Tác giả Chủ đề: Miền Trung - Trung Thu 2010  (Đã xem 27386 lần)

Ngủ rồi tiennhoc86

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #12 vào: 25-08-2010 18:33:18
day la lan dau minh di hue tham gia chuong trinh.ko biet co ai o da nang ko de cho minh di voi chu di mot minh ko biet duong nao ma tim.ai o da nang di cung lan nay thi cho tien di cung voi nha\\\'.thanks nhieu.

Ngủ rồi nguyenthy

Trả lời #11 vào: 24-08-2010 11:15:18
Chị ơi, Tổ chức ở Huế đó chị à!
Hìhì, biết vậy em nói hù chị cho vui. :P
Mong gặp lại chị sơm ạ! :P

Ngủ rồi phanthihue

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #10 vào: 24-08-2010 10:42:18
hy  vọng tổ  chức tại  huế,  chứ  đi xa  huế  cũng nhát gan lắm, sợ  nhất  là đèo  hải  vân,  olà la

Ngủ rồi nguyenthy

Trả lời #9 vào: 24-08-2010 09:39:18
Chị Phanthihue và bạn tiennhoc86 thân! Rất vui khi đêm hội Trăng Rằm năm nay lại có thêm 2 thành viên tích cực và nhiệt tình như các bạn. Nguyenthy tin chắc rằng sự chung sức, chung tay của các bạn và nhiều nhiều thành viên sẽ đem lại nhiều kỷ niệm đẹp và ý nghĩa cho các bé trong đêm Trung Thu năm nay.
@flyandsky99: hiện tại các thành viên đang lên lịch để tổ chức Trung Thu, vì Đà Nẵng và Huế cách nhau khoảng 120km nên nếu đi xe cũng mất khoảng 3 tiếng. Các thành viên ở Huế luôn chào đón bạn nếu bạn có dịp tham gia cùng nha!
Chúc cả nhà luôn vui khỏe, mát mẻ ạ! :P

Ngủ rồi tiennhoc86

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #8 vào: 23-08-2010 22:31:27
mong rang minh cung co the tham gia minh rat muon

Ngủ rồi phanthihue

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #7 vào: 23-08-2010 15:26:39
khi nào chương  trình có thời  gian cụ thể  , huế  sẽ  cố  gắng xắp  xếp thời gian  để  đóng  góp  sức  mình cho các em  có  1  mùa trung thu vui ve.

Ngủ rồi xuong rong

Trả lời #6 vào: 17-08-2010 10:53:16
Hi
Huế ơi !!! Em về rồi đây. Nhớ Huế lắm. Sài gòn đẹp thiệt đó nhưng dễ làm người khác chóng mặt quá.
Em đã sẵn sàng !!!

Ngủ rồi Sunny_night

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 11
Trả lời #5 vào: 16-08-2010 20:30:30
Nguyenthy nhắc làm nhớ Trung thu năm ngoái. Lần đầu tiên các thành viên Huế tổ chức Trung thu cho các em có hoàn cảnh khó khăn, đã tổ chức thành công và thật vui cho cả các em tham gia lẫn những tình nguyện viên cho chương trình. Riêng Sunny_night thì cũng hú hồn vì trước Trung thu một ngày đang còn \\\"ở trọ\\\" tại Bệnh viện. Hihi, lại còn lụt nữa chứ.
Hy vọng năm nay Huế cũng sẽ cố gắng để tổ chức được một \\\"Khu vườn nhân ái\\\" cho các em có hoàn cảnh khó khăn.
@Xuongrong: Về nhanh nhanh em ơi, Huế có nhìu việc chờ em lắm đó.

“Thở vào thở ra
Là hoa tươi mát, là núi vững vàng,
Nước tĩnh lặng chiếu, không gian thênh thang...\"

Ngủ rồi flyandsky99

Trả lời #4 vào: 16-08-2010 16:59:00
chao a c ban quan tri!
em la sv o da nang, e rat muon tham gia hoat dong nay de giup cac em nho co mot dem trung thu that vui, neu o da nang cung co dia diem to chuc thi e xin lam tinh nguyen vien.

