Tác giả Chủ đề: Ông Lê Văn Mười 80 tuổi - Bình Dương  (Đã xem 23745 lần)

Ngủ rồi xulanhphanlan

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 101
Trả lời #20 vào: 08-11-2010 14:59:07
Woa nhà thật đẹp. đúng là ngôi nhà mơ ước.biết bao nhiêu người đang nằm mơ mà chưa có được trong đó có mình nữa.

The following users thanked this post: maitramtg

Ngủ rồi Blue_Gem_Vt_90

Trả lời #19 vào: 08-11-2010 12:08:10
Chủ nhật (7/11) vừa qua, nhóm XM gồm Fullmoon_107, Blue_Gem, Khanhvy, Tommyleewrong đã lên đường đi Bình Dương xác minh TH này.

Lúc đầu mình cứ nghĩ bạn nhoccon4mat nhầm lẫn gì đó, vì nếu điều kiện khá như thế thì tại sao ông cụ cứ phải sống lay lắt bằng nghề buôn bán lặt vặt ở 1 nơi xa nhà như vậy, nhưng khi đến tận nơi, tiếp xúc với gia đình ông cụ thì nhóm xác minh mới hiểu rõ.

Thực ra nhà ông cụ đâu có khó khăn gì, khá là đằng khác, đất đai nhiều (theo lời bà cụ vợ ông là vài trăm m2, còn theo lời hàng xóm là vài ngàn m2), hàng xóm còn cho biết thêm, ở khu này thì nhà ông là khá giả nhất, nhà ông còn có tiền gửi ngân hàng.

2 căn nhà khá khang trang được cất cạnh nhau, 1 của ông, 1 của con trai (bà cụ vợ ông lại nói ngôi nhà mà bà đang ở là ở nhờ nhà người cháu). Trong nhà cũng đầy đủ, không thiếu thốn gì. Gia đình ông có 4 người con, trong đó 1 đứa bị tâm thần, còn bà cụ vợ ông thì vẫn khỏe mạnh (theo bài viết giới thiệu thì người vợ bị bạo bệnh).

Theo tìm hiểu của nhóm XM, mặc dù điều kiện gia đình khá giả, nhưng ông cụ vốn tính hay làm, không thích ngồi 1 chỗ nên hay đạp xe lên Sài Gòn buôn bán lặt vặt rồi ngủ lay lắt ngoài đường, lâu lâu mới về nhà ( cái này chắc là sở thích ). Khi nhóm XM đến nhà thì không gặp được ông, bà cụ vợ ông nói ông lại đi nữa, chắc mấy bữa nữa mới về.

Nhà ông cụ rất khang trang

Căn bên trái là nhà ông Mười, bên phải là nhà con trai.

Vậy em xin khép lại TH này ở đây, vì xét thấy hoàn cảnh gia đình ông cũng đầy đủ, không có gì cần giúp đỡ cả.  B)

Ngủ rồi fullmoon_107

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 0
Trả lời #18 vào: 06-11-2010 21:26:26
Đồng ý với anh lehung
Một khi đã đưa lên diễn đàn thì mình cũng cần đi xác minh kỹ... Xác minh nhầm còn hơn bỏ xót...hihi
Vì vậy ngày mai nhóm xác minh gồm fullmoon_107, khanhvy, Gem, tomyleerong sẽ vẫn đi xác minh trường hợp này.
Xin cảm ơn

Ngủ rồi lehung73

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1
Trả lời #17 vào: 06-11-2010 21:21:10
một lần nữa cám ơn bạn nhoccon4mat đã cung cấp thêm chi tiết trường hợp này..mong là sẽ đc kết hợp với bạn trong những chuyến xác minh khu vực này hen :)

Riêng trường hợp này..theo Lehung thì nhóm xác minh vẫn cứ đi như đã lên lịch cụ thể..cập nhật của bạn nhocconse4 sẽ thêm chi tiết cho nhóm,sau khi có hình ảnh,tiếp xúc hỏi chuyện nhân vật trong bài giới thiệu..thì sẽ có kết quả cuối cùng..

còn về chuyện giúp đỡ như thế nào thì sẽ chờ vào tin xác minh và ý kiến chung của cả nhà..

Cảm ơn đời mỗi sớm mai thức dậy
Ta có thêm ngày nữa để yêu thương.

Ngủ rồi fullmoon_107

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 0
Trả lời #16 vào: 06-11-2010 20:54:13
Cảm ơn bạn Nhoccon về những thông tin nhiều....
Mình sẽ hỏi ý kiến của diễn đàn rồi sẽ có bước tiếp theo...Bạn có thể cho minh số điện thoại hay không ah?...
Bạn nhoccon khi đi thực tế bạn có chụp hình lại không bạn?... nếu có thì bạn úp lên nha!!!!
Cảm ơn bạn nhiều!!!

