cách ấm áp tình người của các bạn đã làm sáng lên những niềm tin vào cuộc sống của họ.

Fullmoon và Meokitty đi chợ khéo thế, giữa Sài Thành đắt đỏ nhất nước mà vẫn thu xếp vẹn trọn cả đôi đường. Thật đáng khâm phục!

Thế này thì sang năm cố gắng mà phát huy các bạn Miền Nam nhỉ.

Cảm ơn các bạn đã chia sẻ niềm vui này!

Từ đây người biết thương người...

Ngủ rồi Tiger

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1
Trả lời #46 vào: 11-01-2012 12:31:40
Chào cả nhà!
Sáng thứ 2 vừa qua nhóm 7 thành viên gồm Anh Lehung73, Fullmoon, Tommyleerong, Dung, Lan, Nguyệt và Tiger đã tổ chức phát quà Cây mùa xuân của diễn đàn mình đến tận tay 88 người mù tại 84 Hoàng Hoa Thám, Bình Thạnh.
Cùng kết hợp với chương trình chăm lo tết cho thành viên của hội người mù do Mặt trận tổ quốc thực hiện cùng với những phần quà từ những mạnh thường quân khác khiến cho Cây mùa xuân của chúng ta thêm ấm áp hơn với những phần quà nặng trĩu tới những mảnh đời bất hạnh.

Sau đây là những ảnh của buổi phát quà CMX.

Phần quà gồm có:

Những thành viên của hội đã tới từ sáng sớm.

Bà con nhận được những phần quà và bao lì xì từ diễn đàn và những MTQ khác.

Ngủ rồi Meokitty

Trả lời #45 vào: 09-01-2012 09:41:59
Meokitty đã nhận được tiền tư trangvitgioi và cũng đã tiến hành mua 88 phần quà. Chi tiết từng phần quà và hình ảnh sẽ được fullmoon cập nhật chi tiết cho cả nhà rõ nhé.

Ngủ rồi trangvitgioi

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 8
Trả lời #44 vào: 07-01-2012 01:41:27
@ chị Meokitty: Em đã chuyển 14.500.000đ vào TK chị để mua 88 phần quà, check giúp em. May mà đọc tin nhắn của chị nếu không em chỉ chuyển đúng phần tiền chị đăng ký mua nước tương và nước mắm  :) , lần sau chị cứ viết rõ số tiền trên DD luôn nha. Còn tiền lì xì của chị Yu 2.460.000đ em sẽ chuyển cho ai đây chị?

Ngủ rồi nhudadauyeu

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #43 vào: 06-01-2012 19:12:15
Trích dẫn
Vào ngày chủ nhật và thứ 2 mong các thành viên đến tham gia CMX, góp sức cho CMX thêm xum xuê
Thân..!!

Cho mình đăng kí một chân lon ton vào thứ 2 với nhé Moon tròn.

Ngủ rồi fullmoon_107

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 0
Trả lời #42 vào: 06-01-2012 14:03:34
Meokitty đã viết:
Trích dẫn
Meokitty đã đăng ký mua được nước tương & mắm Thuận Phát với giá mềm.
Nước tương : 6000đ/ chai & nước mắm : 9000đ/ chai. Thứ 7 sẽ giao hàng đến 84 Hoàng Hoa Thám, q.Bình Thạnh.

Ah, Meokitty nghĩ rằng sáng thứ 7 sẽ tập kết hết quà tại địa chỉ trên và chiều thứ 7 sẽ phân chia thành 88 phần quà để sáng thứ 2 mình phát cùng với chương trình tổ chức của MTTQ. Vì vậy mong cả nhà thu xếp chút thời gian sau khi xong việc ở qc 2000 thì mình qua đây \\\" mần\\\" luôn hen. Tks.

@Vịt : chị pm cho em rồi hen.

ax ax, sáng chủ nhật mình đóng gói chị Mèo ơi, Em đăng ký với bảo vệ MTTQ là vậy

Ngủ rồi Meokitty

Trả lời #41 vào: 06-01-2012 13:48:31
Meokitty đã đăng ký mua được nước tương & mắm Thuận Phát với giá mềm.
Nước tương : 6000đ/ chai & nước mắm : 9000đ/ chai. Thứ 7 sẽ giao hàng đến 84 Hoàng Hoa Thám, q.Bình Thạnh.

