Tác giả Chủ đề: Thanh Hóa - Trung thu cho trẻ em bệnh viện Nhi.  (Đã xem 2396 lần)

Ngủ rồi qdiso

Trả lời #7 vào: 08-09-2014 22:57:45
Xin chào BQT, xin chào cả nhà thân yêu!
Như vậy là sau hơn 2 tuần thai nghén và thực hiện. Sáng hôm qua, CN ngày 07/9 nhóm NTCM Thanh Hóa đã thực hiện xong chương trình Trung thu tại BV Nhi Thanh Hóa với hơn 300 suất quà cho các cháu nhỏ.
Lúc đầu theo dự kiến làm 250 suất nhưng do được biết bên BV nhi đây là thời gian giao mùa các cháu bị bệnh và nằm viện nhiều hơn thường lệ nên nhóm đã chủ động mua thêm suất quà cho các cháu. Tổng số tiền là 4.500.000VNĐ.
Theo dự kiến nhóm sẽ lên từng khoa từng phòng phát quà cho các cháu nhưng vì số lượng quà nhiều và có nhiều đồ nên ko làm được. Nhóm đành phát phiếu cho các cháu và người nhà. Trước đó, Nhóm đã chi tiền mua nguyên vật liệu cho các bạn TNV làm đèn và các con vật ngộ nghĩnh nhằm mang lại niềm vui cho các bé. Bên cạnh đó còn có bong bóng bay và đèn ông sao nhỏ.
Nhóm thực hiện song song giữa phát cháo và phát quà nhưng do có nhiều các bạn TNV và có phiếu nên khi lấy quà rất ổn định ko xảy ra chen lấn nhau.
Tất cả những người thực hiện đều vui khi thấy được niềm vui từ các cháu và gia đình bệnh nhân.
Dưới đây là 1 vài hình ảnh:
[/URL][/img]
[/URL][/img]
[/URL][/img]
[/URL][/img]
[/URL][/img]
[/URL][/img]

Một lần nữa xin trân thành cám ơn cả nhà đã quan tâm.
Đặc biệt cám ơn tới các bạn nhớm NTCM Thanh Hóa, các bạn TNV...
Mong rằng nhóm sẽ có nhiều hoạt động và đông đảo các bạn tham gia những chương trình đầy niềm vui và ý nghĩa của NTCM.
Thân ái!

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Trả lời #6 vào: 29-08-2014 07:05:56
Chào cả nhà !

Còn gì vui hơn khi được thấy các thiên thần nhỏ nhỏen miệng cười dù trên người có thể còn vướng dây truyền dịch. Món quà có thể là nhỏ nhưng ý nghĩa tinh thần chứa đựng trong nó lớn biết bao.

Cảm ơn các bạn khu vực Thanh Hóa thật nhiều vì đã xây dựng một chương trình đầy ý nghĩa và thật hoàn chỉnh từ khâu kế hoạch đến tài chính.

Thân.

Không mong Đến, chẳng cầu Đi
Không phân Khôn - Dại còn chi để buuồn
Tâm như nước chảy trên nguồn
Soi hình Tạo hóa mà không lưu hình
                                                          BS

Ngủ rồi qdiso

Trả lời #5 vào: 25-08-2014 21:03:42
Xin chào cả nhà!
Như vậy là sau mấy ngày a e Nhóm Thanh Hóa đã quyên góp đủ số tiền 3.750.000 như dự kiến ban đầu.
Sau khi bàn bạc nhóm thống nhất chương trình như sau:
1.Mục đích chính: Mang thêm chút niềm vui cho các bé và người nhà bệnh nhân tại BV Nhi Thanh Hóa. Dù quà ko phải lớn nhưng ý nghĩa từ tấm lòng của những người thực hiện mới quan trọng.
2. Chị Hoa Xương Rồng và Lê Hương Giang giữ tiền quyên góp và có trách nhiệm mua quà. Anh Win1978 và Le Van Dinh chịu trách nhiệm chung.
3. Chi phí mỗi suất quà 15k. Quà bao gồm: - 2 hộp sữa TH true milk 110ml.
                - 1 bánh Chocopie.
                - Vài cái kẹo Kinh Đô.
                - Túi bóng gói quà, dây nơ buộc và Giấy in hình Logo và Dòng chữ: www.nguoitoicuumang.com - Tin vào lòng nhân ái.
4. Nhóm thực hiện chương trình vào 8h 30\\\' sáng CN ngày 07/9/2014 tại bệnh viện Nhi Thanh Hóa. Nhóm sẽ đến từng khoa, từng phòng trao cho các bé và người nhà bệnh nhân. Sau đó, sẽ mời người nhà các bé xuống nhận cháo dinh dưỡng miễn phí của Người tôi cưu mang Thanh Hóa - Tuần cháo thứ 61.
PS: Nhóm sẽ chịu trách nhiệm tất cả về con người và kinh phí. Khi nào mua quà gói quà và thực hiện nhóm sẽ up ảnh và chương trình lên diễn đàn.
Cám ơn BQT và cả nhà thân yêu.

