Tác giả Chủ đề: Bình Thạnh - Chị Tiến - K - TT Ung Bướu  (Đã xem 11723 lần)

Ngủ rồi sat_thu_thu

Trả lời #14 vào: 02-03-2012 13:02:15
trexanh đã viết:
Trích dẫn
Các sinh viên nghèo ỡ xa lên SGN e cho ăn ở miễn phí trong thời gian thi đại học thôi, còn ở nhà e có nuôi mấy em học sinh có hoàn cảnh đặc biệt nhưng học giỏi, chăm ngoan. Sao chị biết hay quá vậy ta ?.

Chị biết do đi vòng vòng chơi trong dđ, đọc chổ nào không nhớ nửa.  :) Việc em nuôi các em học sinh học giỏi chăm ngoan rất đúng đường. Mừng cho em làm được việc phải.

Ngủ rồi trexanh

Trả lời #13 vào: 02-03-2012 12:34:19
sat_thu_thu đã viết:
Trích dẫn
@trexanh: thấy em lại cười hihihi nửa là chị đã yên lòng. Khi em viết trả lời thì chị lại viết thêm phía trên nên chắc là em chưa đọc ngược lại lên trên, chị copy lại xuống đây cho em đọc:

Trích dẫn
Chị vừa đọc bên TH anh Phước rồi. Cám ơn em cho chị biết là ở vùng Bà Rịa có carycon nhận trung chuyển.

Ý của chị là chị mong em nhận tiền chị ký gởi, để gởi tới những TV trung chuyển. Được không em. Em ở Sài Gòn, chị về VN mổi năm sẻ gặp em dể dàng hơn là nếu chị ký gởi penguin ở Hà Nội. Có thể thăm em và đưa tiền cash cho em khỏi gởi ngân hàng. Theo chị biết, em có giúp các sinh viên ở xa về tá túc với em phải không?

@ Chị STT, e luôn luôn cười thật to để chị  yên lòng được chứ ạ.
Các sinh viên nghèo ỡ xa lên SGN  e cho ăn ở miễn phí trong thời gian thi đại học thôi, còn ở nhà e có  nuôi mấy em học sinh có hoàn cảnh đặc biệt nhưng học giỏi, chăm ngoan. Sao chị biết hay quá vậy ta ?.

Ngủ rồi sat_thu_thu

Trả lời #12 vào: 02-03-2012 12:24:34
@trexanh: thấy em lại cười hihihi nửa là chị đã yên lòng. Khi em viết trả lời thì chị lại viết thêm phía trên nên chắc là em chưa đọc ngược lại lên trên, chị copy lại xuống đây cho em đọc:

Trích dẫn
Chị vừa đọc bên TH anh Phước rồi. Cám ơn em cho chị biết là ở vùng Bà Rịa có carycon nhận trung chuyển.

Ý của chị là chị mong em nhận tiền chị ký gởi, để gởi tới những TV trung chuyển. Được không em. Em ở Sài Gòn, chị về VN mổi năm sẻ gặp em dể dàng hơn là nếu chị ký gởi penguin ở Hà Nội. Có thể thăm em và đưa tiền cash cho em khỏi gởi ngân hàng. Theo chị biết, em có giúp các sinh viên ở xa về tá túc với em phải không?

Ngủ rồi trexanh

Trả lời #11 vào: 02-03-2012 11:49:49
sat_thu_thu đã viết:
Trích dẫn
@trexanh: TH chị Tiến và chi Quán, cưu mang thường xuyên là 500 ngàn/tháng. Chị ở xa, không gởi lắc nhắc từng tháng cho từng người được, em giúp chị trung chuyển được không? Chị không biết penguin sẻ chuyển tiền như thế nào. Nếu em nhận tiền chị ký gởi để CMTX, penguin sẻ chuyển hết tiền chị ký gởi bên quỷ NTCM cho em, còn khoảng 5, 6 triệu gì đó.

