Tác giả Chủ đề: Tổ chức tiệc nhỏ ngày 1/6/2010?  (Đã xem 44353 lần)

Ngủ rồi nikecrcc

• Rất Tích Cực
  • Thích 0
Trả lời #48 vào: 27-04-2010 21:34:25
opla đã viết:
Trích dẫn
Ngày 29/5 (thứ 7). Sử dụng trọn ngày. Khuyến mãi luôn ngày 28/5 để dựng sân khấu.

Chòe đăng ký phụ việc ngày 28/5, không tham gia được ngày 29 rùi (hix hix)
Nikecrcc & nhóm bạn ủng hộ 1 triệu đồng cho chương trình 2 :-)

Thân

Ngủ rồi minhtran

Trả lời #47 vào: 27-04-2010 18:17:22
hkfami đã viết:
Trích dẫn
Thocon bận nhiều việc và lo quỹ lớn nên hkfami sẽ giúp minhtran mua 80 hộp AFC này, khi nào về VN bác gởi trả tiền cho mình cũng được (trả tiền theo hóa đơn ạ!)  :laugh:

Cảm ơn bạn hkfami nha.  Làm phiền bạn mua và chuyển bánh đến người phụ trách CT1 nhé.  Khi về đến vn mình sẽ tranh thủ gởi tiền lại cho bạn.  Trả tiền theo hóa đơn thì cũng không sao hết vì mình hiểu giá cả có thể thay đổi chút ít.

Chúc các bạn luôn vui vẻ trong tinh thần phục vụ những người kém may mắn hơn chúng ta.

Minhtran

Ngủ rồi fuji_banglang

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #46 vào: 27-04-2010 16:48:44
Xin lỗi các bác vì giờ này mới xuất hiện  :P .Fuji_banglang xin đăng ký một chân ở chương trình 2.

Ngủ rồi Tieuhuongduong

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1
Trả lời #45 vào: 27-04-2010 16:39:31
Đây là nội dung phim được giới thiệu trên trang web của phim www.demaitinh.vn

\\\"Một anh chàng làm ở khách sạn 5 sao, hiền lành, có nhiều lý tưởng và mơ ước (Dustin Nguyễn đóng) theo đuổi một cô ca sỹ xinh đẹp, nhiều khát vọng với sự nghiệp ca hát (Kathy Uyên). Gặp Dũng cô thấy bình yên và hạnh phúc nhưng với sự nghiệp thì cô có nhiều khát vọng được thành một ngôi sao. Vì thế, cô đã gặp được một đại gia (Charlie Nguyễn) và người đó đã đầu tư cho cô để được hát và nổi tiếng. Vì thế, mặc nhiên, cô hẹn hò với người đàn ông giàu có kia, bỏ quên tình yêu với Dũng. Liệu cô gái sẽ lựa chọn thế nào cho tình yêu của mình và sự nổi tiếng, giàu có? Dũng làm việc ở một môi trường khác với hoàn cảnh của mình, anh được gặp gỡ nhiều người và nhiều mối quan hệ phức tạp. Dũng gặp Hội, một ông chủ đồng tính, đang thất vọng với bi kịch tình yêu của mình và muốn tìm bạn tình mới. Liệu chàng trai bình thường kia có giữ được mãi ngọn lửa tình yêu với cô ca sỹ và lý tưởng của mình trong cuộc sống. Với thể lọai hài lãng mạn, bộ phim là một bức tranh đời sống hiện đại với nhiều gam màu nhẹ nhàng, hài hước cùng những suy tư của cuộc sống. 100 phút phim là những hình ảnh tuyệt vời tại bối cảnh Nha Trang, Sài Gòn, Hà Nội với những góc máy và phong cách làm phim Hollywood, Để Mai tính đem lại cho khán giả những giây phút dễ chịu, thoải mái, cảm giác lãng mạn và bay bổng.\\\"

Tieuhuongduong nghĩ là phim này cũng không phù hợp để cho các em ở mái ấm xem. Đồng ý với chị Hk luôn là tặng cho các TNV, nhưng chắc phải hỏi lại ý kiến của người tặng vé vì ban đầu họ muốn tặng cho các em ở mái ấm.

Về CT2, trước mắt tieuhuongduong xin đăng ký cho khoảng 5 em ở Lớp học cô Huệ Lan và sẽ tìm hiểu thêm các mái ấm khác theo \\\"lệnh\\\" của chị HK.

Tieuhuongduong và bạn (bạn Liên) ủng hộ 500 cuốn tập.

Vì ta cần nhau!

Ngủ rồi opla

Trả lời #44 vào: 27-04-2010 16:21:23
hkfami đã viết:
Trích dẫn
1. Cho hkfami hỏi nhanh : ngày giờ cụ thể ạ?