Pianist

• bạn
Trả lời #15 vào: 06-11-2010 19:43:21
Báo cáo mấy bác
Em và gia đình vừa có dịp thực tế đây ạ.
Chị e làm bên Sở Y Tế, cũng được bạn rỉ tai về ông cụ. Chị em mới gọi đt xuống dưới cho Ủy ban nhân dân ở dưới Bình Dương thì được cho biết về hoàn cảnh của ông đúng như diễn đàn đưa ra, nhưng mà thêm 1 chút nữa, là \\\"nhà ông ấy đâu có khó, khá là khác, có 6000 m2 đất\\\"
Vào tận sâu bên trong để kiếm nhà ông (địa chỉ mà bạn của chị em đưa là 14/5 ấp Hòa Long, Xã Vĩnh Phú, Thuận An, Bình Dương), gần trạm thu phí thứ 2 từ hướng cầu Bình Triệu chạy ra Bình Dương, có 1 cái ngã 3, chạy hỏi Miễu Cây Da, đi vào con đường nhỏ sát bên Miễu, hỏi ông Mười Kinh, thì nhận được câu trả lời \\\"chạy thẳng, qua cầu, thấy 2 căn nhà to nhất là nhà ông Mười Kinh\\\" --> Choáng toàn tập.
Không phải e có ý bôi bác gì. Nhưng mà tận mắt thấy thế cũng choáng.
Các bác cứ thử ạ.

Ngủ rồi k87yeng

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
Trả lời #14 vào: 05-11-2010 07:02:07
Blue_Gem_Vt_90 đã viết:
Trích dẫn
Hoặc chị Ken cũng muốn XM TH này đấy moon à.

Chúc chuyến đi của bác thành công nhé. :)

Gem & Moon ơi, đợt này chị đang bận ôn thi nên không đi đâu được hết, mấy em đi đi nhé. Ah em gọi cho Tommy, số ĐT: 0167 304 5054 để liên lạc. Tommy cũng rất muốn đi thăm TH này từ lâu.

Chị Ken.

Ngủ rồi Blue_Gem_Vt_90

Trả lời #13 vào: 05-11-2010 01:06:36
Nếu không có ai đăng kí, bác chủ động rủ đi nghen, vì một số thành viên không online thường xuyên nên không biết ấy.
Ví dụ như Khanhvy ít online nên nhiều khi không nắm rõ kế hoạch nhưng cũng rất muốn tham gia đi lắm đấy.
Hoặc chị Ken cũng muốn XM TH này đấy moon à.

Chúc chuyến đi của bác thành công nhé. :)

Ngủ rồi fullmoon_107

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 0
Trả lời #12 vào: 05-11-2010 01:00:45
Trường hợp cụ Mười đã đưa lên lâu... tuy là đã được các báo đưa lên, nhưng một khi dđ minh tiếp nhận thì xem như có duyên với mình...
cn nay fullmoon sẽ tiếp hành xác minh ...bạn nào tham gia thì đăng ký nha
cảm ở nhiều..!!!

Pianist

• bạn
Trả lời #11 vào: 16-04-2010 07:15:06
Có lẽ những trường hợp đã đuợc đăng báo là đã đuợc đọc giả giúp đỡ ít nhiều . Có lẽ chúng ta nên quan tâm đưa lên DĐ những hoàn cảnh bất hạnh tình cờ gặp gỡ giữa đời thường .

Ngủ rồi xulanhphanlan

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 101
Trả lời #10 vào: 16-04-2010 00:55:22
Về ông Cụ này được các báo đăng lên được 2 lần và thời gian khác nhau.tựa bài báo và cái tên của ông cũng khác nhau nữa.
     Bài Ông Lê Văn Mười 80 tuổi - Bình Dương đã được đăng lên ngày 14-04 - 2009 do http://www.vtc.vn/2-244608/xa-hoi/nghen-long-cu-gia-80-muu-sinh-vi-con-dien-vo-tai-bien.htm
      Bài Bạc Đầu Bán Rong Nuôi Vợ  . được báo SGTT ngày 31 - 12 -2009
http://www.manhdoibathanh.com/v4p/?v4p=newsdetail&newsID=9415&date=31/12/2009&post=bac-dau-ban-rong-nuoi-vo.html .
      Các Bạn vào đọc bài viết sau.và tham khảo tiếp nhé
    @ Huyducle đừng buồn và suy nghĩ nữa nhé.do Kudomita107 trích từ báo đưa sang.chứ kg phải Kudomita tự viết đâu.do sơ ý thôi
    @ Laohatien giải quyết hay đó

