Tác giả Chủ đề: Đắk Lắk - Cây Mùa Xuân 2013 - Xã Cư Pui  (Đã xem 28943 lần)

Ngủ rồi phung_cupui

Trả lời #183 vào: 14-01-2013 18:04:12
Chào tất cả mọi người hôm nay anh tâm đã cấp 231 xuất quà mà mình đã gởi lại. phụng đã lấy phiếu nhận quà của bà con nơi anh tâm, và còn một vài bà con chưa ra nhận, sẽ tiếp tục thông báo ra nhận sau. Hai túi quà mà nguyenduong87 nhận bũa hôm bỏ quên trên xe phụng đã nhận. nếu có thể mình sẽ gởi hình phát quà tiếp theo hôm nay lên diễn đàn. cảm ơn tất cả mọi người.
Chúc tất cả mọi người một tuần làm việc hiệu quả và thật nhiều niềm vui.

Ngủ rồi nguyenduong87

Trả lời #182 vào: 14-01-2013 17:17:04
Anh ThaiDzuy: em đã gửi 2 phần quà hôm trước còn để quên trên xe lại cho chị Phụng cưpui rồi anh nhé.
   Nhân đây e xin chân thành cảm ơn tất cả các thành viên trong đại gia đình NTCM cũng như các MTQ, bạn bè của các thành viên đã chung sức, chung lòng đem lại một mùa xuân thật ấm áp và hạnh phúc tới cho người dân xã cưpui.
   Xin chúc cả nhà luôn dồi dào sức khỏe, một tuần mới tràn ngập niềm vui và hạnh phúc!

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Trả lời #181 vào: 14-01-2013 10:27:18
Thật nhiều cảm xúc dâng trào khi được xem lại một phần hoạt động của các bạn trong chương trình Đắk Lắk - Cây mùa xuân 2013.

Xin cảm ơn sự chung tay của cả nhà, đặc biệt là cảm ơn các bạn thành viên chủ chốt và trực tiếp đem chút hơi ấm mùa xuân đến với đồng bào nghèo xã Cư Pui.

Chúc mọi người một tuần làm việc với nhiều niềm vui.
Thân.

Không mong Đến, chẳng cầu Đi
Không phân Khôn - Dại còn chi để buuồn
Tâm như nước chảy trên nguồn
Soi hình Tạo hóa mà không lưu hình
                                                          BS

Ngủ rồi gaumevidai

Trả lời #180 vào: 14-01-2013 09:08:15
Thật cảm động khi thấy các bạn đã thực hiện xong cây MX ở Đăk lắk. Các bạn đã đã mang mùa xuân ấm áp yêu thương đến với đồng bào dân tộc. Không biết nói gì hơn Chúc cả nhà mình mùa xuân hạnh phúc.

Ngủ rồi ngochanh

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1
Trả lời #179 vào: 14-01-2013 07:13:51
Chương trình Cây mùa xuân diễn ra thật tuyệt vời! Cám ơn các bạn đã mang tới cho đồng bào và trẻ em ở Cư Pui một mùa xuân ấm áp!
Chúc mọi người tuần mới an lành!

Ngủ rồi khoaimonluoc

Trả lời #178 vào: 14-01-2013 06:23:12
Mình thật xúc động khi xem phim. Đồng bào mình còn nghèo quá. Cám ơn tất cả bạn bè đã chung sức cho chương trình.

Ngủ rồi ThaiDzuy

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 15
Trả lời #177 vào: 13-01-2013 23:44:37
Chào cả nhà,

Trong vòng 5 tiếng đồng hồ tại Cư Pui, nhóm thành viên Bắc - Trung - Nam cùng các bạn bè mới quen đã biến không khí trầm lắng tại buôn làng Cư Pui một ngày bận rộn và ấm áp. Có những cái nhóm chúng tôi làm vượt cả kế hoạch đề ra, có những cái cần điều chỉnh để phù hợp hoàn cảnh hiện tại. Thaidzuy xin tóm tắt kết quả Cây Mùa Xuân Cư Pui 2013:

I. Hoạt động bên lề:

Nhóm đã chia làm 3 tổ đi xuống 3 điểm nấu cháo để thực hiện vệ sinh tay chân cho các bé, sau đó cùng tham gia nấu và phát cháo với địa phương. Ngoài ra nhóm cũng đã kịp phân loại tất cả quần áo, ba lô và đồ chơi đem theo những mong có thể chia sẻ thêm nhiều tình thương đến với đồng bào nghèo. Hơn nữa, nhóm cũng đã kịp nấu một nồi chè sen cấp tốc cho điểm cháo buôn Đak Tuôr, nơi tập trung nhiều bé nghèo nhất.

Nhóm cũng dành thời gian đi thăm các hoàn cảnh đang CMTX tại Cư Pui.