Ah, Meokitty nghĩ rằng sáng thứ 7 sẽ tập kết hết quà tại địa chỉ trên và chiều thứ 7 sẽ phân chia thành 88 phần quà để sáng thứ 2 mình phát cùng với chương trình tổ chức của MTTQ. Vì vậy mong cả nhà thu xếp chút thời gian sau khi xong việc ở qc 2000 thì mình qua đây \\\" mần\\\" luôn hen. Tks.

@Vịt : chị pm cho em rồi hen.

Ngủ rồi trangvitgioi

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 8
Trả lời #40 vào: 06-01-2012 12:41:42
Meokitty đã viết:
Trích dẫn
Nhung qua khac se di mua vao sang thu bay nhe ca nha.

Chị Mèo dự kiến mua quà bao nhiêu tiền để em chuyển tiền nhé. Nhắn em số thông tin số TK luôn nha.

Ngủ rồi Meokitty

Trả lời #39 vào: 06-01-2012 11:15:55
Sau khi noi chuyen voi Ha4ever, Meokitty Thay Ben cty ban ay ban nuoc tuong va nuoc mam hoi cao nen trua nay Minh tranh thu di dep hang mua nuoc tuong va mam cua Thuan Phat off 30% ngay tai building minh lam viec.

Nhung qua khac se di mua vao sang thu bay nhe ca nha.

Ngủ rồi Smallpig

Trả lời #38 vào: 06-01-2012 05:24:25
@ThaiDzuy: em có mẹt  :)  Moon tròn đã vất vả lắm roài, tuy em hay bình loạn về thân hình bé nhỏ của hắn nhưng em cũng thấy tội nghiệp khi thấy em nó vận động nhiều quá  :laugh: , thôi khỏi năn nỉ ỉ ôi, em xuất kho liền   :)

@Moon: chị gọi về kêu người nhà chuẩn bị rùi tối t6 em wa lấy lun nha, nếu nhiều quá chở k hết thì anh của chị sẽ chở phụ xuống quán cơm, đừng ỷ sức trai trẻ mà chở hết, nguy hiểm lắm, shương em zai nhiều nhiều  :kiss:

thanks.

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Trả lời #37 vào: 06-01-2012 02:16:59
Chào cả nhà !
Thành viên thanhxuan_hoacomay ủng hộ chuơng trình 1,000,000đ .
6x đã nhận tiền và sẽ chuyển cho thủ quỹ Pen .
Cảm ơn sự chung tay của thanhxuan_hoacomay .
Thân.

Không mong Đến, chẳng cầu Đi
Không phân Khôn - Dại còn chi để buuồn
Tâm như nước chảy trên nguồn
Soi hình Tạo hóa mà không lưu hình
                                                          BS

Ngủ rồi ThaiDzuy

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 15
Trả lời #36 vào: 05-01-2012 18:12:41
fullmoon_107 đã viết:
Trích dẫn

Có một vấn đề nho nhỏ là trong hội người mù mới có thêm 5 bạn sinh viên lên tp học đang ở nhờ các gia đình trong hội cũng và thêm 1 Bác, Bác là người sáng mắt duy nhất trong hội, công việc của Bác là hướng dẫn và giúp đỡ các thành viên, gia cảnh của Bác cũng hết sức khó khăn, Vì vậy Moon đề xuất thêm 6 phần quà nửa để phát thêm các các Tv hội người mù.

Duyệt luôn Moon nhé, như vậy là tổng cộng 88 phần, em ráng ỉ ôi chị Smallpig thêm 6 gói mứt me/mãng cầu đi kìa. Và đừng quên kéo chị Vịt để xin thêm kinh phí cho phần gia tăng này.

(Vẫn là chỉ có 125,000 VND giá trị quà + 50,000 VND lì xì ban đầu + 30,000 VND bao lì xì của Yu thêm/phần phải không Moon? Phối hợp với các anh chị mua nhanh nhé, kéo giá cả lại leo tên lửa trong khi Sài Gòn là nơi đắt đỏ nhất cả nước đó em!)

Cảm ơn Moon đã tiên phong trong vụ này trong khi các anh chị khác năm nay 10h khuya vẫn còn lọ mọ văn phòng. Ráng lo em nhé, sau vụ này đảm bảo Moon sẽ hết tròn liền.

Thân,

Từ đây người biết thương người...