Tác giả Chủ đề: Vĩnh Phúc (Vĩnh Tường) - Anh Thanh - Khuyết tật, vợ bệnh tật, nuôi 2 con ăn học  (Đã xem 37859 lần)

Ngủ rồi 1nong_dan

Mun Vu đã viết:
Trích dẫn
Bác 1_nông dân nhắc Thu nhớ mua khoá xe cẩn thận nhé. Thực sự rất vui.

Chúc cả nhà một cuối tuần vui vẻ và bình an.

Mun Vũ

Với người khá giả,cái xe đạp ko đáng là bao nhiêu,nhưng với gia đình các cháu thì đó là một tài sản lớn bác ạ,nên các cháu giữ như báu vật ấy bác ạ.

Ngủ rồi Mun Vu

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Xe đẹp quá :-) cám ơn 1_nông dân nhé. Chúc Thu và Hà học giỏi. Bác 1_nông dân nhắc Thu nhớ mua khoá xe cẩn thận nhé. Thực sự rất vui.

Chúc cả nhà một cuối tuần vui vẻ và bình an.

Mun Vũ

Ngủ rồi ThaiDzuy

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 15
Bác 1_nongdan làm nhanh chóng thật. Mong cháu Thu sẽ học giỏi để có tương lai tốt hơn.

Từ đây người biết thương người...

Ngủ rồi 1nong_dan

Chào cả nhà.
1nong_dan đã hoàn thành phần quà tặng từ bác MunVu ,ThaiDzuy ,Nikecrcc tới gia đình anh Thanh,nhất là đối với cháu Thu,vì cháu đã có xe đạp mới,rất đẹp để đi học.
Bà mẹ anh Thanh cứ luôn miệng gửi lời cảm ơn tới các bác và cả nhà.
Mời cả nhà ngắm cái xe đạp bác MunVu ,Nikecrcc ,ThaiDzuy tặng cháu Thu xem có dc ko nhé?

Cái xe này sẽ đồng hành cùng cháu suốt mấy năm PTTH.

Ngủ rồi 1nong_dan

Mun Vu đã viết:
Trích dẫn
Sáng nay do vội vàng mong muốn chuyển tiền cho 1_nôngdan để kịp mua xe cho bé Thu vào năm học mới nên Mun Vũ quên mất nguyên tắc CMKTX phải chuyển về thủ quỹ Pen và diễn đàn trước rồi sau đó mới chuyển lại cho bác 1_nông dân.  

Xin lỗi Pen và cả nhà nghen. Bác 1_nông dân nhận được tiền thì báo lại cho Pen và cả nhà để diễn đàn tiện theo dõi như nguyên tắc đề ra nhé. Phiền bác tí, mong bác đừng giận. Cám ơn bác 1_nông dân, chú Pen và chúc anh chị em trên diễn đàn vui và mạnh khoẻ.

Mun Vũ

Chắc bác nóng lòng muốn giúp các cháu cho nhanh nên quyên thôi mà.
Em đã nhận dc số tiền bác chuyển rồi.
Để hôm nay em đi mua, cho cháu mừng.
Cảm ơn bác MunVu ,Nikecrcc ,ThaiDzuy cùng cả nhà đã tạo điều kiện cho cháu Thu có xe đạp đi học 3 năm cấp 3.

Ngủ rồi Mun Vu

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Sáng nay do vội vàng mong muốn chuyển tiền cho 1_nôngdan để kịp mua xe cho bé Thu vào năm học mới nên Mun Vũ quên mất nguyên tắc CMKTX phải chuyển về thủ quỹ Pen và diễn đàn trước rồi sau đó mới chuyển lại cho bác 1_nông dân.  

Xin lỗi Pen và cả nhà nghen. Bác 1_nông dân nhận được tiền thì báo lại cho Pen và cả nhà để diễn đàn tiện theo dõi như nguyên tắc đề ra nhé. Phiền bác tí, mong bác đừng giận. Cám ơn bác 1_nông dân, chú Pen và chúc anh chị em trên diễn đàn vui và mạnh khoẻ.

Mun Vũ

Ngủ rồi Mun Vu

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Mun Vũ vừa chuyển 1,400,000 đồng vô tài khoản của bác 1_nông dân. Nhờ bác lo giúp khâu khó khăn nhất là ra huyện mua giúp xe đạp cho cháu Thu. Rất mong hai cháu học giỏi và ngoan ngoãn nghe lời ông bà,cha mẹ góp phần vượt khó cùng gia đình và mang lại niềm vui cho các cô chú trên diễn đàn NTCM nhé.

Mun Vũ

Ngủ rồi ThaiDzuy

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 15
nikecrcc đã viết:
Trích dẫn

V/v ủng hộ xe đạp cho các cháu, bé MunVu+Nikecrcc+Thaidzuy đăng ký ủng hộ - đang bàn chi tiết xem ai là mạnh thường quân chính nên bác 1-nong-dan chờ chút nhé. :-)

Một người bạn của Thanh cùng chung tay vụ này, bạn ấy góp 400K.
Cả nhà Thaidzuy/bé MunVu/Nikecrcc: ủng hộ 1tr.

