Tác giả Chủ đề: Bình Thạnh - Cậu bé Thắng Hiếu Học  (Đã xem 12458 lần)

Ngủ rồi trexanh

Trả lời #16 vào: 23-04-2012 11:28:18
pquyen đã viết:
@trexanh: liên quan đến điều phối, nếu gấp bạn cứ mạnh dạn trao đổi với tổ ĐP bằng đt (bác 6x, pquyen hay BQT) để công việc thuận lợi nhé!
Trích dẫn
Cám ơn các bạn đã chung sức giúp cháu Thắng.
CMKTX: có bạn Huongthien giúp dụng cụ học tập.
CMTX: meokitty giúp học phí 200.000/tháng. Nhờ trexanh làm trung chuyển cho cháu.
Tổ KT-TK cập nhật nhé!
Thân.

Cámn ơn BQT đã duyệt, trexanh sẽ gọi đt trao đổi khi cần hỗ trợ.
bé Thắng có thêm nhóm TLC CMKTX xe đạp rồi đó ạ.
trexanh xin nhận trung chuyển. cám ơn nhóm TLC.
http://www.nguoitoicuumang.com/index.php?option=com_kunena&Itemid=9&func=view&catid=26&id=40909

Ngủ rồi pquyen

Trả lời #15 vào: 23-04-2012 10:04:13
Cám ơn các bạn đã chung sức giúp cháu Thắng.

CMKTX: có bạn Huongthien giúp dụng cụ học tập.

CMTX: meokitty giúp học phí 200.000/tháng. Nhờ trexanh làm trung chuyển cho cháu.

Tổ KT-TK cập nhật nhé!

Thân.

Ngủ rồi pquyen

Trả lời #14 vào: 23-04-2012 09:56:02
Pen em hoàn trả 558.000 cho trexanh đã ứng trước tiền học phí cho cháu Thắng.

@trexanh: liên quan đến điều phối, nếu gấp bạn cứ mạnh dạn trao đổi với tổ ĐP bằng đt (bác 6x, pquyen hay BQT) để công việc thuận lợi nhé!

Thân

Ngủ rồi trexanh

Trả lời #13 vào: 23-04-2012 09:50:58
Meokitty đã viết:
Trích dẫn
Nhìn hình thấy bé rất lanh lợi tuy hoàn cảnh khó khăn nhưng rất chăm lo học tập. Mình sẽ CMTX cho bé 200k/tháng đóng học phí để em có thể tiếp tục được đi học. Nhưng giờ sắp hết năm học rồi Bé Hiếu sẽ thế nào ? Hai mẹ con sẽ sống ra sao khi chi Tâm thất nghiệp ? Mong các bác cho biết thêm tin tức nhé.

Cám ơn ĐPV Meokitty đã nhận CMTX cho bé Thắng, hiện tại trexanh cứ tranh thủ rảnh thì lại chạy đến  dẫn cháu đi ăn hay đưa tiền ít một để cháu đi xe bus và ăn sáng. không thể đưa nhiều cho cháu và càng k thể đưa cho mẹ cháu được. Hiện tại rất khó khăn, có ngày trexanh đến cháu chỉ ăn bún và nước tương cho cả ngày, lúc trước bà chủ nhà còn để bếp gas nên cháu đói còn nấu mỳ gói ăn chứ hiện tại bà cất bếp gas đi luôn nên bé sẽ lại càng đói hơn.
 Trexanh đang tính cho bé nhưng phải đợi bé thi xong và rất mong sự chung tay của cả nhà.

Ngủ rồi Meokitty

Trả lời #12 vào: 23-04-2012 09:43:49
Nhìn hình thấy bé rất lanh lợi tuy hoàn cảnh khó khăn nhưng rất chăm lo học tập. Mình sẽ CMTX cho bé 200k/tháng đóng học phí để em có thể tiếp tục được đi học. Nhưng giờ sắp hết năm học rồi Bé Hiếu sẽ thế nào ? Hai mẹ con sẽ sống ra sao khi chi Tâm thất nghiệp ? Mong các bác cho biết thêm tin tức nhé.