@ Chị STT: cám ơn chị đã tin tưởng giao nhiệm vụ nhưng mong chị cho e thời gian để BQT và TDP duyệt cái đã, e phải tuân thủ quy trình của DĐ nên mong chị thông cảm nhé,
Tất cả các TH nếu dc chị tiếp tục giao nhiệm vụ và BTQ duyệt e sẽ không để chị thất vọng đâu.

Bên cạnh đó cũng để e liên lạc với các TH được cưu mang xem như thế nào vì e không đi XM nên chưa biết rõ từng chi tiết  cụ thể,  có từng bước rõ ràng như vậy thì mới có thể hoàn thành nhiệm vụ của chị giao dc chứ. Nhận ẩu k làm tốt sẽ làm mất lòng tin thì chị sẽ buồn đó. hihihi chị chờ nhé.

Ngủ rồi sat_thu_thu

Trả lời #10 vào: 02-03-2012 11:35:42
@trexanh: TH chị Tiến và chi Quán, cưu mang thường xuyên là 500 ngàn/tháng. Chị ở xa, không gởi lắc nhắc từng tháng cho từng người được, em giúp chị trung chuyển được không? Chị không biết penguin sẻ chuyển tiền như thế nào. Nếu em nhận tiền chị ký gởi để CMTX, penguin sẻ chuyển hết tiền chị ký gởi bên quỷ NTCM cho em, còn khoảng 5, 6 triệu gì đó.

Ngủ rồi trexanh

Trả lời #9 vào: 02-03-2012 11:18:06
sat_thu_thu đã viết:
Trích dẫn
@trexanh: sao em giỏi vậy, chị mới nhắc tới em là em có mặt liền  :cheer:
em đọc pm đi.

@Chị STT..hihi chị quá khen, e đọc rồi nhưng
 \\\"vụ này phải để BTQ và TDP xét duyệt, nếu đc sự đồng ý e sẽ nhận trung chuyển tháng đầu rồi hướng dẫn gia đình mở TK cá nhân cho tiện được không chị STT\\\"
và e chưa thấy đề nghị CMTX bao nhiêu nữa.

Về cây sả tươi e sẽ chuyển hướng dẫn của chị STT.

Ngủ rồi sat_thu_thu

Trả lời #8 vào: 02-03-2012 11:11:47
@trexanh: sao em giỏi vậy, chị mới nhắc tới em là em có mặt liền  :cheer:
em đọc pm đi.

Ngủ rồi trexanh

Trả lời #7 vào: 02-03-2012 10:59:40
sat_thu_thu đã viết:
@trexanh ơi, TH này stt mong em sẻ nhận trung chuyển giùm stt được không?
****[/quote]

@Dạ chị kêu có e đây. vụ này phải để BTQ và TDP xét  duyệt, nếu đc sự đồng ý e sẽ nhận trung chuyển tháng đầu rồi hướng dẫn gia đình mở TK cá nhân cho tiện được không chị STT ? cám ơn chị đã giao nhiệm vụ ạ.

Ngủ rồi sat_thu_thu

Trả lời #6 vào: 02-03-2012 10:51:02
@nguyễn thị hồng Dung ơi: theo như báo cáo sau đây:
Trích dẫn
Tại Do Thái, ruộng rẩy trồng sả tươi là thánh địa cho bệnh nhân ung thư (cancer)

Uống một lìều lượng nhỏ chừng 1g cây sả tươi, chứa đủ chất dầu làm cho tế bào cancer tự tử trong ống nghiệm.