Ngủ rồi k87yeng

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
Trả lời #9 vào: 15-04-2010 21:08:09
laohatien đã viết:
Trích dẫn
Rất nhiều báo điện tử như
http://vietbf.com/forum/showthread.php?t=301904
http://www.vtc.vn/2-244608/xa-hoi/nghen-long-cu-gia-80-muu-sinh-vi-con-dien-vo-tai-bien.htm
đã đăng tin về trường hợp này, và đã lập quỹ của Trung tâm VTC Media để chuyển tiền ủng hộ cho Ông Lê Văn Mười, 14/5 ấp Hòa Long, xã Vĩnh Phú, huyện Thuận An, Bình Dương.

Theo bản thân em thấy, nếu hoàn cảnh của cụ mà được đăng trên báo dantri.com.vn hoặc vietnamnet.vn thì sẽ nhiều người biết đến và giúp đỡ cụ hơn vì như bản thân em cũng chỉ thường vào 2 trang đó xem tin tức và hầu như tất cả những hoàn cảnh khó khăn mà em biết cũng đọc từ 2 trang ấy cả. Bởi thế em nghĩ quỹ của Trung tâm VTC Media không thật sự được biết đến nhiều, có khi còn rất ít, kéo theo đó là cụ chưa được giúp đỡ nhiều như mọi người vẫn nghĩ.

Tối nay hơn 6h đứa bạn và em gái em có chạy xe tới chỗ cụ, em và em gái muốn biếu cụ 200k và ít sữa, nhưng tìm không thấy cụ đâu cả, hay là tìm sai địa chỉ không biết nữa. Đến đoạn giao Bạch Đằng và XVNT hỏi thăm bác xe ôm, đi. Tới chỗ thegioididong hỏi thăm lần nữa, đi, lại lạc đường. Nhớ là cụ ở góc cầu Kinh trên XVNT nên quay lại XVNT, đi hoài qua cầu một đoạn dài, đứa bạn nhìn bên phải, em gái nhìn bên trái mà vẫn không gặp ai như cụ cả, sau lại lạc vào đường Bình Quới gì đó nữa. Quay đi quay lại 2 lần không thấy cụ nên đành về, may mà chưa mua hộp cơm vì tính mang cơm tối cho cụ, nếu lỡ mua không biết ai sẽ ăn đây. Em nghĩ chắc hôm nay cụ về Bình Dương thăm nhà rồi. Anh chị nào trong DĐ nhà ở gần chỗ cụ hay ngồi có thể giúp em tìm chính xác hơn nơi cụ hay bán được không, vì em không ở gần nơi đó và không có thời gian nhiều nữa. Hoàn cảnh cụ rất khó khăn và đáng thương, em muốn giúp đỡ cụ...Và qua đây em cũng mong DĐ mình xem xét để cưu mang cụ thường xuyên, không có nhiều nhưng 2 chị em em xin đóng góp, chứ cụ già yếu rồi, giang nắng cả ngày như vậy mà đâu kiếm được bao nhiêu. Nhìn thương lắm.

Ngủ rồi laohatien

Trả lời #8 vào: 14-04-2010 20:20:19
Rất nhiều báo điện tử như
http://vietbf.com/forum/showthread.php?t=301904
http://www.vtc.vn/2-244608/xa-hoi/nghen-long-cu-gia-80-muu-sinh-vi-con-dien-vo-tai-bien.htm
đã đăng tin về trường hợp này, và đã lập quỹ của Trung tâm VTC Media để chuyển tiền ủng hộ cho Ông Lê Văn Mười, 14/5 ấp Hòa Long, xã Vĩnh Phú, huyện Thuận An, Bình Dương.

Pianist

• bạn
Trả lời #7 vào: 14-04-2010 10:56:31
Đoctin cụ MƯỜI trên trang NTCM thật đau lòng về tình cảnh
gia đình cụ.tuổi cụ đã ngoại bát tuần,
vậy tôi tin NTCM sẽ giúp được phần nào.để ông vơi bớt  nỗi buồn
của những ngày cuối đời.
PIANIST

Ngủ rồi kudomita107

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #6 vào: 14-04-2010 10:54:42
Mình rất hoan nghênh ý kiến của bạn, không nên đi lạc đề, bài viết này mình trích dẫn từ 24h.com.vn Mình sẽ rút kinh nghiệm lần sau sẽ ghi chú trích dẫn nguồn gốc để các bạn tiện theo dõi.

thanks so much!!