Ngủ rồi conanvn

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #11 vào: 20-04-2012 15:46:32
- Hôm nay mới đọc được tin của a  Tre, conan ủng hộ 2 tay 2 chân a Tre lun

Ngủ rồi trexanh

Trả lời #10 vào: 19-04-2012 15:33:41
Cam on HT nhieu vi da co du dinh giup be Thang,hien tai sach, tap vo , hoc phi trexanh da lo cho be du roi va cung sap het nam hoc nen ban HT doi vao dau nam hoc xem cac khoan hoc phi nhu the nao nhe. Hien tai chac be dang can quan ao va chiec xe dap.

Hướng Thiện

• bạn
Trả lời #9 vào: 19-04-2012 09:35:49
:P
Dù đã hoạt động bên ngoài nhiều nhưng đúng là ma mới của nhà mình nên HT lơ ngơ ghê.
HT sẽ giúp bé sách vở, dụng cụ học tập, bất cứ món gì bé Thắng cần trong thời gian đi học được không cả nhà?
Hơn nữa,nếu bé Thắng cần \\\"học thêm\\\" cộng thêm việc mẹ bé như trexanh tìm hiểu là không được bình thường, HT xin là tình nguyện viên kèm bé học sau giờ đến lớp (nhà HT cũng ở Bình Thạnh gần chỗ bé Thắng, nhưng bận con nhỏ nên hi vọng bé có xe đạp có thể đến nhà HT).
Nói chung là trong khả năng có thể làm gì thì làm tất, chỉ sợ lực bất tòng tâm, chứ tâm thì luôn tràn đầy...
 :laugh:

Ngủ rồi le phung

Trả lời #8 vào: 17-04-2012 14:42:15
trexanh đã viết:
Trích dẫn
Do khi việc gấp và không có nhiều thời gian đi lại nên khi đến trường của bé để xin học lại, trexanh đã mạn phép \\\"xé rào\\\" là tự đóng tiền học phí cho bé mà chưa được sự đồng ý của BQT và ý kiến của cả nhà nên mong BQT và cả nhà thông cảm cho việc này, nếu có xử phạt sao trexanh cũng xin chịu

Cám ơn trexanh đã \\\"bỏ bê\\\" cả việc công ty mà lo chu đáo cho bé kịp thời được trở lại trường học. Cám ơn tấm lòng và sự nhiệt tình của trexanh nhiều nhé!
Cám ơn Hướng Thiện đã có ý định giúp đỡ bé Thắng.Bạn muốn giúp bé như thế nào, bạn cứ nói cụ thể nhé. BQT & TĐP sẽ \\\"ưu tiên\\\" cho người đăng ký trước :laugh:
Mong cả nhà quan tâm và giúp đỡ mẹ con bé. Cám ơn cả nhà!

Ngủ rồi trexanh

Trả lời #7 vào: 17-04-2012 10:14:35
Hướng Thiện đã viết:
Trích dẫn
HT rất mong mọi người ủng hộ ý kiến của Trexanh.
Học để tương lai sáng hơn, để thay đổi cuộc sống.
Ngoài xe đạp và tiền học phí, đề nghị giúp bé Thắng một số vật dụng, quần áo để em đến lớp. Mong rằng em sẽ không phụ lòng của NTCM.
HT sẽ chờ quyết định của BQT để đăng ký ủng hộ cho bé Thắng.

@Hướng Thiện: Cám ơn bạn đã quan tâm và dự định ủng hộ bé Thắng, theo trexanh hiểu bạn cứ đăng kí CM trước sau đó BQT sẽ duyệt. Thân.

Hướng Thiện

• bạn
Trả lời #6 vào: 17-04-2012 10:10:01
HT rất mong mọi người ủng hộ ý kiến của Trexanh.
Học để tương lai sáng hơn, để thay đổi cuộc sống.
Ngoài xe đạp và tiền học phí, đề nghị giúp bé Thắng một số vật dụng, quần áo để em đến lớp. Mong rằng em sẽ không phụ lòng của NTCM.
HT sẽ chờ quyết định của BQT để đăng ký ủng hộ cho bé Thắng.