2. Vì cuộc sống trong sáng lành mạnh của các em Thiếu nhi, xin đồng ý với ý kiến tặng vé xem phim cho các tình nguyện viên của quán cơm 2.000 đồng và quán cháo miền Nam . Xin mở rộng cho tất cả TNV, không chỉ dành cho sinh viên :)

Ngày 29/5 (thứ 7). Sử dụng trọn ngày. Khuyến mãi luôn ngày 28/5 để dựng sân khấu.

Ngủ rồi hkfami

Trả lời #43 vào: 27-04-2010 15:34:04
1. Cho hkfami hỏi nhanh : ngày giờ cụ thể ạ?

2. Vì cuộc sống trong sáng lành mạnh của các em Thiếu nhi, xin đồng ý với ý kiến tặng vé xem phim cho các tình nguyện viên của quán cơm 2.000 đồng và quán cháo miền Nam . Xin mở rộng cho tất cả TNV, không chỉ dành cho sinh viên :)

Ngủ rồi opla

Trả lời #42 vào: 27-04-2010 15:16:23
Op xin trả lời nhanh: BGĐ sân Phan Đình Phùng đã đồng ý cho sử dụng mặt bằng miễn phí để phục vụ chương trình quốc tế thiếu nhi 1/6 dành cho trẻ em cơ nhỡ, khuyết tật.
Cạnh đó, ca sĩ Quang Hà, Đoan Trang ....( đang alo tiếp) đã nhận lời tham gia biểu diễn miễn phí và trong số họ có nhã ý góp quà (quà gì thì chưa biết) cho chương trình!
Cạnh đó, chị Tiên và đạo diễn Dustin Nguyễn có nhã ý tặng 100 vé xem phim miễn phí cho các em tại các mái ấm. Phim \\\"Để mai tính\\\" hình như là phim hài dành cho \\\"trẻ\\\" lớn phải không các bạn? Liệu có phù hợp không nhỉ. Chọn lọc các em ra sao? Học sinh giỏi và trên 15 tuổi của mái ấm? Op cũng chưa hình dung ra được nữa!!! Nếu ý tưởng này không xúc tiến được, Op đề nghị tặng vé cho các em sinh viên hiện đang là tình nguyện viên của quán cơm 2.000 đồng? Các bạn thấy sao?

Ngủ rồi hkfami

Trả lời #41 vào: 27-04-2010 14:16:47
Thocon bận nhiều việc và lo quỹ lớn nên hkfami sẽ giúp minhtran mua 80 hộp AFC này, khi nào về VN bác gởi trả tiền cho mình cũng được (trả tiền theo hóa đơn ạ!)  :laugh:

Về CT2, cho dù tổ chức tập trung ở PĐP hay tỏa quân đi các hướng thì chúng ta cũng cần phải tìm hiểu & xác minh các mái ấm, trung tâm NDTMC từ bây giờ. hkfami đề nghị chúng ta lấy thông tin cơ bản như sau:

- số lượng bé, độ tuổi dưới 6,  từ 7-15 là bao nhiêu? Số bé khuyết tật là bao nhiêu?
- Thông tin về cơ sở : địa chỉ? được bảo trợ bởi tổ chức nào? bao nhiêu thầy cô, bảo mẫu? giờ giấc sinh hoạt, ăn ngủ của các cháu? kế hoạch ngày 1/6 của cơ sở có chưa....?  
- Nếu tổ chức tại PĐP thì có bao nhiêu bé tham gia được (nên \\\"mời\\\" các bé từ 6 tuổi đến 15 tuổi)? Xe cộ như thế nào? Nếu tổ chức tại chỗ thì ra sao....?

Thử chia địa bàn ra để lấy thông tin nha :
- Tieuhuongduong , Meokitty, Sunyata, smallpig: Bình Tân, Bình Chánh, Tân Bình, Tân Phú
- hkfami, Vân Dung : Thủ Đức, Củ Chi, Hốc Môn
- MeChichi, Tiger, Tygon-trang : Nhà Bè, quận 7, quận 8
- Banbe6x, HMHai, PQuyen : Cần Giờ và các quận còn lại  :woohoo:

Qua đợt lễ, khoảng ngày 3/5 là mình gom thông tin lại cùng lúc Opla cũng đi hỏi địa điểm sân PĐP xong rồi. Lúc đó ráp vô mà hành động chi tiết, các bác thấy có được không ạ?

Ngủ rồi minhtran

Trả lời #40 vào: 27-04-2010 11:06:08
Chào các bạn,

Mình mới gia nhập vào dđ thôi nhưng mình cũng muốn đóng góp 80 hộp bánh còn lại cho CT1. Hiện giờ mình không có ở VN, khoảng giữa tháng 5 mới về lại.  Vậy thủ quỷ Thocon có thể ứng trước rồi mình sẽ gởi trả lại bạn sau này không?  (80 hộp x $16,000 = $1,280,000).  

