Tác giả Chủ đề: Quảng Trị - Cứu Trợ Đồng Bào Lũ Lụt 2020  (Đã xem 14482 lần)

Ngủ rồi dragonfly

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 11
Trả lời #198 vào: 05-01-2021 23:45:59
Chi phí của chương trình là 62.435.000đ
Tồn dư của các chương trình là: 40.866.500đ
Ủng hộ Dragonfly nhận đc:  3.100.000đ (bạn Moon ủng hộ 200k, c Như (nông sản Việt) ủng hộ 500k, e Thành ủng hộ 400k, bạn Vân ủng hộ 2M) (đã chuyển về thủ quỹ, c Thỏ kiểm tra dùm e nghe. Cảm ơn c)
Như vậy thiếu: 18.468.500đ

Rất mong nhận được thêm nhiều sự ủng hộ của các MTQ cho chương trình. Xin chân thành cảm ơn.
P/s: Dragonfly post hóa đơn mua chăn cho 395 hộ nghèo.
« Sửa lần cuối: 06-01-2021 08:11:05 gửi bởi DucTai »

The following users thanked this post: ThaiDzuy, banbe6x, DucTai, VânKiêuSa, maitramtg

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Trả lời #197 vào: 04-01-2021 05:12:12
.....
@ BQT: Duyệt chuyển kinh phí chương trình (62.435.000đ) qua tài khoản dragonfly để thanh toán cho chương trình ạ. Xin chân thành cảm ơn.

@Thocon : Em xuất quỹ chuyển tới Dragonfly 62,435,000đ thanh toán tiền mua chăn thực hiện chương trình tại Quảng Trị dùm nhé.

Xin cảm ơn sự chung tay của cả nhà.

Thân.

Không mong Đến, chẳng cầu Đi
Không phân Khôn - Dại còn chi để buuồn
Tâm như nước chảy trên nguồn
Soi hình Tạo hóa mà không lưu hình
                                                          BS

The following users thanked this post: dragonfly, maitramtg

Ngủ rồi dragonfly

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 11
Trả lời #196 vào: 02-01-2021 06:19:31
dragonfly tổng kết kinh phí của chương trình ạ:
1. Quà của 2 trường Tiểu học Thanh và THCS Thanh: Quỹ vòng tròn kết nối hỗ trợ
2. Kinh phí sửa nhà cho a Hồ Văn Phưn:Quỹ vòng tròn kết nối hỗ trợ
3. Quà cho 395 hộ nghèo: Diễn đàn mình tài trợ (dragonfly tổng kết ở file ảnh đính kèm)
4. Bánh kẹo cho các em học sinh: Cô hiệu trưởng trường bé Ny ủng hộ (1.000.000 đ) và quỹ vòng tròn kết nối ủng hộ (500.000đ)
Còn lại thuốc, áo quần cũ, sách vở, chăn màn cũ.....mọi người ủng hộ.
@Chị Nguyenloan: nhờ chị tổng hợp dùm em các khoản tiền các MTQ ủng hộ cho chương trình với ạ, để biết thiếu bao nhiêu kêu gọi thêm với ạ. Cảm ơn c nhiều
@ BQT: Duyệt chuyển kinh phí chương trình (62.435.000đ) qua tài khoản dragonfly để thanh toán cho chương trình ạ. Xin chân thành cảm ơn.
« Sửa lần cuối: 03-01-2021 12:22:07 gửi bởi dragonfly »

The following users thanked this post: banbe6x, phuclehuu, VânKiêuSa, maitramtg

Ngủ rồi ThaiDzuy

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 15
Trả lời #195 vào: 30-12-2020 08:31:37
Chào cả nhà,

Cảm ơn thông tin cập nhật của các bạn NTCM Quảng Trị. Những hình ảnh thật ấm áp trong ngày đông lạnh lẽo. 

Các bạn thu xếp làm báo cáo tài chính để đảm bảo quy định hoạt động của Diễn đàn nhé.

