Tác giả Chủ đề: Quảng Nam (Tây Giang) - Tặng quà các em nhỏ trưởng Tiểu học TrHy  (Đã xem 65918 lần)

Ngủ rồi nguoithuhaihai

Nhưng để đến được với huyện miền cao biên giới Tây Giang (Quảng Nam) và trường Tr’Huy, Cánh Hà Nội đã vượt cả nghìn cây số, Cánh miền Trung xuất phát từ Đà Nẵng đã vượt hơn 200 cây số đường gian khó và nhiều thử thách (đó là chưa kể 2 thành viên lathuvang & huucong trước đó đã nằm xe gần 2 ngày đường từ TPHCM ra kịp nhập đoàn):

Bám nhau từng mét để cùng vượt qua bao  đoạn đường quanh co khúc khuỷu, bên là núi bên là vực thẳm để đến đích

Cái nắng gay gắt, khó chịu của vùng rừng núi miền Trung ko làm các tay lái lụa chùn bước

Đoạn đường thử thách để đến được Tr’Hy

Lo lắng, hồi hộp cùng “con xe” bé nhỏ trước đoạn đường đặc quánh bùn lầy

Có lúc phải dùng đến tời kéo, nổ cả lốp mới giúp nhau qua được đoạn lầy kinh khủng

Sự gan dạ, khéo léo, tài trí của cả 7 bác tài cuối cùng đã đưa đoàn xe tiếp tục cuộc hành trình

Các thành viên cũng vượt qua chính mình bằng cách dắt díu nhau lội bộ vượt đoạn đường trơn trượt

Thành công đã đến với những người kiên trì, tràn đầy quyết tâm

Ngủ rồi nguoithuhaihai

Hơn 16h, những chiếc xe đầu tiên mới đến được KV UBND Xã đối diện trường
Gần 17h mới xuống hàng từ 5 xe của Otofun và sắp xếp ở hiên trường để trao tặng

Những nụ cười của các HS Tr’Hy với những món quà

Qùa tặng GV được trao cho đại diện 21 GV nhà trường

Các hộ gia đình lần lượt nhận món quà tình nghĩa từ NTCM &Otofun

Niềm vui của mế

Lắp ráp bộ amplie và đưa vào sử dụng ngay để thông báo chương trình

Bác Cua-đại diện 2 diễn dàn trao tượng trưng bộ amplie, loa thùng, đầu đọc đĩa, mirco dây và micro ko dây cho Hiệu trưởng Đỗ Quang

Nhóm bác trungcie tất bật chụp ảnh, in ảnh tặng các em HS

Ngủ rồi nguoithuhaihai

Cánh ĐN (12 người, 2 xe), sau gần 4h di chuyển đã đến BHalêê lúc10h và chờ cánh Hnội

13h xe đầu tiên trong 5 xe đoàn Hà Nội (18 người, 5 xe) với gần 20 giờ lái xe tốc hành, ko nghỉ đã găp cánh ĐN

13h15 các thành viên tham gia đi Tr’Hy cùng dùng tạm mỳ Quảng, thống nhất công việc và nhanh chóng lên đường

Phải gần đến 14h cả đoàn mới xuất phát

Nhưng với tinh thần khẩn trương, chỉ 15\\\' sau tất cả các xe đã tập trung trước UBND huyện và đón 2 CB huyện cùng đi

Ngủ rồi laohatien

mai-am-chung đã viết:
Trích dẫn
MAC đã gửI cho Penguin $165 hôm nay. MAC $100 + Annie Prefus $40 còn $25 gửI cho Laohatien  để chuyển tặng cụ Dịu dùm  MAC nhé. Cảm ơn 

Bác ơi, 25usd này là gửi iem đã ứng cho trường hợp a Việt Long An.

http://nguoitoicuumang.com/index.php?option=com_kunena&Itemid=9&func=view&catid=27&id=20318&limit=9&limitstart=36#24732

Còn bao giờ đi Vĩnh Phúc em ứng rồi đòi bác sau ha. B)

Ngủ rồi nguoithuhaihai

6h30 phút, 30-4,cánh ĐN đã xuất phát với 11 thành viên
Được biết, cánh HN đã lên đường lúc 18g ngày 29-4 và khi ĐN xphast thì HN đã đến QBình. Tất cả đều khỏe mạnh.
Mọi điều khởi đầu rất tốt đẹp

Ngủ rồi penguin

mai-am-chung đã viết:
Trích dẫn
MAC đã gửI cho Penguin $165 hôm nay. MAC $100 + Annie Prefus $40 còn $25 gửI cho Laohatien  để chuyển tặng cụ Dịu dùm  MAC nhé. Cảm ơn 

Penguin đã nhận được 165$. Cảm ơn chị MAC, chị Annie Prefus.
Chúc các anh chị & các bạn 1 chuyến đi thành công!

