Tác giả Chủ đề: Hà Nam (Kim Bảng) - Cô Chút - Liệt hai chân  (Đã xem 19536 lần)

Ngủ rồi nttd

Trả lời #10 vào: 12-08-2014 18:32:57
Cảm ơn ruacon_xd. Khi nào TDP duyệt, tuanmitombui cho biết số TK để nttd nhờ Phong_1992 chuyển tiền nhé.

Thanks,

Ngủ rồi ruacon_xd

• Thành Viên Gắn Kết
  • Rất Tích Cực
  • Thích 11
Trả lời #9 vào: 12-08-2014 07:25:06
nttd đã viết:
Trích dẫn
Chào cả nhà,
Trong khi chờ xin tiền thêm từ địa phương, nttx xin dược giúp cô Chút mỗi tháng 200k như đề xuất.
Bạn nào sẽ trung chuyển cho HC này?

Cảm ơn bác nttd đã nhận giúp đỡ cô trong thời gian tới :)
Mong tổ điều phối duyệt ah!
Hiện tại tuanmitombui đang trung chuyển cho hai hoàn cảnh cô Hồng và em Trung ở gần đó nên có thể nhờ tuanmitombui trung chuyển giúp luôn ah!

Ngủ rồi nttd

Trả lời #8 vào: 11-08-2014 21:16:01
Chào cả nhà,

Trong khi chờ xin tiền thêm từ địa phương, nttd xin dược giúp cô Chút mỗi tháng 200k như đề xuất. Rất mong các bạn ở Hà Nam ghé thăm cô thường xuyên.

Bạn nào sẽ trung chuyển cho HC này?

Thân,

Ngủ rồi yugidazai

Trả lời #7 vào: 09-08-2014 13:53:23
ruacon_xd đã viết:
Trích dẫn
...Nếu có thể chúng ta tác động với chính quyền địa phương tăng mức trợ cấp xã hội hàng tháng lên 500k (có một hoàn cảnh tương tự như cô nhưng được hưởng 500k/ tháng). Nếu không được thì chúng ta CM cô 200k/tháng để cô có thể cải thiện bữa ăn để cho sức khỏe cô tốt hơn...

Mong tin từ các bạn trong nhóm xác minh thêm ạ :)
Xin cám ơn.

Ngủ rồi tuanmitombui

Trả lời #6 vào: 09-07-2014 22:43:24

Ngủ rồi tuanmitombui

Trả lời #5 vào: 09-07-2014 21:48:07

[/img]

gđ cậu em trai ,hơi tâm thần và không có gì khá giả cho lắm.

rất mong cả nhà chung tay với hoàn cảnh khó khăn mà cô đang 1 mình gánh vác

Ngủ rồi tuanmitombui

Trả lời #4 vào: 09-07-2014 21:42:37

Ngủ rồi ruacon_xd

• Thành Viên Gắn Kết
  • Rất Tích Cực
  • Thích 11
Trả lời #3 vào: 30-06-2014 19:24:32
Hôm chủ nhật ngày 29/06 Ruacon_xd, anh Tuntun, Tuanmitombui, Chodikhongcannhanlai, và Manhlazy đã đến thăm cô Chút và xác minh hoàn cảnh của cô. Nhóm xác minh nắm được một số thông tin như sau.
- Nhà cô chút có 4 chị em, 2 chị của cô lấy chồng xa nghe bảo đâu 10 năm rồi không về thăm quê. Cô co một người em trai ( cô đang ở cùng chú này), em trai cô thần kinh không được bình thường nên nhiều khi cư xử không được tốt.
- Cô bị đau, teo chân từ năm lên 9 tuổi đến năm 20 tuổi thì cô bị đau khớp sau đó chuyển vào tim. Cô ở với mẹ từ nhỏ đến năm cô 34 tuổi thì bà mất và cô chuyển ề ở với em trai. Do cô không đi lại được nên giờ nằm 1 chỗ, bị sưng tấy chân, và bị tê hết lưng.
- Dù ở với nhà em trai nhưng Nhóm xác minh nhận thấy vấn đề lớn  nhất của cô là tình máu mủ trong gia đình không có, anh em trong nhà lạnh nhạt với nhau quá: cô không ăn chung với nhà em, hàng ngày cô phải tự nấu ăn, khi mà mệt qua thì cháu với em dâu mới nấu ăn cho. Nhiều khi đói quá thì \\\"thuê\\\" cháu đi mua bánh mì về ăn. Hàng tháng tiền điện hết 140k thì cô phải trả 50k, nhưng em trai nhất quyết đòi thêm 20k nữa, nghe mà thấy buồn.
- Cô có bảo hiểm hộ nghèo (nhóm nhờ cô cho xem để chụp ảnh nhưng cô tìm mãi không thấy), nhưng nghe cô nói là lần đi viện khám gần nhất của cô là cách đây 10 năm. Vì cô không đi lại được mà em trai không cho vợ đưa cô đi khám vì \\\"mất thời gian\\\". Lâu lâu cô nhờ em dâu đi mua cho ít thuốc về uống.
- Hàng tháng cô được trợ cấp xã hội 180k/tháng. Cô bảo hàng ngày ăn cơm với rau, mỗi tuần mới ăn thịt 1 lần. Tiền ăn của cô mỗi tháng hết 100k. nhiều khi thiếu thì cô mượn tạm của người quen rồi khi nào chính quyền hoặc con cháu cho cô thì cô trả cho họ.
- Nhà cô hiện đang bị dột, mái ngói của nhà em trai cũng dột nát nhưng không có tiền để sửa chữa lại.
Hàng tháng cô vẫn đủ tiền ăn để duy trì cuộc sống dù chắc chắn phải \\\"rất tiết kiệm\\\". Nếu có thể chúng ta tác động với chính quyền địa phương tăng mức trợ cấp xã hội hàng tháng lên 500k (có một hoàn cảnh tương tự như cô nhưng được hưởng 500k/ tháng). Nếu không được thì chúng ta CM cô 200k/tháng để cô có thể cải thiện bữa ăn để cho sức khỏe cô tốt hơn.
Vấn đề nặng nhất với cô vẫn là thiếu thốn tình cảm nên cả nhà nếu ai có thời gian ghé qua thăm hỏi cô cho cô đỡ buồn ạ.
Nhờ mạnh up ảnh x minh lên cho cả nhà xem nhé!
Mong cả nhà xem xét giúp đỡ cô ạ!

Ngủ rồi tuanmitombui

Trả lời #2 vào: 25-06-2014 22:56:38
Hoàn cảnh này vào chủ nhật,. 29/6/2014 anh tun(vũ hải sơn) cùng mạnh layzy ,công ChoDikhongcannhanlaij, mật ong không ngọt, các bạn nồi cháo sẽ đi xác minh trường hợp này. thân chào cả nhà ạ.

Ngủ rồi tuanmitombui

Trả lời #1 vào: 12-04-2014 00:10:04

Tại xóm 13 phương xá, đồng hóa, kim bảng hà nam. nhận thấy hoàn cảnh leo đơn tàn tật của cô :TẠ THỊ CHÚT , SN 1960
CÔ chút LIỆT 2 CHÂN TỪ 9 TUỔI, sống neo đơn một mình. ko thu nhập, và rất khó khăn.

Đây là 1 góc chòi căn nhà tình thương.
và tất cả nhưng gì cô chút có

cuộc sống, và những bước đi khổ cực của cô chút.
Em mong diễn đàn và mọi người quan tâm, xác minh, và giúp đỡ cho cô.

« Sửa lần cuối: 23-05-2020 15:02:57 gửi bởi -TrườngGiang- »