Các nhà nghiên cứu người Do Thái đã tìm ra đường lối làm cho tế bào cancer tự hủy diệt. Tại trường đại học Ben Gurion, Đầu tiên người ta thấy một nông dân tên là Benny Zabidov, người này đã trồng một loại cỏ trong trang trại Kfar Yedidya của mình thuộc vùng Sharon, ông này không hiểu sao có rất nhiều bệnh nhân cancer, họ đến từ khắp nơi trong nước, tập trung trước cửa nhà Zabidov hỏi xin cây sả tươi. Thì ra các bác sĩ bảo họ đến. Họ được khuyên phải uống mỗi ngày 8 lần cây sả tươi chụng với nước sôi trong những ngày họ đến chữa bằng radiation và chemotherapy.

trong loạt bài về Bệnh ung thư - còn hy vọng

Mình nên thử xử dụng cây sả tươi có nhiểu và rẻ tiền ở VN để giúp cô thử xem. Nếu ai ở gần đó, hảy mua giùm chị Tiến sả tươi và 1 bình nấu nước nóng nếu cô chưa có. Khuyên chị nên tin và dùng thử, dù gì cũng không hại sức khỏe vì cây sả đâu. Chi phí này stt sẻ gởi thêm ngoài số tiền CMTX.

@trexanh ơi, TH này stt mong em sẻ nhận trung chuyển giùm stt được không?

Ngủ rồi nguyễn thị hồng Dung

Trả lời #5 vào: 02-03-2012 09:40:25
Chào cả nhà!

Cảm ơn bạn sat_thu_thu đã đăng ký giúp đỡ cho trường hợp này. Theo Dung được biết thì cô Tiến nằm ngoài hành lang khu D khoản 10 ngày thì do vết thương của cô có biểu hiện xấu nên cô đã được chuyển vào phòng 104, lầu 3 để tiêm thuốc và chờ hồi phục sức khỏe để đặt ống vào thuốc. Đây là thông tin về cô Dung muốn chuyển đến cả nhà, Dung xin cảm ơn.

Thân mến!

Ngủ rồi sat_thu_thu

Trả lời #4 vào: 01-03-2012 20:02:03
Hoàn cảnh này cũng thật là khó khăn. Nếu nghèo mà còn phải nằm viện thì ngặt lắm.

stt xin được CMTX hc này vô thời hạn sau khi BQT bật đèn xanh, và nhờ penguin chuyển phần còn lại của 500CHF cho những TV trung chuyển cho tới khi hết số tiền ký gửi đó thì stt sẻ tìm 1 TV trung chuyển thống nhứt sau này.

@penguin ơi, nhờ em chuyển giùm các TV trung chuyển cho trường hợp này nghen em. Cám ơn em nhiều.

Trả lời #3 vào: 25-02-2012 22:06:51
Sáng hôm qua, Lanna1402 và Dung đã đi xác minh trường hợp cô Tiến bị ung thư cổ tử cung tại bệnh viện Ung Bướu – Q. Bình Thạnh.

Khi Dung và Lanna1402 vào phòng 14 khoa xạ trị 2 để tìm cô thì được biết cô Tiến đã được chuyển qua khu B nhưng qua một thời gian tìm kiếm Dung và Lanna thấy cô đang nằm ngoài hành lang tầng trệt của khu D. Hỏi ra mới biết là do cô là bệnh nhân ngoại trú và không có tiền đóng viện phí nên cô bị đưa ra ngoài.

Sơ qua về hoàn cảnh gia đình cô: Cô Tiến sinh năm 1960, có chồng và ba người con. Khi cô chú còn khỏe thì làm ruộng và nuôi heo để sinh sống nhưng từ khi chú bị bệnh lá lách phải mổ thì hoàn cảnh gia đình “đã nghèo càng nghèo hơn”. Sau này khi cô bị bệnh ung thư cổ tử cung nữa thì cô và chú đều không làm gì nổi, ở nhà lo chạy tiền chữa bệnh. Cô và chú đã làm đơn xin xác nhận gia đình có hoàn cảnh khó khăn tại địa phương để phần nào được bệnh viện giúp đỡ.

Về các con của cô: Cô Tiến có hai người con trai và một người con gái. Người con đầu đã có gia đình và một con nhỏ 2 tuổi, hiện đang sống ở Vũng Tàu. Tuy nhiên, hoàn cảnh anh và chị cũng khó khăn, phải làm mướn để lấy tiền mua sữa cho con.

Người con thứ hai của cô thì bị chứng mau quên, lúc nhớ lúc không. Hiện anh đang làm mướn ở quê nhà nhưng với đồng lương ít ỏi, không đủ sức nuôi cô và chú.