Ngủ rồi pquyen

xauxi đã viết:
Trích dẫn
Hom nay tinh co biet duoc moi nguoi dang chuan bi qua va ngay mai se len duong tham va cuu tro Truong Tieu Hoc TriHy.  Minh voi vang nhan vai loi khong biet co con kip khong?

minh ung ho 10Trieu nho BQT ung truoc dum, minh se chuyen tien qua paypal account cua bat cu ban nao trong nhom, mong nho chuyen giup.  Neu van con kip thi xin thong bao nhe.

men,
XX

Chào bạn xauxi!

Mọi công việc chuẩn bị cho chuyến đi này đều đã được hoàn tất. Các bạn ủng hộ và quĩ trích thêm được khoảng 20tr, vừa đủ theo đề nghị của các bạn tổ chức. Vì vậy phải đợi bác Lason trả lời cho bạn biết: có cần thêm không tuỳ tình hình thực tế? Khi có trả lời cần thêm, quĩ sẽ ứng trước cho bạn.

Thân.

@: Chúc các bạn có một chuyến đi tốt đẹp.

Nhớ tường thuật trực tiếp nha bà con!!! :)

Thân

Ngủ rồi Tepty

phuclehuu đã viết:
Các bạn XP ĐN kiếm đâu cái bơm bong bóng mang theo!?

(Không thì cả đoàn phùng mang thổi - Vui lòng Mợ Tép!)  :woohoo:[/quote]

Tep đã gửi hai bịch bóng bay và các phụ kiện cùng với 300 cái kẹo mút qua xe anh Sonrack bác nhớ túm anh Sonrack để lấy nhé kẻo lần này anh ấy được bác Cua cho kèm người nên dễ mắc chứng quên lắm

Chiều nay tep phải đi học ko đi tiễn mọi người được, chúc chuyến đi của cả nhà thành công rực rỡ  :)

Ngủ rồi vn86

Chúc mọi người thượng lộ bình an !

Ngủ rồi xauxi

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Hom nay tinh co biet duoc moi nguoi dang chuan bi qua va ngay mai se len duong tham va cuu tro Truong Tieu Hoc TriHy.  Minh voi vang nhan vai loi khong biet co con kip khong?

minh ung ho 10Trieu nho BQT ung truoc dum, minh se chuyen tien qua paypal account cua bat cu ban nao trong nhom, mong nho chuyen giup.  Neu van con kip thi xin thong bao nhe.

men,
XX

Ngủ rồi nguoithuhaihai

-Tất cả các bạn đi Tr\\\'Hy ko được quên mang theo Chứng minh nhân dân đấy nhé.

-Tuyến xuất phát Đà Nẵng đúng 6h ngày 30-4 khởi hành tại 65 Hải Phòng. Các bạn nhớ đến trước 15 phút để chuẩn bị nhé (Sẽ dùng điểm tâm trên đường đi, tại Nam Giang)

-
phuclehuu đã viết:
Trích dẫn

22 sẽ mang theo 1 cái bôm đạp chân.

Hẹn gặp!

Ngủ rồi mitom

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
uhm...,dung la hoi bun bun thiet, nhung khong sao ah! thanks bac phuclehuu nhe! chuc cac bac all nhung dieu tot dep nhat nhe!
mitom!

Âu Dương Kỳ Nhi

• bạn
Điểm hẹn của các bác đúng trên đường từ chỗ làm của KN về nhà. Nếu chen được lúc giờ cao điểm và các bác không cao su thì KN sẽ ra tiễn các bác.

Chúc các bác thượng lộ bình an!

Ngủ rồi Lason

11 GIỜ TRƯA MAI 29 -04-2011 NHÓM ĐI TR,HY XẾP HÀNG LÊN XE TẠI NHÀ LASON ĐC:SN 11 NGÕ 291/42 LẠC LONG QUÂN .RẤT MONG ĐƯỢC SỰ GIÚP ĐỠ CỦA CÁC BẠN .

Ngủ rồi phuclehuu

• Lười Ăn - Chăm tán gái!
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1800
  • Lười ăn, chăm tán gái!
nguoithuhaihai đã viết:
Trích dẫn

-2xe Đà Nẵng:

*ĐN1:Trangncc, ngthu22, phong1992,lathuvang, huucong,A-warmheart  

*ĐN2:Phuclehuu,Gau, bichthuymd, sunny9, dragonfly)
[/quote]

mitom chậm chân rồi, chia buồn nhé! Ở nhà xem pháo hoa rồi đợi bà con về cafe kể lể nghe!

(Không thì cả đoàn phùng mang thổi - Vui lòng Mợ Tép!)  :woohoo:

Bước dài _ Không vội vã!