II. Hoạt động chính: Tặng quà CMX

Tổng quà chuẩn bị là 721 theo kế hoạch. Tuy nhiên, do địa hình phức tạp (cách trung tâm xã 10 -20kms, đồng báo H Mông sống rải rác trong khi Thôn trưởng và Thôn phó đều nghỉ việc nên không có người truền thông tin xuống tận buôn làng) nên 2 buôn là Ea Uôl (140 hộ) và Ea Bar (84 hộ) không kịp đến nhận quà trong ngày. Bên cạnh đó, một số hộ dân ở Buôn Ea Rớt không có phương tiện di chuyển nên cũng không kịp nhận quà. Vì vậy, nhóm đã quyết định:

- Phát trực tiếp đến tận tay hộ gia đình: 468 hộ của 11 buôn
- Gửi lại Ủy ban xã để sang tuần xã phát cho 253 hộ của 2 buôn Ea Uôl, Ea Bar và một số hộ của Ea Rớt.

Chương trình CMX được thể hiện qua video clip sau đây, xin được chia sẻ cùng cả nhà:

http://www.youtube.com/watch?v=mqzZRsbPCQs&feature=youtu.be

Một lần nữa, cùng với Meokitty, Hindori, Thaidzuy xin thay mặt những người thực hiện chương trình xin chân thành cảm ơn sự vun trồng của tất cả thành viên, mạnh thường quân, bạn bè xa gần cho CMX Cư Pui.

Thân mến,

Từ đây người biết thương người...

Ngủ rồi nttd

Trả lời #176 vào: 12-01-2013 02:50:58
To all volunteers,

Thanks for all your hard work and dedication to the poor people in CuPui.

Good luck and take a lot of pictures!!!

Ngủ rồi yugidazai

Trả lời #175 vào: 12-01-2013 00:37:21
Chúc mọi người luôn suôn sẻ và chươn trình thành công tốt đẹp, cố lên ạ :)

Ngủ rồi ThaiDzuy

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 15
Trả lời #174 vào: 12-01-2013 00:02:11
Thaidzuy xin phép đăng lại Chương trình cho ngày mai:

CHƯƠNG TRÌNH CÂY MÙA XUÂN CƯ PUI – 12/01/2013

7.00 – 9.30 BMT - Cư Pui.

Nhóm I: Traithuongyeuthuong, Duongnguyen87, quynhanhnguyen, Meokitty, Ông xã Meokitty, NikeCRCC, Hatcat, Hiền, Dung, 2 bạn Lễ tân Nam Nguyên, Hải Hoàng, Linh Nguyễn, bạn Hải Hoàng, Phuclehuu, Gió Lào, vn86và Thaidzuy sẽ có thể xuất phát trước vì chưa biết Nhóm II từ SG lên giờ nào.

Nhóm I sẽ di chuyển xuống Cư Pui bằng 2 xe: 1 xe 16 chỗ (thuê) và 1 xe 7 chỗ của Phuclehuu.

Nhóm I sẽ đem theo 200kgs gạo phát sinh, 2 thùng bánh Meiji, quà thêm cho 6 hộ gia đình sẽ đi thăm buổi chiều, một số túi quần áo cũ.

Nhóm II từ SG lên sẽ đi xe thuê 16 chỗ và đem theo đồ ăn trưa.

Hai Hoang sẽ có nhiệm vụ quay clip và chụp hình cho Chương trình.

9.30 – 12.00: Phối hợp địa phương để nấu cháo và tập kết hàng

Nhóm I:

9 bạn: Meokitty, Ông xã Meokitty, NikeCRCC, Hatcat, Hiền, Dung, Duongnguyen87, Linh Nguyễn, bạn Hải Hoàng ... sẽ tham gia nấu cháo tại 3 điểm (mỗi điểm 3 bạn). Trong khi nấu cháo, các bạn tập hợp các bé để cắt móng tay chân, rửa tay...

Còn lại: Phuclehuu, Gió Lào, Traithuongyeuthuong, Quynhanhnguyen, vn86, 2 bạn Nam Nguyên cùng Thaidzuy lo nhận hàng từ Coopmart và căng banner cho Chương trình.

Khi nhóm II lên đến Cư Pui thì Hindori sẽ tách nhóm II để tham gia vào 2 phần việc buổi sáng. Một nửa theo nhóm nấu cháo và vệ sinh móng tay chân cho các bé, một nửa nhập vào nhóm chuẩn bị hàng.

Nhóm chuẩn bị hàng có nhiệm vụ đảm bảo các túi quà có đủ các phần quà tặng (thêm 1 bao gạo 5kg và 1 cục xà bông Lifebouy vào túi của Coopmart. Các túi quà sẽ tập kết tại 4 bàn phát theo danh sách của 13 thôn.