Thân mến,

ThaiDzuy

Từ đây người biết thương người...

The following users thanked this post: banbe6x, dragonfly, DucTai, maitramtg

Ngủ rồi dragonfly

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 11
Trả lời #194 vào: 30-12-2020 05:56:33
Và sau 4 tiếng đồng hồ (12h10 đến 15h55) gia đình a Phưn đã có 1 ngôi nhà mới.
« Sửa lần cuối: 30-12-2020 06:01:56 gửi bởi dragonfly »

The following users thanked this post: ThaiDzuy, banbe6x, phuclehuu, DucTai, maitramtg

Ngủ rồi dragonfly

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 11
Trả lời #193 vào: 30-12-2020 05:42:16
Chương trình gấp rút và nhiều công việc quá Dragonfly không báo cáo kịp thời từ chuẩn bị, phân chia công việc và quá trình thực hiện. Giờ Dragonfly xin tổng kết chương trình lại như sau:
Sau khi xuất phát từ Ái Tử đến Ủy ban nhân dân xã Thanh, mọi người được phân chia nhóm để thực hiện công việc.
Nhóm 1: Trao quà cho 395 hộ nghèo tại Ủy ban xã (1 chăn mới/hộ+ 1 bao áo quần cũ (đã được chọn lọc và xếp gọn gàng) hoặc 1 gói thuốc (gồm 1 số thuốc cơ bản cần dùng như dầu, thuốc đau bungk, hạ sốt, ...)
Nhóm 2: Trao quà cho 393 e học sinh trường THCS Thanh (1 cái áo mưa, 1 đôi dép, 1 bánh xà phòng lifebuoy, 1 cái mũ lưỡi trai) và áo quần cũ, vở, mũ len
Nhóm 3: Trao quà hỗ trợ bán trú cho 180 e HS tại điểm trường Pa Lọ  củaTrường Tiểu học Thanh (gối, chăn, thảm, muỗng/thìa) và áo quần, chăn gối, ly uống nước, mũ dép cũ
Nhóm 4: Trao quà hỗ trợ bán trú cho 80 e HS tại điểm trường Thanh 4 củaTrường Tiểu học Thanh (gối, chăn, thảm, muỗng/thìa) và áo quần, chăn gối, ly uống nước, mũ dép cũ.
Nhóm nào thực hiện xong thì quay về điểm trường THCS Thanh, ăn trưa, và đi sửa nhà cho anh Hồ Văn Phưn ở thôn Thanh 1 xã Thanh ( Nhà thuộc hộ nghèo, Anh bị mù, mẹ già và con nhỏ, kinh tế chủ yếu nhờ vào cây khoai sắn) (Kế hoạch sửa nhà này phát sinh, khi biết hoàn cảnh của anh, nên Dragonfly đã kết nối đến Quỹ Vòng tròn kết nối để hỗ trợ sửa chữa nhà cho a)

« Sửa lần cuối: 30-12-2020 08:39:36 gửi bởi phuclehuu »

The following users thanked this post: ThaiDzuy, banbe6x, phuclehuu, maitramtg

Ngủ rồi dragonfly

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 11
Trả lời #192 vào: 24-12-2020 00:41:10
Cảm ơn các bạn đã bổ sung danh sách. BQT đồng thuận với kế hoạch của các bạn. Các bạn chủ động kêu gọi ủng hộ thêm, lên phương án mua sắm nhé!

Chúc chương trình thành công!

ThaiDzuy
Thay mặt ACE Quảng Trị, Dragonfly xin chân thành cảm ơn ạ. Hiện tại cả nhóm đã nhận được đầy đủ các hiện vật bên nhóm "Quỹ vòng tròn kết nối" trao tặng cho các em học sinh, đang triển khai sắp xếp quà cho các em và các điểm trường. Team Quảng Trị xin ứng số tiền đặt mua chăn cho 395 hộ nghèo xã Thanh ạ (155.000đ/cái chăn*395 cái=61.225.000đ) qua tài khoản Dragonfly ạ, còn các chi phí khác (vận chuyển, banner...) sẽ báo cáo sau ạ.
Thân,

The following users thanked this post: phuclehuu, maitramtg

Ngủ rồi ThaiDzuy

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 15
Trả lời #191 vào: 23-12-2020 15:53:48
Cảm ơn các bạn đã bổ sung danh sách. BQT đồng thuận với kế hoạch của các bạn. Các bạn chủ động kêu gọi ủng hộ thêm, lên phương án mua sắm nhé!