Người con út của cô mới 17 tuổi phải nghỉ học để đi làm kiếm tiền nuôi mẹ. Em đang phụ bán nước tại Thành phố, lương 1.5tr/th. Em phải tiết kiệm lắm mới có tiền gửi cho ba mẹ, có tháng em chỉ đủ trang trải cho cuộc sống của mình.

Về bệnh tình của cô: Cô Tiến bị ung thư cổ tử cung phải mổ vào năm 2009 tại bệnh viện ung bướu (được chuyển từ bệnh viện tỉnh Vĩnh Long lên). Sau đó, bác sĩ dặn phải tái khám liên tục thế là cô chú cứ lên xuống thành phố để tái khám và uống thuốc, số tiền gom góp vay mượn cũng gần hết. Đến cuối năm 2011 bác sĩ thông báo cô Tiến phải nhập viện để điều trị bệnh hạch bẹn trái dạng hạch di căn. Cô đã mổ và hiện đang điều trị tại bệnh viện ung bướu. Tính đến nay cô Tiến đã ở ngoại trú tại bệnh viện ung bướu từ tháng 12 năm 2011 đến nay.

Cách đây 7 năm chồng cô Tiến bị bệnh lá lách không có tiền trị, gia đình cô đã mượn ngân hàng 10 triệu. Sau này do hoàn cảnh khó khăn, cô chú lại già yếu nhiều bệnh tật nên đã vay thêm hội nông dân ở địa phương 5 triệu và vay ngoài 7 triệu. Dung có xin phép cô cho xem các giấy vay trên thì cô Tiến nói do đi chữa bệnh nên không mang theo các giấy tờ đó. Từ khi cô Tiến bị bệnh phải ở trên thành phố tới nay, cô và chú đã tiêu hết số tiền còn lại và trả viện phí. Nhờ có BHXH và giấy xác nhận hoàn cảnh khó khăn nên tiền viện phí của cô chỉ đóng dao động từ 300 đến 500 ngàn đồng. Thuốc uống thì được bệnh viện cấp uống, hằng ngày cô phải tự lo tiền mua bông và thuốc tím để vệ sinh vết thương. Nhưng vì không có tiền nên cô mua giấy mịn thay cho bông. Vì cô bị mổ hạch trái (nằm ở hán) nên cô đi lại rất khó khăn, cô không lên xuống cầu thang được.

Hiện tại hoàn cảnh cô Tiến rất khó khăn, không có tiền chữa bệnh và sinh hoạt. Hàng ngày chú phải đi nhận cháo và xin cơm từ mọi người, có gì ăn nấy. Cô bị bệnh nên cũng không ăn được nhiều. Nhiều lúc gọi điện thoại về xin anh, em trong nhà thì chỉ có vài người cho 100 ngàn, 50 ngàn vì hoàn cảnh ở quê ai cũng không khá giả. Con cái thì lâu lâu mới ghé bệnh viện thăm cô. Sắp tới cô Tiến phải lo phục hồi sức khỏe để vào thuốc và cô cũng chuẩn bị tiền cho lần vào thuốc này. Số tiền bao nhiêu thì bác sĩ chưa nói rõ. Khi nào có thông tin cụ thể Dung sẽ cập nhật cho cả nhà biết rõ.

Với nhiều khó khăn mà cô Tiến gặp phải như vậy, nhóm xác minh xin đề xuất CMTX giúp cô Tiến 500.000đ/th cho đến khi cô xuất viện để cô và chú trang trải việc ăn uống cũng như tiền trị bệnh cho cô.  Tuy nhiên, nếu tổ điều phối hay bạn nào có ý kiến khác xin vui lòng đóng góp. Nhóm xác minh xin chân thành cảm ơn!

Thân mến!