Ngủ rồi nguyenthy

Trả lời #3 vào: 16-08-2010 16:53:38
Chào cả nhà!
Hôm ni vào đọc thông tin của diễn đàn thấy topic ni là em chạy vô đọc liền. Tự nhiên em thấy nhớ lại những kỹ niệm của đêm Trung Thu tổ chức tại Huế năm ngoái quá! Hi vọng Trung Thu năm ni, các em nhỏ ở Huế và miền Trung cũng như các bạn thành viên tham gia tình nguyện góp sức cho đêm Trung Thu cùng các em nhỏ sẽ không vừa đón Trung Thu vừa chạy lụt, vừa lội lụt, và dọn lụt... như năm ngoái nữa. :P
Trung Thu năm ni, các thành viên tại Huế xin được tổ chức một đêm Hội Trăng Rằm cho các em nhỏ. Rất mong được sự chung sức và ủng hộ cũng như truyền đạt nhìu nhìu kinh nghiệm của tất cả các anh chị khắp mọi miền của diễn đàn ạ!
Hôm qua Nguyenthy đã hỏi thăm ý kiến của chị Linhthuc về việc tổ chức Trung Thu cho các bé tại Huế, hi vọng với sự quan tâm của cả nhà, năm ni Huế sẽ lại tổ chức một đêm Trung Thu thành công và ý nghĩa để đem đến thật nhìu niềm vui nho nhỏ và ấm áp cho các em, cũng như giúp các bạn thành viên có dịp hiểu và gắn bó với nhau hơn.
Sau khi đi khảo sát địa điểm tổ chức, Nguyenthy đã có cuộc trò chuyện với UBND Phường Xuân Phú. Khi hỏi thăm về tình hình của các em nhỏ tại phường, được biết hiện tại phường Xuân Phú đang là nơi sinh sống của nhiều hộ gia đình nghèo, khó khăn, và có rất nhiều bé mồ côi cả cha lẫn mẹ không nơi nương tựa. Nơi đây có lẽ là nơi thích hợp để dd NTCM tổ chức đêm hội trăng rằm năm 2010 cho khoảng 100 trẻ em thuộc diện gia đình nghèo (về vấn đề chọn 100 bé tham gia đêm hội Trung Thu UBND phường sẽ giúp chúng ta).
Chiều hôm đó Nguyenthy cũng đã gặp chú Xuân - Gíam đốc Trung tâm nuôi dạy trẻ em mồ côi Xuân Phú. Và được biết hiện tại Trung Tâm này có 30 em nhỏ mồ côi cha mẹ ở độ tuổi dưới 15 . Các thành viên của Ban lãnh đạo cũng chung tay giúp chúng ta mượn sân sinh hoạt chung của Trung tâm để làm địa điểm Tổ chức cho các bé.
Vì Phường Xuân Phú và Trung tâm nuôi dạy trẻ em mồ côi Xuân Phú khá gần nhau nên rất tiện cho việc đi lại của các bé khi đến tham gia.
Vấn đề lo lắng nhất tại Huế luôn luôn là nhân lực trong đêm tổ chức Trung Thu. Nhưng rất vui vì lo lắng này cũng đã được giải quyết nhờ sự giúp sức của các nhóm sinh viên từ các trường đại học tại Huế.
Các bạn thành viên tin rằng với lòng nhân ái và sự chung tay chung sức của tất cả mọi người, Huế sẽ một lần nữa được lưu dấu những kỷ niệm của NTCM và nụ cười hạnh phúc của các bé trong đêm Hội trăng rằm.
Chúc cả nhà vui vẻ và mát mẻ ạ! :P