Làm việc với Trạm Y tế để trao số thuốc tránh thai đem lên từ SG, lấy danh sách của 160 phụ nữ. Hindori & Thaidzuy

12.00 – 13.00: Ăn trưa tại nhà cộng đồng xã (bánh mì, xôi...) Meokitty, NikeCRCC và Hatcat giúp điều hành vụ này nhé. Trong lúc ăn trưa sẽ chia nhóm phát quà.

13.00 - 14.30 : Phát quà theo danh sách và số thứ tự từng thôn.

Quy trình phát quà: Mỗi bàn phát quà cần 4-6 bạn
Tập trung các thôn theo từng bàn – Gọi tên theo danh sách (1 bạn) – Hướng dẫn hộ dân lên bàn (2 bạn) - Nhận phiếu & Đánh dấu vào Danh sách (1 bạn) – Trao quà (2 bạn)

14.30 – 15.30: Có thể đi thăm lại 5 trường hợp đang được CMTX và 1 trường hợp mới phát sinh. Chia nhóm đi cùng cán bộ Trạm y tế để tiết kiệm thời gian

15.30 – 18.00: Về lại BMT

Kết thúc Chương trình!

Thân mến,

Ngủ rồi ThaiDzuy

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 15
Trả lời #173 vào: 11-01-2013 23:34:09
Chào cả nhà,

Biết nhóm từ thiện đang lưu trú tại Ks Nam Nguyên (Ban Mê Thuột), các bạn Lễ tân đã kêu gọi bạn bè cùng góp vui với chúng ta bằng 200kg gạo. Các bạn đã chia sẵn làm 40 túi, mỗi túi 5kg đúng quy cách như chúng ta đang làm. NTCM chân thành cảm ơn các bạn.

Như thế số gạo dành cho các hộ sẽ bị dư 40 túi. Vì vậy để cho công bằng và cũng để tạo diều kiện cho nhóm bạn này tham gia cùng chúng ta, nhóm đã thống nhất dành 100kg gạo đã đóng gói dưới Cư Pui thêm cho 5 hộ gia đình chúng ta đang CMTX, còn lại 100kgs sẽ để dành nấu cháo cho các cháu sau này.

Hôm qua Thaidzuy cũng nhận được 100 gói bánh nhỏ (hiệu Meiji)do mẹ của cháu Khoa Lê (Hà Nội) gửi tặng. Ngày mai số bánh này sẽ phát cho các cháu đến cắt móng tay, rửa tay và ăn cháo.

Thân mến,

Ngủ rồi lehung73

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1
Trả lời #172 vào: 11-01-2013 21:40:42
Chúc các bạn khởi hành thuận lợi cũng như Cây mùa xuân Cưpui thành công tốt đẹp.
@traithuongyeuthuong.Cảm ơn riêng em đã hết mình lo chu tòan mọi việc tiền trạm thật tốt..để cây mùa xuân thành công.
Nhớ giữ sức khỏe và đừng lo quá sức mà ảnh hưởng bệnh của mình nhé em.

Cảm ơn đời mỗi sớm mai thức dậy
Ta có thêm ngày nữa để yêu thương.

Ngủ rồi lathuvang

• ĐIỀU PHỐI VIÊN
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 41
Trả lời #171 vào: 11-01-2013 14:10:00
Lathuvang đã nhận ủng hộ CMX Cư Pui của :
- Nhóm bạn Meokitty : 12,750,000đ.
- Vc Asian Cat : 1,000,000đ.
Chân thành cảm ơn các bạn.

Lá thu vàng  không rơi

Ngủ rồi doanminhgai

Trả lời #170 vào: 11-01-2013 11:25:55
Chào cả nhà!
Em có ít quần áo của cô bạn (Trang) gửi để mang đi cho nhưng quên k thông báo sớm, quần áo con trai độ tuổi từ 13->18t + 1bộ sách giáo khoa lớp 6 - còn rất tốt đầy đủ. Nếu nhà mình mang đi được e gửi đi luôn.Xin cảm ơn.

Ngủ rồi traithuongyeuthuong

Trả lời #169 vào: 11-01-2013 10:25:29
Sáng nay a Thaidzuy đã đến BMT và làm việc xong với Coopmart. Mọi chuyện coi như xong xuôi, tạm ổn ạ. Sáng mai nhận hàng nữa là ok. Cảm ơn a ThaiDzuy.

@ Chị hindori. traithuongyeuthuong đã lấy 14 vé xe từ BMT - HCM cho các anh chị tối hôm qua rồi ạ.
E đã hẹn nhà xe đón các a chị tại số: 127 - Đinh Tiên Hoàng. Chị nhớ dặn nhà xe cho xuống chỗ này nhe. Vì xe khách ko chạy vào KS NAM NGUYÊN đc ạ. SDT của xe thuê: Anh An: 0944346767. Nếu xe khách đến trễ chị báo cho a An biết để a đứng đợi nhé.
 Thân!