Ngủ rồi ThaiDzuy

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 15
Trả lời #4 vào: 22-08-2014 23:22:32
Theo mình hiểu các bạn nhóm NTCM Thanh Hoá lồng ghép hoạt động phát quà Trung thu vào ngày phát cháo, kinh phí hoàn toàn do các bạn trong nhóm gom góp lại nên các bạn thông báo cho cả nhà biết.

Vì vậy, đây không phải là một chương trình riêng biệt của diễn đàn nên không cần thiết phải có Kế Toán, Thủ Quỹ.

Chỉ cần các bạn thông báo cụ thể số tiền các thành viên trong nhóm ủng hộ và mua quà cho các bé rồi cập nhật trên diễn đàn là ổn thôi ạ.

Sau khi thực hiện, các bạn viết bài và đăng hình ảnh đi kèm.

Mong BQT đồng thuận.

Chúc các bạn thành công.

Thân mến,

Từ đây người biết thương người...

Ngủ rồi phuclehuu

• Lười Ăn - Chăm tán gái!
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1800
  • Lười ăn, chăm tán gái!
Trả lời #3 vào: 22-08-2014 13:32:58
Cảm ơn các bạn đã lên một chương trình ý nghĩa. Các bạn tổng hợp báo cáo tài chính suôn sẽ chưa để BQT phê duyệt.

Thân ái.

Bước dài _ Không vội vã!

Ngủ rồi phongvan.th

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #2 vào: 22-08-2014 09:36:00
rất hoan nghênh!

Ngủ rồi qdiso

Trả lời #1 vào: 20-08-2014 21:43:54
Xin chào cả nhà. Chào BQT!
Trung thu 2014 sắp đến, được đón trung thu ấm cúng bên gia đình và người thân là niềm vui của mỗi người lớn chúng ta, đặc biệt là các em nhỏ trên cả nước VN thân yêu.
Nhưng ở trên cả VN này đang còn rất rất nhiều các em nhỏ nghèo hoặc vì lý do nào đó mà ko thể có 1 trung thu đầm ấm và vui vẻ. Tại Thanh Hóa cũng vậy, còn rất nhiều các e nhỏ ko thể đón trung thu vui vẻ bên gia đình với rất nhiều lý do mà trong đó, có 1 lý do đó là còn rất nhiều em bị ốm đau bệnh tật phải nằm viện ko thể về cùng gia đình đón hưởng niềm vui.
Nhóm NTCM Thanh Hóa rất muốn làm 1 chương trình lớn để đem niềm vui cho tất cả các em có hoàn cảnh khó khăn mà ko thể có trung thu trọn vẹn, nhưng do rất nhiều nguyên nhân nên năm nay Nhóm NTCM Thanh Hóa chưa thể thực hiện được 1 chương trình lớn như mong ước.
Song với những nổ lực của các bạn trong nhóm, thay mặt nhóm xin được sự đồng thuận của BQT cho nhóm NTCM Thanh Hóa thực hiện trao khoảng 250 suất quà nhỏ(dự kiến 15k) cho các em nhỏ đang phải nằm viện ko về được với gia đình. Dù biết nó chỉ là 1 chút quà nhỏ nhưng nhóm hy vọng nó sẽ mang đến niềm vui lớn cho các e tiếp thêm sức mạnh cho các e và gia đình để nhanh chiến thắng bệnh tật.
Dự kiến Chương trình sẽ được thực hiện vào ngày Chủ nhật 07/09/2014 tại Bệnh viện Nhi Thanh Hóa. Phát cùng với Nồi cháo dinh dưỡng tuần 61. Cùng 250 suất quà(15k = 3.750k gồm chút bánh kẹo + bóng bay hoặc đèn lồng nhỏ).
Do kinh phí không lớn và quy mô nhỏ nên Nhóm TH xin đứng ra lo tổ chức và chịu trách nhiệm. Các thành viên Nhóm Thanh Hóa đã cam kết đóng góp đủ kinh phí thực hiện chương trình này. Coi như là món quà nhỏ cho các cháu ăn cháo của nồi cháo chúng ta.  
Mong BQT đồng thuận.
Xin trân thành cám ơn cả nhà.