Ngủ rồi Muathu

• Tin vào lòng nhân ái!
  • Tích Cực
  • **
  • Thích 2
  • Tin vào lòng nhân ái!
Trả lời #2 vào: 16-08-2010 11:35:52
Tạo cho các bé có hoàn cảnh gia đình đặc biệt khó khăn một sân chơi cho tết Trung thu và Ngày 1/6 là điều rât cần thiết, có ý nghĩa vô cùng lớn về mặt tinh thần đối với các cháu, có thể sẽ là dấu ấn bé ghi nhớ trong đời. Mấy năm trước, muathu thấy c Tân chủ trì việc này rất thành công, vì có đội ngũ cộng tác viên là sinh viên các trường ở Đà Nẵng, mà các bạn này thì rất nhiệt tình và luôn sẵn sàng. Vậy anh haihai và c linhthuc xem thử có thể kêu gọi sự hỗ trợ của các bạn ấy nữa không.
Muathu đóng góp vào Trung thu của các bé 100k, sẽ gởi trực tiếp cho c linhthuc

Muathu

Ngủ rồi Theanh

Trả lời #1 vào: 16-08-2010 01:05:25
Chào cả nhà!

Đã có nhiều phản hồi tích cực sau đề xuất của NikeCRCC về việc tổ chức Trung Thu cho trẻ em có hoàn cảnh đặc biệt, phần lớn cho thấy các bạn đều ủng hộ chương trình Trung thu 2010 do NTCM tổ chức. Nay BQT đã thống nhất về việc tổ chức Tết Trung Thu 2010 cho các cháu có hoàn cảnh đặc biệt ở cả ba miền.

Xin thông báo một số điểm chính mà BQT đã thống nhất như sau để cả nhà rõ.

I. Thống nhất chung của NTCM:

-Tên gọi: KHU VƯỜN NHÂN ÁI 2 – Trung Thu 2010
(Từ nay, chúng ta sẽ lấy tên: KHU VƯỜN NHÂN ÁI chung cho cả 1/6 và Tết Trung Thu do NTCM tổ chức. Ví dụ: Ngày QT Thiếu nhi thì ghi: KHU VƯỜN NHÂN ÁI 1,2,3… – Quốc tế thiếu nhi 2010).

-Đối tượng: Những trẻ em đang được Diễn đàn NTCM giúp đỡ + Mái ấm + Nhà tình thương + Trẻ em khó khăn mà DĐ biết được….

-Địa điểm và số lượng: Tùy theo khả năng tổ chức của từng vùng miền để tính.

-Tài chính: Kêu gọi trên DĐ, nếu thiếu thì trích thêm từ quỹ NTCM. BQT diễn đàn sẽ điều phối quỹ cho cả ba miền tổ chức Trung thu. (Vùng nào nhiều thì điều tiết qua vùng còn thiếu). Mọi thu chi phải được thống kê, công khai minh bạch trên diễn đàn. (BQT khuyến khích các thành viên chuyển tiền và hiện vật theo kênh chính thống của DĐ, mọi giao dịch không thông qua DĐ NTCM sẽ không chịu trách nhiệm).

-Yêu cầu: Tiết kiệm, an toàn, vui vẻ và nhân ái. Không lấy quy mô của chương trình làm thước đo nhân ái. Luôn hướng đến việc phục vụ cho càng nhiều em có hoàn cảnh khó khăn càng tốt, nhưng không đánh đổi việc đó bằng tiêu chí an toàn, nhân ái, hiệu quả, minh bạch, và tiết kiệm.

-Nhân sự: BQT ở mỗi vùng miền là người thay mặt NTCM tổ chức Trung thu tại vùng miền đó, đồng thời cũng là người chịu trách nhiệm cuối cùng về khâu tổ chức. Các điều phối viên, tình nguyên viên của DD là lực lượng nòng cốt trong việc thực hiện chương trình.

Anh PQuyen, Penguin và tổ Tài chính – Thống kê chịu trách nhiệm chính trong việc điều phối để thực hiện chương trình tại ba miền.

II. Trung thu 2010 tại miền Trung:

-Nhân sự: Điều hành, tổ chức và chịu trách nhiệm chính ở khu vực miền Trung là bác LinhthucNguoithuhaihai.
-Thời gian: Tự chọn
-Địa điểm: Tự chọn
-Số lượng trẻ em tham gia: Tùy theo khả năng tổ chức
-Số lượng tình nguyện viên: Tùy theo nhu cầu thực tế tại miền Trung.

Mong các bạn góp ý thêm.
Chúc chương trình Trung Thu năm nay thành công, cả nhà vui khỏe!

Cảm ơn.