Thôi em bé nhất nhà, em ủng hộ 300k. Cô NikeCRCC nhí nhảnh cũng 300k. Bé Mun Vũ có ba chu cấp nên bé ủng hộ 400k.

Vậy nhé.

Thân,

Ngủ rồi nikecrcc

• Rất Tích Cực
  • Thích 0
Thanh xin lỗi vì không kịp cập nhật tin thường xuyên, cảm ơn bác 1-nong-dan đã giúp đỡ trung chuyển & động viên các bé tiếp tục viêc học.

V/v ủng hộ xe đạp cho các cháu, bé MunVu+Nikecrcc+Thaidzuy đăng ký ủng hộ - đang bàn chi tiết xem ai là mạnh thường quân chính nên bác 1-nong-dan chờ chút nhé. :-)

Một người bạn của Thanh cùng chung tay vụ này, bạn ấy góp 400K.
Cả nhà Thaidzuy/bé MunVu/Nikecrcc: ủng hộ 1tr. vậy là hai chị Thu/Hà có xe đạp để tiếp tục chặng đường mua chữ nghĩa phía trước.

Em sẽ liên lạc bác 1-nong-dan để chuyển trong thời gian ngắn nhất ạh.
Cảm ơn anh rất nhiều.

Ngủ rồi 1nong_dan

Mun Vu đã viết:
Trích dẫn
Cháu Mun Vũ và cô NikeCRCC sẽ liên lạc với anh Công vào ngày mai để thu xếp vụ xe đạp cho bé Thu. Nhờ 1_nongdan xem giá xe ở địa phương mình thế nào nhé. Chú Duy cùng tham gia với hai cô cháu nữa thì vui quá :-)

Mun Vũ

Thay lời gia đình cháu Thu và Hà cảm ơn bác và cả nhà.
Nhận dc tin này chắc cả nhà cháu mừng phải biết.
Theo em hỏi giá xe ở một vài cửa hàng ngoài trung tâm huyện,giá 1400,000đ là xe đạp dùng cũng đẹp,tốt bác ạ.

Ngủ rồi Mun Vu

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Cháu Mun Vũ và cô NikeCRCC sẽ liên lạc với anh Công vào ngày mai để thu xếp vụ xe đạp cho bé Thu. Nhờ 1_nongdan xem giá xe ở địa phương mình thế nào nhé. Chú Duy cùng tham gia với hai cô cháu nữa thì vui quá :-)

Mun Vũ

Ngủ rồi ThaiDzuy

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 15
1nong_dan đã viết:
Trích dẫn

1- Anh Thanh cho biết:cháu Thu năm nay thi vào cấp III đạt số điểm 32,75/28 điểm.
Vậy là cháu đủ điểm vào cấp III,anh và gia đình mừng lắm,nhưng anh chị lại một lần nữa phải lật đật để lo cho cháu một cái xe đạp vì cháu đi học cách nhà 6km.
Anh Thanh cho biết: Hiện tại gia đình cũng chưa biết xoay sở thế nào.
Vậy cả nhà xem có thể giúp cháu một chiếc xe đạp,để cháu có xe đi học mấy năm cấp III.

Cả nhà ơi, mong cả nhà quan tâm giúp bé Thu chiếc xe đạp đến trường.

@1_nongdan: Chi phí xe đạp khoảng bao nhiêu tiền hả bác?

Thân mến,

Ngủ rồi 1nong_dan

Chào cả nhà.
Hôm nay 1nong_dan đã chuyển 200k CMTX tháng 9-2012 và 200k phần thưởng từ bác MunVu và Nikecrcc tới 2 cháu Thu và Hà.
Cảm ơn bác MunVu và Nikecrcc cùng cả nhà.
Gửi cả nhà hình chị Tư mẹ cháu Thu và Hà nhận tiền.

Ngủ rồi 1nong_dan

Mun Vu đã viết:
Trích dẫn
Cháu Mun Vũ và cô NikeCRCC vừa chuyển 2,000,000 Đồng vô tài khoản của bác 1nong_dan để tiếp tục CMTX hai cháu Thu và Hà từ tháng 9/2012 đến tháng 5/2013. Còn 200 ngàn nhờ bác mua sách vở tặng hai chị em nhé. Rất vui vì hai cháu học tốt và ngoan ngoãn nghe lời cha mẹ.

Mun Vũ

Em đã nhận dc số tiền trên rồi.Em sẽ chuyển tới các cháu.
Cảm ơn bác và Nikecrcc.

Ngủ rồi Mun Vu

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Cháu Mun Vũ và cô NikeCRCC vừa chuyển 2,000,000 Đồng vô tài khoản của bác 1nong_dan để tiếp tục CMTX hai cháu Thu và Hà từ tháng 9/2012 đến tháng 5/2013. Còn 200 ngàn nhờ bác mua sách vở tặng hai chị em nhé. Rất vui vì hai cháu học tốt và ngoan ngoãn nghe lời cha mẹ.

Mun Vũ