Chúc chương trình thành công!

ThaiDzuy

The following users thanked this post: banbe6x, dragonfly, VânKiêuSa, maitramtg

Ngủ rồi dragonfly

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 11
Trả lời #190 vào: 23-12-2020 13:44:48
Dạ mấy anh em trong nhóm sẽ kêu gọi thêm ủng hộ trên facebook và cũng mong nhận được thêm nhiều sự ủng hộ của các MTQ cho chương trình này.
P/s: Dragonfly đính kèm file danh sách hộ nghèo ạ.

The following users thanked this post: ThaiDzuy, banbe6x, maitramtg

Ngủ rồi dragonfly

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 11
Trả lời #189 vào: 23-12-2020 13:34:30
Các bạn có thể yêu cầu anh Cất Chủ tịch xã gửi danh sách nhé.

Về kinh phí, sau khi được phê duyệt chương trình, chúng ta vẫn phải kêu gọi từ các kênh như lâu nay vẫn thực hiện. Số tiền còn dư từ chương trình trước sẽ được cân đối sau.

Thân mến,

ThaiDzuy
Dạ dragonfly xin cập nhật danh sách 395 hộ nghèo (năm 2020) từ anh Cất (chủ tịch xã) gửi:

The following users thanked this post: ThaiDzuy, banbe6x, phuclehuu, VânKiêuSa, maitramtg

Ngủ rồi ThaiDzuy

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 15
Trả lời #188 vào: 22-12-2020 12:07:46
Các bạn có thể yêu cầu anh Cất Chủ tịch xã gửi danh sách nhé.

Về kinh phí, sau khi được phê duyệt chương trình, chúng ta vẫn phải kêu gọi từ các kênh như lâu nay vẫn thực hiện. Số tiền còn dư từ chương trình trước sẽ được cân đối sau.

Thân mến,

ThaiDzuy

The following users thanked this post: banbe6x, dragonfly, maitramtg

Ngủ rồi VânKiêuSa

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 34
Trả lời #187 vào: 22-12-2020 11:37:57
Chào bạn Dragonfly và team quảng trị
Các bạn vui lòng cập nhật danh sách 395 hộ nghèo mình cần hộ trợ chăn ấm 
Cảm ơn các bạn đã kết nối 
Thân

The following users thanked this post: ThaiDzuy, banbe6x, dragonfly

Ngủ rồi dragonfly

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 11
Trả lời #186 vào: 22-12-2020 09:07:38

Chào Team Quảng Trị,

Việc đề xuất hỗ trợ từ NTCM cho 395 hộ nghèo của xã, BQT có ý kiến như sau trước khi đưa ra quyết định:

- Thông tin số hộ và phần trăm hộ nghèo (80%) các bạn trực tiếp xác minh hay tham khảo qua nguồn nào?
- Có phải toàn bộ các hộ đều cần chăn ấm dịp này? Trong trường hợp nguồn tài chính hạn chế, các bạn có phương án nào khác không?
- Thời gian dự kiến thực hiện là khi nào?

Mong hồi âm của các bạn.