Sau đây là một vài hình ảnh về giấy tờ liên quan tới bệnh tình và hoàn cảnh của cô Tiến:

Trả lời #2 vào: 21-02-2012 15:43:54
Dung cũng ở gần Trung tâm ung bướu nên Dung và bạn Lanna1402 xin đi xác minh cho trường hợp này vào sáng thứ 6 ngày 24/02. Nếu bạn nào rảnh thì đi cùng với Dung và Lanna1402. SĐT của Dung: 01218158016.

Thân!

VANBIENTHV

• bạn
Trả lời #1 vào: 21-02-2012 00:12:19
Anh Phạm Văn Em sinh năm 1963 vợ chị Dương Thị Tiến sinh năm 1960 ở Ấp 6 Xã Trung Nghĩa Huyện Vũng Liêm Tỉnh Vĩnh Long .
Anh chị có tất cả ba người con .Anh Phạm Văn Tới sinh năm 1986 đã có gia đình .Anh Phạm Văn Mãi sinh năm 1990 , từ khi sinh ra anh Mãi trí nhớ rất kém lúc nhớ lúc không , anh chị có cho anh Mãi đi học nhưng gì tâm trí anh lúc nhớ lúc không nhà trường gửi lại gia đình không được đến lớp ,giờ anh không biết chữ nào , và đi làm cho đến nay cũng không biết đường về nhà . Nghe chị nói mà thật thương cầu ơn trên phù hộ cho anh Mãi tính tình bị khùng đừng phá ai sợ người ta giết chết không biết đâu mà tìm , và anh chị cũng không biết con mình làm chỗ nào ăn ở ra sao .
Em Phan Thị Tuyến Mai sinh năm 1995 vừa học xong lớp 9 thấy cha mẹ bệnh tật không có tiền chữa trị nên em đã nghĩ học !
Anh Phạm Văn Em bị bệnh lá lách đã mỗ ba lần cắt bỏ hết lá lách tại bệnh viện Vĩnh Long đã hơn 7 năm rồi , giờ sức khỏe rất kém anh không đi làm thuê nỗi , anh đi phụ hồ được hai ngày thì phải nghỉ làm , anh đi cắt lúa mướn hay đi làm cỏ lưng đau làm không nổi .
Chị Dương Thị Tiến bị bệnh ba năm Ka cổ tử cung đã mổ lần thứ nhất và mổ lại lần thứ hai , chị chờ kết quả xét nghiệm và chờ kết quả siti vô hóa chất .
Anh Chị còn lại hai công đất không ai làm phải bỏ ruộng hoang , chị thì bệnh tật anh phải vào bệnh viện chăm sóc chị .
Anh chị có vay ngân hàng 10 triệu đồng , vay hội nông dân nghèo 5 triệu đồng và vay bên ngoài 7 triệu để có tiền vào bệnh viện điều trị ! Giờ anh chị không biết trông chờ vào ai , tiền thì cạn kiệt bệnh tình thì chưa thuyên giảm .
Vanbienthv hỏi chị có được cha mẹ hai bên giúp đỡ gì không chị khi vào nằm viện chị không nói được mà chị khóc , cha mẹ hai bên rất nghèo cha mẹ chị chết hết rồi anh chị em cũng nghèo , em Mai hiện đi phụ bán cafe gần Suối Tiên cho anh bà con tháng lương 1.500.000 đồng , bán từ tháng 02/2012 và phụ mẹ tiền thuốc được 700.000 đồng tháng lương đầu tiên em Mai đi làm , Vanbienthv có xem qua tờ đơn của Ủy Ban Nhân Dân Xã Trung Nghĩa xét duyệt gia đình anh chị có hoàn cảnh khó khăn nơi anh chị đang ở .
Vanbienthv kính gửi anh chị em NTCM hoàn canh gia đình anh Em chị Tiến như hiện nay , xin cảm ơn anh chị em NTCM !
Chị Dương Thị Tiến - KHOA XẠ TRỊ 2 - LẦU 2 -PHÒNG 14 - TRUNG TÂM UNG BỨU - QUẬN BÌNH THẠNH TPHCM
Số điện thoại 0165 5517 314