Nếu được xin bạn cho biết, mình sẽ tranh thủ gởi lại cho bạn vào thời gian sớm nhất.

Cám ơn rất nhiêu và chúc các bạn thành công trong việc tổ chức nhé.

Minhtran

Ngủ rồi Meokitty

Trả lời #39 vào: 27-04-2010 09:10:31
CT1 của leader Chị Thany coi như đã tạm ổn, chỉ còn thiếu 80 hộp AFC nữa thôi. Mong các bác nhanh tay đóng góp ủng hộ giúp các em nhỏ có một món quà thật ý nghĩa  :)
Bây giờ thì tập trung bàn bạc CT2. Một chương trình \\\" hoành tráng, qui mô\\\" nhất từ trước tới giờ đang đợi BQT quyết định và thông báo chính thức. Các bác chuẩn bị \\\" tinh thần và vật chất \\\" để cùng tham gia nhé  :P

Ngủ rồi k87yeng

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
Trả lời #38 vào: 27-04-2010 02:48:25
Dạ em cám ơn chị. Sáng mai em sẽ ra chuyển ạ.

Ngủ rồi trangvitgioi

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 8
Trả lời #37 vào: 27-04-2010 01:40:32
k87yeng đã viết:
Trích dẫn
Vậy tổng kết lại em xin đăng ký ủng hộ 10 hộp bánh AFC cho CT1 và 200k cho CT2. Nhưng em không biết \\\"bác tím\\\" là ai để gửi tiền cả. :(  hay bác ấy phụ trách ở quán cơm ta? :unsure:

Hi K87yeng,

Chương trình 1/6 là hoạt động CMKTX của dd, vì vậy mọi ủng hộ vui lòng chuyển vào TK thủ quỹ Thocon. Như vậy tổ TC-TK mới có thể cập nhật, thống kê đầy đủ được. Đây là thông tin TK chị Thocon:

Số TK: 0041000820109
Vietcombank chi nhánh Đà Nẵng
Chủ TK: Trần Thị Kim Phượng

Bạn nhớ đăng ký trong box đăng ký cưu mang nhé. Cảm ơn sự ủng hộ của bạn.
http://www.nguoitoicuumang.com/index.php?option=com_kunena&Itemid=9&task=dangkycuumang
Bạn có thể xem mục \\\"Quy Trình giúp đỡ\\\" để biết thêm cách thức ủng hộ ha.  
http://www.nguoitoicuumang.com/index.php?option=com_content&view=category&id=14&Itemid=12

Ngủ rồi asian

Trả lời #36 vào: 26-04-2010 22:39:04
Vui quá! Vui quá! Cả nhà bàn tròn ngày lễ 1/6 thật nhộn nhịp.

@ NikeCRCC: Chòe đã quyết định ngày khởi hành cho CT 1 và số thành viên tham gia xong rồi chứ hả? Cho asian xin đóng góp một tí màu sắc cho các em với nhé. 1 thùng râu câu sẽ đồng hành cùng chuyến xe của Chòe.

Ngủ rồi longtin

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #35 vào: 26-04-2010 19:34:47
Chao ca nha
Trua nay tranh thu luot qua dd thay moi nguoi dang chuan bi cho chuong trinh 1/6 va thay HHT co gia tap re qua :p lien \\\"nhanh chan\\\" nho HHT luon ma ko kip dang ky tren dd. Mong ca nha thong cam.
Cam on HHT da \\\"nhanh tay\\\" dua thong tin len dd.
Rat tiec la minh ko the tham gia truc tiep cung moi nguoi trong chuong trinh nay vi cuoi thang 5 minh co chuyen di Mien Trung (QT) tu 10 den 12 ngay se ve ko kip :( . Moi viec xin nho ca nha ganh vac dum.

@HHT: Cam on HHT & ban HHT nhieu. Neu duoc HHT co gan giup dd mua tap voi gia \\\"KM\\\" cho CT 2 nha.

Ngủ rồi hkfami

Trả lời #34 vào: 26-04-2010 15:37:40
Theo ý kiến của NikeCRCC thì mỗi phần quà CT1 sẽ gồm : 10 tập + 1 h bút chì màu + 1 hộp bánh, vậy thì chúng ta còn thiếu 80 hộp bánh nữa  :laugh:

Mình thống nhất với nhau là bánh AFC loại hộp 200g nhé các bác, giá ở siêu thị là 16.000đ/hộp.

Thử dòm danh sách tham gia chuyến đi CT1 (dự kiến ngày 5/6)nè :
1. Nike CRCC
2. Hindori
3. Asian
4. Hatcat
5. Subin
6. Tieuhuongduong
7. k87yeng
8. hoahongtrang
9. Sunyata
10. Meokitty

Còn sót ai không nhỉ? Các bác đăng ký tiếp đi nhá!
Hữu Công & Bymyside4 - hai quản trò xuất sắc của NTCM đâu rồi nhỉ?