Thay mặt BQT,

ThaiDzuy
Cảm ơn ý kiến của BQT và a ThaiDzuy nhiều ạ. Dragonfly đã xác minh các trường và 1 số nhà bà con thôn bản nhân chuyến đi cùng với bạn tại 1 điểm trường lẻ (Pa Lọ) của trường Tiểu học Thanh. Còn thông tin về toàn xã, số hộ nghèo và cận nghèo và  thì Dragonfly có trao đổi với a chủ tịch xã (anh A.Cất) (ở đây Dragonfly xin đính chính luôn, trên kia e viết thiếu cận nghèo, dragonfly xin lỗi: Toàn xã có 80% hộ nghèo và cận nghèo, 395 hộ nghèo, 152 hộ cận nghèo), mà xin hết thì quá nhiều, mình ko kham nổi, nên chỉ xin quà cho hộ nghèo thôi ạ. Còn về quà tặng "chăn ấm" thì Dragonfly cũng đã tìm hiểu, hiện tại ở Quảng Trị đang rất rét, nên rất cần đến các đồ ấm như áo quần, chăn, thảm...còn các nhu yếu phẩm thì cũng cần, nhưng e nghĩ họ có thể kiếm cây rau cây sắn lo qua ngày được, mình tặng chăn họ có thể dùng được lâu dài được, và không chỉ mùa này, mà gần như ở miền núi thì gần như buổi tối đều lạnh ạ.
@ Về kinh phí: Dragonfly mạn phép hỏi không biết được không? Bữa trước các chương trình hỗ trợ lũ lụt ở Quảng Trị còn 40,866,500 đ (đã được chuyển vào quỹ) giờ có trích ra được hỗ trợ cho chương trình này được không ạ? Số còn thiếu chúng ta lại tiếp tục kêu gọi thêm ạ.
(Mấy câu dưới ni Dragonfly trích từ Letuantu, nhưng copy qua đây bị mất form trích dẫn ạ.

Sau khi đã tổng kết chương trình cứu trợ đồng bào bị lũ lụt ở Quảng Trị, chương trình còn tồn lại 40,866,500đ.

Letuantu đề nghị nếu sau 48h không có ý kiến khác, số tiền này sẽ được nhập vào quỹ NTCM để hỗ trợ cho các hoạt động, chương trình khác và để tổ TK-KT thuận tiện hơn trong việc cập nhật theo dõi. )

@ Về thời gian thực hiện: Dự kiến cuối tuần này ạ (chỉ sợ chưa đủ kinh phí mua chăn thôi ạ)
Xin chân thành cảm ơn.

The following users thanked this post: banbe6x, phuclehuu, maitramtg

Ngủ rồi ThaiDzuy

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 15
Trả lời #185 vào: 18-12-2020 07:52:22
Chào Team Quảng Trị,

BQT đánh giá cao sự kết nối của nhóm với Nhóm Vòng Tròn Kết Nối để hỗ trợ cho các em học sinh.

Việc đề xuất hỗ trợ từ NTCM cho 395 hộ nghèo của xã, BQT có ý kiến như sau trước khi đưa ra quyết định:

- Thông tin số hộ và phần trăm hộ nghèo (80%) các bạn trực tiếp xác minh hay tham khảo qua nguồn nào?
- Có phải toàn bộ các hộ đều cần chăn ấm dịp này? Trong trường hợp nguồn tài chính hạn chế, các bạn có phương án nào khác không?
- Thời gian dự kiến thực hiện là khi nào?

Mong hồi âm của các bạn.

Thay mặt BQT,

ThaiDzuy

The following users thanked this post: banbe6x, dragonfly, VânKiêuSa, maitramtg

Ngủ rồi dragonfly

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 11
Trả lời #184 vào: 18-12-2020 05:42:23
Nhân đây, Dragonfly xin đề xuất diễn đàn mình hỗ trợ quà cho 395 hộ nghèo của toàn xã. Mỗi hộ 1 cái chăn nhung (loại 3kg) 155k/cái ạ. 
Tổng tiền: 61.225.000 đ
Hiện tại có bạn Moon ủng hộ 200k, c Như (nông sản Việt) ủng hộ 500k, e Thành ủng hộ 400k. 
Rất mong nhận được sự ủng hộ của các MTQ để chương trình sớm được thực hiện. Xin chân thành cảm ơn.

The following users thanked this post: ThaiDzuy, banbe6x, maitramtg