Ngủ rồi trexanh

Trả lời #5 vào: 17-04-2012 08:55:10
Tâm, mẹ bé Thắng lại nghỉ việc sau 2 ngày làm thử, do khó khăn trong đi lại và công việc chưa hợp và như vậy là tiếp  tục thất nghiệp và cả 2 mẹ con luôn luôn ăn mỳ hay nhịn đói. Tâm có dấu hiệu đầu óc không được bình thường sau những cú sốc, mất mát lớn trong gia đình(mất nhà cửa, mất mẹ, người thân ly tán)

Hôm thứ hai, trexanh ghé đón bé đi làm thủ tục xin học trở lại lúc 13h nghe Thắng nói sáng giờ con chưa được ăn gì, thế là dẫn bé đi ăn cơm trước khi vô lớp. Thắng đi học với cái quần rách rất to ở hai đầu gối, chiếc áo nhăn nhúm sờn cũ do cô Thủy giám thị trong trường cho khi thấy Thắng không có áo đồng phục mặc.
Thắng học hệ bổ túc GDTX nhưng học ban ngày nên học đủ môn như chính quy, không phải hệ phổ cập ban đêm nên nhà trường gắt gao về học phí.
 Hiện tại Tâm đã buông xuôi chuyện học tập và cuộc sống của bé Thắng
Không việc làm, không nhà cửa, không thu nhập vậy cuộc sống của 2 mẹ con bé sẽ đi về đâu ? người lớn sẽ chưa sao nhưng còn bé Thắng, cái tuổi ăn, tuổi chơi, tuổi học....
 Trước mắt trexanh cũng chưa biết hướng xử lý hoàn cảnh này như thế nào ngoài việc lo được cho bé đi học trở lại vì chỉ còn hơn 1 tuần nữa là  bé thi hết học ki 2 của năm học rồi.
Bé Thắng đứng trước văn phòng trường.

Biên lai học phí của Thắng. Tổng cộng 558K

Sau khi đóng tiền xong thì Thắng đã có thẻ dự thi

Do khi việc gấp  và không có nhiều thời gian đi lại nên khi đến trường của bé  để xin học lại, trexanh đã mạn phép \\\"xé rào\\\" là tự đóng tiền học phí cho bé mà  chưa được sự đồng ý của BQT và ý kiến của cả nhà nên mong BQT và cả nhà thông cảm cho việc này, nếu có xử phạt sao trexanh cũng xin chịu.

Hiện nay do Thắng phải đi học bằng xe bus mà nhưng đến tiền mua vé cũng không có  nên trexanh đề xuất:

CMKTX: chiếc xe đạp để bé đi học.
CMTX: Tiền học phí 200K/tháng.
Rất mong ý kiến của BQT và cả nhà.

Ngủ rồi trexanh

Trả lời #4 vào: 14-04-2012 08:37:27
Tối qua trexanh, conanvn, lephung, phaoloquoctrung đã đến thăm và XM hoàn cảnh này.
Đến địa chỉ trong bài viết thì không phải  nơi ở của hai mẹ con Thắng mà chì là nơi bạn của Tâm để liên lạc. Chủ nhà cho biết nơi ở mới trên  đường Thích Quảng Đúc PN. Nhóm đã đến để tâm sự và được biết gia cảnh của gia đình hiện ly tán mỗi người một nơi, Tâm thất nghiệp cả thời gian dài, không thu nhập, cuộc sống nương nhờ vào sư CM của bạn bè. Không nhà cửa, hiện tại 2 mẹ con đang ở nhờ một nhà người quen trên Phú Nhuận, Tâm mẹ bé vừa nhận việc làm phụ quán bán cơm tấm được một ngày trên Tân Bình nhưng chưa biết có được bền lâu không nữa.
 Điều nghiêm trọng là cháu Thắng đã nghỉ học được 3 ngày do không đóng tiền học phí, qua tiếp cận, Thắng rất lanh lợi và hiếu động...
Hoàn cảnh của Thắng hiện tại rất bi đát và cần gấp là sự trở lại lớp học nên trexanh đã nhận trách nhiệm để lo bằng mọi cách cho cháu được trở lại trường vì sắp thi học kì II.
Cần sự CMTX như thế nào và việc học của Thắng ra sao trexanh sẽ cập nhật khi Thắng chính thức vô lớp học.
Cám ơn tất cả mọi người.

Ngủ rồi conanvn

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #3 vào: 13-04-2012 17:09:54
cho e đạt 1 cục gạch nhé a Tre đi XM chung lun he

Ngủ rồi trexanh

Trả lời #2 vào: 13-04-2012 07:28:37
Trexanh sẽ đi XM TH này. ai đi cùng được thì PM. Thân.